PDA

View Full Version : Help về vấn đề cài dặt

defeated
15-09-10, 04:30 PM
<:-Phichic mới tập tành cài audition, làm 1 vài chỗ khác với trong hướng dẫn của hiếu trung ko biết cóa fai đụng với jx hay ko nữa mà vào dc sever nhap id va pass mạc định thì bảo sai tài khoản, còn đăng ký ac thì bảo
Connect to MySQL (localhost,root) failed

The URL Is:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MySQL Server Error:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cần các bạn jup jum:D:D:D

hoang0109
15-09-10, 06:27 PM
bạn làm khác bước nào phải chỉ anh em mới biết được

tốt nhất bạn làm theo hướng dẫn đến lúc nào hiểu rõ về bản au offline hãy vọc nó nha

defeated
15-09-10, 06:42 PM
pạn biết sử dụng team ko vào xem giùm mình cái:(|):(|)

huuduyen_05
16-09-10, 09:39 AM
Lỗi kết nối đến mysql thôi.

Cách sửa: chọn 1 trong 2 (thấy cái nào dễ thì làm ^^)

-Cách 1: chỉnh lại pass của mysql là <null> (rỗng) cho phù hợp với web.
Start -> MySQL -> MySQL Command Line Client gõ lệnh

Cách 2 : sửa lại file cấu hình pass ở web

Tuỳ thuộc bạn đang dùng web audition nào thì mở file mang tên *config*.* để chỉnh sửa trực tiếp file đó.

tanlss
16-09-10, 11:01 AM
huuduyen oi sao tui đăng nhập localhost vào nó toàn bi ghi là sv đang bảo trì là sao vậy?

defeated
16-09-10, 01:24 PM
mình đã tiến hành cài được au thành công xin cám ơn các bạn bây jo mình mún chuyên sâu hơn thì fai bắt đầu từ đâu ở đây ko cóa hướng dẫn..... khó học quá mình đang xài bản của hiếu trung bên vườn sao băng 9x , sao cái web của bạn ấy đang nhập vào mua đồ nó ko hiện chổ để chọn mua món nèo cũng vậy từ wan áo, giày......... xin jup