PDA

View Full Version : Video Hướng Dẫn : Tìm Hàm Gọi Và Hook DLL vào main -Đổi Info Main

cuocdoisp
14-09-10, 12:58 AM
Video Hướng Dẫn Gồm có :

tìm hàm gọi trong file .dll nào đó .
Hook dll vào main.exe
Thay đổi IP , Ver và serial của Main

Tât cả đều dùng Tool hỗ trợ .

Video Online Tại Youtube

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc download về máy để xem cho rõ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> le%2FJFHSX0VQL1%2F)Các Tool trong hướng dẫn , download tại đây :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> le%2FZG329EGE31%2F)

comeback
14-09-10, 01:55 AM
Tem và thanks chủ thớt cái đang cần :-L

nhactre8x
14-09-10, 01:59 AM
cám ơn 1 người luôn vì cộng đồng :)

Mr.Nam
14-09-10, 03:26 AM
Video Hướng Dẫn Gồm có :

Hook dll vào main.exe

Video Online Tại Youtube

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> le%2FJFHSX0VQL1%2F)Các Tool trong hướng dẫn , download tại đây :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> le%2FZG329EGE31%2F)

Mình sài tool này sửa main cho bản cua PhoXua và baby đều không được #:-s

cuocdoisp
14-09-10, 09:25 AM
Mình sài tool này sửa main cho bản cua PhoXua và baby đều không được #:-s

Tool này dùng được cho tất cả các main SS5 . Bạn lưu ý :Một số cao thủ khi share main anti , họ sẽ chuyển IP , Ver và Serial ra 1 file DLL . Bạn phải sửa Info trong file DLL thay vì sửa tại Main .

spamday
14-09-10, 12:14 PM
anh ơi , làm cái video antihack thì hay hơn đó , vẫn thanks

babykute
14-09-10, 12:41 PM
bác có thể làm một video hướng dẫn làm antihack được không :D

nhactre8x
14-09-10, 01:04 PM
Tool này dùng được cho tất cả các main SS5 . Bạn lưu ý :Một số cao thủ khi share main anti , họ sẽ chuyển IP , Ver và Serial ra 1 file DLL . Bạn phải sửa Info trong file DLL thay vì sửa tại Main .
cuocdoisp hướng dẫn cách pack file main lại luôn đi :)

nhactre8x
14-09-10, 01:06 PM
bác có thể làm một video hướng dẫn làm antihack được không :D
muốn có đc 1 dll antihack bạn phải biết lập trình,chứ ko có đơn giản mà hướng dẫn là làm đc đâu :(

LHB_LOVE
15-09-10, 11:31 AM
có thể hướng dẫn cách nào để lấy IP + VEr main bỏ vào .dll ko :D

babykute
15-09-10, 11:37 AM
muốn có đc 1 dll antihack bạn phải biết lập trình,chứ ko có đơn giản mà hướng dẫn là làm đc đâu :(

Thì cái gì không bit... học là được mà....:D:D

spamday
15-09-10, 11:59 AM
tại sao em hook dll vào main , khi chạy main thì bị don't send

babykute
15-09-10, 12:02 PM
tại sao em hook dll vào main , khi chạy main thì bị don't send

bác giống hệt em..........:D:D

nhactre8x
15-09-10, 02:15 PM
bạn hook 1 lần 2 lần 3 lần ko đc thì cứ thử đến lần 100 chắc đc đó :D và khi đó chắc mình sẽ học đc nhiều thứ nữa :)

babykute
15-09-10, 02:24 PM
bạn hook 1 lần 2 lần 3 lần ko đc thì cứ thử đến lần 100 chắc đc đó :D và khi đó chắc mình sẽ học đc nhiều thứ nữa :)

minh làm mấy lân rồi đêu bị thế hay la do microsoft c++

phoxuaxua
17-09-10, 07:30 PM
Video Hướng Dẫn Gồm có :

Hook dll vào main.exe

Video Online Tại Youtube

Oài! ai đi tìm hàm load dll bằng hexedit tools. Ví dụ dll nó pack lại thì dùng các tools hexedit làm sao mà tìm được. Mình có pack thử 1 dll nếu cuocdoisp mà dùng hexedit tìm ra hàm của nó thì tôn 2 lần làm sư phụ, nếu không tìm được thì report mình sẽ nói dùng tools nào tìm đơn giản nhất
dll test seach function: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LHB_LOVE
17-09-10, 08:16 PM
đúng là main bị pack là ko thể tìm theo kiểu hex đc đâu ! mà LHB dùng main hooker 0.2 hook vào thì khi mở main bị lỗi ^_^ !

cuocdoisp
17-09-10, 09:39 PM
Oài! ai đi tìm hàm load dll bằng hexedit tools. Ví dụ dll nó pack lại thì dùng các tools hexedit làm sao mà tìm được. Mình có pack thử 1 dll nếu cuocdoisp mà dùng hexedit tìm ra hàm của nó thì tôn 2 lần làm sư phụ, nếu không tìm được thì report mình sẽ nói dùng tools nào tìm đơn giản nhất
dll test seach function: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1. Toàn bộ bài viết của cuocdoisp trên 4rum clbgamesvn đều là nhằm giúp đỡ các newbie thôi .
2. Cuocdoisp không dám nhận ai là đệ tử trên 4rum clbgamesvn cả . Đơn giản vì cuocdoisp tự biết trình độ của mình không hơn ai cả . Chỉ được cái cuocdoisp vào 4rum sớm hơn lên biết nhiều hơn trước .
3. Nếu được PXX post cho anh em newbie cái tool đó thì tốt quá . cuocdoisp và mọi người sẽ rất cảm ơn bạn

cuocdoisp hoạt động trên 4rum đơn giản chỉ là vì niềm đam mê với MuServer , cái cuocdoisp có chỉ là kinh nghiệm từ những người bạn tốt trên 4rum truyền lại ( cuocdoisp mù CNTT :D ) . Tiện đây cuocdoisp cũng tranh thủ Spam để gửi lời cảm ơn đến toàn thể anh em clbgamesvn như : xom1b ,hellyboy , hetarose , tomatoes , lionking , cuonglee, phoxuaxua ... Đặc biệt là Mr.noob người đã giúp đỡ cuocdoisp từ những ngày đầu vào clbgamesvn ( người bạn tốt cả ngoài cuộc sống )

Nói nhiều quá , anh em bỏ quá cho . ;;)

phoxuaxua
17-09-10, 11:09 PM
dùng VMProtect vừa để pack file cần thiết và có thể scan function load dll 100% cho dù dll đó có pack bằng bất cứ tools nào

vd_tt
24-07-11, 03:14 PM
link die rồi bác ơi, cho lại link khác đi

eva0001
17-08-11, 08:50 PM
chán vãi link die hết rùi, làm ơn cho lại cái link đi bạn. Hic up lên fshare này làm cái gì, tý là bị xoá. sao ko up lên media

dongahchu
05-09-11, 12:15 AM
đã share hướng dẫn thì kèm theo tools có tốt hơn không chủ thớt :))

shad0w.hunter
05-09-11, 12:23 AM
Tìm hàm export thì có thể dùng PEiD.

Phim hướng dẫn hook dll vào main bằng ollydbg thì đầy trên YouTube.

Dùng tool thì có HookEngine là dễ, tuy nhiên không hook đc nhiều dll lắm :(

Đằng nào muốn làm 1 server MU ngon lành bạn cũng phải bỏ công tìm hiểu nhiều, link tool thì mình không đưa đc (lười :D), nhưng có tên thì tìm trên google ra mấy hồi :(

dongahchu
05-09-11, 12:27 AM
oh thank bạn . mò thôi :D

nhưng mình thấy 1 số main.exe không thể edit đc khi pack . vậy cho mình hỏi có những cách nào để pack , bảo mật cho main :D

shad0w.hunter
05-09-11, 12:30 AM
Main để mình edit phải là main chưa pack, sau khi sửa xong thì pack lại để ng` ta khỏi sửa ^^

Những tool dùng để pack cho main.exe mình thường thấy là :
- Amardillo
- TheMida
- Enigma
- AsProtect

Mức độ thông dụng là từ trên xuống dưới :(

boydepdzai
25-02-12, 08:35 PM
dang can` cai nay` tks nha :D....................................

MasterEXP
29-02-12, 04:25 AM
tks ban .. đúng thứ đang cần!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!