PDA

View Full Version : Cách Fix "Trễ" Server For ver 2.81 cho newbie

bonghongnuoc
24-09-10, 05:59 PM
Đa số các bạn vừa hoàn tất tất cả các phần cài đặt nhưng khi vào game lại bị trễ server.

Dấu hiệu là cooltime của mana và HP quá lâu, thời gian Aura lâu kinh khủng, tụi quái ngu bò không biết đánh luôn ----> rất chán.

Cách Fix dành cho ai đã nâng cấp server lên 2.81
B1: bạn gõ vào Centos: cabal_channeltypes change
B2: Bạn chọn Hardcore4x tức là channel thứ 3 rồi Enter
B3: Gõ cabal_rates static để chỉnh lại tỉ lệ trong game
B4: Dùng WinSCP truy cập vào Server tìm đến /etc/cabal/ mở file Common-hardcore4x lên.
B5: Config lại trong Common-hardcore4x như sau:
Kéo xuống có các Wolrd1 (Bloody Ice) --> Wolrdxx (Tìm tên map Potus Ferrium) (Không đụng gì mấy cái Dungecon nha)

Trong mỗi Wolrd có phần Modmap các bạn bỏ đi từ "-hardcore4x" VD:

Lúc đầu: Wolrd1-hardcore4x-mmap.scp
Sửa thành: Wolrd1-mmap.scp
Các Wolrd còn lại các bạn config đến map Potus Ferrium

Lưu ý:
Nếu máy Mem nào cấu hình mạnh thì làm xong bước 3 là ok

B4 và B5 chỉ để chỉnh lại số lượng Quái vật trong game cho đỡ lag thôi

Các bạn cũng có thể chỉnh được đánh quái rớt quà Noel hoặc halloween trong phần Terrian.
Chúc các bạn thành công

hunterX
24-09-10, 11:34 PM
Các bạn cũng có thể chỉnh được đánh quái rớt quà Noel hoặc halloween trong phần Terrian.<=====chỗ này.

Hướng dẫn chỗ này kỹ hơn tí nữa được không bạn?Mình ko hiểu lắm.Có vô coi mà chẳng hiếu sao.Mình đang xài ser 2.81 nếu chỉnh even đánh quái vẫn văng ra đồ even (vd:Xmas ra vớ).Nhưng tỷ lệ văng ra thấp quá.Nó văng ra thấp quá nên mình cho bán vớ thẳng trong shop luôn,lụm đc card thì mua crap.Cách nào để nó rớt ra nhiều hơn?Chỉ mình với.
Sẵn tiện các bạn cho hỏi muốn chỉnh kill party thành chiêu xài 1 mình thế nào?ví dụ kill buf sp của Wi chẳng hạn.Mình có vào file kill trong server coi nhưng mình ko hiểu.Mấy cái type (4 type) có ý nghĩa gì?Bạn nào biết chỉ giáo với.Chơi off có 1 mình nên cần chỉnh vậy.Thanks!

Cô Hồn
26-09-10, 06:59 PM
thế có ai chỉnh đc cái vụ vào game xong đánh quái là bị disconect không nhờ :)