PDA

View Full Version : Bug giết sát thủ bị thành sát thủ , ai help với.

Kentaroangels
25-09-10, 04:55 PM
Server của anh lequangvu share.
1. Khi giết sát thủ màu đỏ thì thành sát thủ đỏ lòm luôn , ai chỉ mình fix lỗi này với.

2. Làm sao để quái trong arena chỉ đi lòng vòng trong chuồng chứ không đi lung tung ra ngoài.

3. Làm sao để lưu lại các skill , bởi vì khi switch character thì các skill phải set lại từ đầu, nó không lưu lại được.

Mong các bạn giúp đỡ giùm, mình xin cảm ơn rất nhiều.

quyenyb
26-09-10, 10:58 AM
Quái thỳ cho khoảng cách di chuyển ngắn lại....

Ở trong montersebase

3 0 5 184 128 184 128 -1 5 //Spider

Số càng to di chuyển càng ra xa và ngược lại.

lequangvu
26-09-10, 11:04 AM
Bài này đã trả lời trong TOPIC của tui

Kentaroangels
26-09-10, 05:09 PM
nhưng trong phần trả lời không có phần giết sát thủ cũng thành sát thủ , nên em mới đi hỏi nhiều nơi , mong được sự trợ giúp , thank các anh ạ.

kimrubi
26-09-10, 05:24 PM
Mình cũng chưa fix được, chỉ có mỗi cách giết trước 1 thằng , rồi sau đó mới giết sát thủ.

Kentaroangels
27-09-10, 01:22 AM
Bro help với .....
30 charrrrrrrr

lequangvu
27-09-10, 09:50 AM
Cái này chưa ai fix được nên cũng khó :D tui chẳng biết code nên chịu thui =)) hay là chờ bản khác ra xem thế nào ;)

Kentaroangels
27-09-10, 10:40 AM
hix vang , thank anh , mọi người đã cố gắng hết sức.
Nhưng nếu như thế thì có cách nào chỉnh cho khi bị sát thủ thì đồ +7 trở lên không bị rớt ra không anh vũ? chứ rớt đồ vầy thì hok chơi được. Game này đỉnh nhất là PK , mà không ai dám PK hết.

lequangvu
27-09-10, 10:51 AM
Cái đấy PK rớt đồ đâu còn bị nữa nhỉ "hoangtu_eck" Reply lại là không còn rớt đồ nữa mà, cái vụ PK sát thủ thành sát thủ thì có người hướng dẫn tạo Triger gì đấy bạn tìm hiểu coi thế nào

Kentaroangels
28-09-10, 11:03 PM
mấy anh chỉ giùm em 2 lỗi này cụ thể 1 tí đi , em đọc bên kia và bên đây đều thấy chung chung , em không hiểu chi tiết được , bên kia HoangTu_eck cho em cai Query mà khi chạy thì bị lỗi , không chạy được cái query thứ 2. Mong anh vũ và các anh chỉ em chi tiết về 2 lồi :
1. Fix pk nhau không rớt đồ +7 trở lên
2. Fix lại Giết sát thủ thì thành sát thủ luôn.

Em xin cảm ơn các anh nhiều lắm ạ.

lequangvu
29-09-10, 10:07 AM
Cái vấn đề này thì khó đây, 2 lỗi PK kia thì chờ phiên bản mới mà đã fix được lỗi PK, còn việc chạy query có phải là cậu chạy để lưu phím tắt cho các Skill chứ gì, DB của mình share đã có rùi chạy sao được nữa
P/s: mình nhớ không nhầm thì cái DB có 2M ấy là có OptionData rùi

mylove09
29-09-10, 11:04 AM
Post nguyên cái commonserver.cfg bản đó lên đây mình coi cho
Không thì add tringger set PK count như eddy

xom1b
29-09-10, 11:11 AM
Này thì querry OptionsData

USE [MuOnline]
GO
/****** Object: Table [dbo].[OptionData] Script Date: 09/29/2010 11:10:53 ******/
SET ANSI_NULLS ON
GO
SET QUOTED_IDENTIFIER ON
GO
SET ANSI_PADDING ON
GO
CREATE TABLE [dbo].[OptionData](
[Name] [varchar](10) NOT NULL,
[SkillKey] [binary](20) NULL,
[GameOption] [tinyint] NULL,
[Qkey] [tinyint] NULL,
[Wkey] [tinyint] NULL,
[Ekey] [tinyint] NULL,
[ChatWindow] [tinyint] NULL CONSTRAINT [DF__OptionDat__ChatW__4A8310C6] DEFAULT ((255)),
[RKey] [tinyint] NULL,
[QWERLevel] [int] NULL,
CONSTRAINT [PK_OptionData] PRIMARY KEY CLUSTERED
(
[Name] ASC
)WITH (PAD_INDEX = OFF, STATISTICS_NORECOMPUTE = OFF, IGNORE_DUP_KEY = OFF, ALLOW_ROW_LOCKS = ON, ALLOW_PAGE_LOCKS = ON) ON [PRIMARY]
) ON [PRIMARY]

GO
SET ANSI_PADDING OFF

eddy
29-09-10, 11:52 AM
Hãy tạo 1 trigger set PKCount = 0 khi PKLevel <= 3 , vì khi đó bạn chưa phải là sát thủ nên PKCount set = 0 không có ảnh hưởng gì

Vì khi fix PK 3 , GS sẽ k check PKCount và rs nó nên PKCount vẫn lưu số lại => khi bạn kill sát thủ PKCount của Sát thủ sẽ nhập qua bạn => thành sát thủ

=> Theo mình nghĩ là thế...còn cách fix như trên ^^