PDA

View Full Version : guide cho những ai chưa cài được cashshop

lalakers1192
10-09-10, 09:06 PM
đầu tiên các bạn down các link trong đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

guide của mình tập hợp các hướng dẫn của pro trên forum:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F9ihi2j1b6li0ul3%5C%3AD%2F%5C%3AD%2F%5C%3AD%2F %5C%3AD%2F)
chúc các bạn thành công. có j sai sót các bạn có thể post lên đây để mọi người cùng giải quyết:)>-

hướng dẫn hex file main:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuilui
10-09-10, 09:39 PM
thanks !
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

hunterX
11-09-10, 02:31 AM
Down các file trong phần hướng dẫn của pancy90 rồi.Làm theo hướng dẫn của pác và đã hex ip cabalmain lại giống ip của tui,vô game bật cashshop lên có cashshop nhưng nó như vầy:
Cái này là hình tui chụp khi vào web ở ngoài win nhưng vô game cũng y chang vậy.Vẫn đăng ký nick được,kết nối bằng GM tool thì nó báo okie.
Hiện tui đang cài cái SQL cài sẵn của pancy90 (tui cài web trong cái SQL cài sẵn đó luôn).
Giờ phải làm sao đây các pác cho ý kiến cái.Cũng đang rất cần cái Cashshop.Định chỉnh sửa NPC trong game bán luôn nhưng thấy mắc công quá lại hay bị lỗi.Các pác giúp giùm với nha.Thanks!

lalakers1192
11-09-10, 07:11 AM
tại bác chưa có nv rùi.tạo nv xem có được không.

hunterX
11-09-10, 11:18 PM
Biết nó bị gì rồi.Phải khởi động lại 1 lần.Giờ vô bằng IE okie.chuyển tiền từ thùng đồ vào cashshop cũng được.Nhưng vô game thì bật cashshop lên vẫn vậy.Tui nghĩ là tại cái cabal main.Tui lấy cái main của pancy90 share sửa lại ip SQL của tui là 192.168.1.200.Chắc có gì sai sót ở chỗ này.Có bạn nào cho cái hướng dẫn hex main lại bằng hình giùm.Cái video bằng tiếng anh mà tui thuộc dạng dốt có hạng.x-(

lalakers1192
13-09-10, 09:15 AM
xem theo hướng dẫn nó làm là được mà đâu cần tiếng anh :| làm theo nó đến đoạn dánh xong cái dòng myweb gì đó.thì chỉ vào cái số trong bảng rồi nhấn 00 các dòng còn lại ở dòng bên cạnh sẽ tự chuyển thành ..............

hunterX
14-09-10, 12:57 AM
Giờ vô game vào cashshop được rồi nhưng mua đồ (báo thành công và có trừ tiền) tài khoản shop trùng tài khoản game.nhưng sao ko thấy đồ.giờ phải làm sao đây mấy pác.
Cho hỏi 1 vấn đề nữa: GM tool có phần add đồ vô shop nhưng làm sao biết add vô mục nào?có phải nó tự sắp xếp ko?ví dụ như pet tự động vào mục pet.Nếu tui muốn bán vũ khí và đồ luôn thì có được ko?

hunterX
14-09-10, 03:18 AM
Sau 1 hồi mò mẫm đã tìm ra rồi.Hướng dẫn của lalaker nói ở chỗ điền ip lúc cài centos thì đừng điền ip mà đánh từ 1-5 số nào cũng được.Tui mới test xong.Giờ còn 1 chuyện nhờ các pác giúp đỡ.Làm sao để thêm đồ hay xóa đồ sửa giá...trong cashshop?
Với lại làm ơn cho tui code của map part 65 với (có op nha).Thanks !!!!

lalakers1192
14-09-10, 07:20 AM
muốn sửa đồ trong cahhshop bạn phải có quyền GM.trong Chumpy có phần chỉnh GM đó chỗ nation ( gồm có capellas, proyoun...,GM) sau đó vô web sẽ có phần GM vô đó chỉnh.còn opt của map 65 mình cũng đang mò mẫm.:) còn phần không thấy đồ nó có gửi mail về cho bác không.

lalakers1192
17-09-10, 01:31 PM
Sau 1 hồi mò mẫm đã tìm ra rồi.Hướng dẫn của lalaker nói ở chỗ điền ip lúc cài centos thì đừng điền ip mà đánh từ 1-5 số nào cũng được.Tui mới test xong.Giờ còn 1 chuyện nhờ các pác giúp đỡ.Làm sao để thêm đồ hay xóa đồ sửa giá...trong cashshop?
Với lại làm ơn cho tui code của map part 65 với (có op nha).Thanks !!!!

bạn thủ cái opt của map 65 nha là 19.thử xem được không.\:D/còn cái phần ip centos thì lúc cài server bạn nào dùng (các chanel vd như mecury là 1, mars là 2, venus là 3....) thì dùng thui.

hunterX
17-09-10, 06:56 PM
uh tui làm CahShop okie rồi.Thanks ông nhiều.Mua đồ nó ko gửi mail mà chuyển thẳng như chỉnh bằng GM tool.Tui đang chỉnh lại giá cả này nọ đây.Để tui thử xem map part op của ông xem sao.Ông có thiếu op của cái nào thì cứ pm.tui có tui cho.Tui có code của mấy món đã craft sẵn,code force,code Quest,code quái,code NPC.Còn mấy cái như map,kill chắc ông cũng có rồi.
Giờ đang nghiên cứu add thêm kill.Tui đang xài clien EU,nếu ông có kinh nghiệm thì cho vài ý kiến với.Tui nghe nói xài kill mới thì ko xài được đồ sig.Mà tui thì thích có đồ sig và các món avatar mới nên chưa làm.
Có bạn nào mà xài được kill mới mà có đồ sig với các món đồ mới (tui vẫn chưa tìm được cách fix được lỗi áo choàng sig lúc có lúc ko) thì làm ơn hướng dẫn tui với.Thanks!

lalakers1192
18-09-10, 04:19 PM
uh tui làm CahShop okie rồi.Thanks ông nhiều.Mua đồ nó ko gửi mail mà chuyển thẳng như chỉnh bằng GM tool.Tui đang chỉnh lại giá cả này nọ đây.Để tui thử xem map part op của ông xem sao.Ông có thiếu op của cái nào thì cứ pm.tui có tui cho.Tui có code của mấy món đã craft sẵn,code force,code Quest,code quái,code NPC.Còn mấy cái như map,kill chắc ông cũng có rồi.
Giờ đang nghiên cứu add thêm kill.Tui đang xài clien EU,nếu ông có kinh nghiệm thì cho vài ý kiến với.Tui nghe nói xài kill mới thì ko xài được đồ sig.Mà tui thì thích có đồ sig và các món avatar mới nên chưa làm.
Có bạn nào mà xài được kill mới mà có đồ sig với các món đồ mới (tui vẫn chưa tìm được cách fix được lỗi áo choàng sig lúc có lúc ko) thì làm ơn hướng dẫn tui với.Thanks!

ông có thể gửi cho tôi cái: " Tui có code của mấy món đã craft sẵn,code force,code Quest,code quái,code NPC " nhà tui chưa có tk nhiều.tôi cũng đang hỏi cách làm sao để sài đc cả sig và skill.#-o#-o#-o#-o

hunterX
19-09-10, 12:08 AM
Đây là tất cả những gì tui có:
Hy vọng giúp được ông.Nếu làm được kill mới và đồ sig + cách fix lỗi áo choàng thì làm 1 bài hướng dẫn cho anh em nha.

hunterX
19-09-10, 12:11 AM
Ah tui ko nhớ đã đọc ở đâu 1 câu hỏi như thế này: ví dụ cần mua trong cash shop 1 lúc 99 bình HP chẳng hạn.Tui mới mò ra hôm qua.Trong cái bảng code tui mới đưa lên có 1 file tên item new khúc cuối nó có chỉ.lâu nay tui không để ý.

lalakers1192
19-09-10, 05:43 PM
okie tôi về test luôn tk ông nha

Netonline24h
21-09-10, 04:02 AM
Đã cài xong web + hex ip. Vào game mua đồ ==> mất tiền mà không thấy đồ đâu hết. Chỉ tớ cách Fix với 2 bạn lalakers1192 & hunterX' ơi! Cảm ơn 2 bạn nhìu.
Hình báo lỗi khi mua đồ:

hunterX
21-09-10, 03:29 PM
Vào game có vào được cashshop ko?Bạn thử hex main như vầy xem:
Dùng IE lấy đường dẫn vào cashshop:
Dùng công cụ hex:
Còn nếu ko được bạn attack cái data cashshop theo hướng dẫn của lalaker lại coi sao.
Còn đây là file config của tui bạn xem thử coi có giúp đc gì ko:(chú ý cái chỗ tui khoanh đỏ)
Kiểm tra lại xem nếu vẫn ko đc thì anh em tính tiếp.cái lỗi u gặp tui chưa gặp bao giờ.

hunterX
21-09-10, 03:39 PM
Lalaker tui vẫn chưa có mappart.Cái op ông đưa xài ko được.bà con có ai có op mappart cho xin cái.Bán shop dễ làm Q hepper hơn.Thanks!

lalakers1192
23-09-10, 01:59 PM
uh vậy để tôi tìm tiếp dạo này ở nhà không ngại bật server nên không chơi nhiều

Netonline24h
23-09-10, 10:48 PM
Đã giải quyết được vấn đề, hì. Thx! hunterX nt cho tớ Yh! được không? Có gì tớ hỏi thêm. Đang làm thêm Sv Tru Tiên nên chưa Test Cb nhìu được

hunterX
24-09-10, 11:39 PM
langtuvotinh_ctvn.Tui cũng gà biết gì đâu.Có gì anh em hợp tác.Tui chỉ đam mê mỗi cabal.Muốn làm 1 cái giống như cabalvn cũ mà khó quá.Còn phải học nhiều.

bonghongnuoc
02-10-10, 11:21 AM

lalakers1192
04-10-10, 07:47 PM
bạn có dùng IIS không nếu dùng thì tắt IIS đi rồi khởi động lại xampp để chạy apache.(hoặc bạn có thể down bản xampp 1.7.3 về và setup)