PDA

View Full Version : em Cần Hướng dẫn cài Server Offline & Online hkghvà cách quản lý

namdakmil
20-09-10, 04:18 PM
hiện tại em mún làm 1 sever online để mấy đứa bạn cùng chơi nhưng hem bik làm từ đâu ! bác nào pro giúp em cái ! hướng dẫn cho em làm 1 sever hkgh off mà đưa lên online được ! em cảm ơn nhìu ! :D:D:D:D

huynhozvt
20-09-10, 06:29 PM
Chào bạn !
1. Các bài hướng dẫn cài offline mời bạn tìm trong box Hiệp khách giang hồ. Nếu bạn mới bắt đầu cài server mời bạn ghé topic forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=39839 để bắt đầu nhé :)
2. Nếu bạn muốn mở online cho các bạn mình chơi bạn cần phải mở các port sau :
+ 1300 (Launcher)
+ 13000 (GameServer)
+ 80 (Website)
3. Cách quản lý thì không cần thiết vì nếu bạn chỉ mở cho bạn của bạn chơi :)

namdakmil
20-09-10, 06:38 PM
Chào bạn !
1. Các bài hướng dẫn cài offline mời bạn tìm trong box Hiệp khách giang hồ. Nếu bạn mới bắt đầu cài server mời bạn ghé topic forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=39839 để bắt đầu nhé :)
2. Nếu bạn muốn mở online cho các bạn mình chơi bạn cần phải mở các port sau :
+ 1300 (Launcher)
+ 13000 (GameServer)
+ 80 (Website)
3. Cách quản lý thì không cần thiết vì nếu bạn chỉ mở cho bạn của bạn chơi :)

cái offline thì mình cài được nhưng chả bik làm sao để cho nó online được ! bạn có thể post hình nên cho mình xem với được hem?

huynhozvt
20-09-10, 08:44 PM
Trước tiên bạn cần biết mình đang sử dụng modem gì rồi lên Google tìm tên modem đó sẽ có cách mở port cho modem của bạn :)
Bạn có thể vào đây tìm modem của mình xem có không => forum.gamevn.com/showthread.php?415104-Topic-tong-hop-mo-port-giai-dap-thac-mac-cho-cac-loai-modem
Thường thì các loại modem đều tựa tựa nhau nên cũng dễ nhận biết
Sau khi đã mở port modem xong, bạn mở config của loginserver tạo 2 channel :
+ Chanel 1 có ip là 127.0.0.1 (Chanel này để bạn connect vào game)
+ Chanel 2 có ip là ip máy bạn hoặc domain của bạn (Chanel này để bạn của bạn connect vào game)

ducthanh2603
14-10-10, 10:43 PM
em cũng mới tập chưa bít j nhưng em vào link của bác huynhozvt ma ko được

ducthanh2603
14-10-10, 10:44 PM
có ai chỉ em với.em mới tập và cũng muốn tạo một sever để chơi.chi tiết nha