PDA

View Full Version : Video đưa JX lên ONLINE thành công 100%

vanchienbmt
19-09-10, 08:47 AM
:)) mày mò mất 3h và pm các pro tuy nhiên chỉ nhận được sự thất vọng vì =)) người thì kêu là không rành về mạng còn có người thì vì "Tiền" mới làm mặc dù mềnh đã làm gần như xong hết rầu ;)) nên bỏ thêm 30p và đã thành công :-s đây là video config toàn bộ full đưa JX lên online của mềnh |-) newbie đóng góp pro đừng có chém anh em nào chưa biết thì coi làm nhé #:-s. đây là pass mặc định 1 số router có cả của cisco >:/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào xem trực tiếp:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn đây là link video: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:)) thấy hay thì thanks nhiệt tình vầu =)) cổ động viên cho liu bai =))

jxvietnam
19-09-10, 08:51 AM
hay đó rất cần cho ai muốn đem sv lên onl:)

Zin Kull
19-09-10, 09:18 AM
đưa lên online mà cũng cần làm video à :( hướng dẫn của tungpro102 đầy đủ & chi tiết...

[S]ocola[S]an
19-09-10, 09:35 AM
Xài video thì modem khác nhau khó mà mở port dc :->

vanchienbmt
19-09-10, 10:02 AM
đưa lên online mà cũng cần làm video à :( hướng dẫn của tungpro102 đầy đủ & chi tiết...

=)) bạn ko hiểu liu bai với pro khác nhau à ~X(

vanchienbmt
19-09-10, 10:04 AM
Xài video thì modem khác nhau khó mà mở port dc :->

#:-s bác à vì 1 số người còn chưa mường tưởng được mở port là gì nên làm cái video cho họ dễ hình dung ~X( thực tế mở port là gì đơn giản là NAT thôi! NAT là gì là chuyển tiếp hệ thống IP WAN truy cập vào 1 máy trong hệ thống LAN đang chạy server ! mà server gì thì mở port server đó ! JX cũng không là ngoại lệ

Zin Kull
19-09-10, 11:09 AM
liu bai là cái gì thế niu bai chứ, người bắc à, nói ngọng ...

jxvietnam
19-09-10, 01:02 PM
new bie chứ không phải liu bai:-ss

sitachi
20-09-10, 03:00 AM
video có đuôi .exe hả pác :S vui nhở

hoivegame
20-09-10, 07:21 AM
thanks chủ topic đã share, mặc dù ko xài

tung5523
20-09-10, 12:33 PM
sao em check port toàn bị lỗi Error: I could not see your service on 117.1.21.103 on port
Reason: Connection timed out

vanchienbmt
20-09-10, 01:01 PM
sao em check port toàn bị lỗi Error: I could not see your service on 117.1.21.103 on port
Reason: Connection timed out

:-t bạn sài router nào + mở đúng port không? chủ yếu bạn để ý tất cả file ini trong server + SQL + card ảo = IP WAN. Port thì mở file ini tùy theo server sẽ có theo port đó mà mở! và đặt IP card thật về IP tĩnh vì nếu không mỗi lần tắt mở máy thì =)) DHCP của router sẽ cấp 1 IP mới ->> ku tèo [-O<[-O<