PDA

View Full Version : Cách up lên bản 2.81 có item ep4 và kill mới!!!

hunterX
26-09-10, 12:11 AM
Theo yêu cầu của mấy bạn giờ mình gom mấy cái topic lại 1 cái cho anh em dễ bàn luận hơn.Mình vẫn dùng những cái trong 4rum chúng ta share (cụ thể là của pancy90 và kenjidraw).Và mình đã up theo thứ tự riêng.Giờ mình xài được đồ sig,orihandcon,các avatar mới và cũ...các even halowen,xmas...kill tran mới.(vẫn chưa sử dụng đc áo choàng sig và orihandcon).

Nói về server trước:
Đầu tiên mình lấy OS 4.7 của kenjidraw và cái clien US xài + với cái SQL cài sẵn của pancy90 ==> có cabal off.xài các avatar cũ ok.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó pancy90 up bản patch và cập nhật ser mình làm theo
Mình bỏ bản clien US mình down bản clien của pancy90 share trong link trên.Lúc đó ser của mình là 2.5
Tiếp tục mình up ser halowen 2.8==>2.8b==>2.81.Link nó đây
Vậy là xong phần ser từ đầu cho đến 2.81

Nói về phần clien:
Do cái clien ban đầu là US đã xóa nên coi như mình bắt đầu từ cái EU của pancy90 nha.Mình up theo hướng dẫn và mình xài đc đồ sig +các avatar mới nhưng avatar cũ cái đc cái ko.Lúc đó là ser 2.5.
Sau đó mình up thế này: cái clien EU ==>up clien halowen==>clien 2.8b==>2.81==>bản patch gì đó ko nhớ down ở ragezone==>bản up patch và cập nhật ser của pancy là cuối cùng (chứ ko fai 2.81 là cuối cùng).Tham khảo thêm ở đây giùm:Trong đó tui có up bản patch tui down ở ragezone và cái ser 2.81b pancy90 share mà link die.
Lúc này thì đã có các avatar cũ và mới.Đồ sig...ser chạy 2.81.Áo choàng sig lúc có lúc ko.

Cuối cùng là up kill tran:
Mình theo hướng dẫn của thanhduy ở link này:
Mình chỉ làm các bước này (cho phép copy nguyên văn nha thanhduy)
1.Trong folder server có 2 file Skill.scp và world4-npc.scp. Dùng winscp truy cập vào centos và copy file Skill.scp vào folder etc/cabal/data
+copy file world4-npc.scp vào thư mục etc/cabal/data/dataWorld.
2.Copy data đè vào thư mục data các bạn cài cabal.
3.Open ollydbg.exe
+Open file cabalmain.exe
+Tổ hợp phím CTRL G sẽ hiện ra 1 bảng, các bạn đánh vào vào 40F4F0 và enter->Double click vào dòng vừa tìm và sửa lại thành CMP EAX,11. Sau đó assemble.
+CTRL G và đánh vào 40F690 làm y như trên.
+CTRL G và đánh vào 4E1A0D sửa JNZ SHORT 004E1A3E thành NOP. Sau đó assemble. (chỗ này cabalmain tui đã đúng ko cần sửa)
+Cuối cùng là lưu lại : right click chọn copy to executable->All modification->copy all->yes->save.
Mình chỉ làm có vậy thôi.tham khảo thêm ở đây:
Lúc này mình đã có thể mua kill ở FL bình thường ko bị lỗi.Sử dụng bình thường.Mình đã test hết các lass và kiểm tra lại các even các món avatar và đồ ep4.Hiện tại chưa thấy gì lỗi (Trừ cái áo choàng sig đã die luôn,Bung clien lại vẫn bị).Đây là mình nói những bước mình đã làm từ hồi cài cabal off.Anh em đọc kỹ rồi làm nếu có gì cứ pm mình.Giúp đc mình giúp.Mình cũng gà nên ko biết sao nó đc vậy.Và đây là vài tấm pic cho anh em thưởng thức.Mình muốn làm 1 ser cabal ngon như cabalvn cũ vì có nhiều kỷ niệm.nick YH langtuvotinh_ctvn.Anh em nào có tâm huyết cùng bàn luận nha.
Khoái nhất là kill Wi và kill BL.Đẹp ve kêu. :))

hunterX
26-09-10, 10:28 PM
Anh em ai cài được hay không,có lỗi gì thì lên tiếng anh em nghiên cứu với.Tui cũng ko có thời gian chơi nhiều trừ lúc khuya nên tạm thời chưa thấy lỗi nào lớn chỉ vài cái vụn vặt chấp nhận đc thôi.Tui đề nghị lập hẳn 1 topic chuyên bàn về các bug trong game để anh em bàn luận và fix có đc ko mấy u?Trong đó chỉ bàn về bug khi đã cài đc game rồi,chứ từng người test cũng ko hết cả cái game đc.

tampoke86
27-09-10, 06:38 AM
Học đê,game hoài pa...[-O<.cảm ơn =D>

lalakers1192
27-09-10, 07:52 AM
tôi vẫn không có skill mua ở PL toàn dis trước khi động vào dòng mua thui :| ông send cho tôi bản up lên 2.8.1 với link up kia thiếu mất file patch rồi.ông nói có lý đấy đồng ý cả 2 tay + 3 chân =D>

hunterX
27-09-10, 12:39 PM
Ser thì ông cứ lấy ở đây:
Còn patch clien thì ở đây:
Có đủ cả mà.cái halowen là 2.8,cái sửa lỗi thùng đồ là 2.8b,Xmas là 2.81,cái tui ghi ko nhớ nỗi là bản patch data by Lost Spirit (tui mới nhớ ra).Tất cả đã có sẵn hết rồi mà.Có cái ser 2.81b tui up ở trang sau đó (link pancy90 die)
Ông kiểm tra lại xem chứ tui vẫn mua kill bình thường.Tóm lại ông up theo thứ tự lên đến ser 2.81 xài đc item mới ngon lành cái đã.Sau đó ông chỉ cần chép file kill và world4 vào ser.Xong chép data vào Clien.Xong dùng ollydbg sửa lại chính cái cabalmain của ông.Đừng chép cái cabalmain khác vào.2 hôm nay tui đã test thử thấy chưa có lỗi gì.

s0ck.mrth4nh
27-09-10, 10:57 PM
tôi vẫn không có skill mua ở PL toàn dis trước khi động vào dòng mua thui :| ông send cho tôi bản up lên 2.8.1 với link up kia thiếu mất file patch rồi.ông nói có lý đấy đồng ý cả 2 tay + 3 chân =D>
Chuẩn men mua toàn dis thôi còn đồ thì sig hiện lên hết - áo choàng lắp vào cái là lỗi client mà h mình chỉnh file cabalmain h mở toàn mất hút luôn bó tay... Cho mình xin file của bạn thử xem được ko.
Nếu k chỉnh cabalmain của patch server 2.81 thì mua được skill trans :-s chả hiểu thế nào... Điều đáng nói là khi mua skill sài thì k có hiệu ứng mà chỉ nhảy xong mod chết đơ :|

hunterX
27-09-10, 11:20 PM
Chuẩn men mua toàn dis thôi còn đồ thì sig hiện lên hết - áo choàng lắp vào cái là lỗi client mà h mình chỉnh file cabalmain h mở toàn mất hút luôn bó tay... Cho mình xin file của bạn thử xem được ko.
Nếu k chỉnh cabalmain của patch server 2.81 thì mua được skill trans :-s chả hiểu thế nào... Điều đáng nói là khi mua skill sài thì k có hiệu ứng mà chỉ nhảy xong mod chết đơ :|
Ông biết bị gì ko?Đừng mở bằng star cabal.Không có hiệu ứng là do ông chưa chỉnh cabalmain nên nó vậy.Ông chỉnh mà nó mất hút luôn là giống tui rồi đó.Ông mở notapad lên copy đống này vào và save thành start-cabal.bat là chạy được ah:

@echo off
start CabalMain.exe breaklee
exit

Tui đã nói áo choàng lỗi mà.Nếu bị lỗi ông dùng GM tool xóa char mới đeo áo choàng đi là vô lại ko lỗi nữa.Đừng mang áo choàng.có mang mang áo choàng trước thì được nhưng bận áo vô là toi.Hy vọng ông thành công.Nếu ok pm lại cái nha.

lalakers1192
29-09-10, 07:09 AM
cuối cùng cũng được okie ngon.tk ông nha :))

send ảnh cho mọi người cố gắng làm :)).

hunterX
29-09-10, 01:09 PM
Tặng ông cái này nữa nè lalaker: Map Part 578 1108 (chưa test)

Mấy ông có để ý lúc mới vô có đồ train kiểu mới ko?Nếu muốn lúc tạo nhân vật mà có đồ trainning mới thì làm như vầy:
Mở cabal.enc tìm <char_make>.Sửa lại thành:
Code:
<char_make>
<make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="90" lhand_5="" />
<make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="45" lhand_5="60" />
<make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="15" lhand_5="15" />
<make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="30" lhand_5="30" />
<make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="60" lhand_5="30" />
<make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="45" lhand_5="15" />
</char_make>
Vậy là xong lúc chọn nhân vật cũng là đồ trainning luôn (cái này làm chơi cho vui ko quan trọng)

@lalaker: sặc máy nhà ông mạnh vậy cài channel war vô cày hono luôn ah?Nghĩ lại máy mình....:((

lalakers1192
29-09-10, 05:27 PM
Tặng ông cái này nữa nè lalaker: Map Part 578 1108 (chưa test)

Mấy ông có để ý lúc mới vô có đồ train kiểu mới ko?Nếu muốn lúc tạo nhân vật mà có đồ trainning mới thì làm như vầy:
Mở cabal.enc tìm <char_make>.Sửa lại thành:
Code:
<char_make>
<make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="90" lhand_5="" />
<make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="45" lhand_5="60" />
<make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="15" lhand_5="15" />
<make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="30" lhand_5="30" />
<make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="60" lhand_5="30" />
<make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="45" lhand_5="15" />
</char_make>
Vậy là xong lúc chọn nhân vật cũng là đồ trainning luôn (cái này làm chơi cho vui ko quan trọng)

@lalaker: sặc máy nhà ông mạnh vậy cài channel war vô cày hono luôn ah?Nghĩ lại máy mình....:((

có tôi cứ tưởng là bên EU nó có ai dè chỉnh được à còn vụ honor dùng cái chumpy và cabalmanager chỉnh honor lên lúc làm nv được honor nó lại về class 10 nên chỉnh luôn chanel war :-? mà ram có 1G à chơi vẫn bị giật giật lúc đầu :)) cho tôi hỏi cái skill của thàng blade và thàng FS của tôi sao đánh cứ đừng yên giúp tôi cách fix với :|

hunterX
29-09-10, 09:22 PM
Chỉnh channel war thì máy tui vẫn đc chỉ hơi giật thôi.Nhưng vấn đề ông ko vào đc map (map 65,75,85...).Tui đang chơi con BL lên lv 67 rồi.hiện tại chưa thấy lỗi gì về Q cả.Tui muốn 1 cái ser ngon để chơi từ đầu đến cuối chứ ko thích xài GM tool.Ông nói làm nv trở về hono class 10 là sao tui ko hiểu?Tui chưa chú ý đến vụ đó lắm.đang test Q.
Ông xài cái clien của tui hay gì mà kill ko xài đc?tui đã test hết rồi mà.Nếu ông chưa down thì down về xài đi.Tui xài bình thường mà.
Còn ko đc chắc ông phải kiểm tra lại phần ser.Vì cái clien đó là clien tui đang xài luôn mà.
Có 2 vấn đề U nào biết giải đáp giùm càng sớm càng tốt.
1.Tui thấy trong phần lv nó đến lv 200 mà sao đến lv 170 là nó dừng lại rồi,ko tăng nữa.Làm sao đây mấy u?
2.Có cách nào chỉnh kill paty thành kill xài 1 mình ko?Chơi off có 1 mình lấy đâu ra pt?Tui có vào file kill coi nhưng tui ko hiểu gì cả.
Ai biết trả lời giúp mình với nha.Thanks!

hunterX
30-09-10, 03:54 AM
Sau khi nghe phản hồi của anh em tui đã tiến hành test lại hết từ tối đến giờ.
- Các pet,avatar vẫn dùng được như trước nay.
- Even vẫn chạy tốt.
- Áo choàng sig ok 100% trên các class.
- Kill mới có hiệu ứng.
- Đồ Gm vẫn dùng ok.
Bug còn:
- Một số loại đồ mang vào dis.phải vô lại mới mang đc.
- Class War và FS mang nón sig vào lỗi mất 1 phần đầu (fix tạm bằng cách hiển thị nón)
- Áo choàng sig dù mang khác class nó vẫn hiện lên.
- Một số item của ep4 vẫn chưa xài đc mang vô hay quăng ra là dis:tui nghĩ chắc tại server chưa có mấy cái đó (vì clien vẫn hiển thị)
Tạm thời chỉ test đc nhiêu đó thôi.Anh em nào mà chưa có kill mới và item ep4 thì kiểm tra lại cái ser xem sao.Cái clien tui up là clien tui đang xài.Nếu ko đc nữa đành bó tay.Thôi tạm biệt anh em!:x
@lalaker: chắc tui sẽ ít lên 4rum.Nếu có gì mới ông làm ơn pm yahoo tui nghe.Thanks!
Thanks anh em lâu nay giúp đỡ nhé.Hy vọng box này phát triển ===> có 1 cabal thật ngon để anh em chơi.Chơi qua nhiều game mỗi cái game này là tui mê tít.

lalakers1192
30-09-10, 07:28 AM
Sau khi nghe phản hồi của anh em tui đã tiến hành test lại hết từ tối đến giờ.
- Các pet,avatar vẫn dùng được như trước nay.
- Even vẫn chạy tốt.
- Áo choàng sig ok 100% trên các class.
- Kill mới có hiệu ứng.
- Đồ Gm vẫn dùng ok.
Bug còn:
- Một số loại đồ mang vào dis.phải vô lại mới mang đc.
- Class War và FS mang nón sig vào lỗi mất 1 phần đầu (fix tạm bằng cách hiển thị nón)
- Áo choàng sig dù mang khác class nó vẫn hiện lên.
- Một số item của ep4 vẫn chưa xài đc mang vô hay quăng ra là dis:tui nghĩ chắc tại server chưa có mấy cái đó (vì clien vẫn hiển thị)
Tạm thời chỉ test đc nhiêu đó thôi.Anh em nào mà chưa có kill mới và item ep4 thì kiểm tra lại cái ser xem sao.Cái clien tui up là clien tui đang xài.Nếu ko đc nữa đành bó tay.Thôi tạm biệt anh em!:x
@lalaker: chắc tui sẽ ít lên 4rum.Nếu có gì mới ông làm ơn pm yahoo tui nghe.Thanks!
Thanks anh em lâu nay giúp đỡ nhé.Hy vọng box này phát triển ===> có 1 cabal thật ngon để anh em chơi.Chơi qua nhiều game mỗi cái game này là tui mê tít.

sac ông nghỉ thật à chán vậy #-o.uh có chuyện gì tôi liên lạc yahoo cho.skill của tôi mất như sau:
FA nam có| nữ không
FS cả 2
Blade nữ có | nam không
WA nữ có | nam không.
FB và Win thì okie

dhnt2008
30-09-10, 12:47 PM
HunterX ơi!
Bạn có thể nói rỏ hơn 1 chút không. Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng mà không đc. Cụ thể như sau:
1. Phần server mình làm theo các bước bạn hướng dẫn. Tất cả đều OK. Nhưng tới phần up ser halowen 2.8==>2.8b==>2.81 thì trong cái link của Pancy đưa thì cái Cabal server repack v2.8b patch bị die nên mình up thẳng từ v2.8 -> v2.81 [Xmas] theo pancy <nghi tử khúc này>
2. Phần Clien thì mình lấy Client của Pancy trong link forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=39364 rùi làm theo bạn hướng dẫn ==>up clien halowen==>clien 2.8b==>2.81==>bản patch gì đó ko nhớ down ở ragezone và cuối cùng là bản patch Client trong link forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=39364
Kết quả:
Hiện nay server vẫn chạy, game vẫn vào được nhưng chỉ có điều là đồ SIG ko add được vào nhân vật. Vào game chơi thì tầm 30' là bị dis phải thoát ra vào lại. Skill mới thì chưa thêm vào vì đang trong quá trình test đồ.
Bạn có thể nói cụ thể hơn không. Hay có thể chỉ mình cách khắc phục không. Hoặc có cách nào tạo server 2.81 mà không cần qua các bước update từng phần kia không?
Thank bạn nhìu :D

tunghb86
30-09-10, 12:53 PM
HunterX ơi!
Bạn có thể nói rỏ hơn 1 chút không. Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng mà không đc. Cụ thể như sau:
1. Phần server mình làm theo các bước bạn hướng dẫn. Tất cả đều OK. Nhưng tới phần up ser halowen 2.8==>2.8b==>2.81 thì trong cái link của Pancy đưa thì cái Cabal server repack v2.8b patch bị die nên mình up thẳng từ v2.8 -> v2.81 [Xmas] theo pancy <nghi tử khúc này>
2. Phần Clien thì mình lấy Client của Pancy trong link forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=39364 rùi làm theo bạn hướng dẫn ==>up clien halowen==>clien 2.8b==>2.81==>bản patch gì đó ko nhớ down ở ragezone và cuối cùng là bản patch Client trong link forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=39364
Kết quả:
Hiện nay server vẫn chạy, game vẫn vào được nhưng chỉ có điều là đồ SIG ko add được vào nhân vật. Vào game chơi thì tầm 30' là bị dis phải thoát ra vào lại. Skill mới thì chưa thêm vào vì đang trong quá trình test đồ.
Bạn có thể nói cụ thể hơn không. Hay có thể chỉ mình cách khắc phục không. Hoặc có cách nào tạo server 2.81 mà không cần qua các bước update từng phần kia không?

Bạn down clien của HunterX về mà dùng.
mediafire.com/?m8muvt76cic4j

lalakers1192
30-09-10, 02:49 PM
HunterX ơi!
Kết quả:

bạn có thể không cần up lên 2.8.1 vẫn có đồ và skill.nhà mình là bản 2.5 của chympy mình vẫn chưa có ý định lên 2.8.1 bở skill và đổ đều có đủ.client bạn có thể down bản S&S hơn 900 của fancy - patch thì down của hunter về.

dhnt2008
30-09-10, 04:55 PM

Phần server của mình bị khúc này thì có ổn không???
Phần Client down của HunetX về có phải up Patch không hay chỉ có nhiu đó là đủ rùi???

tunghb86
01-10-10, 02:02 AM
Tôi down clien của HunterX về đã đăng nhập được vào SV,học được skill ep 4 nhưng skill của FA và FS khi đánh chỉ có hiệu ứng không,không có động tác gì,ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với(mà mình chỉ vừa test được trên các char nữ thôi).Thanks!

hunterX
01-10-10, 09:10 AM
Phần server của mình bị khúc này thì có ổn không???
Phần Client down của HunetX về có phải up Patch không hay chỉ có nhiu đó là đủ rùi???
Đọc kỹ lại các bài viết nha bạn.Có đủ cả.Cái nào link die đã có up lên lại.down cái clien về là đủ ko cần patch gì cả.

Tôi down clien của HunterX về đã đăng nhập được vào SV,học được skill ep 4 nhưng skill của FA và FS khi đánh chỉ có hiệu ứng không,không có động tác gì,ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với(mà mình chỉ vừa test được trên các char nữ thôi).Thanks!
Uh!hiện tại vẫn đang nghiên cứu vấn đề này.Đã đổi data vẫn y chang vậy.Chưa biết làm sao nữa.Nếu fix đc tui sẽ post.Ko thì đành chịu thôi.Chịu khó chấp nhận vậy tạm thời đi u.