PDA

View Full Version : Giúp sửa lỗi kết nối máy chủ thất bại

heomad
27-09-10, 11:53 AM
tình hình là mình đã cài sever như trong forum hướng dẩn
nhưng không hỉu sao khi vào chơi ko đăng nhập được báo:
<lổi kết nối máy chủ thất bại> trong khi sever khởi động bình thường,
khi tạo nhân vật thì được nhưng khi tắt sever khởi động lại thì nhân vật vừa tạo ko có
ae pro chỉ mình cách sửa lổi này với nha. thank! ak máy mình ram 4gb, core i5, card gefoce, win7 nên mình nghĩ ko phải do máy mấy pro chỉ giúp với nha!
mình có một số hình như sau :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[Lady]Pro-Bi
27-09-10, 12:00 PM
xem lại ip :).................

zonjkut3
27-09-10, 12:15 PM
bật nhiều card mạng quá đây mà
dis hết đi,để lại 1 card mạng chạy sv thôi

heomad
27-09-10, 12:22 PM
bật nhiều card mạng quá đây mà
dis hết đi,để lại 1 card mạng chạy sv thôi

có lần ko bit dung sever j mình đã vào game dc 1 lân dánh ko hiện skill nên mình thủ làm lại. vấn đề bật nhìu card mang la ko phải nguyên nhân :">

zonjkut3
27-09-10, 12:23 PM
thế ư,bạn nhìn kĩ dùm xem cái gs 2 dòng số,1 dòng thì toàn số,1 dòng thì có mỗi số 0
vào game = nt

heomad
27-09-10, 12:27 PM
thế ư,bạn nhìn kĩ dùm xem cái gs 2 dòng số,1 dòng thì toàn số,1 dòng thì có mỗi số 0
vào game = nt

ý pro la xao mình ko rỏ. chỉ rỏ cho mình lun dc ko;;)

thaihoa91
27-09-10, 12:27 PM
Nhìn cái dòng số trong GameServer.exe trong hình này nè:

Cái dòng số nếu đúng fải là 33663168 : 33663168 ! Còn của bạn là 33663168 : 0

Nguyên nhân : Mở (Enable) nhìu Local Area Connection wá nên bị lỗi ko nhận IP

Cách khắc phục : Disable hết tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection có IP chạy JX Server mà thui !

heomad
27-09-10, 12:33 PM
Nhìn cái dòng số trong GameServer.exe trong hình này nè:

Cái dòng số nếu đúng fải là 33663168 : 33663168 ! Còn của bạn là 33663168 : 0

Nguyên nhân : Mở (Enable) nhìu Local Area Connection wá nên bị lỗi ko nhận IP

Cách khắc phục : Disable hết tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection có IP chạy JX Server mà thui !

uhm, tai mình ko hỉu, nghe pro nói củng có lý, để kiểm tra lại vào dc game thì đa tạ pro nhiu hehe, nhưng mà sao làn trước mih vẩn vào game dc trong khi máy cái card mang đó vẩn bật mà ko hỉu nữa :((

thaihoa91
27-09-10, 01:16 PM
uhm, tai mình ko hỉu, nghe pro nói củng có lý, để kiểm tra lại vào dc game thì đa tạ pro nhiu hehe, nhưng mà sao làn trước mih vẩn vào game dc trong khi máy cái card mang đó vẩn bật mà ko hỉu nữa :((

Đơn giản thui !

GameServer.exe nếu chơi offline thì nó thường load các IP như 192.168.xxx.xxx và 10.0.0.100 (dạng A) ! Còn các IP như 122.254.786 thì ko load (dạng B) !

Nên nếu trường hợp các IP toàn là dạng B và chỉ có 1 loại dạng A thì lúc đó chạy vào game bình thường !

Còn trường hợp các IP toàn dạng A thì 100% dòng số hiển thị số 0 :D

heomad
28-09-10, 09:39 AM
Đơn giản thui !

GameServer.exe nếu chơi offline thì nó thường load các IP như 192.168.xxx.xxx và 10.0.0.100 (dạng A) ! Còn các IP như 122.254.786 thì ko load (dạng B) !

Nên nếu trường hợp các IP toàn là dạng B và chỉ có 1 loại dạng A thì lúc đó chạy vào game bình thường !

Còn trường hợp các IP toàn dạng A thì 100% dòng số hiển thị số 0 :D

thank pro nhiu zo dc rui. hihi, nhưng màko hỉu xao khi tắt server đi rồi khởi động lại thì không có nhân vật vừa tạo nửa bắt phải tạo lại nhân vật mới lổi này là bị gì vậy pro.

thaihoa91
28-09-10, 12:24 PM
thank pro nhiu zo dc rui. hihi, nhưng màko hỉu xao khi tắt server đi rồi khởi động lại thì không có nhân vật vừa tạo nửa bắt phải tạo lại nhân vật mới lổi này là bị gì vậy pro.

Có 2 bước để fix :

Bước 1 : Tắt đúng cách ! Fải thoát game tại ba lăng huyện rùi mới dc tắt GameServer.exe ! Ko tắt GameServer khi chưa thật sự thoát game !

Nếu cách đó đã thử mà vẫn lỗi thì sang bước 2 :

Bước 2 : Tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như hsdkjfkjsf ! Sau đó vào test coi bị lỗi ko !

bomgiadat
25-08-12, 11:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao dòng đầu tiên giống nhau rồi vẫn k0 kết nối dc vây