PDA

View Full Version : Danh Hiệu + View file SPR nhanh nhất

phamngochai2
27-09-10, 07:46 AM
..Mình đã vào forum lâu lắm roy nhưng chưa đóng góp dc gì, hôm nay mình mạn phép post bài hướng dẫn các bạn làm danh hiệu + cách view file spr nhanh nhất có thể...

Phần 1 : Danh Hiệu như thaihoa91

- Đầu tiên , các bạn down bộ danh hiệu mà sáng nay mình mới unpack dc của bọn VNG
link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Tiếp đó các bạn phải đọc bài viết skill+ vòng sáng của bạn zonjkut3
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Như vậy các bạn cứ theo hướng dẫn cũa bạn zonjkut3 thì sẽ ghép dc danh hiệu vào thôi
lấy vd lun nha: skill la hán trận ví dụ cột J của nó là 45, vậy mình vào client/settings/npcres/状态图形对照表.txt tìm đến id số 45 đổi lại dường dẫn là
\spr\vo song.spr
Vậy là xong hen!
Hình Demo nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần 2: view file spr nhanh nhất có thể

CŨng không biết phải nói sao cho các bạn dễ hiểu nữa
Thôi các bạn nhìn hình rồi làm nhé, cách này rất dễ thôi!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vậy là xong nha! có gì không hiểu các bạn cứ post bài ở đây, với khả năng có thể của mình , mình sẽ giải đáp..
Cuối cùng là nhớ thanks mình cái nhé!!

ĐaiKaChuot™
27-09-10, 07:52 AM
Thks cái mặc dù ko chơi nữa! :)

thaihoa91
27-09-10, 07:52 AM
Mình có 2 nhận xét nhỏ ^^

1) Danh hiệu kỉu này chữ Vô Song nằm ở dưới chân ! Khó để các bạn kia thích + sử dụng lắm ! Mình có share DEMO cái Vô Song bằng skills ở đây nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2) Hiện tại cách view file thế cũng dc nhưng hơi lâu ! Đã có tools RPGViewer để view file Spr rất cũng khá nhanh hơn là cách thủ công của bạn :D Bạn thử xem sao : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamngochai2
27-09-10, 08:18 AM
Mình có 2 nhận xét nhỏ ^^

1) Danh hiệu kỉu này chữ Vô Song nằm ở dưới chân ! Khó để các bạn kia thích + sử dụng lắm ! Mình có share DEMO cái Vô Song bằng skills ở đây nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2) Hiện tại cách view file thế cũng dc nhưng hơi lâu ! Đã có tools RPGViewer để view file Spr rất cũng khá nhanh hơn là cách thủ công của bạn :D Bạn thử xem sao : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phần danh hiệu của bạn lúc trước bạn share mình đã down về rôi nhưng khi vào game thì nó chỉ là 1 cục tròn màu xanh tren đầu thui. về cái danh hiệu mình share , mình cũng làm = skill đó nhưng chả bít sao nó cứ nằm ở dưới như vậy, thaihoa91 sửa dùm đy ^^!

tool view file spr đó nhà mình cũng có rồi nhưng xài không được!

notfile
27-09-10, 08:23 AM
thay cái cục tròn tròn màu xanh đó = danh hiệu :D

khoamamktvn
27-09-10, 08:23 AM
Cách view đó mình chỉ lâu lắm rùi mà bạn

LàmGìĐểCóTiền
27-09-10, 11:43 AM
Làm =missles trông đẹp mắt hơn,chỉnh dc độ cao, với lại tha hồ mà set nó nhanh hay chậm,...

phamngochai2
22-10-10, 01:01 PM
uhm , mình đã biết cách làm danh hiệu như thaihoa91 goy, nhưng chưa có điều kiện test thử vì đang bị lỗi, vào game là ko thấy 1 ai, chỉ thấy tên và máu + thằng rương chứa đồ! bạn nào biết cách fix thì pm mình nha

thaihoa91
22-10-10, 01:41 PM
uhm , mình đã biết cách làm danh hiệu như thaihoa91 goy, nhưng chưa có điều kiện test thử vì đang bị lỗi, vào game là ko thấy 1 ai, chỉ thấy tên và máu + thằng rương chứa đồ! bạn nào biết cách fix thì pm mình nha

Lỗi đó bạn thử làm thế này !

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục npcres đi !

Rùi vào game test xem còn bị mất hình NPC ko !

phamngochai2
23-10-10, 01:43 PM
ơ nhưng nếu xóa cái folder npcres đy thì làm sao ghép được cái vòng sáng hở thaihoa91?
thanks bạn !

[S]ocola[S]an
23-10-10, 01:49 PM
Chừa lại file chứa đường dẫn tới spr vòng sáng thôi ..............................

phamngochai2
23-10-10, 06:18 PM
oh thanks bạn nha !..........................

trongloikt192
04-05-11, 01:37 AM
Hay quá đúng cách View mà mình đang cần