PDA

View Full Version : Quyết tâm xây dựng lại Box Chinh Đồ

luckymen
21-09-10, 02:26 PM
Đã vài tháng ròng rã bám trụ với forum này, cảm thấy càng ngày càng chán, kế hoạch là cố gắng việt hóa để đưa lên online phuc vụ anh em, vậy rất mong anh em ủng hộ. vì là sever tiếng tàu nên sợ nhiều bạn ko biết làm sao chơi nên mình có ý như sau:

1.Cần tìm anh em nào có hiểu biết về các event chinh đồ VNG, công thành chiến... để hoàn thành chức năng trên.(mình chưa bao giờ được làm quốc vương hay thành chủ nên không rành các chức năng này)

2.Cần tìm anh em có thời gian rảnh để việt hóa (không dấu).

3.Cần tìm cao thủ để cùng nghiên cứu việt hóa có dấu, hình ảnh graphic, scrip làm nhiệm vụ và các event thêm hấp dẫn.

4.Cần tìm những bạn đã test nhiều sever để khắc phục lổi trước khi đem lên online.

5.Cần tìm những bạn nào có ý tưởng để tạo sự khác biệt trong cách chơi giữa pri và VNG.

Box thì càng ngày càng vắng, cao thủ thì bỏ đi gần hết, chẳng lẽ không còn ai theo đuổi niềm đam mê chinh đồ nửa sao ? các bạn không còn nhớ cảm giác ngày đầu tiên tham gia box chinh đồ ah, cùng nhau mổi người 1 việc sẽ không còn ai nản chí vì phải làm 1 mình nửa, làm cho box chinh đồ này hồi sinh đi nào !!!

luckymen
21-09-10, 02:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

...No.Fake...
22-09-10, 03:24 AM
yên tâm sẽ luôn có mình mà:)
Cùng nhau cố gắng nha tại mới ốm dậy nên chưa làm:(

kesangame
22-09-10, 07:46 AM
mình là người Hoa và rất thix chơi CĐ vì vậy việc việt hóa độ chính xác chắc sẽ hơn google nhưng khổ nỗi hok biết lam cách nào để Việt hóa cả:-s

evilbaby1
22-09-10, 09:38 AM
bạn liền hệ với bác luckymen để được hướng dẫn tất cả

evilbaby1
22-09-10, 10:02 AM
share cho bác lucky men vài thông tin trên client để VH

terrain.pak Hình ảnh nền đất
other.pak Hiệu ứng khi ép sao
npc.pak monster và Boss
npc14.pak NPC
npc13.pak hình ảnh sách, nhà cửa ....
npc12.pak Hiệu ứng ngựa
npc11.pak cưỡi , cờ , bánh .....
npc10.pak NPC nhiệm vụ và ....
npc9.pak Pet ...
npc8.pak monster
npc7.pak monster
npc6.pak monster và pet
npc5.pak monster
npc4.pak monster, các thùng đồ, NPC
npc3.pak monster, NPC, thừng đồ
npc2.pak monster
minimap.pak mini map
map3.pak Map
map2.pak Map
map1.pak Map
magic.pak Hiệu ứng skill
magic4.pak Xe đạp
magic3.pak Hiệu ứng skill
magic2.pak Hiệu ứng skill
logo.pak Hình ảnh lúc Login
login.pak .....
items.pak các hiệu ứng và item
interfaces.pak Cái này khỏi giải thích
icons.pak skills icon
house.pak
hair.pak Đầu
cursor.pak mouse pointer
body.pak
body6.pak
body5.pak
body4.pak
body3.pak
body2.pak
alpha.pak
\ Pattern
body2.pak
body22.pak
body23.pak lúc chạy xe đạp
npc.pak
weaponl.pak hiệu ứng vũ khí
weaponr.pak hiệu ứng vũ khí

...No.Fake...
22-09-10, 12:11 PM
cũng may vẫn còn evil ở lại........:)

luckymen
22-09-10, 11:26 PM
Thanks bác evil nhiều nha, hiện tại sever mình dev nó bị lổi như sau khi 1 acc đánh boss rớt item thì những acc khác đều có thể nhặt được (ngay cả acc nước ngoài), lổi này tuy nhỏ nhưng khá nghiêm trọng nếu đưa lên online. Mình cũng đang tìm vật phẩm có thể add vàng khi sử dụng hoặc lệnh add vàng khi làm xong nv ,mình chưa biết fix bằng cách nào, ai biết xin giúp 1 tay. :-B

luckymen
22-09-10, 11:28 PM
mình là người Hoa và rất thix chơi CĐ vì vậy việc việt hóa độ chính xác chắc sẽ hơn google nhưng khổ nỗi hok biết lam cách nào để Việt hóa cả:-s
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zAceus
23-09-10, 12:14 AM
:d Vẫn luôn ủng hộ các bác làm 1 Sv Chinh Đồ Private Online. Mình cũng muốn giúp mà chẳng bik giúp gì cả

tvd170
23-09-10, 12:05 PM
mình cũng muốn giúp nữa nhưng hem có bik việt hóa bác nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với Yahoo!M:kim_long9901