PDA

View Full Version : Hướng dẫn làm Auto Update = video

Mr.Nam
02-10-10, 10:43 AM
Làm cái auto update cho newmem.
Quay video lần đầu thông cảm nhé, đừng có chém em.
Hix đoạn cuối chạy Laucher nó hok lên hình là sao :-s Sr nhé

Đồ nghề Chỉnh sửa IP lanch:
Hex Workshop Editor (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2 cái launch nè:
Launch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để xem được Video thì dow BB FlashBack Pro
chẩ nhớ bác nào share thấy có thì làm a/e lên google kiếm nhe

Chúc mọi người thành công....
thấy hay thì thank em cái:x

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chjpl0ve.vip
02-10-10, 11:03 AM
bài này tuyệt vời quá HiHi
Đúng là Sư Phụ có # ;))

Mr.Nam
02-10-10, 11:06 AM
anh đang đi kiếm Sư Phụ mà em nói thế ai dám nhận anh nữa
30 charrrrrrrrr :P

tonghoponline
02-10-10, 09:31 PM
thank ban nhiu. Nhưng mình ko bít mấy phần video bị lỗi có quan trọn hem. Phải chi bạn làm lại video khác thì hay quá

Mr.Nam
02-10-10, 10:02 PM
thank ban nhiu. Nhưng mình ko bít mấy phần video bị lỗi có quan trọn hem. Phải chi bạn làm lại video khác thì hay quá

Ah không có j đâu. đoạn đó chỉ là đoạn test để mọi người coi thôi. Nhưng mà hẻm hỉu sao máy mình thì chạy. mà khi lên Video lại không thấy

daicahoanh
03-10-10, 01:25 PM
mình hẽ xong nó chạy nó báo lỗi "Mu.exe is not a vail Win32 application" mà khi save lại Mu.exe không còn biểu tượng cũ nữa

Mr.Nam
03-10-10, 02:46 PM
mình hẽ xong nó chạy nó báo lỗi "Mu.exe is not a vail Win32 application" mà khi save lại Mu.exe không còn biểu tượng cũ nữa

mình làm cái được ngay ah. hum nay chủ nhật đang rảnh.
Temview cho 5 bạn Reply sớm nhất. nhớ để lại Yahoo nhé

chjpl0ve.vip
04-10-10, 08:26 AM
haha anh ơi thế còn cái video kia đâu anh không post lên à ;))
thanks cho anh phát hehe

cayvietthan
04-10-10, 08:53 AM
mình làm cái được ngay ah. hum nay chủ nhật đang rảnh.
Temview cho 5 bạn Reply sớm nhất. nhớ để lại Yahoo nhé
Hehe, có gì mình sẽ pm tin nhắn của clb :D

vinasoft
12-10-10, 11:26 AM

Tất cả đồ nghề trong 1 Link:

Đồ nghề hex IP của Laucher

link chết rồi bạn ơi!
ai làm ơn up lại cho mình cái
xin cảm ơn!

Mr.Nam
15-10-10, 12:05 AM
máy kia mình đang bị họng máy này thi lại chưa lấy dữ liệu sang lên....
thông cảm dùm

SnowBlood™
16-10-10, 02:14 PM
topic live thêm 1 ngày nếu k fix lại link down thì vào Recycle Bin nhé :|

Mr.Nam
17-10-10, 07:55 PM
topic live thêm 1 ngày nếu k fix lại link down thì vào Recycle Bin nhé :|

Máy hỏng thì fix kiểu j đại ka ^:)^^:)^

timbantot
19-10-10, 07:44 AM
Laucher không cần chỉnh main cho các bạn

LoveCastle
23-10-10, 05:51 AM
cho lại cái link đi, ông bạn làm cho cái launcher kiểu này đẹp lắm nhưng mình ko biết chỉnh sửa, mún tự chỉnh sửa, thêm thắt, cho mình lại cái link nha , hoặc buzz yahoo hauton13 :D
thanks

manhjk
23-10-10, 06:46 AM
nghe lời thằng timbantot thì chết ngỏm !! mả bố nó là thàngloozn MuDongNai đó nhìn file của nó kìa 1 con trojan :))!

Mr.Nam
25-10-10, 09:34 AM
cập nhật lại link dow ở bài đầu nhé :D

saigonlangtu
01-11-10, 03:37 AM
làm được rùi, nhưng sao bấm vào cái kết nối nó không chịu chạy file main vậy bạn? chẳnng lẻ chạy nó xong rùi vào file main để start hả?

Mr.Nam
01-11-10, 06:17 AM
làm được rùi, nhưng sao bấm vào cái kết nối nó không chịu chạy file main vậy bạn? chẳnng lẻ chạy nó xong rùi vào file main để start hả?

Mình bấm Start Game chạy ầm ầm mà :D

thanhvnn00
01-11-10, 11:49 PM
mình làm ở máy mình thì ok rồi nhưng sao cho máy của mem tải về thì nó toàn báo không kết nối được với FPT là sao nhỉ mình dùng FPT của xampp mặc định không user và pass đã mở port 21 rồi sao mem không update được nhỉ giúp mình với.

Mr.Nam
02-11-10, 01:46 AM
mình làm ở máy mình thì ok rồi nhưng sao cho máy của mem tải về thì nó toàn báo không kết nối được với FPT là sao nhỉ mình dùng FPT của xampp mặc định không user và pass đã mở port 21 rồi sao mem không update được nhỉ giúp mình với.

mình chạy FTP của host lên không biết FTP của xam như thế nào :(
còn nếu máy bạn thì OK mà thông qua Internet không được bạn phải kiểm tra lại port đã thông ra ngoài chưa

thanhvnn00
02-11-10, 03:22 AM
mình chạy FTP của host lên không biết FTP của xam như thế nào :(
còn nếu máy bạn thì OK mà thông qua Internet không được bạn phải kiểm tra lại port đã thông ra ngoài chưa
port mặc định là 21 mà bạn mình mở rồi mà hem được nên mới thấy lạ không biêt do mở sai port hay thiếu nữa :|

diadaubu
02-11-10, 12:51 PM
Anh Nam ơi
Làm giúp em 1 cái có được không
Em làm không được

manhjk
02-11-10, 12:53 PM
chả biết ID + pass FTP là gì cả ! ai hướng dẫn với !!!!
pm yahoo: sellcc_net

Mr.Nam
02-11-10, 01:28 PM
Anh Nam ơi
Làm giúp em 1 cái có được không
Em làm không được

Em có host chưa. Reg 1 cái host Free là có tài khoản FTP ah. Có rồi thì gửi tin nhắn vào hộp thư cho a. :)>-

thanhvnn00
02-11-10, 02:55 PM
nam ơi thế cái thư mục connectserver trong cùng phần laucher mình tải về của bạn phải dùng những file trong đó cho connectserver của mình à hay bạn chỉ làm như thế để hướng dẫn thôi...nếu có thế bạn có thể cho mình xin nick yahoo của bạn được không.thank!

Mr.Nam
02-11-10, 04:36 PM
nam ơi thế cái thư mục connectserver trong cùng phần laucher mình tải về của bạn phải dùng những file trong đó cho connectserver của mình à hay bạn chỉ làm như thế để hướng dẫn thôi...nếu có thế bạn có thể cho mình xin nick yahoo của bạn được không.thank!

Hoàn toàn có thể. mình giờ vẫn đang dùng nó cho bản SCF 10.03.96 mà :D
Yahoo đã gửi qua thư oy
1 số vấn đề ....

manhjk
10-11-10, 09:48 AM
Laucher không cần chỉnh main cho các bạn

THằng này là mudongnai anh em cẩn thận nó nhé !!!!!!!!!!!

sunthah12
06-03-11, 08:20 AM
pass Video ;là gì ??????????/////?????????????????????//????????????

mrrainnt
16-05-11, 11:12 PM
Làm sao để thay đổi link hiển thị ở Launcher nhỉ :d

gaoblackxincha
16-05-11, 11:19 PM
Dùng soft mở file
message.wtf
lên rồi chỉnh ở đó

gaoblackxincha
16-05-11, 11:19 PM
Dùng soft mở file
message.wtf
lên rồi chỉnh ở đó

mrrainnt
17-05-11, 11:04 AM
Ok ! :D Mình làm được rồi ! C.Ơn Bạn nhan :x!

tuananhc1
18-05-11, 01:17 AM
sao pack Mu.exe không được nhỉ. pack xong bật ko lên :-s

nhaodzo
16-07-11, 05:54 PM
Dùng soft mở file
message.wtf
lên rồi chỉnh ở đó
soft này là soft nào hả bạn? 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

sunthah12
19-07-11, 02:53 PM
dung Mu han magic

garllado
20-07-11, 11:35 PM
Ủa zj sao để Laucher kết nối đc với main zj a?

pikhjn
21-07-11, 12:48 AM
:D hỏi cái cái này làm Auto Update cho game khác với cách thức này được ko _ _!

mattroilan
21-07-11, 07:34 PM
:D hỏi cái cái này làm Auto Update cho game khác với cách thức này được ko _ _!
100% được...

garllado
22-08-11, 09:33 AM
Em mỗi lần em cái cai Mu.exe là nó lên 2 trang web

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DGjA9tx%2FFthpGb4bnqTcSRxCdsGahgv66aKIIgJR0YhKcgce UV1kIMkiIXFxdjKpo9De8CBDMF6mUJawjB2oXUclwtaQ2tIRGD Mwf6L0EaotV56R8AW9mC54mMM0zFCW5Rhh%2FpojgmNQRIG6%2 FWJ

bluesky089
07-12-11, 07:20 AM
Connect Server này dùng port 44405 . Nếu đang chạy server mu có connect server dùng port 44405 thế thì chạy được cả 2 ko?

Có thể dùng Connect Server của SCF làm AutoUpdate ko?

Đã biết dùng Connect Server khác làm AutoUpdate rồi. Thanks chủ topic

2131990
11-03-13, 12:53 AM

Đồ nghề Chỉnh sửa IP lanch:
Hex Workshop Editor (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2 cái launch nè:
Launch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video:

hic mình mem mới nên chưa bjk gì cả. cho mình hỏi
// Maximo 18 Caracteres (letras Para los Ignorantes)
// Usuario Del FTP
Login=namct

// Maximo 18 Caracteres (letras Para los Ignorantes)
// Contraseña del Usuario FTP
Password=123456
là ID và pass gì đây
cảm ơn nhiều