PDA

View Full Version : LAN trong jxsever

h3a2e1g9
28-09-10, 03:47 PM
Qua cuộc khảo sát thì mình thấy nhiều bạn rất muốn chơi LAN nhưng ko biết cách làm hoặc làm sai. Mình làm thì bên máy client nó nhận thông tin nhân vật nhưng khi đăng nhập vào game thì nó kêu" Kết nối sever thất bại". IP trong severlist.ini mình để ip card mạng của máy sever (chính chứ ko phải ảo). Bạn nào rành xin tư vấn chỉ mình với. Nếu thành công mình sẽ tổng hợp lại viết bài hopa2n chỉnh gởi các bạn.
XIN CẢM ƠN

nhoxpk2707
28-09-10, 04:25 PM
Qua cuộc khảo sát thì mình thấy nhiều bạn rất muốn chơi LAN nhưng ko biết cách làm hoặc làm sai. Mình làm thì bên máy client nó nhận thông tin nhân vật nhưng khi đăng nhập vào game thì nó kêu" Kết nối sever thất bại". IP trong severlist.ini mình để ip card mạng của máy sever (chính chứ ko phải ảo). Bạn nào rành xin tư vấn chỉ mình với. Nếu thành công mình sẽ tổng hợp lại viết bài hopa2n chỉnh gởi các bạn.
XIN CẢM ƠN

bạn dùng hamachi để chơi lan ấy :D chỉ cần dowload về máy bạn tạo 1 phòng cho họ vào đưa họ client và bảo họ tải hamachi về dang nhap vào phòng bạn sữa ip ở sv list lai thanh ip hamachi của bạn là vào được

h3a2e1g9
28-09-10, 06:00 PM
vay ip sever ( trong jxserver + sql) co sửa lại thành ip mình trong hamachi ko vậy bạn