PDA

View Full Version : Share Server Phong Vân 2

tungpro102
12-09-10, 03:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> php%2F2331526)

Forum: Phongvan.come.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( Trong đây có tất cả :D )

Patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ata%2FPatchFull_001.rar) Mượn của Zin, có gì thank Zin nhé

Patch không Pak nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fefslaqto45lkefg)

Đây chỉ là ServerOnl Lúc Open thui, Chưa viết thêm cái gì cả
Ver Tình Nghĩa Giang Hồ share sau, khi nào lên ver khác thì share :D

*/ Server có font chinaPRC nhé ( Tì làm luôn cái nofont cho nó xôm )

---------Ai đã chơi qua Server Phong Vân 2 rùi thì bít tính năng của server, chưa chơi qua thì từ từ tìm hiểu ---------

Mình chẳng viết thêm cái gì nhiều ở ver này đâu đâu toàn sử dụng script có sẵn thui :P

Nhân đây cần tìm người có máy chủ + mạng ngon ( Cáp quang ) onl Server Tình Nghĩa Giang Hồ, Off chơi 1 mình mãi chẳng test được các giải đấu, bang hội kiểu mới hix :(

Server mình đã bỏ chức năng Admin, Còn sử dụng được chức năng GM, Đổi tên tại sugiaphongvan.lua nhé ( Tên GM hiện tại là AdminPhongVanJx )

Khởi động NPC ở Xa Phu nhé :P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Gamer Tặng mình cái này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kyo Công Tử
12-09-10, 03:01 PM

tungpro102
12-09-10, 03:04 PM
Update Link down patch rùi mà :P

[S]ocola[S]an
12-09-10, 03:05 PM
Mướp 1.0 and sourcejx49.lua..................

Kyo Công Tử
12-09-10, 03:06 PM
Update Link down patch rùi mà :P
thx kiu thx kiu ^^ edit lại rùi , đang download hàng hot đây :D

tungpro102
12-09-10, 03:08 PM
Mướp 1.0 and sourcejx49.lua..................

Đây ko phải ver Tình Nghĩa Giang Hồ, nên có ít chức năng đặc sắc :D

Kyo Công Tử
12-09-10, 03:10 PM
có thể nói qua một ít về cách sử dụng server này không tùng !!!!!

tungpro102
12-09-10, 03:12 PM
có thể nói qua một ít về cách sử dụng server này không tùng !!!!!
Bạn vào forum tìm nhé.......................

Kyo Công Tử
12-09-10, 03:15 PM
Bạn vào forum tìm nhé.......................
có thể share web đăng ký đc không !!!!!

healer3011
12-09-10, 03:20 PM
forum vào ko đc tùng ơi :( 30 charrrrrrrrr

Lãng Tử Buồn
12-09-10, 03:31 PM
Cho mình hỏi sao mình dow về hết rồi mà vô tới phần đăng nhập nó bị kết nối vậy

tungpro102
12-09-10, 03:33 PM
Cho mình hỏi sao mình dow về hết rồi mà vô tới phần đăng nhập nó bị kết nối vậy
Bạn chơi onl thì vào site <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé

Lãng Tử Buồn
12-09-10, 03:41 PM
Bạn chơi onl thì vào site <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé

mình dow về hết rồi để nó vào lick VL cua VNG mà vô tới phần đăng nhập thì nó hem vô đc nửa..

tungpro102
12-09-10, 03:44 PM
mình dow về hết rồi để nó vào lick VL cua VNG mà vô tới phần đăng nhập thì nó hem vô đc nửa..

Mình vừa thử: Server đang gián đoạn, 5 phút nữa bạn thử vào lại nhé :H

Lãng Tử Buồn
12-09-10, 03:50 PM
Ừa, Mình vô hồi sáng giờ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')

Lãng Tử Buồn
12-09-10, 04:04 PM
vô nó bị như vậy nè bạn xem dùm mình cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vô tới đấy là nó hem vô đc nửa :((

Kyo Công Tử
12-09-10, 04:14 PM

Lãng Tử Buồn
12-09-10, 04:15 PM
Vô xem dùm mình cái bạn tùngpro ơi........Mình Nem mới hem bik bạn chỉ dùm :(

healer3011
12-09-10, 04:30 PM
set tên admjn ỡ đâu vậy tùng tìm hoài ko thấy

ganhcon
12-09-10, 06:01 PM
dang dơn ve tét co gi thank trc nha TUngb-)

ganhcon
12-09-10, 06:09 PM
forum vào ko đc tùng ơi :( 30 charrrrrrrrr

Mình vào bình thường có sao đâu bạn!!!!:(|)

nhockutepro199
12-09-10, 06:36 PM
tk tùng nhìu nhé!!!!! thg tùng nhất :x

nhockutepro199
12-09-10, 06:42 PM
cho hỏi kít hoạt sevre ở đâu dậy... với sever có chức năng Gm ko tùng ?

ph4mduc4n
12-09-10, 07:21 PM
dow nhanh không anh Tùng anh ấy tỉnh rượu anh ấy lại del hết link bây giờ :@

tungpro102
12-09-10, 07:28 PM
Chục tấm hình cho anh em xem, Mình là thiên hạ đệ nhất đao :D :P

Kyo Công Tử
12-09-10, 07:31 PM
tùng ơi cho xin list port để mở online sv này với !!!!!

tungpro102
12-09-10, 07:34 PM
tùng ơi cho xin list port để mở online sv này với !!!!!

5001 -> 5005, 5622, 5632, 55425, 5425, 50000

có thể lược bỏ đi 1 số, nhưng như trên là full bảo đảm mở song connect ok ngay :D

Kyo Công Tử
12-09-10, 07:40 PM
có onl yahoo không tùng ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

nhockutepro199
12-09-10, 09:24 PM
tùng ơi sao bản nài nhìu pé virut thế nó cắn banh ổ D của tớ rùi :-s, tớ nhớ cái bản onli đâu có nhìu virut như zậy ;))

tungpro102
12-09-10, 09:35 PM
tùng ơi sao bản nài nhìu pé virut thế nó cắn banh ổ D của tớ rùi :-s, tớ nhớ cái bản onli đâu có nhìu virut như zậy ;))

Vụ này mình ko biết đâu nha, Server chắc chẵn là 0 virus patch thì ko biết mình nghi ở trên là patch mượn của Zin rùi mà, bị 1 lần banh hết cả máy nên sợ lắm rùi :P

cHuyqln
12-09-10, 09:41 PM
SV này lúc out ra là bị mất nhân vật, được cái lập nhân vật, vào khởi động cái là chạy đến chủ tạp hóa nhận hỗ trợ, nhận đc nhiều thứ phết đấy. Hờ hờ >:)

ph4mduc4n
12-09-10, 09:43 PM
người ta hỏi set tên admin ở đâu là anh Tùng cứ im ỉm im ỉm thôi =.=

nhoxpk2707
12-09-10, 09:48 PM
người ta hỏi set tên admin ở đâu là anh Tùng cứ im ỉm im ỉm thôi =.=

ở đầu bài có hướng dẫn ấy bạn o sugiaphongvan.lua , còn bạn kìa muốn lưu nhân vật thì mở bằng starupjx tắt thi bằng tay mở 1 2 3 4 5 6 , thì tắt 6 5 4 3 2 1

ph4mduc4n
12-09-10, 10:00 PM
thôi thôi thôi , ông thì giỏi rồi =.=

tungpro102
12-09-10, 10:04 PM
Vào skill.txt sửa ( Settings của Server nhé ) skill hotro.lua thành admin.lua là ok mà :D

cHuyqln
12-09-10, 10:45 PM
Các anh giải đáp nhiệt tình quá :X, thanks so much!!!

hoahanvan
12-09-10, 11:10 PM
Anh tungpro ơi, sao em chạy sever đến phần cuối cùng nó báo lỗi C++ rùi donsend sever ra lun khắc phục sao anh nó báo lỗi Core.dll

cHuyqln
12-09-10, 11:52 PM
Cho em là cài sv off ko đi đc tống kim ạ?

hoahanvan
13-09-10, 12:12 AM
Em bị lỗi này nè hu hu

defeated
13-09-10, 09:00 AM
cho hỏi set chức năng addmin thì làm sao jay tùng \:D/

healer3011
13-09-10, 11:12 AM

LàmGìĐểCóTiền
13-09-10, 11:33 AM
Dùng tool addnpc tìm npc đó, mở map có npc đó rồi dò tên nó. Phần cuối có đường dẫn của npc ấy

healer3011
13-09-10, 11:46 AM

LàmGìĐểCóTiền
13-09-10, 11:48 AM
Tiếc là mình bỏ jx lâu rồi nên cũng ko giúp dc j`. Ko có trong đó thì nó đâu có tồn tại và cũng đâu có xài dc.

Zin Kull
13-09-10, 02:11 PM
Nói trước nhé, bạn nào lấy server này đi online là kô "sống" đc dài dài đâu nhé ;))

Vào folder có tiếng china > đến thêm 1 cái china nữa (2 cái đó nghĩa là blh) > npc > từ từ mà hưởng thụ
đa số npc add = script kô add = .dat nên khởi động server vù vù

cho hỏi set chức năng addmin thì làm sao jay tùng \:D/
Gán cái này vào 1 đoạn script ở 1 con npc nào đó

AddMagic(417)

có onl yahoo không tùng ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Khi nào mở online cho mình xin cái ip nhé :D, test thử xem máy ngon kô? :)>- Test thử cái tools ý mà :D

ganhcon
13-09-10, 04:38 PM
cho dat ten GM de dau vay Tung pro

ganhcon
13-09-10, 04:46 PM
Tùng ơi cho mình góp ý cái sao item chưa đc viet hóa het vậy

Sir.THÀNH™
13-09-10, 05:13 PM
ui.SV online à=))..................

ph4mduc4n
13-09-10, 08:48 PM
set được tên rồi thì gặp thằng nào nhận hàng hả anh Tùng pro đẹp trai kute hotboy

atoniblue
13-09-10, 09:03 PM
Thank bạn .................................................. ....

nghienvolam
13-09-10, 10:07 PM
Chà.:|Tùng vừa share sever Phong Vân 2 là kéo vào ùn ục,sao lúc trước ko như thế toàn chờ bro share#-o.Các bác đev lên cũng thành Phong Vân 2 zậy:).Có khi Phong Vân 3 lun là khác:-L
Cái gỳ chính bàn tay mình làm ra là sài nhất với mình:)

nguyentrunghbl
14-09-10, 02:24 AM
Đang test thử Phong Vân 2, qua Server này mình được mở rộng thêm tầm mắt, đánh quai tiền không rơi ra mặt đất mà tự vào túi luôn, ghép skill đẹp và sáng tạo không bắt chước VNG, còn vô số chức năng khác chưa test hết. Cũng chưa thấy báo lỗi gì về phần script.......
Phần con ngựa Siêu Quang thì vẫn còn lỗi res yên như mấy server khác.
File S3Relay.exe chơi một hồi vẫn bị báo error , làm cho khi chat không hiển thị chữ lên được.

Mình phục bác tungpro, một mình mà dev Server đủ thứ như vậy thật là qua giỏi!
Tùng có thể chỉ cho tớ bỏ phần thanh máu , mana + mini map của Kiếm Thế đi không, trở về giống giao diện của VNG ấy. Cái này hình như Tùng pak lại rồi hả!

nghienvolam
14-09-10, 08:18 AM
Đang test thử Phong Vân 2, qua Server này mình được mở rộng thêm tầm mắt, đánh quai tiền không rơi ra mặt đất mà tự vào túi luôn, ghép skill đẹp và sáng tạo không bắt chước VNG, còn vô số chức năng khác chưa test hết. Cũng chưa thấy báo lỗi gì về phần script.......
File S3Relay.exe chơi một hồi vẫn bị báo error , làm cho khi chat không hiển thị chữ lên được.

Tùng có thể chỉ cho tớ bỏ phần thanh máu , mana + mini map của Kiếm Thế đi không, trở về giống giao diện của VNG ấy. Cái này hình như Tùng pak lại rồi hả!
Tùng có ý chí thì làm được 1 sever trên cả tuyệt vời,còn các bạn ko ý chí.
Lúc đầu mạnh mồm sẽ Dev nhưng về sau sẽ chán nãn:|Nhung ai đam mê phát triển JX hãy vào BOX JX này:|

PhátPrồ
14-09-10, 09:07 AM
chơi trên SV người ta riết cũng chán tự mình nghiên cứu và phát triển thì hay hơn :| mà dev trên nên mướp thì ta ko thích cho lắm :|

nghienvolam
14-09-10, 10:09 AM
Chung là 1 người VN sao các bạn ko làm coi tấm gương tungpro mà làm.
Toàn thấy share thì vào ùn ục.người thì xin port mở on.
1.Mình lấy 1 sever của người khác mở on chả thêm đc 1 xí thì bạn mở sv chả ai chơi:|
2.Các bạn cũng noi theo các tấm gương thành viên tích cực and Mod Thaihoa để đev,họ làm dc mà sao các bạn ko làm được.:|

nguyentrunghbl
14-09-10, 11:43 AM
Chung là 1 người VN sao các bạn ko làm coi tấm gương tungpro mà làm.
Toàn thấy share thì vào ùn ục.người thì xin port mở on.
1.Mình lấy 1 sever của người khác mở on chả thêm đc 1 xí thì bạn mở sv chả ai chơi:|
2.Các bạn cũng noi theo các tấm gương thành viên tích cực and Mod Thaihoa để đev,họ làm dc mà sao các bạn ko làm được.:|

Vấn đề là thời gian bạn ah! để đạt được trình độ như bác Tùng thì phải mất vài năm tập dev + học LUA. Mình chơi nhiều Server cũng là 1 cách nghiên cứu học hỏi mà.
Nói thì ai nói cũng hay hết nhưng những cái tool hay , những kinh nghiệm thì có ai dám chỉ đâu, tớ thấy trên này nhiều bạn cũng chỉ trả lời qua loa thôi, nhiều khi chẳng ăn nhập vào câu hỏi của thành viên và thậm chí nhiều pro còn rất sợ khi gặp ngừoi mới hỏi, pm thì không dám trả lời.

zonjkut3
14-09-10, 11:49 AM
Vấn đề là thời gian bạn ah! để đạt được trình độ như bác Tùng thì phải mất vài năm tập dev + học LUA. Mình chơi nhiều Server cũng là 1 cách nghiên cứu học hỏi mà.
Nói thì ai nói cũng hay hết nhưng những cái tool hay , những kinh nghiệm thì có ai dám chỉ đâu, tớ thấy trên này nhiều bạn cũng chỉ trả lời qua loa thôi, nhiều khi chẳng ăn nhập vào câu hỏi của thành viên và thậm chí nhiều pro còn rất sợ khi gặp ngừoi mới hỏi, pm thì không dám trả lời.

vài năm ư =))
tui có mỗi 8 tháng,sandaru + ohishu hơn 1 năm ;))
tungpro còn vào sau tui
Cái chữ "vài năm" của bạn nó hơi sâu xa quá đấy

thaihoa91
14-09-10, 12:00 PM
Ko đâu ! Theo tui dc bít thì chickennood + kinkina + zonjkut3 chỉ mới vào 4rum khoảng 1 năm trở lại thui !

Thấy rõ việc chickennod và kinkina đóng góp các bài có ích cũng khá nhìu !

Bạn có thể xem thời gian họ mới vào tham gia 4rum là bít ngay !

tungpro102
14-09-10, 12:03 PM
Ko đâu ! Theo tui dc bít thì chickennood + kinkina + zonjkut3 chỉ mới vào 4rum khoảng 1 năm trở lại thui !

Bạn có thể xem thời gian họ mới vào tham gia 4rum là bít ngay !
Vào forum thì mình vào lâu rùi, vào cùng thời với Hữu Duyên mà, Acc Vjpnet2k7 là của mình đó, vào forum từ năm 2007 rùi, nhưng mà hồi trước dev MU mới chuyển qua võ lâm được 1 năm :P

nguyentrunghbl
14-09-10, 12:04 PM
vài năm ư =))
tui có mỗi 8 tháng,sandaru + ohishu hơn 10 năm ;))
tungpro còn vào sau tui
Cái chữ "vài năm" của bạn nó hơi sâu xa quá đấy

ý tớ là tự mình viết tất cả script, viết nhiệm vụ ấy! còn mấy phần res, skill, thêm map, thêm NPC...thì chắc cũng mau thôi, một phần quan trọng nữa là phải có tool hay hỗ trợ đỡ vất vả hơn nhiều. Chắc có lẽ tớ không được thông minh như cậu và muốn đi một con đường khác không trùng với các pro đi trước cần phải có một cái đầu ý tưởng + tài năng + thời gian. Tớ nói như trên không đúng sao zonjku3!

zonjkut3
14-09-10, 12:09 PM
Nhiệm vụ,tất nhiên ai chả mún nhưng hiện tại jx pri ko có tìm tọa độ nên rất khó xác định,vì vậy rất ít(hầu như chả có ai) viết script nv cả,còn về hàm nv thì cũng chỉ loanh quanh luẩn quẩn mí cái hàm kiểm tra vs lại add del item mà thôi

res,mask nhanh ư ;))
bạn cứ thử làm đi thì bik

kinkina2009
14-09-10, 02:03 PM
Nhiệm vụ,tất nhiên ai chả mún nhưng hiện tại jx pri ko có tìm tọa độ nên rất khó xác định,vì vậy rất ít(hầu như chả có ai) viết script nv cả,còn về hàm nv thì cũng chỉ loanh quanh luẩn quẩn mí cái hàm kiểm tra vs lại add del item mà thôi

res,mask nhanh ư ;))
bạn cứ thử làm đi thì bik

xem ra khả năng học hỏi của mấy bạn còn quá ít , nếu vọc cái sourcejx49 ra cũng phải mất mấy tuần , của mướp thì đến cả tháng , nếu chỉ đơn thuần là add del thì nói làm gì (:|

Zin Kull
14-09-10, 03:59 PM

:T
Patch đó là patch của server mình, nếu không muốn xài thì download patch của Tùng mà xài.
Thứ nhất: không phải là lỗi res yên mà patch của mình thiếu spr yên ngựa siêu quang.
Thứ 2: kô phải 1 mình tùng dev đâu :)) trước khi nói thì tìm hiểu đã.....
Thứ 3: muốn không có máu mana thì tự làm patch đi, download patch của thạch long về, copy settings + ui + spr theo ý thích vào, đồng bộ hóa... xong

Zin Kull
14-09-10, 04:01 PM
Đâu có đâu, mình dev chưa đầy 5 tháng mà vẫn mở onl, fix bug, ... đủ việc... "Tại sao các bạn kô làm được giống mình ư?". Đơn giản, chỉ vài từ "kô chịu học hỏi, toàn ỷ lại vào người khác"........... "lua" mình cũng kô rành nhiều, cái gì cũng có chút ít, nhưng mình đã nói trước đây....2 chữ "kiên trì"

Zin Kull
14-09-10, 04:06 PM
ý tớ là tự mình viết tất cả script, viết nhiệm vụ ấy! còn mấy phần res, skill, thêm map, thêm NPC...thì chắc cũng mau thôi, một phần quan trọng nữa là phải có tool hay hỗ trợ đỡ vất vả hơn nhiều. Chắc có lẽ tớ không được thông minh như cậu và muốn đi một con đường khác không trùng với các pro đi trước cần phải có một cái đầu ý tưởng + tài năng + thời gian. Tớ nói như trên không đúng sao zonjku3!
thế này là kô đc rồi =)) res mà bạn kêu "thì chắc cũng mau thôi" thì mình mạn phép đc nói với bạn, là bị nhầm rồi, res có nhiều thứ để học, khó gấp trăm lần so với script, vì có ít tài liệu tham khảo.... nếu có thì cũng là đồ cũ, dễ phát sinh bug...
skill cũng kô phải đơn giản, cả 1 vấn đề, skill liên quan đến rất nhiều thứ.....
muốn tạo đc 1 skill riêng phải có res, script riêng (script về skill đối với mình là quá khó)....
nói thế này bạn cũng đủ hiểu rồi ....

Zin Kull
14-09-10, 04:07 PM
Vào forum thì mình vào lâu rùi, vào cùng thời với Hữu Duyên mà, Acc Vjpnet2k7 là của mình đó, vào forum từ năm 2007 rùi, nhưng mà hồi trước dev MU mới chuyển qua võ lâm được 1 năm :P
Đừng "nói quá" chứ Tùng xấu zai ;)) mới dev khi hè mà kêu 1 năm, ngại quá ;))

tungpro102
14-09-10, 04:16 PM
Đừng "nói quá" chứ Tùng xấu zai ;)) mới dev khi hè mà kêu 1 năm, ngại quá ;))
Từ hè đâu, Tung Nghịc Server Jx từ hồi server Minh Đăng cơ, rùi lúc Hexpor share server + Source + patch nữa, nhưng lúc đấy ko biết làm gì chỉ cài để chơi vui thui :D

Zin Kull
14-09-10, 04:19 PM
Từ hè đâu, Tung Nghịc Server Jx từ hồi server Minh Đăng cơ, rùi lúc Hexpor share server + Source + patch nữa, nhưng lúc đấy ko biết làm gì chỉ cài để chơi vui thui :D
:T thế à, thế mà khi mở ver 1, tùng chã bik làm gì :| làm zin làm từ đâu tới cuối, mệt chết cha ... nhớ cái hồi đó giờ còn khiếp L-)

Mr.Rezo™
14-09-10, 04:31 PM
bạn nguyentrunghbl dùng ít lời ong bướm thôi (:|

Server share thì tốt thật nhưng ko cần cảm xúc mãnh liệt thế đâu :|

thực ra nếu tính năng cao siêu thì bó tay ^:)^

chứ ghép này ghép nọ hay làm skill màu mè chỉ cần chưa đầy 20p :|

Zin Kull
14-09-10, 04:37 PM
anh tài vẫn nói mấy câu rất là hay ;))
dạo này vẫn làm ăn tốt đẹp chứ anh :D

nguyentrunghbl
14-09-10, 05:28 PM
ok tớ chỉ viết theo cảm nhận của tớ thôi, chắc tớ mới vào nghề nên vấn đề gì cũng mới mẻ với tớ! Thật ra không phải tớ lười học hỏi đâu, hơn 2 tuần này đi làm về là ngồi vào máy suốt, có khi đến sáng mới ngủ, ngồi search google, cài thử mấy server off của các bạn trên đây share, xem sửa mấy file manager, coi script, tập add thêm hổ, ngựa KT... và hầu như mỗi khi mở máy là tớ vào diễn đàn clbgamesvn đầu tiên. Có post một số câu hỏi trên diễn đàn nhưng cũng chưa được trả lời rõ ràng lắm đành phải tự mò, ngày đầu tiên tớ tập add thêm 3 con hổ thì bị tàng hình, lại mò mẫm đến khi cỡi được thì 1 con lại biến thành ngựa khi cỡi. Có một số pro cũng share hổ, share ngựa nhưng chỉ share những file trong server của họ đến khi copy vào server của mình thì lai đươc con này mất con kia, đâu có ai chỉ là phải sửa file horse, horseres và cả chục file chữ tàu trong Npcres đâu lại phải mò mẫm từng file một so sánh coi đi coi lại cuối cùng hơn 2 tuần tớ mới làm duoc 3 con hổ, 12 con ngựa KT đối với tớ đó là một cảm giác sung sướng.
Tớ mới vào nghề có sao nói vậy mong mấy pro bỏ qua cho!!

quydu1989
14-09-10, 06:20 PM
server nay co loi ko ban tùng ...........

thaihoa91
14-09-10, 06:57 PM
Có gì đâu ;)) Nói thật lúc trước tui fải tự cài mà ko có ai hướng dẫn !

Cài tới mức chạy GameServer.exe dc là nửa năm ! Nửa năm còn lại ko thể chờ GameServer load xong nên tổng cộng cài game mất hết 1 năm :))

ganhcon
14-09-10, 07:16 PM
Mình hỏi gần 2 ngày mà Tùng sao ko giúp mình vậy
Sever PV2 set ten GM o dau vay Tùng

nguyentrunghbl
14-09-10, 07:17 PM
Có gì đâu ;)) Nói thật lúc trước tui fải tự cài mà ko có ai hướng dẫn !

Cài tới mức chạy GameServer.exe dc là nửa năm ! Nửa năm còn lại ko thể chờ GameServer load xong nên tổng cộng cài game mất hết 1 năm :))

Ngày xưa cài server chắc là vất vả Hòa nhỉ! Còn nhớ cách đây khoảng 5,6 năm về trước, có thấy thằng em nó cài thử 1 lần nhưng không được cuối cùng là bỏ và quên lãng tới bây giờ luôn, tình cờ phát hiện diễn đàn clbgamesvn tự nhiên có hứng và đam mê lại, tuổi tác tuy lớn rồi nhưng niềm đam mê Jx vẫn thấy chảy bỏng, chắc do máu mê truyện kiếm hiệp từ nhỏ! hix!

PhátPrồ
14-09-10, 07:18 PM
đam mê ko phân biệt tuổi tác mà anh :))

Mr.Rezo™
14-09-10, 07:19 PM
nguyentrunghbl làm nhà văn thì phải :|

nguyentrunghbl
14-09-10, 07:23 PM
Mình hỏi gần 2 ngày mà Tùng sao ko giúp mình vậy
Sever PV2 set ten GM o dau vay Tùng

ở trong thư mục Script của Server ý bạn! file sugiaphongvan.lua. Server này bác Tùng bỏ gần hết chức năng admin rôi, bạn muốn thêm thì phải viết thêm vào. Mình gợi ý bạn có thể lấy một số chức năng trong file manager.lua của SV TSBD hoặc SV Pro (Font) của thaihoa91 share bỏ qua file sugiaphongvan.lua, phần nào lấy thì đem qua thôi đừng có đè qua hết!! chúc thành công!

nguyentrunghbl
14-09-10, 07:46 PM
nguyentrunghbl làm nhà văn thì phải :|

ah không phải Rezo , mình buôn bán tôm tươi xuất khẩu!

ganhcon
14-09-10, 07:49 PM
ở trong thư mục Script của Server ý bạn! file sugiaphongvan.lua. Server này bác Tùng bỏ gần hết chức năng admin rôi, bạn muốn thêm thì phải viết thêm vào. Mình gợi ý bạn có thể lấy một số chức năng trong file manager.lua của SV TSBD hoặc SV Pro (Font) của thaihoa91 share bỏ qua file sugiaphongvan.lua, phần nào lấy thì đem qua thôi đừng có đè qua hết!! chúc thành công!

Thank bạn nha!!!Mình hỏi gần 2 ngày moi có ng` trả lời b-)

nguyentrunghbl
14-09-10, 10:22 PM
đam mê ko phân biệt tuổi tác mà anh :))

Phát đổi tên rồi sao! Thà không gặp nhau thì thôi, chứ biết nhau một lần rồi suốt đời là huynh đệ tốt! Đổi tên này chắc pro hơn hả Phát, dạo này biết gì hay chỉ anh với coi !Cái thằng :(|) !!!!!!!

server nay co loi ko ban tùng ...........

Tớ thử mấy SV rồi! Thấy SV này ổn, nhanh và hay. Bạn cài thử đi! Chứ bác Tùng có công share mà anh em mình không thử thì bác ấy cũng chẳng mát lòng mát dạ gì phải không nào!!

nguyentrunghbl
14-09-10, 11:23 PM
:T
Patch đó là patch của server mình, nếu không muốn xài thì download patch của Tùng mà xài.
Thứ nhất: không phải là lỗi res yên mà patch của mình thiếu spr yên ngựa siêu quang.
Thứ 2: kô phải 1 mình tùng dev đâu :)) trước khi nói thì tìm hiểu đã.....
Thứ 3: muốn không có máu mana thì tự làm patch đi, download patch của thạch long về, copy settings + ui + spr theo ý thích vào, đồng bộ hóa... xong

Cho tớ xin cái link down patch của Tùng!
Server PhongVan 2 :
Dev : Zinkull - TungPro102 - DeMon.
Design : thaihoa91

PhátPrồ
14-09-10, 11:24 PM
=nguyentrunghbl;355717]Phát đổi tên rồi sao! Thà không gặp nhau thì thôi, chứ biết nhau một lần rồi suốt đời là huynh đệ tốt! Đổi tên này chắc pro hơn hả Phát, dạo này biết gì hay chỉ anh với coi !Cái thằng :(|) !!!!!!!

em vẫn vậy àk tại nick kia bị band :D để ít hôm em share anh cái này |-)

vanchienbmt
15-09-10, 12:37 AM
lỗi gì đây :|

nguyentrunghbl
15-09-10, 01:33 AM
1. Coi lại Ten va Mat Khau SQL đúng chưa, có thể vào SQL để xem theo duong dẫn (tớ xài win 7, máy bạn có thể khác 1 tí):
All Programs - Microsoft SQL Server - Enterprise Manager - đúp vào dòng Microsoft SQL Server ở cột bên trái - tiếp tục đúp vào dòng SQL Server Group - đúp tiếp (local) (Windows NT) - đúp dòng Databases - đúp dòng account - đúp Tables . Ở cột bên phải tìm trong danh sách Name : ServerList, nhấp phải ServerList - Open table - return all rows

2. Mở file bishop.cfg và các file cấu hình khác coi lại đúng IP máy của bạn chưa! VD : 192.168.1.10 (nếu máy bạn đang đặt theo dãy 10.0.0.2 - 255.0.0.0 thì cũng sẽ bị báo lỗi như vậy, nên chuyển qua 192.168.1.10 - 255.255.255.0)

vanchienbmt
15-09-10, 06:26 AM
L-) rất tiếc là kiểm tra rồi mà vẫn lỗi 8-|

PhátPrồ
15-09-10, 08:44 AM
đánh tài khoản là txjx pas là 1111

nguyentrunghbl
15-09-10, 11:07 AM
L-) rất tiếc là kiểm tra rồi mà vẫn lỗi 8-|

Bạn disable 1 trong 2 cái card mạng , chỉ để lại 1 cái nào mà bạn khai IP 192.168.1.10 - 255.255.2552. thôi! Tớ xem lại kỹ hình ban post thì thấy vẫn còn 2 card mạng, 1 cái local, 1 cái wireless đúng kô!

tungpro102
15-09-10, 11:46 AM
Nguyễn Trung Supporter nhé, mình bận quản lý server ko ít trả lời các câu hỏi của các bạn được sorry :$

vanchienbmt
15-09-10, 12:12 PM
sửa được cái kia thì Client hiện lên đen xì chả có gì :(

nguyentrunghbl
15-09-10, 01:20 PM
1. Ah bạn disable hẳn 1 cái card mạng (vào network, bấm phải chuột lên cái card mạng cần dis, chọn disable), chứ không phải là rút dây card mạng ra bạn nhé! Khi nào chạy GameServer.exe mà thấy dưới dòng Startup Server OK 2 dãy số giống hệt nhau là OK rồi!

2. Về vấn đề Client, trước tiên bạn phải có bộ Client của VNG, sau đó up pacth của Phong Van 2 client đè vào (pacth PhongVan ở trang 1), copy toàn bộ trong settings của Server (trừ thư mục NpcRes, Lưu ý: là ở Server bạn đã chỉnh lại hết IP cho giống máy của mình rồi nhé.) qua settings của Client.

3. Đồng thời mở 2 file Skills.txt (trong thư mục settings của Server hay của Client cũng được) và represent04.dll (của thư mục Client), copy toàn bộ nội dung trong Skills qua represent04 và save lại.

Bạn test lại nha chúc thành công!

vanchienbmt
15-09-10, 03:33 PM
:D bạn có yahoo không cài dùm mình với

nguyentrunghbl
15-09-10, 03:43 PM
:D bạn có yahoo không cài dùm mình với

YM của mình giống tên nick luôn đó bạn!!

quydu1989
15-09-10, 09:55 PM
alo .............. anh tung online can temview

assaa
16-09-10, 08:52 AM
bác làm server no font rùi share lên cho anh em lun đi :D

Zin Kull
16-09-10, 01:50 PM
bác làm server no font rùi share lên cho anh em lun đi :D
[-O<Bạn rãnh thời gian thì bạn làm gì :)) chuyển qua mất hơn 1 ngày, công việc chuyển ghét nhất cái rename :H rename muốn gãy tay :-t
Làm xong đem lên share koi như là công sức bỏ ra chã đc cái gì à :))
Sao các bạn nói đơn giản thế, thôi kô nói nhìu nữa, từ từ rồi vài bữa các bạn sẽ hiểu.

Mr.Rezo™
16-09-10, 04:01 PM
mình chuyển qua No Font mất có 10 phút là sao nhỉ :|

kinkina2009
16-09-10, 04:03 PM
thì máy ảo + máy thật -- > thật thật ảo ảo --> TQ > < VN ==> kết quả ra Nofont :-))

tungpro102
16-09-10, 05:11 PM
Đúng đó chuyển chỉ mất 20 phút thui, chẳng qua mình lười cài máy ảo quá :H

hoahanvan
16-09-10, 11:44 PM
Em bị lỗi này nè hu hu

Ai chỉ dùm em lỗi này với a:((

nguyentrunghbl
17-09-10, 01:50 AM
Bạn có thể nói rõ hơn được không. Bạn cài Server và Pacth nào, cách bạn làm ra sao?

PhátPrồ
17-09-10, 09:23 AM

sét ram ảo hoặc nếu ko đc thì copy server đưa qua 1 thư mục khác

nhockutepro199
17-09-10, 11:45 AM
chỉ cần copy qua folder khác là dc!!!!!

nhockutepro199
17-09-10, 11:47 AM
tùng ơi cho xin cái sever phong van khác nào cai <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nài có 16 em virut :(( banh ổ D .................. :))

nguyentrunghbl
17-09-10, 12:00 PM
tùng ơi cho xin cái sever phong van khác nào cai <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nài có 16 em virut :(( banh ổ D .................. :))

Tớ down về xài có thấy gì đâu bạn! Tớ xài Microsoft Security Esentials, chắc là do soft nào nó lây qua thôi!

zZK3yL0v3Zz
20-09-10, 08:43 AM
Pác ơi cho e cái link patch đi link patch die hết rùi kìa

sevendays
20-09-10, 08:58 AM
links pach và cilent die rùi hic hic hic !

nghienvolam
20-09-10, 10:09 AM
Sever này có gỳ hay hok zạ.Mình newbie ko bík cài sever:((
nguyentrung pm Y!M tui kết bạn cái.(Quen bík thêm nhìu bạn bè=))
Có gỳ AE mình cùng Đev JX lun:))

nhockutepro199
24-09-10, 12:00 PM
mấy cái patch nó đi đai hết rùi cho xin cái mới đi hiccc !!!!!!!!!!!!!!

thienthananhsa
24-09-10, 04:56 PM
hoc bi kip 120 nhap vo npc cha thay gi het ! pun het suc

Zin Kull
24-09-10, 08:26 PM
tự viết đi bạn, kiếm id của skill cần học rồi AddMagic(id skill) xong :D

nhockutepro199
24-09-10, 08:28 PM
hoc bi kip 120 nhap vo npc cha thay gi het ! pun het suc

ông tùng đã add chức năng kill 120 đâu mà đòi có... tự add vào đi :D:-?:-?

quydu1989
24-09-10, 10:46 PM
ban online dum cai minh muon hoi ban ti

tungpro102
24-09-10, 11:13 PM
ông tùng đã add chức năng kill 120 đâu mà đòi có... tự add vào đi :D:-?:-?

Skill 12x kiểu cũ võ đang làm trùm không tin test thử skill 12x của TNGH tui đang edit lại :H

Zin Kull
25-09-10, 11:02 AM
Skill 12x kiểu cũ võ đang làm trùm không tin test thử skill 12x của TNGH tui đang edit lại :H
Bó tay ông tùng =.= skill 120 của mướp có sẵn kô xài, thêm vào làm cky cho nó mệt :)) :-s

nhockutepro199
25-09-10, 04:12 PM
à tùng ơi chỉ cái tăng exp kill đi tớ chỉnh lai đánh thì lên kill mà nó ra 1 cái kill mới tên là : không cần tên :-L.. ko hiu là cái dì lun!!!! chỉ dùm cái!! tk

Zin Kull
26-09-10, 08:54 AM
tăng exp kill là cái gì thế :S kô hiểu

nhockutepro199
26-09-10, 09:07 AM
là luyen % luyen kill trên đảo đó chỉnh hoài mà nó ko được!!!

Zin Kull
27-09-10, 01:50 PM
híc, addmagic(id,cấp độ skill) xong :)) ví dụ skill admin addmagic(417,60) :))

nhockutepro199
27-09-10, 02:12 PM
à à!!!!!\:D/\:D/! hỉu rùi cảm um :D

ph4mduc4n
27-09-10, 10:40 PM
cho em hỏi là sv này có hổ chưa ? mình muốn có GM thì mình add thêm 1 script cho 1 NPC nào đó ạ ?

Zin Kull
29-09-10, 03:05 PM
cho em hỏi là sv này có hổ chưa ? mình muốn có GM thì mình add thêm 1 script cho 1 NPC nào đó ạ ?

Hổ thì tùy thôi, download patch full về là đầy đủ rồi đó :-"
Mún có GM thì gán đoạn script này vào một con NPC nào đó :-" Xong vào nhận ứng với nó thôi :D
AddMagic(417,1)

lecuong285
01-10-10, 09:03 AM
máy pác pro chỉ em xài WPE với :x

ph4mduc4n
01-10-10, 06:01 PM
nhìn cái avt của Lovely99x ko đỡ nổi , càng nhìn càng bức xúc.

Zin Kull
01-10-10, 06:03 PM
nhìn cái avt của Lovely99x ko đỡ nổi , càng nhìn càng bức xúc.

Sao thía bạn :-" Bx mình mà :-) Sao lại bức xúc....

ph4mduc4n
01-10-10, 06:06 PM
Xinh ko đỡ nổi , bx hay chém đấy , kute quá , mà nếu là bx bạn thật thì minh muốn nói đôi lời :
tất cả anh em trong clbgamesvn đều là bạn thân của nhau => có phúc cùng hưởng , có họa cùng chịu => vợ bạn cứ để tôi =))

Zin Kull
01-10-10, 06:08 PM
:-" Tin hay kô thì tùy, lúc trước Tùng có lập 2pic [Share Bx] Zin có show hàng rồi mà ;)) chắc bạn vào sau nên kô thấy :D
Ps: Dại gỳ có phúc cùng hưởng đâu ^^
Có phúc hưởng một mình, có nạn cho bạn hưởng mình xoắn ;))

nhockutepro199
01-10-10, 06:09 PM
Hổ thì tùy thôi, download patch full về là đầy đủ rồi đó :-"
Mún có GM thì gán đoạn script này vào một con NPC nào đó :-" Xong vào nhận ứng với nó thôi :D
AddMagic(417,1)

còn múm chỉ 1 mình mình nhận được đồ admin thui thì sao zin add pass admin zo NPC à... chỉ cách add pass nào ;;).....

ph4mduc4n
01-10-10, 06:11 PM
thế thì tôi chịu ông rồi , bạn bè thế là hiểu nhau rồi , thôi stop buôn dưa ko lại bị kết tội là 8 ko đúng chỗ giờ chứ lại...

Zin Kull
01-10-10, 06:14 PM
còn múm chỉ 1 mình mình nhận được đồ admin thui thì sao zin add pass admin zo NPC à... chỉ cách add pass nào ;;).....

Muốn một mình mình nhận thì đưa đoạn này lên trên cùng của đoạn script nhận đồ (sau function)
Ex:

function main()
Say("Anh Zin Dep Zai Muon Nhan Gi?",2,"Item BK./bachkim","Ko có gi./exit")
end;
function bachkim()
Additem(Id Bạch Kim)
Msg2Player("Anh Zin Dep Zai Da Nhan Duoc Item BK)
end;

function main()
Say("Anh Zin Dep Zai Muon Nhan Gi?",2,"Item BK./bachkim","Ko có gi./exit")
end;
function bachkim()
if GetName() == "ZinDepZai" then --Cái ZinDepZai Là tên nhân vật có Skill Admin Ý
Additem(Id Bạch Kim)
Msg2Player("Anh Zin Dep Zai Da Nhan Duoc Item BK)
end;
Kô bík có chính xác kô nhưng tựa tựa thế \:D/

Zin Kull
01-10-10, 06:14 PM
thế thì tôi chịu ông rồi , bạn bè thế là hiểu nhau rồi , thôi stop buôn dưa ko lại bị kết tội là 8 ko đúng chỗ giờ chứ lại...

=)) Chơi thế mới chơi, giang hồ hiểm ác, mất mác khó lường :)) Chơi thế mới là Zin

ph4mduc4n
01-10-10, 06:17 PM
bạn thay đổi "Zin" thành "4n" thì máy nó load nhanh hơn , đỡ tốn dung lượng ram hơn bạn à...

quydu1989
03-10-10, 09:34 AM
bác tùng share TNGH online di bác

quangken
04-10-10, 05:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> php%2F2331526)

Forum: Phongvan.come.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( Trong đây có tất cả :D )

Patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ata%2FPatchFull_001.rar) Mượn của Zin, có gì thank Zin nhé

Patch không Pak nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fefslaqto45lkefg)

Đây chỉ là ServerOnl Lúc Open thui, Chưa viết thêm cái gì cả
Ver Tình Nghĩa Giang Hồ share sau, khi nào lên ver khác thì share :D

*/ Server có font chinaPRC nhé ( Tì làm luôn cái nofont cho nó xôm )

---------Ai đã chơi qua Server Phong Vân 2 rùi thì bít tính năng của server, chưa chơi qua thì từ từ tìm hiểu ---------

Mình chẳng viết thêm cái gì nhiều ở ver này đâu đâu toàn sử dụng script có sẵn thui :P

Nhân đây cần tìm người có máy chủ + mạng ngon ( Cáp quang ) onl Server Tình Nghĩa Giang Hồ, Off chơi 1 mình mãi chẳng test được các giải đấu, bang hội kiểu mới hix :(

Server mình đã bỏ chức năng Admin, Còn sử dụng được chức năng GM, Đổi tên tại sugiaphongvan.lua nhé ( Tên GM hiện tại là AdminPhongVanJx )

Khởi động NPC ở Xa Phu nhé :P

Gamer Tặng mình cái này

Share PhongVan NoFont Đi tùng ..................

quydu1989
21-10-10, 06:03 PM
cho hoi cai patch co loi hen ko co map

nguyentrunghbl
21-10-10, 06:08 PM
cho hoi cai patch co loi hen ko co map

Sever PhongVan chỉ có map Ba Lăng và 1 số map luyện công thôi bạn!Còn lại bạn thích thì coi trong Maplist và thêm ở WorldSet.ini mở ra!

tjnakung
22-10-10, 07:57 PM
tùng share luôn cái cript Cải Lão Hoàn Đồng được không cái này làm nửa chừng đang bị lổi ko hoạt động Tùng ơi :D có gì Tùng làm lại cái này giùm nha , thank nhiều

J4cksparrow
23-10-10, 05:37 PM
cần người up lai patch hộ cái, link die hết rùi

anhvu6
23-10-10, 08:24 PM
Patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mượn của Zin, có gì thank Zin nhé

Patch không Pak nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai up lại patch đi link die hết rùi T_T

tjnakung
25-10-10, 10:25 AM
tùng share luôn cái cript Cải Lão Hoàn Đồng được không cái này làm nửa chừng đang bị lổi ko hoạt động Tùng ơi :D có gì Tùng làm lại cái này giùm nha , thank nhiều

úp Tùng hay pro nào giúp giùm :D

nhockutepro199
13-12-10, 08:13 PM
ai có sever voi patch up len dùm mình cái mình đang cần gấp đợi lau lắm rùi mà ko ai up ...... :((

tungpro102
13-12-10, 08:30 PM
down phong vân by Zin ý, giống hệt nhau mà :H

Sir.THÀNH™
13-12-10, 08:54 PM
JX Phong vân này có online à .............

Mr.Phát
13-12-10, 09:17 PM
ôi thật là vãi chưỡng :))

cuonghaha
01-03-12, 01:11 PM
bạn có thể up lại tất cả lên mediafire không mấy link kia die hết rồi thank hihi