PDA

View Full Version : [JX] JXServer v7.0 II [ Free Version ]

Trang : [1] 2 3

Mr.Rezo™
28-09-10, 03:54 AM
Copyright Vinagame -- KingSoft

Source Original JXServer49 -- DNTMaster

Mr.Rezo™ development

CnC NetWork

Member ClbGamesVn.Com Tested + Reported Bug

JXOnline Server 7.0 II [ Public ]

Info Server :

- Tẩy Tủy
- Chuyển Sinh [ cũ ]
- Nhân đôi EXP
- Lôi đài Tỷ Võ
- Tín Sứ - Phong Kỳ
- Tống Kim
- Bang Hội
- Mật đồ đồng hành
- Săn Boss Sát Thủ
- Sắp xếp thứ hạng Chuyển Sinh ( báo danh tại NPC )
- Săn Boss Hoàng Kim - Đại Hoàng Kim ( dùng lệnh bài để gọi )
- Ép Trang bị - Vũ Khí Hoàng Kim Môn phái.
- Ép Huyền Tinh - Hồi Công Thạch - Hấp Huyết thạch.
- Liên đấu + có trang bị riêng dành cho liên đấu
- Skill 12x và 15x của 1 số phái đã được fix. [ khi buff không còn đứng yên ]
- Cập nhật danh hiệu Chuyển Sinh - Bang Hội - Tân Thủ - VIP ...
- Sự kiện mâm ngũ quả
- Sự kiện Bảo Rương Hoàng Kim.
- Đao Ngũ Độc có màu xanh [ Fixed ]
- Thêm 3 Hổ : đen - vàng - trắng.

Tổng Quát I :

- nhiều chức năng được đưa từ Thiện ác phân tranh Online vào.
- Server ổn định phù hợp với chơi OFF hoặc LAN cho bạn bè và quán NET.
- Không phù hợp và an toàn nếu đưa ONLINE.
- Server và CLIENT đã được kiểm tra đảm bảo dùng ổn.

Tổng Quát II :

- Có Font [ Chinese PRC ]
- Server mở sẵn 40 bản đồ [ Luyện cấp + sự kiện ]
- IP Server : 192.168.1.2
- Password SQL : sa
- Manager Name : Administrators - GameMaster - Mr.Rezo

DOWNLOAD FULL JXSERVER FREE VERION 7.0.

BẢN SERVER CẦN CÀI FONT CHINA

Server MediaFire : CLICK HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server Megasharevn : CLICK HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

BẢN SERVER KHÔNG CẦN CÀI FONT CHINA

Server MediaFire : UPDATING ...

Server Megasharevn : UPDATING ...

DOWNLOAD FULL PATCH CLIENT VERSION 7.0.

Server MF : CLICK HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

Server Megasharevn : CLICK HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cập nhật phiên bản CLIENT mới nhất của VinaGame sau đó chèn PATCH.

Bản PATCH có thể dùng chung cho cả Server có FONT và không có FONT ...

Server do bản thân tự phát triển nên chưa kiểm tra hết.

Mọi bug còn đọng vui lòng report tại Topic để cập nhật sớm nhất.

hoangtu_eck94
28-09-10, 06:38 AM
temmmmmmmmmm mặc dù kô chơi :)):))

tungpro102
28-09-10, 08:00 AM
Code TNGH Free Version tặng anh em ( Cạnh tranh với Tài :D ), Free Version của TNGH sẽ có antihack Beta :P

thaihoa91
28-09-10, 08:14 AM
Ko down nhưng cũng thank :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

CADAI07
28-09-10, 08:27 AM
Pac Rezo oi, link patch die mat rui, fix lai giup voi

gadibo5s
28-09-10, 09:33 AM
Nghe hấp dẫn quá, phải down về test thử. Quan trọng là những lỗi đã được fix :D

ph4mduc4n
28-09-10, 09:37 AM
hay thật , no font , cảm ơn ông anh nhiều , đủ các chức năng , phen này nghiên cứu sướng rồi :))

Quá bất ngờ với anh Mr.Zero

gadibo5s
28-09-10, 10:06 AM
Pac Rezo oi, link patch die mat rui, fix lai giup voi
Link down vẫn ổn mà, check lại xem.

hay thật , no font , cảm ơn ông anh nhiều , đủ các chức năng , phen này nghiên cứu sướng rồi :))

Quá bất ngờ với anh Mr.Zero
Nếu mình không nhầm thì có font mà. Mới down về, thằng bạn đang test :D

ph4mduc4n
28-09-10, 11:07 AM
cái sv có font , nhìn trong môi trường máy tính toàn ký tự , bó tay , chuyển sang font trung quốc vẫn lỗi " kết nối sv thất bại " . không biết font này thuộc dạng gì mà chữ nó toàn dạng là " ++=++| " , "-n+|," nói chung không đọc được , chuyển font trung vẫn thế , font ENG vẫn thế , bó tay , ai giúp với :((

Mr.Rezo™
28-09-10, 12:04 PM
Code TNGH Free Version tặng anh em ( Cạnh tranh với Tài :D ), Free Version của TNGH sẽ có antihack Beta :P

Server mình Free đã khi rõ chỉ chơi OFF với LAN :|

cho dù ver của bạn nó có anti 100% đi nữa thì chơi OFF anti để ... ?

nhu cầu khi tôi release server lúc nào cũng đi vào tâm lý member.

+ Đơn giản - dễ chơi
+ không cầu kỳ chức năng
+ Trọn gói Server + Client ( dễ cài đặt )
+ không cần cho vào những chức năng không cần thiết.

thaihoa91
28-09-10, 12:22 PM
cái sv có font , nhìn trong môi trường máy tính toàn ký tự , bó tay , chuyển sang font trung quốc vẫn lỗi " kết nối sv thất bại " . không biết font này thuộc dạng gì mà chữ nó toàn dạng là " ++=++| " , "-n+|," nói chung không đọc được , chuyển font trung vẫn thế , font ENG vẫn thế , bó tay , ai giúp với :((

Để máy dạng FONT Chinese (PRC) rùi hãy giải nén .rar thì mới ko bị lỗi tên thư mục dạng ++==++|

Trước đây tui cũng từng bị với JX 49 của DNT nên bít ;))

nhoxpk2707
28-09-10, 01:31 PM
có ai giúp với mới sữa lại máy tính nhưng cài SQL nó cứ bảo là phải rs máy rs rùi nhưng vẫn bảo thế ai giúp với thank :D

thaihoa91
28-09-10, 01:40 PM
có ai giúp với mới sữa lại máy tính nhưng cài SQL nó cứ bảo là phải rs máy rs rùi nhưng vẫn bảo thế ai giúp với thank :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Zin Kull
28-09-10, 02:17 PM
anh tài ơi share lum cái skill gm lum ;)) "\script\skill\gamemaster.lua" em cần cái này

quangken
28-09-10, 03:52 PM
Copyright Vinagame -- KingSoft

Source Original JXServer49 -- DNTMaster

Mr.Rezo™ development

CnC NetWork

JXOnline Server 7.0 II [ Public ]

Info Server :

Tổng Quát I :

Tổng Quát II :

DOWNLOAD FULL JXSERVER FREE [ CLICK HERE ]. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DOWNLOAD FULL PATCH CLIENT. [ CLICK HERE ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cập nhật phiên bản CLIENT mới nhất của VinaGame sau đó chèn PATCH.

Server do bản thân tự phát triển nên chưa kiểm tra hết.

Mọi bug còn đọng vui lòng report tại Topic để cập nhật sớm nhất.

Cho Vài Tấm Hình Đi tài...............

quydu1989
28-09-10, 04:08 PM
thank bạn nhiều ...........................

Čħīċķėň
28-09-10, 05:49 PM
^
^
chơi quen rùi thì cần gì hình :|

ph4mduc4n
28-09-10, 07:39 PM
SV very very very gút , khởi động riêng 1 cái game sever mất 3 -> 4 phút , đồ đẹp , 3 con hổ rất ảo , skill chuẩn , dame chuẩn , úi dời , hết nói...

vanchienbmt
28-09-10, 07:42 PM
=D> thanks bác tài bác xem lại chỗ mở hành trang ra + bản đồ cái cờ nó che cái hành trang đó bác tài cho cách fix nào :D

lamlam1
28-09-10, 07:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
28-09-10, 08:50 PM

mình đánh nhau với cái này cả giờ đó , bạn đổi pas sa thành "sa" , chứ ko dc pas trống đâu , với lại bạn copy cái startup pro của sangpronhat đè vào đó , nếu ko cái startup cũ ko chạy dc sv đâu

lamlam1
28-09-10, 09:08 PM
đổi Pass sa làm sao vậy bạn mình không biết :(( :-s

ph4mduc4n
28-09-10, 09:48 PM
đổi pas ở đâu đó trong cái forum này ấy mà , cố tìm ra nhé...

tungpro102
28-09-10, 10:03 PM
1 là đổi các pass sa trong sql 2 là đổi trong các file .ini trong server

Mr.Rezo™
28-09-10, 11:13 PM
Server mình ngon vãi l` :-t

PhátPrồ
28-09-10, 11:20 PM
Server mình ngon vãi l` :-t
:) mèo khen mèo dài đuôi :x ngon hay không thì do người khác nhận xét ;))
từ hồi ... làm đc cái sv TAPT jì đó thì lên mặt VL`

quydu1989
29-09-10, 01:05 AM
mod ơi xem lại link download ko được thank....................

box lai link di bạn ko download được

PhátPrồ
29-09-10, 01:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link sv mìh reup :) còn cái patch chưa kịp down

quydu1989
29-09-10, 01:30 AM
bác Mr.Rezo fix lai link dowload server cho member nha thank bác nhiều

anhyeuviolet
29-09-10, 06:31 AM
NOTICE: No servers are currently available with the requested data on them. Please retry your request in a moment.

Chủ xị ơi !
MF nó bị vầy nà !
Ai down về được rùi thì up ngược lên host khác với !
Mình dùng VNPT,hình như mỗi VNPT mới bị cái thứ này hay sao á !!!
Cám ơn mọi người trước nha !!!
^^

thaihoa91
29-09-10, 07:50 AM
@Rezo : Tui thấy nhìu nhận xét member là linkdown Server ko ổn, vào link kiểm tra thì thật vậy ! Fiền Rezo up link mới cho member ! Thanks !

heocon24689
29-09-10, 08:08 AM
Linl down Server cần gấp..Help

notfile
29-09-10, 09:14 AM
ai đã down được server thì up lên MF cho mọi người đi !
chờ nó có mà đến tết ^^

anhbuonka
29-09-10, 09:45 AM
ai đã down được server thì up lên MF cho mọi người đi !
chờ nó có mà đến tết ^^
line ne <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
29-09-10, 09:56 AM
line ne <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn vui lòng nén lại thành rar hoặc up lên host khác được không bạn !
chứ hình như MF không cho down Zip hay MF bị sao rồi ấy !

heocon24689
29-09-10, 10:14 AM
Hic.hic. Em chờ cả sáng thế mà vẫn đưa cái link cũ...buồn dễ sợ :((

Mong chủ topic share lại Server giúp em tí..Thank chủ topic trước...

lamlam1
29-09-10, 11:21 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :D link Dl sv

heocon24689
29-09-10, 11:28 AM
Thank..Mừng quá có server test rồi

Server trên giải nèn bằng winrar bị lỗi ..Dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e.net%2Fproject%2Fsevenzip%2F7-Zip%2F4.62%2F7z462.exe) để giải nén :D
Nhưng vẫn có 2 file trong thư mục map bị broken

GameServer ko bị lỗi...đang test
Sr spam

Mr.Rezo™
29-09-10, 12:41 PM
Đã Update LINK MediaFire [ bạn lamlam1 upload hộ ] + Megasharevn tại trang 1 .

Mọi bug ghi nhận đc. xin các bạn report sớm để giải quyết.

Mr.Rezo™
29-09-10, 12:49 PM
NO SPAM nhé :)

các member ko có đủ $ để chơi private hoặc tự kiến thiết server riêng thì chịu khó report.

P.s : từ sau comment này không tiếp *** NTP + NF *** nhé :-h

Sir.THÀNH™
29-09-10, 12:52 PM
Rezo toàn SV good. chứ không như mấy SV edit =))

Zin Kull
29-09-10, 02:23 PM
anh tài ơi share lum cái skill gm lum ;)) "\script\skill\gamemaster.lua" em cần cái này
Anh Tài chưa trả lời em câu này nè :D
Server good lắm anh, em test rồi, chắc làm server mới trên nên này lum quá ;))
Quá tuyệt..................

ph4mduc4n
29-09-10, 05:43 PM
Sever này chốt lại câu như sau :
pas của "sa" mãi mãi là "sa" , không thay đổi được !
muốn chạy được game sever của sv này thì phải dùng Startup pro của Sangpronhat !
chứ cái JX Startup ko chạy dc loại sever này đâu , mọi người đừng hỏi nhiều !

zonjkut3
29-09-10, 05:50 PM
NF là NotFile à :-/ .......................
@C_ronaldo: bạn "=))" cái gì bạn share server của bạn lên cho mọi người nhận xét đi đừng "=))" người ta chưa chắc bạn hơn ai đâu :T

chỉ share sv mới thể hiện dc trình độ thôi sao :))

rezo:độ này tốt thiệt

Mr.Rezo™
29-09-10, 07:50 PM
Anh Tài chưa trả lời em câu này nè :D
Server good lắm anh, em test rồi, chắc làm server mới trên nên này lum quá ;))
Quá tuyệt..................

File đấy thì có cái gì đâu ngoài buff SM + TP lên 99999 ?

vọc mấy Server TQ hàng tá :|

huyken99
29-09-10, 08:02 PM
Mr.zero ơi mún làm GM của sever thì sao vậy

PhátPrồ
29-09-10, 08:03 PM
server/script/starup_remix.lua
mở theo đường dẫn kéo khúc gần cuối sửa cái Mr.Rezo thành tên mình cần rồi chạy sv đặt tên giống trong file đã sửa là thành admin
hoặc đặt tên là Mr.Rero cũng đc

Mr.Rezo™
29-09-10, 08:09 PM
server/script/starup_remix.lua
mở theo đường dẫn kéo khúc gần cuối sửa cái Mr.Rezo thành tên mình cần rồi chạy sv đặt tên giống trong file đã sửa là thành admin
hoặc đặt tên là Mr.Zero cũng đc

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình =))

lamlam1
29-09-10, 08:11 PM

PhátPrồ
29-09-10, 08:12 PM
nhầm tí =)) Mr.Rezo cứ nhầm Mr.Zero =))

ph4mduc4n
29-09-10, 08:18 PM
anh zai , sao cái map Nhan Thach Dong 9x ko vào được thế ? em săn con boss sát thủ mà ko vào dc , thiên sơn tuyết liên cắn 1 cục mà từ cấp 60 -> 200 à anh , sao em thấy nó ghi dc có 300 triệu :( ? , có mỗi bộ dây chuyền + 2 nhẫn + ngọc bội là hình đẹp :) skill 200 + vài skill 9x thì đánh quái ko ra chưởng , chưởng nó lại tụ vào mình , mình đi đến đâu quái chết đến đó , như kiểu vô hình độc , hì

phuongdungjx
29-09-10, 09:12 PM
hok làm nữa nhưng vẫn thank
...........................................

Tôilàai
29-09-10, 10:22 PM
Anh ơi sao máy em bấm vào ông phản tăng truyền nhân rùi nhưng ko bấm vào NPC đc vậy + máu quái = 0

Mr.Rezo™
29-09-10, 10:26 PM
Các bug mà member ghi nhận đ.c mình sẽ trả lời vào trưa mai.

nguyentrunghbl
29-09-10, 11:32 PM
Sever này chốt lại câu như sau :
pas của "sa" mãi mãi là "sa" , không thay đổi được !
muốn chạy được game sever của sv này thì phải dùng Startup pro của Sangpronhat !
chứ cái JX Startup ko chạy dc loại sever này đâu , mọi người đừng hỏi nhiều !

Sửa bình thường bạn ah!Vào file DataBase.ini xóa pass sa đi + vào SQL xóa nửa là xong! Startup.exe nào cũng xài được nhưng phải đi với Startupcfg của nó, Startupcfg của bác Rezo hơi khác với mấy file của mấy SV kia 1 tí! Server này của bác Mr.Rezo xài JxStartup.exe của Minh Đăng! Mình cũng đang test thử, thấy cũng hay và giống giống với SV DHAH nhưng ở đây được bác Mr.Rezo chăm chút hơn, việt hóa nhiều hơn, cân bằng hơn!
Chưa test được gì nhiều nhưng phần con ngựa Siêu Quang vẫn bị lỗi mất yên, GM vừa kích hoạt SV thì báo lỗi :
error: Attempt to call a nil value
ScriptError 4:[1] <\script\lien_dau\su_gia_lien_dau.lua>

Mong bác Mr.Rezo giúp nha! mình quan tâm phần thú cỡi này lắm, lỗi nhỏ nhưng mất hay!!

nguyentrunghbl
30-09-10, 01:15 AM
Thêm lỗi âm điểm danh vọng nữa, bác rảnh thì giúp với nhé !

sitachi
30-09-10, 06:41 AM

bonous <Vô Song> của thaihoa , bùa côn lôn hòa ơi nhưng khi đánh quái có chữ vô song ở dưới mà ẩn hiện rất nhanh :D

heocon24689
30-09-10, 07:57 AM
anh zai , sao cái map Nhan Thach Dong 9x ko vào được thế ? em săn con boss sát thủ mà ko vào dc , thiên sơn tuyết liên cắn 1 cục mà từ cấp 60 -> 200 à anh , sao em thấy nó ghi dc có 300 triệu :( ? , có mỗi bộ dây chuyền + 2 nhẫn + ngọc bội là hình đẹp :) skill 200 + vài skill 9x thì đánh quái ko ra chưởng , chưởng nó lại tụ vào mình , mình đi đến đâu quái chết đến đó , như kiểu vô hình độc , hì

Lỗi không vào được động 9x có lẽ do lỗi giải nén server...Hôm qua thấy 2 file .dat trong thư mục map bị broken...Lỗi có thể là đây..Bac Zero fix giúp

lamlam1
30-09-10, 09:27 AM
Lỗi không vào được động 9x có lẽ do lỗi giải nén server...Hôm qua thấy 2 file .dat trong thư mục map bị broken...Lỗi có thể là đây..Bac Zero fix giúp
Tôi Cũng Bị Lỗi Này :-S

WinZip
30-09-10, 09:43 AM
Không thấy bác Mr.Rezo trả lời.
E có ngu ý như thế này không biết có giải quyết được không: Sao mình không nhớ 2 file bị broken đó rồi kiếm 2 files đó trong server khác chép vào thử xem có giải quyết được vấn đề đó không?
Bác lamlam1 thử xem.

heocon24689
30-09-10, 09:43 AM
Tôi Cũng Bị Lỗi Này :-S

Tình cờ quay lại trang đâu tiên thấy Server này không bị lỗi nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mà cho em hỏi có config Server với Client không...Với lại cách sử dụng cái tool JStart up của Sangnhatpro em chả biết dùng (chọn đường dẫn đến Server nó báo lỗi)

PhátPrồ
30-09-10, 10:04 AM
SV này chỉ mở 40 MAP cho nên một số MAP sẽ ko tới đc >:)
Các Bug mà member ghi nhận sẽ đc pác Tài trả lời sau :">

boybehind90
30-09-10, 10:08 AM
mình vào game được nhưng đánh quái ko được nói chiện với npc cũng không đc luôn client mình xài của vinagame update xong đè patch lên không biết có phải lỗi client ko nữa

WinZip
30-09-10, 10:27 AM
Bác nào trả lời dùm e với:
Mọi thứ em làm đều ok hết (chạy server ok, đã đăng ký tài khoản...) , đã download cilent full VNG về (update xong luôn). Chép Patch của bác Rezo đè lên nhưng khi vào game thì nó lại báo tài khoản hoặc mật khẩu sai??? Mà e để ý khi nó chạy thì folder Setting chứa files Serverlist.ini bị biến mất.
Bác nào chỉ e sửa cái lỗi này với?

PhátPrồ
30-09-10, 10:35 AM
để lại yahoo tớ teamview xem cho cậu 8-|

WinZip
30-09-10, 10:37 AM
để lại yahoo tớ teamview xem cho cậu 8-|

YM của mình: fake_vn
Thank's bác Phát nhiều.

ph4mduc4n
30-09-10, 11:08 AM

mình giải nén ngon , rất mượt mà , có lỗi gì đâu ? chắc là chưa mở map đó :(

heocon24689
30-09-10, 11:16 AM
Yahoo : Internet_explorer_24689

Ai dùng teamview qua cài giúp Server cái..hic ngồi cả buổi sáng chưa test được cái server nữa..

renoxp
30-09-10, 12:53 PM
Bác nào trả lời dùm e với:
Mọi thứ em làm đều ok hết (chạy server ok, đã đăng ký tài khoản...) , đã download cilent full VNG về (update xong luôn). Chép Patch của bác Rezo đè lên nhưng khi vào game thì nó lại báo tài khoản hoặc mật khẩu sai??? Mà e để ý khi nó chạy thì folder Setting chứa files Serverlist.ini bị biến mất.
Bác nào chỉ e sửa cái lỗi này với?

Chạy file game.exe chứ ai lại chạy file game_y.exe của VNG :|

Có cái tool vừa config vừa xem danh sách account đấy, lấy cái đó mà config để chạy thành công.

WinZip
30-09-10, 01:21 PM
Hix, đã vào được tới chổ tạo tài khoản. Tạo xong bấm đăng nhập thì "Kết nối tới server thất bại". Bác nào chạy được rồi cho em hỏi lỗi này thì mình chỉnh lại ở chổ nào?
Em cảm ơn nhiều.

lamlam1
30-09-10, 01:30 PM
Trích:Hix, đã vào được tới chổ tạo tài khoản. Tạo xong bấm đăng nhập thì "Kết nối tới server thất bại". Bác nào chạy được rồi cho em hỏi lỗi này thì mình chỉnh lại ở chổ nào?
Em cảm ơn nhiều.
Hình Như Là Bạn Vào Patch-->Settings->Serverlist Chỉnh IP lải Thì Phải :-s

WinZip
30-09-10, 01:41 PM
Trích:Hix, đã vào được tới chổ tạo tài khoản. Tạo xong bấm đăng nhập thì "Kết nối tới server thất bại". Bác nào chạy được rồi cho em hỏi lỗi này thì mình chỉnh lại ở chổ nào?
Em cảm ơn nhiều.

Mình chỉnh lại IP trong Serverlist.ini luôn rồi. Mà khi đăng nhập vào nó vẫn báo như thế.
Có bác nào biết chỉnh ở đâu bảo e với, ngồi làm từ đêm qua đến giờ vẫn ko chơi được.

notfile
30-09-10, 01:45 PM
coi lại DB đã đủ chưa !

WinZip
30-09-10, 02:03 PM
coi lại DB đã đủ chưa !

Bác Notfile nói rõ chút được không, mình không hiểu?
Mình đã add db "account_Data" vào rồi.

Zin Kull
30-09-10, 02:26 PM
File đấy thì có cái gì đâu ngoài buff SM + TP lên 99999 ?

vọc mấy Server TQ hàng tá :|

Thì anh share lum cho em với, :-" Gà skill nên cần :D Share nhé anh :D

notfile
30-09-10, 02:44 PM
Bác Notfile nói rõ chút được không, mình không hiểu?
Mình đã add db "account_Data" vào rồi.

vậy là bạn chưa có đủ DB rồi !
cái đó không phải db đâu bạn ak
db gồm có account , card và role
có db rồi vào SQL attack
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heocon24689
30-09-10, 03:00 PM
Download Server về đã cài ngôn ngũ China PRC + đã cài SQL 2k (db) + đã xóa pass : sa trong SQL + mạng ảo (192.168.1.2)

Các pro coi em còn thiếu cái gì nữa không mà sao khi khởi động Server báo lỗi DB

Coi ảnh giúp em tí

thienthananhsa
30-09-10, 04:32 PM
Download Server về đã cài ngôn ngũ China PRC + đã cài SQL 2k (db) + đã xóa pass : sa trong SQL + mạng ảo (192.168.1.2)

Các pro coi em còn thiếu cái gì nữa không mà sao khi khởi động Server báo lỗi DB

Coi ảnh giúp em tí
*chinh lai fileJXConfig.ini như vầy:
[DataBase]
DBName=account
User=sa
Password=sa
[Server Info]
AccSvr=txjx
AccPwd=1111
GSPort=6666
BishopPort=5002
MAC=0000-0000-0000
WIP=192.168.1.2
NIP=192.168.1.2
* còn pass sa trong sql ko được xóa vãn đặt pass là sa
* còn phần Startupcfg.ini thì bạn phải sửa:
BishopAcc=txjx
BishopPass=1111
S3RelayAcc=sa
S3RelayPass=sa => bạn phải sửa pass sql thành "sa" luôn nha!
sửa lại ip 192.168.1.2 hết luôn nha!
giờ thử mở sever xem được kô nha!8->

ph4mduc4n
30-09-10, 04:40 PM
Em cảm ơn nhiều.

Đây là sever có font china , đọc lại toàn bộ bài trước đi , vấn đề này dc giải quyết rồi !

anhyeuviolet
30-09-10, 04:49 PM
Hơ !
Các sếp ơi !
Sao mình chơi skill 9x Đường Môn cày mờ con mắt mà nó hok lên % nào hết vậy ?!
Với cái ngộ nữa là Tán Hoa Tiêu với Kháng Long Hữu Hồi chỉ có 1 con/skill à !
Tức là THT chỉ có 1 tiêu,còn KLHH chỉ có 1 con rồng,dù tăng max skill rùi !
Ai biết chỉ giùm !

WinZip
30-09-10, 04:51 PM
vậy là bạn chưa có đủ DB rồi !
cái đó không phải db đâu bạn ak
db gồm có account , card và role
có db rồi vào SQL attack
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vẫn không được. Đã attack db lại, rồi run vẫn bị "Kết nối tới máy chủ thất bại".

heocon24689
30-09-10, 05:01 PM
*chinh lai fileJXConfig.ini như vầy:
[DataBase]
DBName=account
User=sa
Password=sa
[Server Info]
AccSvr=txjx
AccPwd=1111
GSPort=6666
BishopPort=5002
MAC=0000-0000-0000
WIP=192.168.1.2
NIP=192.168.1.2
* còn pass sa trong sql ko được xóa vãn đặt pass là sa
* còn phần Startupcfg.ini thì bạn phải sửa:
BishopAcc=txjx
BishopPass=1111
S3RelayAcc=sa
S3RelayPass=sa => bạn phải sửa pass sql thành "sa" luôn nha!
sửa lại ip 192.168.1.2 hết luôn nha!
giờ thử mở sever xem được kô nha!8->

Cảm ơn bạn rất nhiều..mình đã cài Server chạy rất good...Mình không sai chổ nào hết chỉ là xóa pass : sa trong SQL :D ..Thank bạn nhiều

30 charrr

heocon24689
30-09-10, 05:02 PM
Vẫn không được. Đã attack db lại, rồi run vẫn bị "Kết nối tới máy chủ thất bại".

Có thể bị lỗi giống tui coi config lại là dc với pass : sa trong SQL không xóa :D

Coi mấy bài ở trên có lẽ giúp được bạn :D

WinZip
30-09-10, 05:09 PM
Có thể bị lỗi giống tui coi config lại là dc với pass : sa trong SQL không xóa :D

Coi mấy bài ở trên có lẽ giúp được bạn :D

Từ đầu khi làm mình đã ko xóa pass sa rồi, vẫn để mặc định pass SQL là sa.
Nên mới nói mọi bước mình làm đều ok, chạy JxStartup ok. Nhưng khi tạo nhân vật xong vào game thì kết nối tới máy chủ thất bại. Không biết phải chỉnh chổ nào nữa.

zonjkut3
30-09-10, 05:15 PM
phiền bạn post hình gamesever lên .

heocon24689
30-09-10, 05:30 PM
Game server chạy good không báo lỗi nhưng [ Máu quái =0 + Không nói chuyện được với NPC + Thoát server thì nhân vật được tạo cũng mất luôn]...HELP =>> Khởi động Server có cần Click vào NPC nào hay ko ?

zonjkut3
30-09-10, 05:34 PM
vào game phải nói chiện với npc có gắn script startup_remix.lua để kd sv
về việc tắt sv mất nv thì về ba lăng huyện,tắt game.exe đi,tắt gamesever.exe đi,ấn nút hiện tiến trình chạy sv rồi tắt chương trình từ phải qua trái,rồi ấn nút tắt sv trên startup => xong

heocon24689
30-09-10, 05:39 PM
thank...nhưng biết npc có gắn script startup_remix.lua ..chỉ tận gốc luôn đi :((
Mình newbie mà :D

zonjkut3
30-09-10, 05:42 PM
cài này thì bạn dùng tool addnpc,đến dg dẫn sv,rồi xem npc nào chứa script đó thì đến đối thoại thôi

heocon24689
30-09-10, 05:45 PM
thôi để m,ình chạy hết map ba lăng huyện xem sao :D .thank...CÓ rồi Phản Tăng Truyền Nhân :d hix

WinZip
30-09-10, 06:08 PM
Mình chạy được rồi, bấm vào ông Phản Tăng để kick hoạt luôn rồi. Nhưng ra đánh quái thì thanh máu con quái trắng tinh, bấm vào mấy NPC khác không được.
Với bác nào chỉ mình cách add lv và đồ cho nhân vật mình tạo.
E hỏi hơi nhiều các bác thông cảm, mới cài Jx Offline lần đầu nên không biết.

Mr.Rezo™
30-09-10, 06:22 PM
chẳng hiểu bạn NotFile bạn ý chơi tận 3 database : account - role - card để làm gì =))

trong khi JxServer nó cần mỗi cái account để quản lý chung CSDL =))

mà SQL Server k có định nghĩa attack nhé :-o nó chỉ có "attach" thôi :-t

ph4mduc4n
30-09-10, 06:23 PM
móc đến từng..........xen ti mét :(

heocon24689
30-09-10, 06:32 PM
chẳng hiểu bạn NotFile bạn ý chơi tận 3 database : account - role - card để làm gì =))

trong khi JxServer nó cần mỗi cái account để quản lý chung CSDL =))

mà SQL Server k có định nghĩa attack nhé :-o nó chỉ có "attach" thôi :-t

Trả lời giúp tụi em vấn này đi chủ 2pic (pro cứ tở tình với pro tụi em ngán :P):

+ Đã tạo được Server ==>> Khởi động Server ở chổ thèn Phản Tăng ==>> Nhưng Click NPC không được + Máu quái =0

PhátPrồ
30-09-10, 09:49 PM
pác Tài ơi :"> có member pm em bảo là sao pác bảo trưa mai mà giờ chưa thấy mặt mũi :">
cái vụ fjx lỗi ý ;))

nguyentrunghbl
30-09-10, 10:05 PM
Trả lời giúp tụi em vấn này đi chủ 2pic (pro cứ tở tình với pro tụi em ngán :P):

+ Đã tạo được Server ==>> Khởi động Server ở chổ thèn Phản Tăng ==>> Nhưng Click NPC không được + Máu quái =0

Theo mình nghĩ thì bạn chưa đồng bộ SV và Client, bây giờ bạn thử copy tất cả các file + thư mục (trừ thư mục npcres) trong thư mục Settings của JxServer qua thư mục Settings của Client. Lưu ý bản này của bác Rezo không xài represent04.dll, nên kô cần đồng bộ skill phần này.

thaihoa91
30-09-10, 10:26 PM
Chưa đồng bộ ko có liên quan lỗi máu quái = 0 và click talk ko dc đâu !

Mr.Rezo™
30-09-10, 10:27 PM
^
^
anh còn phải đi làm anh nuôi cái thân anh :|

Topic anh đâu phải chỗ cho chó chạy rông :-t

đừng bảo thằng mặt dày như mày tải cái server về rồi vọc nhé :-t

có tự trọng đừng download kẻo tự chửi bản thân mình là 1 thằng đần đấy :-t

@all member : khi test server này chắc chắn tôi đã kiểm tra cái "siêu cơ bản" là khởi động Npc rồi.

nên các bạn chịu khó tải PATCH đầy đủ v..v để server và CLIENT đ.c đồng bộ

có thể tải PATCH của server Thiện Ác Phân Tranh đang online vẫn sài ngon 100%

các File skill + settings ( Full nhé ) + Spr + Ui v..v đều trong PATCH đầy đủ từ A -> Z cả rồi ko phải lo PATCH

còn theo như lỗi của bạn nguyentrunghbl gì đó về cái script su_gia_su_kien.lua thì minh cam đoan.

lỗi đó ko ảnh hưởng tới Server 99,99% vì server online của mình bug đó hàng tá nhưng vẫn chạy ngon :">

còn xin member nên nhớ ... Server này mình trích kha khá từ Server Online chỉ lược 1 số chức năng quý đi.

còn NTP ạ :| mày uống nước phải nhớ nguồn :| cái sv mày đang online Free là mồ hôi hàng đêm của tao đấy :|

ph4mduc4n
30-09-10, 10:44 PM
công nhận mấy cái sự kiện đều dc trích ra từ onl , nói thẳng là onl dc hơn cái offline 1 tý , chủ yếu là đông anh em thì vui thôi , mà sao lúc nào anh ReZo cũng nóng nảy thế nhỉ !

PhátPrồ
30-09-10, 10:59 PM
^
^
anh còn phải đi làm anh nuôi cái thân anh :|

Topic anh đâu phải chỗ cho chó chạy rông :-t

đừng bảo thằng mặt dày như mày tải cái server về rồi vọc nhé :-t

có tự trọng đừng download kẻo tự chửi bản thân mình là 1 thằng đần đấy :-t

còn NTP ạ :| mày uống nước phải nhớ nguồn :| cái sv mày đang online Free là mồ hôi hàng đêm của tao đấy :|

Tải thì có tải nhưng chưa rãnh giải nén ra nữa vì cả ngày nay mắc kon pồ :-ss

nguyentrunghbl
01-10-10, 12:09 AM
Riêng mình nghĩ đã xài là mang ơn người share rồi! Tớ post bài lên diễn đàn hỏi, cho dù chủ topic có trả lời hay không tớ vẫn cảm ơn! Cái cốt lõi mỗi người phải tự nghiên cứu là chính, nếu có chủ topic hướng dẫn mình sẽ tiến mau, còn không thì chịu khó cần cù vậy!
Hôm nay mình đã tìm ra được lỗi mất yên con ngựa Siêu Quang rồi, mình thay cái yên con Hổ vào coi cũng lạ lạ hihi!! Nếu mai không đi hàng thì tiếp tục test lỗi để hỏi bác Rezo mới được! Mình nghĩ SV này thích hợp cho Newbie như mình đấy! Hoặc SV ProFont của bác thaihoa cũng tốt! Ai thích nhiều chức năng thì xài SV DHAH, nhưng chiêu thức chưa chuẩn lắm!

- Còn cái lỗi âm điểm danh vọng bác Rezo giúp chứ hoặc gợi ý cũng được! Thanks bác!!

quydu1989
01-10-10, 03:00 AM
bac tùng dau rui keu share TNGH ma cha thây đâu

tungpro102
01-10-10, 05:03 AM
bac tùng dau rui keu share TNGH ma cha thây đâu
Dạo này bận nên ko onl được :H, mình sẽ share TNGH free version mà ;), đợi thêm 1 2 ngày nữa nhé :D

heocon24689
01-10-10, 07:40 AM
Đồng bộ Server với Client thì em lầm tốt rồi.Mà sao vẫn clik NPC không được (khỏi tạo NPC tại thèn Phản Tăng thì được) đành ngậm ngùi chở chủ 2pic mà vẫn chưa có câu trả lời (Clien VNG >> patch ThaiHoa >> patch Client của Zero)....Lúc trước e cài cái server Mướp với Minh Đăng cũng gặp lỗi này (em không nhớ lắm nhưng hình như là trong thư mục data vào file package ) ..Mấy pro xem xét giúp newbie :D..Thank trước

heocon24689
01-10-10, 08:49 AM
Chưa đồng bộ ko có liên quan lỗi máu quái = 0 và click talk ko dc đâu !

Xem xét giúp em đi a Hòa...Chờ từ ngày hôm qua ..hic

PhátPrồ
01-10-10, 09:32 AM
cái đó là khai báo file pak thôy vì sv này ko dùng hình ảnh nhìu của các pak khác nên có thể chỉ cần nhiu đó
Cái này có thể do lỗi font , các bạn thử cài win lại xem sao

heocon24689
01-10-10, 09:59 AM
Để tối về máy nhà test thử xem ..đang cài trên máy PC tại cơ quan (đang làm việc ko cài win lại được)

lamlam1
01-10-10, 10:34 AM

heocon24689
01-10-10, 10:40 AM
Nói chung thì server chạy good..Chỉ bị lỗi chổ không talk NPC + máu quái = 0 .Không talk được với NPC thì sao mà test được Sv

ph4mduc4n
01-10-10, 11:18 AM
mấy lỗi linh tinh đó thì giải nén lại sever + client ( trước khi giải nén thì cài môi trường font chinies )
chép startup pro vào đó , xong rồi khởi động lại SQL , xong giữ nguyên pas của "sa" là "sa" , thế là xong !

đó có khả năng khắc phục lỗi máu quái = 0
còn lỗi click vào NPC Phản tăng mà ko talk dc là do chưa set GM trong GM.Lua và Startup_remix ( người thường click vào nó ko nói chuyện đâu )
máy mọi người ko biết nhưng máy tôi thì set tên GM xong xuôi rồi , vào click vào thằng "phản tăng" 1 cái để cho nó khởi động sever nhanh , khi các NPC khác hiện hết lên rồi thì mình click lại 1 lần nữa vào thằng "phản tăng" là nói chuyện dc với nó thôi !

đọc kỹ đi rồi nếu làm dc thì thanks , hỏi nhiều quá đi, toàn chuyện linh tinh.

thaihoa91
01-10-10, 11:19 AM

ph4mduc4n
01-10-10, 11:27 AM
em nghĩ anh ấy ko thích nói nhiều , có khả năng anh ấy đang fix lỗi nhưng ko thích thông báo cho mọi người , em đoán vài ngày nữa là anh ấy fix xong rồi lại send bản fix thôi ! đứa "con" này bây giờ phải tự tìm đường về thôi :))

Mr.Rezo™
01-10-10, 12:15 PM
các bạn Click vào NPC Phần Tăng ko đ.c nói rõ xem click vào nó ko đ.c cái gì ?

không hiện ra các Npc chức năng khác hay là ko sài đ.c chức năng GM ?

Mọi bug tạm thời đã lưu lại ... tối thứ 7 ko bận mình sẽ tiến hành xem qua và Update vào sáng CN tuần này.

à tiện bạn nào rảnh rọ mõm hộ con chó nào bảo mình "bỏ con giữa chợ nhé".

tungpro102
01-10-10, 12:56 PM

heocon24689
01-10-10, 01:01 PM
Chạy Server >> Chạy Client >> Click Phản Tăng khởi tạo NPC || ==> Chấm hết

Không làm được gì nữa.

Mr.Rezo™
01-10-10, 01:56 PM
nhịn làm đéo gì khi chó nó cứ nhằm mông mình cắn :-s

heocon24689
01-10-10, 03:24 PM
Tình hình chung test thế này :

==> Khởi động Server ok
==> Khởi tạo NPC + quái good (nhưng Hp của quái =0)
Có 2 trường hợp xảy ra với Client :

1 . Nếu đặt tên nhân vật là : Mr.Rezo
==> Khi Click vào thèn Phản Tăng khởi tạo Server thì ok
==> Click lần tiếp theo vào Phản Tăng == > Dùng được chức năng Admin,GM ... (all trong thèn Phản Tăng)
==> Chỉ talk được với 1 mình thèn NPC Phản Tăng còn all NPC đều nói chuyện hoặc giao dịch không được
==> HP của quái = 0 + Dùng Skill không được
==> Hình con ngựa Siêu Quang hình như không có vòng sáng (test lại)

2. Đặt tên nhân vật theo ý mình (# Mr.Rezo)

==> Khi Click vào thèn Phản Tăng khởi tạo Server thì ok
==> Click lần tiếp theo vào Phản Tăng == > Không nói chuyện được
==> HP của quái = 0 + Dùng Skill không được
==> Hình con ngựa Siêu Quang hình như không có vòng sáng (test lại)

nhoxpk2707
01-10-10, 04:07 PM
ai cho tớ hỏi tớ bug path client ra nó bảo lỗi h làm sao khắc phục nhĩ

heocon24689
01-10-10, 04:50 PM
ai cho tớ hỏi tớ bug path client ra nó bảo lỗi h làm sao khắc phục nhĩ

Lỗi gì post hình đi bạn
30 charrrrrrrrr

Bạn vào đây tham khảo xem sao : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
01-10-10, 05:46 PM
mình chạy ngon ko có lỗi gì cả , chỉ do máy các bạn thôi
@ ReZo : anh có cần phải quá kích động vậy ko , anh Hòa chỉ ví dụ vậy là do anh chưa trả lời câu nào của gamer mà , thôi anh bình tĩnh đi nhé...

Mr.Rezo™
01-10-10, 05:51 PM
bị chó cắn lâu rồi ... newbie mới vào chưa biết hết đ.c đâu.

PhátPrồ
01-10-10, 05:52 PM
. :-s

Zin Kull
01-10-10, 05:58 PM
Anh Tài Share Em Cái GameMaster.lua đi :D Em kô rành skill nên cần cái nỳ...

nhoxpk2707
01-10-10, 06:29 PM
heocon2468 hiểu sai ý mình rùi mình bug file từ dạng .ara bị lỗi chứ k phải lỗi lỗi ở chỗ thiếu client :D

lamlam1
01-10-10, 07:13 PM

Vậy Bạn Uống Thuốc Hay Đi Bác Sĩ Gì Chưa Vậy :-s Máy Cái Vụ Này Ghê Lám Àk Nha :)]:)]

Mr.Rezo™
01-10-10, 07:21 PM
GM.lua :| Skill buff TP + SM lên 99.999

CLICK. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
01-10-10, 07:31 PM
nhịn làm đéo gì khi chó nó cứ nhằm mông mình cắn :-s

Tui chưa bít ai là kẻ cắn nữa ! Đừng wên hum wa pm yahoo của tui và xưng "tôi" ngọt sớt nhe ! Còn pm làm gì thì ko tiện nói !

Mr.Rezo™
01-10-10, 07:34 PM
đcm tớ nói thẳng con mẹ ra là tớ pm xin spr về cho gamer chơi.

tớ tưởng bạn tử tế thế l** nào hôm nay lên bảo tớ bỏ con giữa chợ

tớ nói thật là từ giờ tớ đị* cần bạn ghé vào Topic của tớ ... đcm nói thẳng ra tớ khinh.

mà có gì đâu ko tiện nói :| tớ có pm bảo bạn chổng mông lên cho tớ đút đâu mà phải xấu hổ :|

thaihoa91
01-10-10, 07:41 PM
Tui nói là do ko thấy Rezo có fản hồi cho mem bất cứ bài nào ! Rezo nghĩ tui nói câu đó là xoắn à ! Ko đâu ! Tại Rezo đã nói là trưa lên giải đáp ! Mà tui ko thấy, tui lo cho mem chứ ko lo cho Rezo mà đi xoắn đâu !

Bộ tui nói là tui ko share hay sao ??? Tui đã nói ngay từ đầu là tui chỉ share kiến thức để tự làm !

Hum wa tui nói chuyện rất tử tế với Rezo, ko hề nói nặng 1 câu nào ! Chỉ bài viết hướng dẫn cách làm rõ ràng trong clbgamesvn lun !

Chẳng lẽ ngay cả việc ngâm cái hướng dẫn mà Rezo cũng ko chịu ngâm ! Thì nói gì đến fix Server cho member !

Có cần đưa cái đoạn nói chuyện lên ko ? Tui ko mún làm lớn chuyện mà rezo cứ thĩ là sao :|

Mr.Rezo™
01-10-10, 07:42 PM

Ờ ... thế cái l** gì đây ?

thaihoa91
01-10-10, 07:47 PM
Tui nói là do ko thấy Rezo có fản hồi cho mem bất cứ bài nào !

Đính chính lại câu này ! Server NTP đang online dc lấy từ Server KingMax cải tiến và dc tui fix lại rùi share cho các member dùng !

Server đó tui có cả loại FONT và NO FONT ! Lượt down đến nay tầm 1k3 !

PhátPrồ
01-10-10, 08:03 PM
+ Server có FONT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server đang dùng :) có lưu lại nhé nên ko thể nhầm lẫn được :-s

chjck3n
01-10-10, 08:28 PM
Nói thật nhá, newbie thôi ngồi rảnh đọc mấy topic trên này, thấy bạn Mr.ReZo tự cho bạn giỏi, tự cho là sever mình ngon mà nói chuyện vô học vl, như kiểu mấy con chó sủa nhặng ngoài đường ấy bạn ạ, tui ko phải ông thaihoa91 chứ là ông tui ko nhịn đâu, cho con chó nó uống nước xong nó quay ra nó cắn ông ngay, bọn chó nó hay thế, xin xỏ thì ngọt sớt xin xong cắn càn liền :))

lamlam1
01-10-10, 08:30 PM
Nói thật nhá, newbie thôi ngồi rảnh đọc mấy topic trên này, thấy bạn Mr.ReZo tự cho bạn giỏi, tự cho là sever mình ngon mà nói chuyện vô học vl, như kiểu mấy con chó sủa nhặng ngoài đường ấy bạn ạ, tui ko phải ông thaihoa91 chứ là ông tui ko nhịn đâu, cho con chó nó uống nước xong nó quay ra nó cắn ông ngay, bọn chó nó hay thế, xin xỏ thì ngọt sớt xin xong cắn càn liền :))

Tặng Cho Bạn 1 Phiếu ;;):x:x:x

nguyentrunghbl
01-10-10, 08:39 PM
Các bạn chỉ tập trung vào chuyên môn thôi ! Còn chuyện mâu thuẫn giữa các pro, chúng mình là newbie mới vào diễn đàn kô hiểu nguyên nhân, không nên can thiệp vào. Huy chương nào cũng có mặt trái của nó, con người có tốt có xấu, chỉ mong các pro hòa thuận cùng đưa Jx VN đi lên!!

Zin Kull
01-10-10, 08:42 PM
Ờ ... thế cái l** gì đây ?
Dù gì thì 2 anh cũng là đàn anh nên 2 anh cứ hòa bình, anh Rezo bớt 1 lời, anh Hòa cũng vậy là xong, anh Rezo hiểu nhầm a Hòa và anh Hòa cũng hiểu nhầm anh Rezo nên 2 người huề nhá, đừng nói nhau nữa, mất đoàn kết

GM.lua :| Skill buff TP + SM lên 99.999

CLICK. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdl.php%2F2496854)
Cái này vào edit lại đường dẫn là xài được hủh anh zai? Hay là cần chỉnh sửa gì thêm?
Sorry em kô rành skill :D

sitachi
01-10-10, 08:54 PM

ph4mduc4n
01-10-10, 08:59 PM
1 trông 1 số người cùng "hùa" theo chjk3n có download sever này về ko vậy ?

sitachi
01-10-10, 09:02 PM
hùa là sao ? kô dow sao biết hã bạn ? bạn cũng đang hùa theo đó bạn có biết kô vậy ?8-> share sever ma chẵng quan tâm gì đến Topic của mình share thì share làm gì [-O< ? hay muốn được nổi tiếng ??[-O< =D> tui kô hùa theo ai hết đúng thì nói ? có phải Rezo từ trước đến nay nó vẫn ngạo mạng khinh người kô ? :(|)

nhoxpk2707
01-10-10, 09:03 PM
:-ss ai giúp với giải nén part client ra báo lỗi k giải được ai giúp cái nào :D

ph4mduc4n
01-10-10, 09:13 PM
hùa là sao ? kô dow sao biết hã bạn ? bạn cũng đang hùa theo đó bạn có biết kô vậy ?8-> share sever ma chẵng quan tâm gì đến Topic của mình share thì share làm gì [-O< ? hay muốn được nổi tiếng ??[-O< =D> tui kô hùa theo ai hết đúng thì nói ? có phải Rezo từ trước đến nay nó vẫn ngạo mạng khinh người kô ? :(|)

Nta đi làm suốt như vậy , các bạn nghĩ sao ? vì sao các bạn bảo tôi là hùa theo ? "hùa" tức là nhiều túm vào để nói về vấn đề nào đó của 1 người ( theo tôi nghĩ là thế ) , người ta share sv ngon như vậy mà người ta lại còn phải dìu từng bước để các bạn vào dc sv hoàn chỉnh à ? tôi đã hoàn chỉnh 100% cài sv từ đầu đến cuối ko vấn đề gì ( trừ cái pas "sa" với lại startup cũ thì ko nói làm gì ) , tại sao lỗi đó bạn ko lên google search hay tạo 1 topic ở mục hỏi đáp để xem có ai giống với mình thì họ chỉ cho bạn.Người ta đã nói tối thứ 7 fix tất cả các lỗi dc gửi , sáng CN up lại rồi đó thôi , bạn đã sài sv mà bao nhiêu công sức họ dev ngày đêm ( thậm chí người ta còn thêm các chức năng pro của sv onl vào nữa ) rồi thì nên tôn trọng người ta tý , dù người ta có đến đâu chăng nữa , mà người ta đã súc phạm gì đến các bạn chưa ? chuyện của mấy mod hay pro gì đó thì các bạn cứ kệ đi thôi...Chơi cho sướng đi , khi nào có người đụng đến bạn thì bạn muốn làm gì chả dc...nếu cứ kiểu này tôi nghĩ anh ReZo sẽ ko fix nữa đâu !

Mr.Rezo™
01-10-10, 09:26 PM
Đính chính lại câu này ! Server NTP đang online dc lấy từ Server KingMax cải tiến và dc tui fix lại rùi share cho các member dùng !

Hỏi thằng kinkina2009 cái server kingmax cải tiến từ Server nào làm gốc nhé :-<

xin lỗi tao chứ tao đéo phải loại vô ơn :-< tao xin xỏ cái l** gì mà tao phải cắn ?

ối xời ơi đcm anh nói thẳng chứ loại newbie anh đéo khinh ... newbie anh càng quý...

newbie mới anh đ.c chứng tỏ hiểu biết anh giảng giải cho newbie anh có danh có tiếng.

nhưng anh ghét mấy thằng newbie đã ko khôn còn sủa nhặng .

mày đọc được bao nhiêu bài ở ClbGamesVn.Com ? mày biết tại sao tao chửi MOD ko ?

chắc là đéo biết nhỉ ? thế gọi Thái Hòa ra nó nói cho tại sao tao chửi nhé :-o

thực ra tao thấy mày rất nguy hiểm tỏ bản thân kiểu "biết từ A -> Z" ...

còn thằng UỐNG NƯỚC NHỚ NGUỒN là mày đấy ... đừng quên rằng box jx này

từ 2-3 năm trước tao và rất nhiều người đã giúp nó tồn tại đến ngày hôm nay =;

Share cái buồi (:| mày nghĩ tao là trai bao à mà thích đi làm thì đi không thích thì ngồi PC 24/24.

@all member : an tầm là vẫn thu thập bug và sửa (:| chó nó cắn thì mình đi tiêm ko có gì phải lo :-|

Zin Kull
01-10-10, 09:29 PM
Dù gì thì 2 anh cũng là đàn anh nên 2 anh cứ hòa bình, anh Rezo bớt 1 lời, anh Hòa cũng vậy là xong, anh Rezo hiểu nhầm a Hòa và anh Hòa cũng hiểu nhầm anh Rezo nên 2 người huề nhá, đừng nói nhau nữa, mất đoàn kết

Cái này vào edit lại đường dẫn là xài được hủh anh zai? Hay là cần chỉnh sửa gì thêm?
Sorry em kô rành skill :D
.................................................. .........

Mr.Rezo™
01-10-10, 09:32 PM
chép thẳng vào \script\skill (:|

tạo cái skill nào vớ vẩn thêm đường dẫn là đ.c :-?

thực ra tôi cũng ko rành skill GM nó làm thế nào thì tôi chép lại vậy :-??

ph4mduc4n
01-10-10, 09:32 PM

Mr.Rezo™
01-10-10, 09:34 PM
người tử tế biết sống thì những từ này chĩa vào ai họ biết :-<

ph4mduc4n
01-10-10, 09:37 PM
Anh cho em hỏi là làm cái thèng đi Trường Môn Ca ấy , em mua lệnh bài về rồi xong nó báo là cần thuyền rồng là sao ? vậy ép thuyền rồng ở đâu ? vì em thấy trong quyền admin ko có vật phẩm này , với lại lb trường môn ca chả bít để làm gì !

Mr.Rezo™
01-10-10, 09:47 PM
Lệnh bài trường ca hoặc Thuyền Rồng để đi lên trường ca :|

mà chẳng cần lên đâu :-< lên đấy đánh mấy con quái lấy vật phẩm về đổi đồ Đại Mã +15

mà cái đồ cùi bắp đấy thì chức năng GM ở Ba Lăng 1 đống (:|

Zin Kull
01-10-10, 09:48 PM
:D Anh Tài bớt nói 1 lời, mấy bro kia cũng bớt nói là "hòa bình" thôi :D sao phải war nhau làm gì cho mệt nhỉ :D
@ph4mduc4n: Cần gì phải đi đánh cho mệt, Phan Tang có đầy đủ òy mà =)) Thik thì tạo thêm item cho 99999 Option kô thì chỉnh +100000 Sức mạnh +100000 Thân Pháp + 100000 Máu + 100000 Mana xài chơi
Nếu kô có lệnh bài thì mở questkey.txt lên tìm tên nó, bên cạnh có cái ID rồi AddEventItem(id) xong!!!=))

Mr.Rezo™
01-10-10, 09:52 PM
kệ mẹ lũ chó đấy :-<

UPDATE Ở TRANG 1 SCRIPT GỌI BOSS HOÀNG KIM.

Hướng dẫn :

1 . chép vào thư mục Server ( đơn giản vcl ) :-<

2. đánh boss tiểu kiếm Hoàng Kim lệnh ( hoặc dùng chức năng GM lấy )

3. dùng script Tân Thủ ( hình con cá ) để triệu hồi.

4. chỉ có thể triệu hồi ở các bản đồ luyện công + 5 Thành Thị

5. đứa nào bảo Ba Lăng Huyện là Thành Thị thì bỏ Võ lâm đi :-<

ph4mduc4n
01-10-10, 09:55 PM
anh đã share gần như là 9/ 10 chức năng của onl rồi đó...

à mà thế boss đại thì sao anh :U chức năng Nhiếp Thí Trần bị liệt vì nhận nv + lên boss chả có boss mà săn + có bản đồ ko lên dc < đòi hỏi hơi quá , anh thông cảm , hè :) >

Zin Kull
01-10-10, 09:59 PM
Sao bửa nay, anh Rezo share nhìu thế kô pík, kám ơn anh rất nhìu :D

Mr.Rezo™
01-10-10, 10:02 PM
bug để coi sau :-< đi gọi *** về chơi đã :-<

thaihoa91
01-10-10, 10:03 PM
:| Thôi ko cãi nữa ! Hum wa nói chuyện khác hum nay nhìu ! Cứ tưởng là 1 tên giả mạo Rezo :|

Zin Kull
01-10-10, 10:03 PM
bug để coi sau :-< đi gọi cave về chơi đã :-<
Bó tay với anh =)) .......................................:-t:-t:-t

PhátPrồ
01-10-10, 10:11 PM
gửi pác Rezo :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ ghé qua đọc nhé pác :x nhờ bài này mà mình hiểu ra đc nhìu điều

Kinh Nghiệm Trải Đời + Triết Lý Cuộc Sống
giờ lớn rồi hẳn là các bạn đã từng trải qua rất nhiều sự việc.Vui có,buồn có,tức giận có,hạnh phúc có vv......và vv...... và mỗi khi trải qua những sự việc đó thì mỗi người hẳn là đã rút ra cho mình được những bài học đáng giá.

vậy mình lập topic này để mọi người cùng trao đổi và thảo luận và nêu ra những bài học kinh nghiệm mà mình đã trải qua,có thể có người hiểu rồi và cũng có những người chưa hiểu thì có thể chọn lọc tiếp thu kinh nghiệm của nhau như vậy chúng ta có thể giúp nhau nhìn lại và giúp nhau có 1 cái nhìn đúng đắn trong 1 xã hội thực tại

Sau đây là 1 số kinh nghiệm sống của mình mà mình đã trải nghiệm trong cuộc sống

* trước đây cứ mỗi khi có ai đó nói xấu hay nói nặng mình hay phê phán mình thì mình đều tỏ ra tức giận hay tự ái. và những lúc như vậy mình toàn làm khổ mọi người hoặc là chửi bậy lại họ khiến họ không hài lòng. Sau này mình chứng kiến 1 số người khác cũng giống mình lúc đó mình mới tự nhìn nhận bản thân và thấy rằng thì ra đó chính là bản thân của mình........chính những lúc như vậy mình đã biết quan sát và nhận thức về bản thân mình và đang cố gắng hoàn thiện bản thân hơn

* sau này ra xã hội mình nhận thấy mỗi người đều có cái tôi riêng,ai cũng cần phải được tôn trọng,nếu mình hạ thấp người khác thì ngay lập tức xã xảy ra những cuộc cãi cọ không đáng có. Hóa ra không chỉ riêng mình mà tất cả mọi người đều như vậy.

* rồi mình đọc về những bài báo hình sự.....tại sao họ lại gây ra những cái chết chỉ vì những hành động rât rất nhỏ nhặt,rồi những cái chết tự tử vì 1 lý do rất là ngu ngốc không đáng có,những cuộc cãi nhau đánh nhau rồi đi tù vv..............

* trong thời gian đó,khoảng 5 năm kể từ khi mình biết nhìn nhận lại bản thân mình thì mình đã tiếp thu được rất nhiều bài học quý báu.

và triết lý sống của mình là

1: Nếu ai đó hạ thấp mình,nói nặng với mình chê bai mình,khinh thường mình thì
- đầu tiên là nên tiếp nhận ý kiến của họ,nhìn lại xem mình đã làm gì mà khiến họ chê mình như vậy......Nếu tìm ra câu trả lời được chứng tỏ mình có bản lĩnh và đã trưởng thành hơn,sau đó hòa giải với họ,nhận lỗi về mình nói với họ và khẳng định lại bản thân mình sẽ không để họ phải chê mình thêm lần nào nữa.

- Không nên cãi lại hay phản bác lại ý kiến của họ bởi vì chắc chắn sẽ xảy ra 1 cuộc tranh luận,hoặc cãi vã thậm chí là 1 cuộc chiến không đáng có chỉ vì 1 câu nói,nếu không bình tĩnh được chỉ với 1 câu nói của họ tức là mình đã biểu lộ sự kém cỏi và bất lực,hoặc là ngu ngốc của mình mà thôi

-. Nếu mình phản biện lại họ thì phải làm cho họ bị thuyết phục và tâm phục khẩu với với những luận điểm mà họ không thể phản biện lại và chỉ nên phản biện lại với những người có học thức vì trong khi phản biện họ mới hiểu,còn với những tên hung hăng bọ xít hoặc là chí phèo thì bản thân họ đã là kẻ thua cuộc nếu tranh chấp với những người đó thì mình mới là kẻ bị thua cuộc vì ức chế. Hay nói cách khác là phải biết nhìn nhận biết người biết ta,phản biện 1,2 câu đầu thấy họ không biết tiếp thu thì nên thôi ngay......nhường họ.

- 1 điều nhịn 9 điều lành,và phải biết dừng sự việc lại đúng lúc. Khi chiến thắng 1 ai đó rồi thì phải nên dừng lại ngay không nên tỏ ra kiêu ngạo phải để cho họ còn sĩ diện.Điều đó tức là tôn trọng họ,có tôn trọng họ thì họ mới tôn trọng mình.Ngược lại nếu kiêu ngạo quá mức thì chỉ khiến mọi người phản cảm với mình mà thôi

2: Các bạn có khi nào tự hỏi tại sao con người lại nhẫn tâm,đối xử tàn ác với nhau chưa ?- sự thật là,con người đúng là 1 sự kém cỏi.(không phải tất cả nhé,chỉ 1 bộ phận thôi). Khi ta có những ưu thế hơn người khác thì thường là ta tỏ ra kiêu ngạo và không coi trọng người khác nữa,điều này mình đã chứng kiến rất nhiều và ngay cả bản thân mình cũng như vậy ví dụ thực tế rất đơn giản

vd: những người giàu có,những người mới đạt được 1 số công danh thành công bước đầu.những người quyền thế có địa vị,quyền lực vv....và vv......
Các bạn đều có thể thấy những kẻ giàu có thường ăn chơi xa xỉ tỏ ra hơn người và không tôn trọng những kẻ nghèo hèn. Khi tranh luận về vấn đề gì đó thì kẻ có tiền có quyền sẽ không coi ai ra gì cả vì họ cho rằng họ hơn người coi những người khác chẳng ra gì cả.

- chúng ta đừng buồn,bởi vì những kẻ đó là những tên chí phèo mà mình đã nói ở đoạn trên và cũng đừng tỏ ra tức giận với lũ đó,họ chỉ là những kẻ kém cỏi không thoát ra được hay không nhận thức được là họ đang bị đồng tiền hay quyền lực che mắt mà và làm biến chất họ mà thôi.Bản thân họ chỉ là những kẻ đáng thương,ở sâu trong tâm hồn họ luôn cảm thấy thiếu 1 điều gì đó.......đó chính là "con người thật sự" họ sẽ không thể nào tìm thấy con người thật sự của họ nếu như họ vẫn sống theo cái kiều nhà giàu hay quyền lực của họ

- nếu muốn phản biện lại những kẻ đó thì đừng có dùng hành động chí phèo mà phản biện lại họ.Hãy khẳng định bản thân mình xem mình làm được những gì để mọi người kính phục mình nhiều hơn là mọi người kính phục hắn là được.

- những kẻ giàu có và quyền lực thì họ chỉ biết bám lấy cái đồng tiền và cái quyền của họ,đến khi mất đi những thứ đó thì họ chả là cái gì cả thậm chí bạn bè người thân sẽ xa lánh họ....... cho nên đừng có tự so bì mình với họ

- những người tàn ác họ không thực sự đáng bị loại bỏ khỏi xã hội mà họ chỉ là những người kém cỏi không thoát khỏi sự ham muốn và dục vọng của bản thân mà thôi

còn rất nhiều điều nữa mà mình đã từng trải, tyu nhiên những điều mình đã học được có thể vẫn chưa thực sự là đúng đắn vì vậy mong mọi người cùng post bài để mình có thể học hỏi tiếp thu thêm
Nguồn Gamevn.com

Mr.Rezo™
01-10-10, 10:24 PM
bạn Hòa report bài nào nặng nặng 1 tí bạn ạ :|

bạn chữ cave bạn report cái gì ? tớ dịch là "động" đấy" bạn là MOD mà làm ăn thế à ?

ph4mduc4n
01-10-10, 10:26 PM
Lệnh bài gọi boss làm gì có trong chức năng GM hả anh zai , LB tiểu và đại dùng lệnh gì add vậy anh ReZo

Mr.Rezo™
01-10-10, 10:33 PM
AddEventItem(I)

I là ID của ITEM mở Questkey.txt trong \Settings\ITEM sẽ thấy.

thaihoa91
01-10-10, 10:34 PM
bạn Hòa report bài nào nặng nặng 1 tí bạn ạ :|

bạn chữ cave bạn report cái gì ? tớ dịch là "động" đấy" bạn là MOD mà làm ăn thế à ?

Lúc trước cảnh cáo miệng => Mỏi miệng rùi ! Đã wá nhiều lần nhắc nhở ! Ăn nói sao cho đàng hoàng 1 chút ! Thích nói kỉu đó thì Rezo có thể wa gamevn mà nói !

PhátPrồ
01-10-10, 10:37 PM
gửi pác Rezo :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ ghé qua đọc nhé pác :x nhờ bài này mà mình hiểu ra đc nhìu điều

Nguồn Gamevn.com

một lần nữa :x

TALovexm
01-10-10, 10:41 PM
=:) .................................................. ......................................

nguyentrunghbl
01-10-10, 11:07 PM
Mình muốn add đoạn script lấy tọa độ trong game cho skill con cá của riêng Admin thì làm sao vậy Rezo!!

Include("\\Script\\global\\serverlib.lua");
function main(sel)
w,x,y = GetWorldPos();
Msg2Player("Admin dang o map "..w.." toa do "..x..", "..y)
SetTimer(5*18,1)
end;

zonjkut3
01-10-10, 11:20 PM
Mình muốn add đoạn script lấy tọa độ trong game cho skill con cá của riêng Admin thì làm sao vậy Rezo!!

Include("\\Script\\global\\serverlib.lua");
function main(sel)
w,x,y = GetWorldPos();
Msg2Player("Admin dang o map "..w.." toa do "..x..", "..y)
SetTimer(5*18,1)
end;

anh mở skills.txt lên = ecxel,rồi tìm đến cột chứa dg dẫn đến script,sửa lại là ok

tungpro102
01-10-10, 11:28 PM
#-o #-o #-o #-o #-o #-o Cãi nhau #-o #-o #-o #-o #-o #-o

ph4mduc4n
02-10-10, 08:55 AM
Tùng đại tẩu bảo share sv sao im hơi lặng tiếng thế anh

ph4mduc4n
02-10-10, 09:05 AM
tối qua load cái script update gọi boss của anh ReZo về tôi đã biết vì sao lại ko đối thoai dc với NPC , đó là do lỗi "error: attempt to call global 'checkVIPend' <a nil value> " ở trong gamesever báo , bởi vì các bạn thiếu cái fuction checkVIPend , mà các NPC đối thoại hầu hết là 90% đều gắn cái lệnh này , giờ các bạn load cái script này về , giải nén ra rồi del cái script của các bạn đi , thay vào đó là script này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thông tin :
+ chỉ giành cho những người bị lỗi click NPC mà ko đối thoại được ...
+ cài font trước khi giải nén
+ cái host này tôi dùng quen rồi , vì click cái nó download luôn , ko phải mất thời gian , file no virut
+ script đã gán thêm script gọi boss HK update hôm 1- 10

Mr.Rezo™
02-10-10, 09:49 AM
Lúc trước cảnh cáo miệng => Mỏi miệng rùi ! Đã wá nhiều lần nhắc nhở ! Ăn nói sao cho đàng hoàng 1 chút ! Thích nói kỉu đó thì Rezo có thể wa gamevn mà nói !

thế ClbGamesVn.Com là nhà riêng của bạn mà bạn bảo mình sang đấy :|

nghienvolam
02-10-10, 09:52 AM
Mỗi người nhịn nhau 1 chút cho êm chuyện.:|
VN mà ko có dòng máu Rồng Tiên gỳ hết thế mấy bạn=))

heocon24689
02-10-10, 10:08 AM
tối qua load cái script update gọi boss của anh ReZo về tôi đã biết vì sao lại ko đối thoai dc với NPC , đó là do lỗi "error: attempt to call global 'checkVIPend' <a nil value> " ở trong gamesever báo , bởi vì các bạn thiếu cái fuction checkVIPend , mà các NPC đối thoại hầu hết là 90% đều gắn cái lệnh này , giờ các bạn load cái script này về , giải nén ra rồi del cái script của các bạn đi , thay vào đó là script này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4mduc4n4%2Fscriptfix.zip)

thông tin :
+ chỉ giành cho những người bị lỗi click NPC mà ko đối thoại được ...
+ cài font trước khi giải nén
+ cái host này tôi dùng quen rồi , vì click cái nó download luôn , ko phải mất thời gian , file no virut
+ script đã gán thêm script gọi boss HK update hôm 1- 10

Còn lỗi HP quái = 0 fixx sao đây bạn...

Về nhà test 1 cái thấy nhiều cái vui vui kể ae nghe nè :

+ Để pass sa ..kết nói Server lỗi DB
+Xóa pass sa + không tìm thấy địa chỉ MAC mà vào Server được :D

==>Không hiểu là bug hay lỗi gì :D (Trong khi chơi ở cơ quan xóa pass sa thì lỗi kết nối DB == > để pass sa thì vào được Server)

p/s : đã chỉ mấy file .ini trong Server có pass sa hay ko :D

Mấy pro đừng cãi nhau nữa nha..Mong sao JX phát triển hơn hiện tại :P

zonjkut3
02-10-10, 10:09 AM

==>Không hiểu là bug hay lỗi gì :D (Trong khi chơi ở cơ quan xóa pass sa thì lỗi kết nối DB == > để pass sa thì vào được Server)

tìm mac ấn nh lần mới đc nhé,startup của sangpro nó thế đấy

ph4mduc4n
02-10-10, 10:19 AM

bạn nên để pas là "sa" , đừng xóa đi , sv này phải thế thôi

còn MAC thì bạn làm như sau :
vào run -> cmd -> đánh chữ " ipconfig/all " cái dòng Physical address.......aa-bb-cc-dd-ee-ff mấy chữ đó chính là địa chỉ mac , bạn chỉ việc gắn 2 cái liên tiếp với nhau với nhau aabb-ccdd-eeff ( a b c d e f chỉ là ví dụ thôi nhé , thực ra nó là số )

xong rồi thì lưu lại , nhớ đặt pass "sa" là "sa" , đơn giản thế thôi

còn máu quái = 0 thì bạn thử cài môi trường font , xóa hết sever và client đang dùng của bạn đi , làm lại từ đầu , giải nén từ từ , riêng mục script thì thay = cái script của mình ( nhớ thay = cách xóa chứ đừng có đè lên )

nguyentrunghbl
02-10-10, 10:43 AM

Vấn đề này không phải lỗi của SV đâu, có thể bạn chưa biết chỉnh! bằng chứng là các bạn kia cũng làm được, không ai bị gì cả, riêng tớ thì bỏ luôn pass sa kết nối bình thường như tất cả các SV mà các bác pro đã share trên kia!
- Muốn bỏ luôn pass sa trước tiên bạn chỉnh trong file DataBase.ini

[account]
Server=192.168.1.2
DataBase=account
User=sa
PassWord=sa <--Bỏ pass sa này
[card]
Server=192.168.1.2
[role]
Server=192.168.1.2
- Vào SQL Sever làm như trong hình: (diễn đàn kô up được hình coi trong host của mình nhé!)

-MAC thì bạn có thể dùng 1 trong 2 số này số nào cũng được:
0200-4C4F-4F50
0026-1881-F9F8

LàmGìĐểCóTiền
02-10-10, 10:51 AM
Lỗi 0HP có thể do file dll nào đó bị hư hay thằng anti nó del j` đó chẳng hạn. dis antivirus rồi up patch cài lại server thử xem.
p/s: server pác Rezo chắc vip dữ lắm, mai down lại client VNG test thử mới dc

heocon24689
02-10-10, 11:18 AM
Ối trời ơi cúp điện....
Bay giờ chỉ còn 1 lỗi nữa là chạy ok....HP quái = 0...Đã tháo Server cài lại nhung vẫn bị

Chec mai mới test tiếp được..Hôm ni cúp điên xui quá

Thank mấy bạn đã chỉ đãn mình :D

nguyentrunghbl
02-10-10, 01:13 PM
Lỗi skill 200 ĐM đánh chỉ bao quanh xung quanh người, giống kiểu không có phạm vi!

Hình demo up lên host của mình, các bạn thông cảm vì diễn đàn kô post được hình!

thaihoa91
02-10-10, 03:13 PM
thế ClbGamesVn.Com là nhà riêng của bạn mà bạn bảo mình sang đấy :|

Vậy à ! Nhớ lại lúc trước bên gamevn thì Rezo đã nói gì nhỉ ??? À "Cút qua cái xó clbgamesvn" :| Hài

Mr.Rezo™
02-10-10, 03:18 PM
Hài cái gì thế ? thôi stop :| tớ không đủ trình ba hoa với thằng MOD ăn hại :-s

liệu liệu cẩn thận ko anh dựng lại cái vụ mày làm thằng lừa đảo ohishu chạy ngoài vòng pháp luật đấy Hòa ạ :|

thaihoa91
02-10-10, 03:20 PM
Thì stop ! Ai ăn hại thì chưa bít ! Mỗi người đều ăn hại ! Chủ yếu là lĩnh vực nào ! Đừng nghĩ mình ko ăn hại ! Xem lại mình trước khi nói ng` ta !

Ít ra kẻ ăn hại này cũng có ng` cần tới lúc cần thiết :| Và hết giá trị lợi dụng thì xoay mặt 180 độ !

sitachi
02-10-10, 03:31 PM
Share cái buồi (:| mày nghĩ tao là trai bao à mà thích đi làm thì đi không thích thì ngồi PC 24/24.

Mr.Rezo™
02-10-10, 05:44 PM
^
đừng học mấy câu của Mít Đọt rồi đem ra nói thế bạn :-<

heocon24689
02-10-10, 05:48 PM
May quá vừa có điện lại...Vô chơi được rồi nhờ cái Script của bạn
ph4mduc4n (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thành Viên
:d Phải tìm ra tên cảm ơn mới được.
Đã Click được NPC và HP quái đã có :D

tungpro102
02-10-10, 05:50 PM
@Hòa, NotFile del bớt những cm war đi người ta nhìn vào box thì bộ mặt của box và mod :-ss

Mr.Rezo™
02-10-10, 05:52 PM
chúng nó rảnh ko có trò gì làm cứ kệ chúng nó :-<

ph4mduc4n
02-10-10, 05:59 PM
giờ anh ReZo đã ko chửi bậy nữa , ok chúng ta quay lại việc chính , mà giờ chắc cũng chẳng còn gì cần FIX nữa anh ReZo nhỉ...hay là...anh chèn thêm mấy cái ảnh của trang bị Kim Ô vào sv free đi :U , kiếm + quần áo :U

heocon24689
02-10-10, 06:12 PM
Cho hỏi 1 câu : ph4mduc4n (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi ! Sau khi chèn cái Script của bạn vào mình không dùng được chức năng admin + GM ( đã đặt tên nhân vật là : ph4mduc4n (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

tungpro102
02-10-10, 06:17 PM
ko có res chèn vào thì add vào làm gì ;)

ph4mduc4n
02-10-10, 06:20 PM
Cho hỏi 1 câu : ph4mduc4n (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi ! Sau khi chèn cái Script của bạn vào mình không dùng được chức năng admin + GM ( đã đặt tên nhân vật là : ph4mduc4n (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

phải là [GM][ph4mduc4n] bạn ơi :) mà thích thì đổi lại chứ sao bạn cứ phải gò bó thế nhỉ !

ph4mduc4n
02-10-10, 06:23 PM
ko có res chèn vào thì add vào làm gì ;)

tưởng anh pro chứ em thấy mấy sv onl kia có boss hình con sư tử + ng ta có hình đủ bộ , cái vũ khí em chưa thấy bao giờ , ng ta còn unpack dc ra cái hình nồng nèn mới kìa anh , cố lên anh zai

heocon24689
02-10-10, 06:27 PM
Thế đặt tên nhân vật là gì ghi rõ em cái ?
Với lại chức năng săn boss sát thủ bị lỗi....Gọi boss sát thủ ra chạy lên map đúng tọa độ mà ko có boss :((

ph4mduc4n
02-10-10, 06:56 PM
Thế đặt tên nhân vật là gì ghi rõ em cái ?
Với lại chức năng săn boss sát thủ bị lỗi....Gọi boss sát thủ ra chạy lên map đúng tọa độ mà ko có boss :((

vào phần script có 2 file GM.lua và Startup_remix.lua , vào 2 cái đó tìm xem có chữ là " [GM][ph4mduc4n] " thì đổi lại thành tên mà bạn thích , còn boss sát thủ thì chắc anh ReZo fix lại sớm thôi !

heocon24689
02-10-10, 07:27 PM
OK mem được rồi tối nj phải test mai còn bào cáo fixx :d

Ngây Thơ
02-10-10, 07:51 PM
Mình đọc từ page đầu đến page ở bài viết này, thấy có một số lỗi nhỏ trong server mà bản Mr. Rezo chia sẽ cho mọi người...

Mình thấy có một số bạn lặp lại những bug mà các bạn đã nêu trước đó, như thế sẽ phiền phải giải thích lại và bạn đó lại đi fix một mình... chi bằng chủ server nếu đã share nhiệt tình như vậy với mọi người rồi thì mong Rezo hãy fix lại một số lỗi mà các bạn đã nêu và up lên.. bản server fix ^^!

Cám ơn :D

ph4mduc4n
02-10-10, 08:24 PM

kinkina2009
02-10-10, 08:29 PM
^
bạn ám chỉ ai đó :-"

ph4mduc4n
02-10-10, 08:41 PM
cái người mà ở ngay cạnh cm , trước cm này của tớ :U

tungpro102
02-10-10, 08:42 PM
^
bạn ám chỉ ai đó :-"
Tất nhiên là ko phải tui :)) :))..........

ph4mduc4n
02-10-10, 08:48 PM
anh Tùng pê đê kêu share sv sao lâu thế , em thích nhất quả sv no font , đã thế còn nhiu chức năng nữa chứ , mà công nhận Gsv anh ReZo chạy nhanh thật ! đồ lại ngon + đủ các chức năng

chjck3n
02-10-10, 10:06 PM
Dạ nói thật với bác là em có downlaod về sever rồi , vừa download xongđã nhìn thấy dòng chữ chủ topic ghi " sever mình ngon vl ", nhìn đã muốn cho vô thùng rác luôn rồi chả cần phải test nữa làm gì, trên đời chúa ghét bọn tự sướng, mèo khen mèo dài đuôi :))

ph4mduc4n
02-10-10, 10:11 PM
Dạ nói thật với bác là em chưa hề download sever này về, chưa download đã nhìn thấy dòng chữ chủ topic ghi " sever mình ngon vl ", đã ko muốn download rồi, trên đời chúa ghét bọn tự sướng, mèo khen mèo dài đuôi :))

mình chơi là việc mình chơi , việc của họ kệ họ chứ liên quan gì mình đâu , thôi đi ngủ đây thứ 2 thi toán rồi

Mr.Rezo™
02-10-10, 10:27 PM
Dạ nói thật với bác là em có downlaod về sever rồi , vừa download xongđã nhìn thấy dòng chữ chủ topic ghi " sever mình ngon vl ", nhìn đã muốn cho vô thùng rác luôn rồi chả cần phải test nữa làm gì, trên đời chúa ghét bọn tự sướng, mèo khen mèo dài đuôi :))

chắc đây là lần đầu bạn nhìn thấy chữ "PRIVATE" :|

dân PRIVATE từ Ragezone đến Ragezone Việt hay H2R NetWork đều thế.

2 nhân vật Nguyên Huy + Mr.Rezo ăn nói luôn cợt nhả :| người ta đọc coi như ch. thường

bạn chân ướt chân ráo mình thấy bạn toàn nói những câu nhảm :-t

có thể với bạn đó là những câu nói vô văn hóa + mang tính xúc phạm

nhưng với bọn mình đó là những câu cửa miệng hàng ngày. có thể gọi là "chửi vui".

quydu1989
02-10-10, 11:11 PM
thank co gi up date nhieu nha ............

nguyentrunghbl
02-10-10, 11:47 PM
Giúp mình lỗi này với rezo!!!

sitachi
02-10-10, 11:53 PM
có thể với bạn đó là những câu nói vô văn hóa + mang tính xúc phạm

nhưng với bọn mình đó là những câu cửa miệng hàng ngày. có thể gọi là "chửi vui".

thằng này dân đen nhìn cách nó trả lời là biết rồi :-t còn ra vẻ ta đây ! mấy cái server rác của mày chỉ có mấy thằng éo biết gì mới dow về chơi chứ còn bố mày nè nhìn là mún del topic mày rùi >:)

defeated
03-10-10, 03:37 AM
anh mr zero cóa nhận đệ tử hem

bahamut3000
03-10-10, 04:25 AM
sao tớ đi qua mấy cái map luyện công từ 20 tới 200 đều ko có 1 con quái nào nhỉ :(
chỉ thấy quái ở thôn và nhím ở thành thi thôi, mình phải tự add quái vào à?

LàmGìĐểCóTiền
03-10-10, 04:52 AM
sao tớ đi qua mấy cái map luyện công từ 20 tới 200 đều ko có 1 con quái nào nhỉ :(
chỉ thấy quái ở thôn và nhím ở thành thi thôi, mình phải tự add quái vào à?

Khởi động server = npc trước cái đã, lúc vào ấn vào thằng phản tăng để khởi động

ph4mduc4n
03-10-10, 08:22 AM
thằng này dân đen nhìn cách nó trả lời là biết rồi :-t còn ra vẻ ta đây ! mấy cái server rác của mày chỉ có mấy thằng éo biết gì mới dow về chơi chứ còn bố mày nè nhìn là mún del topic mày rùi >:)

sever của bạn chắc pro hơn rùi nhỉ ? bạn nói 1 câu đề cao mình thế ?

[M]r[K]id
03-10-10, 09:22 AM
Giúp mình lỗi này với rezo!!!

vào timeserver.lua bấm Ctri + G tìm dòng 28 coi sai đó gì

quydu1989
03-10-10, 09:36 AM
lam them may chuc nang nua bac zezo oi

thaihoa91
03-10-10, 09:42 AM
lam them may chuc nang nua bac zezo oi

Nhắc nhở : Bạn viết tiếng việt có dấu nha ! Lần sau del thẳng tay chứ ko nhắc nhở nữa đâu !

notfile
03-10-10, 09:59 AM
SV hệ thống NPC add giống với VNG nè =))
hưa hẹn sau khi hoàn thành chức năng sẽ nhiều hơn cái ĐHAH trước :D

Mr.Rezo™
03-10-10, 10:11 AM
Chẳng nhẽ có server nào ngoài CLGH có khả năng ăn đứt Thiện Ác Phân Tranh à :-s

ph4mduc4n
03-10-10, 10:14 AM
liệu lần này sv của anh notfile sẽ gán hàng ngàn script vào thằng Lễ Quan ?

notfile
03-10-10, 10:26 AM
Đúng đó ! sẽ gán rất nhiều script vào lễ quan nhưng file Lễ quan chỉ có nhiệm vụ rất nhỏ thôi ! còn các file chính cũng sẽ dc chia nhỏ ra ! thế nên sẽ không có chuyện 1 file mà bị quá nhiều chức năng !

ph4mduc4n
03-10-10, 10:30 AM
cố lên anh , mà anh biết chương trình RPGviewer ko ? , mình xem các hình ảnh trong file .pak ấy , xem xong rồi mình muốn lấy địa chỉ của hình ảnh trong file.pak = cách nào ko ? :(

Mr.Rezo™
03-10-10, 10:36 AM
chẳng thấy chuyên nghiệp ở đâu chỉ thấy ba hoa là giỏi =))

ph4mduc4n
03-10-10, 10:42 AM
anh ReZo bít làm thì chỉ em tý đi anh :(

mrsiro
03-10-10, 11:04 AM
Sao Minh DownLoad Cai Sữa Lỗi Kêu Boss Gì Đó Về Copy Vào Thì Bấm Vào NPC Không Được Vậy Chủ Topic Chỉ Tôi Cách Sữa Lỗi Này Được Không

ph4mduc4n
03-10-10, 11:37 AM
xem lại mấy bài trên là rõ ngay , trả lẽ câu hỏi của em lại là tuyệt mật , ko thể tiết lộ :(

zonjkut3
03-10-10, 12:12 PM
Chẳng nhẽ có server nào ngoài CLGH có khả năng ăn đứt Thiện Ác Phân Tranh à :-s

sao chả bao h thấy lão yuna lên forum mình chơi nhỉ :-?

bahamut3000
03-10-10, 01:01 PM
ai up cho mình cái file JXStarup pro đi, không biết kiếm ở đâu cả :(

heocon24689
03-10-10, 01:11 PM
ai up cho mình cái file JXStarup pro đi, không biết kiếm ở đâu cả :(

Download bạn nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fje3hednhb1q20mu)

Mình lấy trong Ebook của giangleloi

==> Fix lại lỗi giúp mình nha :
+ Đánh thèn Phó Tướng (trong tống kim) không được điểm + báo lỗi timeserver.lua(trong gameserver nó báo thế)
+Boss Sát Thủ + boss Hoàng Kim em chưa thấy mở :(
+Dùng skill 200 Đường Môn tụ lại chổ nhân vật
+Skill 9x của Nga My có damge khác biệt ghê quá (cùng cấp 1) (skill 9x Phong Sương đánh quái khoảng 300-500 máu == skill 9x Kiếm (cái này quên tên :D) đánh tầm 3k - 4k máu) p/s : cùng dùng 1 vũ khí Bạch Kim +10
==> cái này mình hỏi :D (p/s : mình muốn chơi từ lv1 cho vui chứ dùng chức năng admin mau chán)
+Làm thế nào để chỉnh tốc độ luyện skill 9x nhanh lên 1 chút
+ Làm thế nào để chỉnh quái rớt đồ (thấy lâu lâu mới rơi 1 cái :()

==> Lúc tối về ngủ sớm test mới được chừng đó :D

LàmGìĐểCóTiền
03-10-10, 01:46 PM
xem lại mấy bài trên là rõ ngay , trả lẽ câu hỏi của em lại là tuyệt mật , ko thể tiết lộ :(
Còn tùy loại tùy dg` dẫn chứ, đâu phải cái nào cũng thế. Unpack của vng còn đỡ chứ của KT thì tui thua. Nếu bạn muốn add res hay del res thì đọc npcres là đủ hiểu rồi, và cũng biết luôn dg` dẫn của spr

bahamut3000
03-10-10, 03:44 PM
tớ test thấy vài lỗi sau : skill 90 đánh hoài ko lên :(
3 skill hỗ trợ thương, đao, chùy đều biến thành hỗ trợ cho chùy
quái ko rớt được đồ xanh :(

Mr.Rezo™
03-10-10, 04:24 PM
về skill thì đều sài skill mặc đình server do không có kiến thức nên ko thể tinh chỉnh.

lên cấp skill 9x có thể mua Bí kíp tại Npc Võ lâm quan trong ba lăng huyện.

Chỉnh tỷ lệ rớt đồ tham khảo trong kho lưu trữ.

sitachi
04-10-10, 11:54 AM
sever của bạn chắc pro hơn rùi nhỉ ? bạn nói 1 câu đề cao mình thế ?
mình kô nói server mình pro ok ? mà mình cũng chẳng nhắc gì đến tên bạn ok??[-O< đừng có mà làm cái đuôi của nó ok ?:-L

Mr.Rezo™
04-10-10, 12:23 PM
Chẳng biết ai là đuôi của ai trong khi có người thích xen vào chửi hùa cùng 1 đám :)

Čħīċķėň
04-10-10, 12:49 PM
^
^
Người ta dám nói có nghĩa là người ấy có thực lực. :|

bạn có thực như người ta ko mà ...

heocon24689
04-10-10, 12:50 PM
fixx lỗi boss Hoàng Kim + Boss Sát Thủ cái .... :-ss

vim239
04-10-10, 01:06 PM
Download bạn nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fje3hednhb1q20mu)

Mình lấy trong Ebook của giangleloi

==> Fix lại lỗi giúp mình nha :
+ Đánh thèn Phó Tướng (trong tống kim) không được điểm + báo lỗi timeserver.lua(trong gameserver nó báo thế)
+Boss Sát Thủ + boss Hoàng Kim em chưa thấy mở :(
+Dùng skill 200 Đường Môn tụ lại chổ nhân vật
+Skill 9x của Nga My có damge khác biệt ghê quá (cùng cấp 1) (skill 9x Phong Sương đánh quái khoảng 300-500 máu == skill 9x Kiếm (cái này quên tên :D) đánh tầm 3k - 4k máu) p/s : cùng dùng 1 vũ khí Bạch Kim +10
==> cái này mình hỏi :D (p/s : mình muốn chơi từ lv1 cho vui chứ dùng chức năng admin mau chán)
+Làm thế nào để chỉnh tốc độ luyện skill 9x nhanh lên 1 chút
+ Làm thế nào để chỉnh quái rớt đồ (thấy lâu lâu mới rơi 1 cái :()

==> Lúc tối về ngủ sớm test mới được chừng đó :D
Luyện skill thì lên map 160-200 Hắc Sa Động .. lên vù:))

Mr.Rezo™
04-10-10, 01:16 PM
Thất hẹn với mọi người vì đang bận làm đồ án :-<

nếu ai biết cách và fix hộ đ.c thì update lên mình sẽ gửi vào trang 1.

Thân!

ThanhVipLn
04-10-10, 01:34 PM
fix cái gì thế tài.
230 reply kin thiệt. chắc up ttk ver 1 lên wa.
Nhưng mà server đó làm theo kiểu online giờ đưa wa oFF mat time wa

Ngây Thơ
04-10-10, 02:56 PM
Ồ? Bạn nói giỏi nhỉ? Bạn là một người văn minh ư?

Mr. Rezo khổ cực code server và có lòng tốt share lên cho mọi người sử dụng. Điều đầu tiên khi bước vào topic này là phải tôn trọng người viết nên topic này vì người đó share server này và chúng ta vào topic này là để được test and play :| Tiếp theo, nếu là mình, mình luôn kính phục những ai dám bỏ hàng giờ đồng hồ để làm những việc mà họ thích (ở đây là việc code server JX) và sau đó là share cho mọi người cùng chơi. Còn nhiều yếu tố khác nữa...

Và, họ nói gì ở topic của họ là chuyện của họ, đúng sai thì có MEMBER góp ý (chỉ là góp ý mà thôi) và BQT xử lí, sao bạn lại nói những câu nói vô văn hóa đến thế? (Khi mà bạn nói người ta ăn nói vô văn hóa? Nực cười nhỉ!)

Bản thân bạn là ai nào? Có code, dev được một server tương tự? (Đừng nói là copy về rồi edit là xong nhé?) Có dám share cho mọi người cùng xài?

Người ta có công và có khả năng, một chút biểu hiện ta đây thì có làm sao? Còn hơn khối người làm chẳng ra gì nhưng lại rất là ra vẻ ta đây đấy. Còn server này có phải là "server rác" như bạn nói hay không thì bạn nhầm rồi, có rất nhiều người ưa thích server này đấy, chẳng lẻ bạn nói, họ cũng chỉ biết sử dụng các server rác thôi sao?

Muốn ăn nói có văn hóa thì có văn hóa đó, cãi nhau sao? Còn chưa có cửa đâu ;))

thaihoa91
04-10-10, 03:03 PM
Mong mọi người ko nên cãi nhau nữa ! Nếu ko mình del bài thẳng tay !

ph4mduc4n
04-10-10, 03:36 PM
Mong mọi người ko nên cãi nhau nữa ! Nếu ko mình del bài thẳng tay !

anh del hộ em cái tài khoản thaihoa91 với , tk này là nguyên nhân của mọi chuyện >:)

Mr.Rezo™
04-10-10, 03:47 PM
^
rất đúng :-t

@sitachi : vâng . đó là Server rác ... nhưng nếu như không có Rez và Hexpor :|

1 kẻ đem Source về và 1 kẻ compiler + develop từ 2006 đến 2010 liệu có cái sv rác này ?

Uống nước phải nhớ tới cội. dù bạn có khen Server nào bây giờ ngon hơn sv tớ đi nữa.

thì tốt nhất ngoảnh mắt về 2006 xem ai đã đưa JX lên có ngày hôm nay :)

từ cái ngày mình viết lên cái Tuts cài đặt chắc bạn chưa biêt JX OFF là gì :|

Ngày xưa người ta ao ước mình share từng cái giờ mình share người ta xúc phạm :"> thế bạn là dân trắng à ?

tungpro102
04-10-10, 04:10 PM
^
rất đúng :-t

@sitachi : vâng . đó là Server rác ... nhưng nếu như không có Rez và Hexpor :|

1 kẻ đem Source về và 1 kẻ compiler + develop từ 2006 đến 2010 liệu có cái sv rác này ?

Uống nước phải nhớ tới cội. dù bạn có khen Server nào bây giờ ngon hơn sv tớ đi nữa.

thì tốt nhất ngoảnh mắt về 2006 xem ai đã đưa JX lên có ngày hôm nay :)

từ cái ngày mình viết lên cái Tuts cài đặt chắc bạn chưa biêt JX OFF là gì :|

Ngày xưa người ta ao ước mình share từng cái giờ mình share người ta xúc phạm :"> thế bạn là dân trắng à ?

Rez là ai nhỉ (:|, Jx được như ngày nay thì ko chỉ có nhờ HexPor và Rez như Rezo nói đâu, còn rất nhiều Pro khác như DNTMaster, Mạnh Tuyền, Thach Long vv....
ThaiHoa91 cũng có công không nhỏ
Dám hỏi Rezo 1 câu nếu ko có JX49 thì có server Thiện Ác Phân Tranh đang online ko :">

Mr.Rezo™
04-10-10, 04:12 PM
Rez chính là Rezo tớ bạn ạ :-t

mình hoạt động từ năm 2006 ngày mới xuất hiện Ragezone.com và NguoiXaQue.Org :-t

bên NXQ còn có Thanh Chương - Thangcuoc007 - akarizone - tamrom - lele2000 :-t

lịch sử còn rạng lắm bạn ơi :-t

thế nếu chúng tớ không tạo ra cái móng nhà liệu có được ngôi nhà JX như bây giờ ?

hoặc bạn có thể hỏi mạnh tuyên xem có nhớ ai là yeungoc123 ở NXQ không nhé :-"

Bọn tớ đi trước DNT cả 1 năm trời :-o DNT với Thạch Long chỉ mới xuất hiện vào 2009 thôi :-|

ph4mduc4n
04-10-10, 04:16 PM
thôi em xin , khổ , cãi nhau nhiều chỉ làm cho cái pic này thêm xấu , anh ReZo liệu có chuyển dc sv này qua no font không ? nhà em máy nó yếu quá , ko chạy dc những phần mềm nặng để chuyển qua no font anh à !

tungpro102
04-10-10, 04:22 PM
Rez chính là Rezo tớ bạn ạ :-t

mình hoạt động từ năm 2006 ngày mới xuất hiện Ragezone.com và NguoiXaQue.Org :-t

bên NXQ còn có Thanh Chương - Thangcuoc007 - akarizone - tamrom - lele2000 :-t

lịch sử còn rạng lắm bạn ơi :-t

thế nếu chúng tớ không tạo ra cái móng nhà liệu có được ngôi nhà JX như bây giờ ?

hoặc bạn có thể hỏi mạnh tuyên xem có nhớ ai là yeungoc123 ở NXQ không nhé :-"

Bọn tớ đi trước DNT cả 1 năm trời :-o DNT với Thạch Long chỉ mới xuất hiện vào 2009 thôi :-|

Bạn nói bạn work từ 2006 DNT xuất hiện vào 2009 Vậy Thiện Ác Phân Tranh source nào nhỉ :-/
Mình không muốn cãi nhau với ai cả, dù sao trình độ của bạn mọi người cũng nể

Mr.Rezo™
04-10-10, 04:27 PM
TAPT Source của cả 2 :) JX49 làm gốc về skill + ITEM + NpcS còn script mình sài của cả 2.

mà nếu như mình hoạt động từ 2006 mà mình sài source 2009 thì nó có ảnh hưởng gì :|

chẳng nhẽ bạn BẮT mình PHẢI dùng source của 2006 ?

tungpro102
04-10-10, 04:33 PM
TAPT Source của cả 2 :) JX49 làm gốc về skill + ITEM + NpcS còn script mình sài của cả 2.

mà nếu như mình hoạt động từ 2006 mà mình sài source 2009 thì nó có ảnh hưởng gì :|

chẳng nhẽ bạn BẮT mình PHẢI dùng source của 2006 ?

À không mình chỉ nghĩ là bạn đi trước từ 2006 ( tích lũy kiến thức được nhiều hơn so với người đi sau ) mà sao ko có source riêng
Ý mình chỉ là ko phải đi trước đi sau là pro đâu ví dụ như script của Thạch Long ít người có thể viết script hơn ổng được. Quan trọng vẫn là đam mê, chịu khó học hỏi, sáng tạo và nhiều yếu tố khác thui \:D/\:D/

Mr.Rezo™
04-10-10, 04:42 PM
Tích lũy kiến thức thì nó phản ánh ở nhiều phương diện :|

Mà ơ hay mình thấy vế sau của bạn nó chả liên quan :|

thế mình có đề cập đến vấn đề đi sau hay đi trước pro ko :|

mình đang đề cập đến vấn đề người ta Uống Nước Nhớ Nguồn mà :|

Bạn đang say hay tỉnh đấy ?

tungpro102
04-10-10, 04:45 PM
Tích lũy kiến thức thì nó phản ánh ở nhiều phương diện :|

Mà ơ hay mình thấy vế sau của bạn nó chả liên quan :|

thế mình có đề cập đến vấn đề đi sau hay đi trước pro ko :|

mình đang đề cập đến vấn đề người ta Uống Nước Nhớ Nguồn mà :|

Bạn đang say hay tỉnh đấy ?

Ồ vậy sorry
Mình chưa ống 1 cốc Bia hay 1 cốc rượu nào khi nói chuyện với bạn :)

heocon24689
04-10-10, 06:36 PM
Buồn 2 đàn anh vãi lúa (vl nhé ko dám ghi bị thẻ thì khổ)....
Nói thật 2 pro nha ...Cãi nhau ra yahoo có buzz spam cho sướng vào topic càng ngày càng tệ.

Rezo thì nói bận làm đồ án ko fix được lỗi cho ae...thế mà spam vãi chưởng
Tungpro mới share sever mới thì lo chuyển no font ae còn test cho ý kiến nữa chứ.....

Công của JX không của riêng ai cả.
Thứ nhất : thank mấy pro share server cho ae test
thứ 2 : ko có new member (gà như em đây) thì ai test hộ server mấy pro càng ngày càng hoàn thiện.

==> Chỉ ý kiến thế ,đừng chém hoặc del bài nhá pro :-ss

Mr.Rezo™
04-10-10, 06:47 PM
spam là thú vui giải trí đỡ căng thẳng :-?

mỗi lúc war xong thấy nhẹ người :">

PhátPrồ
04-10-10, 06:52 PM
Thanh Chương nổi tiếng nhờ cái ji vậy mấy pác ? phải vì VSHK ? em newbie ko rành :P

thaihoa91
04-10-10, 07:33 PM
Mình có thể nói thế này ! Cho dù ai vào trước hay vào sau thì cũng chẳng wan trọng gì mấy ! Chủ yếu là công đóng góp JX ! Và kinh nghiệm bản thân khi dev !

@ph4mduc4n : Sorry bạn vì làm cho 2pic càng ngày trở nên tồi tệ ! Mình xin rút kinh nghiệm ! Giờ mình ko cãi nhau nữa đâu !

@all : Nếu 1 ng` nào đó nhận xét về mình, mình ko nên tranh cãi chống đối phản biện, mà hãy xem lại hành vi của mình ra làm sao mà khiến ng` ta phải nói như thế ! Mình ko làm và ko ngại, tại sao lại phải phản biện cho hành động của mình cho là hành động đúng !

quydu1989
05-10-10, 08:17 AM
.............................thank................ .....................

hòa thuộn đi 2 pac pro ai cung co 1 cái tài riêng mà.su sáng tao vẫn là su sang s tạo