PDA

View Full Version : anh ThaiHoa91 em nhờ anh 1 chút !

ph4mduc4n
26-09-10, 09:07 PM
anh ơi anh , anh có thể cho em link sever Alex Tuấn thương mại được không anh , em nghe nói sv đó no font , em đang kiếm cái sv nào ít code + khởi động nhanh ấy mà , anh có thì send cho em nhá , em cảm ơn !~:>

zonjkut3
26-09-10, 09:16 PM
nói phát xin liền à =)) .

ph4mduc4n
26-09-10, 09:22 PM
nói phát xin liền à =)) .

ơ đừng có thách em , tại vì em việt hóa chùn hết tay rồi nên em hóa ngố , ai nói gì nghe đấy thôi :((

zonjkut3
26-09-10, 09:25 PM
thì có nói rì đâu,xin dc mà :d .

thaihoa91
26-09-10, 09:39 PM
Server Alextuan No font bản thương mại (chỉ thêm Item BK và Ngựa Siêu Quang, còn lại như cũ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bộ Server chỉ có 3 thư mục nên wăng vào bộ DB của Server khác để xài là dc :D

ph4mduc4n
27-09-10, 11:53 AM
em gom cái script cho GM của sv anh lại , thì nó ra thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh load về xem hộ em có chỗ nào sai ko ? em viết xong rồi vào gặp thằng để tester , nó ra 3 dòng :
test ngua
test trang bi
test kinh nghiem

em hoàn thành xong test kinh nghiệm rồi , chứ ko hiểu sao 2 cái test bên trên nó không hoạt động , mặc dù chạy gamesever nó ko báo lỗi , anh hoặc ai đó load về check hộ em , chỉ lỗi sai , và sửa lại giùm em được không ?

thaihoa91
27-09-10, 12:26 PM
Kinh nghiệm khi viết code của tui ! Nếu bạn chưa rành code thì nên viết 1 chút rùi test ! Viết thêm 1 function xong rùi test liền !

Chứ viết tràn giang đại hải ra mấy trăm dòng chẳng hạn ! Load GS nó báo lỗi fix hơi ức chế đó :D Có khi lỗi wá fải del viết lại !

Vậy viết tới đâu test tới đó sẽ mất ít thời gian hơn là viết xong nguyên đoạn code dài rùi mới test !

ph4mduc4n
27-09-10, 05:32 PM
theo anh thì các fuction có cần phải theo trình tự gì đó không ?
cách thay đổi tên trên thanh màu xanh của Game.exe
Cách xóa bảng nhỏ giới thiệu khi đăng nhập vào game

anh làm ơn giúp em nhé

Čħīċķėň
27-09-10, 06:30 PM
^
^
Wan trọng là tính cẩn thận hay ko thui, nếu cẩn thận suy đi tính lại kỹ càng là sẽ ko gặp tình trạng ấy đâu, nếu gặp 1 là do ko hiểu cấu trúc hàm, 2 là ý trời ;))

ph4mduc4n
27-09-10, 06:36 PM
^
^
Wan trọng là tính cẩn thận hay ko thui, nếu cẩn thận suy đi tính lại kỹ càng là sẽ ko gặp tình trạng ấy đâu, nếu gặp 1 là do ko hiểu cấu trúc hàm, 2 là ý trời ;))

em đã làm xong trang bị bạch kim , sướng quá đi mất , anh zai trả lời dc mấy câu hỏi của em trên kia ko ~:>

thaihoa91
27-09-10, 07:05 PM
function ko cần khai báo theo thứ tự ! Nhưng nên để theo thứ tự để dễ view + code khi cần !

Giống như bạn có thể mua các linh kiện máy tính rùi ráp lại nhưng ko sắp xếp thì máy vẫn chạy dc nhưng nhìn coi bề bộn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
12-10-10, 10:57 PM
anh hòa ơi muốn cho thêm 1 cái nhẫn vào update00.pak cũ ( dung lượng 25mb ) đang dùng chẳng hạn , thì mình phải có 1 bộ .spr nhẫn đã làm từ trước + 1 .spr nhẫn mới làm hả anh , em thử rồi , nếu mình chỉ cho 1 cái .spr của nhẫn mới làm vào thì nó ra 1 file update00.pak mới ( 25byte ) , ko thể chèn thêm vào cái cũ mặc dù đã đúng đường dẫn hả anh ? nếu chèn được anh chỉ em được không ?

anh cho em thêm 1 sv có font khởi động nhanh + không có gì bên trong được không ? :H

thaihoa91
12-10-10, 10:58 PM
anh hòa ơi muốn cho thêm 1 cái nhẫn vào update00.pak cũ ( dung lượng 25mb ) đang dùng chẳng hạn , thì mình phải có 1 bộ .spr nhẫn đã làm từ trước + 1 .spr nhẫn mới làm hả anh , em thử rồi , nếu mình chỉ cho 1 cái .spr của nhẫn mới làm vào thì nó ra 1 file update00.pak mới ( 25byte ) , ko thể chèn thêm vào cái cũ mặc dù đã đúng đường dẫn hả anh ? nếu chèn được anh chỉ em được không ?

anh cho em thêm 1 sv có font khởi động nhanh + không có gì bên trong được không ? :H

Ko thể nào pack .pak đã có sẵn dc !

Bạn nên pack mới rùi khai báo vào package.ini file .pak vừa nén !

ph4mduc4n
13-10-10, 05:44 AM
Ko thể nào pack .pak đã có sẵn dc !

Bạn nên pack mới rùi khai báo vào package.ini file .pak vừa nén !

thế anh có sv có font nào dùng để dev từ đầu không ?

thaihoa91
13-10-10, 09:44 AM
thế anh có sv có font nào dùng để dev từ đầu không ?

Bạn có thể dùng Server Font này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>