PDA

View Full Version : Đồ sig + Kill mới đã okie mấy bồ ơi!

hunterX
25-09-10, 03:29 AM
Sau 1 hồi mò mẫm đã dùng được kill mới vẫn với clien EU cũ của tui.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vẫn là cách này để có đồ sig và các avatar mới: (đã test avatar + đồ sig)
Và kết hợp hướng dẫn thêm kill ở đây:
Những gì tui làm: (coppy cho lẹ nha.sry!)
1.Trong folder server có 2 file Skill.scp và world4-npc.scp. Dùng winscp truy cập vào centos và copy file Skill.scp vào folder etc/cabal/data
+copy file world4-npc.scp vào thư mục etc/cabal/data/dataWorld.
2.Copy data đè vào thư mục data các bạn cài cabal.
3.Open ollydbg.exe
+Open file cabalmain.exe
+Tổ hợp phím CTRL G sẽ hiện ra 1 bảng, các bạn đánh vào vào 40F4F0 và enter->Double click vào dòng vừa tìm và sửa lại thành CMP EAX,11. Sau đó assemble.
+CTRL G và đánh vào 40F690 làm y như trên.
+CTRL G và đánh vào 4E1A0D sửa JNZ SHORT 004E1A3E thành NOP. Sau đó assemble.
+Cuối cùng là lưu lại : right click chọn copy to executable->All modification->copy all->yes->save.
Chỉ vậy thôi.Quan trọng là cái clien đã xài ok đồ sig rồi chỉ cần sửa lại chính cái cabalmain đó.Đừng theo hướng dẫn mà chép main khác về.Nói chung phải tự xử cái main ò mình.Các lass khác tui chưa thử.Khuya rồi khò thôi.Điều quan trọng là cái áo choàng sig tiêu nữa rồi.Có pác nào biết fix làm ơn lên tiếng cái.
:x Ai thấy okie thanks cái nha.Nhỏ lớn chưa đc thanks cú nào.He he! ;))

bonghongnuoc
02-10-10, 11:09 AM

lalakers1192
04-10-10, 07:47 PM
đã có bản client của hunterX rồi đó.bạn wa box của hunterX để down nha

kenyo
10-11-10, 10:27 AM
Có bạn nào up file world4-npc.scp lên mediafire dùm mình k link die òy hix lay hoay mấy bữa nay mà chưa làm được nữa

lalakers1192
10-11-10, 02:35 PM
của bạn đây chúc bạn thành công: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sephiroth
12-11-10, 10:59 AM
Có bạn nào có file main đã edit dùng skill ep4 thì up lên đi^^

lalakers1192
12-11-10, 11:01 AM
bạn tìm có client cabal có cái copy of cabalmain bạn sửa cái đó theo hướng dẫn là dùng được.xóa cái cabalmain đi dùng cái copy of cabalmain

tuanduonghp
12-11-10, 12:19 PM
cho tớ hỏi muốn làm bản này thì làm từ sv nào và client nào vậy?

sephiroth
12-11-10, 12:58 PM
bạn tìm có client cabal có cái copy of cabalmain bạn sửa cái đó theo hướng dẫn là dùng được.xóa cái cabalmain đi dùng cái copy of cabalmain

Cho xin link down đi bạn mấy cái link trên kia die hết rồi chán quá>..<

lalakers1192
12-11-10, 03:23 PM
link trên kia ko die nhưng thôi đc rồi mình sẽ up rồi send link cho nhà mạng chậm quá nên fai ra quá :Laluot_204::breaking_pc:

sephiroth
12-11-10, 09:51 PM
Up được chưa vậy cậu?
Mấy cái link đầu topic nó toàn báo object non trouve:((

lalakers1192
12-11-10, 11:01 PM
up xong rồi đây mại zô zô
1 TDP-Cabal-repack-v2.8 (halowen): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2 TDP-Cabal-repack-2.8b-patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3 TDP-Cabal-repack-v2.81: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
clientpatch 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Osmium Theme: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tiếp đến là patch sigmetal:
Patch_Login__SHARED_BY_DARKXL_1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch_GameGuard_2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RZPatch_3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Client Fix_4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Item_6: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
phù xong rồi sr vì sự chậm chễ.

cho tớ hỏi muốn làm bản này thì làm từ sv nào và client nào vậy?
bản server của ai send cũng đc - client eu

sephiroth
13-11-10, 02:10 PM
Tk^^!
Đã ai add được cái extract warp đến chaos arena chưa nhỉ?Tui add log world toàn báo

[##ERROR##] open fail (/etc/cabal/data/Const.scp)
ACE_ASSERT: file Game/GameSystem.cpp, line 1734 assertion failed for '0'.Aborting...

:((

lalakers1192
13-11-10, 08:57 PM
warp là đi chiến trường đúng hok cái đó chỉnh trong server lúc tạo chanel

sephiroth
14-11-10, 11:25 AM
Warp sang chaos arena ấy.
Cậu làm được up lên cho ace xem thử với , thằng carapachu nó hd mà add vô thì file log nó báo lỗi const.scp :(

HoLy-King
23-11-10, 02:00 PM
của bạn đây chúc bạn thành công mediafire.com/?i3rj9rcpbpck894
mình đã làm theo. nhưng khi chạy centos thỳ chanel = fault.mình dùng lệnh khởi động chanel, nó bão worldsvr.scp fault, bạn biết sao ko, ma nhân tiệp cho mình xin item list đầy đủ có cả đồ Sig

kenyo
24-11-10, 10:46 AM
Có ai làm được Item Orihalcon k chỉ mình cách làm với

yami.gd
04-12-10, 03:57 PM
bạn lalakers có thể hướng dẫn mình repack server dc k?đang dow về mà cũng chưa bít làm sao với nó hết

lalakers1192
09-12-10, 09:33 AM

Cô Hồn
27-12-10, 08:09 PM
ai còn giữ patch 2.8b không share lại cho mình cái
mấy cái kia bị del hết rồi
thank

vnpower
29-12-10, 01:24 PM
bạn chỉ cần bản 2.81 là được ..............

thanh4111986
01-01-11, 11:51 AM
Sau 1 hồi mò mẫm đã dùng được kill mới vẫn với clien EU cũ của tui.

dùng link cua cabalvn.net dung cung ok lam,không bịloi633 áo choàng và chạy cũng ok,ngoài ra chạy ổn với kill ep 4.

Vẫn là cách này để có đồ sig và các avatar mới: (đã test avatar + đồ sig)

Và kết hợp hướng dẫn thêm kill ở đây:

Những gì tui làm: (coppy cho lẹ nha.sry!)
1.Trong folder server có 2 file Skill.scp và world4-npc.scp. Dùng winscp truy cập vào centos và copy file Skill.scp vào folder etc/cabal/data
+copy file world4-npc.scp vào thư mục etc/cabal/data/dataWorld.
2.Copy data đè vào thư mục data các bạn cài cabal.
3.Open ollydbg.exe
+Open file cabalmain.exe
+Tổ hợp phím CTRL G sẽ hiện ra 1 bảng, các bạn đánh vào vào 40F4F0 và enter->Double click vào dòng vừa tìm và sửa lại thành CMP EAX,11. Sau đó assemble.
+CTRL G và đánh vào 40F690 làm y như trên.
+CTRL G và đánh vào 4E1A0D sửa JNZ SHORT 004E1A3E thành NOP. Sau đó assemble.
+Cuối cùng là lưu lại : right click chọn copy to executable->All modification->copy all->yes->save.
Chỉ vậy thôi.Quan trọng là cái clien đã xài ok đồ sig rồi chỉ cần sửa lại chính cái cabalmain đó.Đừng theo hướng dẫn mà chép main khác về.Nói chung phải tự xử cái main ò mình.Các lass khác tui chưa thử.Khuya rồi khò thôi.Điều quan trọng là cái áo choàng sig tiêu nữa rồi.Có pác nào biết fix làm ơn lên tiếng cái.
:x Ai thấy okie thanks cái nha.Nhỏ lớn chưa đc thanks cú nào.He he! ;))

dùng link cua cabalvn.net dung cung ok lam,không bịloi633 áo choàng và chạy cũng ok,ngoài ra chạy ổn với kill ep 4.

mrvu058
01-01-11, 12:26 PM
Ngon vậy up cho mem nào cần nek` .....

mycloset
01-01-11, 10:42 PM
cái này là up date cho phần cài SQl hay là phần tạo win khác đây???