PDA

View Full Version : TháiHoa rành vòg sáng + hiệu ứng vào giúp

kemdenny
10-09-10, 06:46 PM
Đầu tiên cho hỏi tui làm cái Huyền Chân Đơn vậy tui cần hỏi vào cái:
+Hàm trừ EXP
+Hàm gởi đồ ( ví dụ gởi HCD , KNB vv..v..)
..Tạm thời cần nhiu đó...!!

Cái thứ 2 mong anh Hòa giúp:
+Anh có thì cho xin spr vòng sáng + đường dẫn or nguyên bộ skill cũng đc ( em cần nhất là vòg sáng liên đấu và mấy vòg sáng khác nếu có ) ;;)
+Cho e hỏi cách ghép vòng sáng và mà ko ảnh hưởng tác dụng của skill...!!
+Chỉ e cách làm nhạc giống VNG
+Cho e xin 1 vài giao diện và cách sử dụng....

THANKKKK........!!! :-|

benop001
10-09-10, 06:53 PM
Đầu tiên cho hỏi tui làm cái Huyền Chân Đơn vậy tui cần hỏi vào cái:
+Hàm trừ EXP
..Tạm thời cần nhiu đó...!!

Cái thứ 2 mong anh Hòa giúp:
+Anh có thì cho xin spr vòng sáng + đường dẫn or nguyên bộ skill cũng đc ( em cần nhất là vòg sáng liên đấu và mấy vòg sáng khác nếu có ) ;;)

THANKKKK........!!! :-|

pác này tham lam gúm xin 1 lần nhiều thế :-|:-|:-|:-|

kemdenny
10-09-10, 07:10 PM
Ơ anh kia....ko có phận sự đừng có spam lung tung nhé.....A hướng dẫn đc ko mà bảo ? [-X

zonjkut3
10-09-10, 07:13 PM
Vòng sáng thì làm nó k ảnh hưởng đến skill,chỉ là hiện khác đi thôi,dù cái vòng sáng nó có bán kính 100m thì vẫn chỉ anh hưởng 50m (VD)

pm yh anh send cho cai' unpack setting :">,rồi lấy dg dẫn mà unpack ra

[S]ocola[S]an
10-09-10, 07:16 PM
Nhạc thì settings/music
ghép vòng sáng thì đọc bài skill of huongphieubac
Giao diện thì xài giao diện jx2 thaihoa đã share kìa

+Anh có thì cho xin spr vòng sáng + đường dẫn or nguyên bộ skill cũng đc ( em cần nhất là vòg sáng liên đấu và mấy vòg sáng khác nếu có )
Tự unpack ra và ghép chứ ko ai cho âu :))

Dùng task

thaihoa91
10-09-10, 07:21 PM
Mình xin bổ sung thêm về skills !

Skills có thể nói cái bạn thấy, chưa chắc thật sự là đúng !

Nhìn về góc độ làm game, thì skills dc fân ra 2 fần : Hiệu ứng và Damage

2 fần này kết hợp lại thì bạn mới gọi nó là skills !

Khi bạn làm 1 skills mà chỉ lo làm fần hiệu ứng mà wên chỉnh damage thì bạn vào game cho dù đánh cỡ nào thì chỉ thấy hiệu ứng mà ko thấy dính damage (vì bạn đâu quy định skills đó có damage mà dính :D)

Ngược lại nếu quy định damage mà bạn ko làm hiệu ứng thì vào game bạn chỉ thấy có damage mà ko có hiệu ứng !

kemdenny
10-09-10, 07:45 PM
Cho hỏi vấn đề này:
Anh Zon có cho mấy cái số vòng sáng liên đấu để ghép vô La Hán Trận...Sau khi em đã thay số vào cột J , đã đồng bộ nhưng vào game skill vẫn y nguyên , thậm chí ảnh hưởng tác dụng skill....Hỏi cách giải quyết ? \:D/

Mr.Phát
10-09-10, 07:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
10-09-10, 07:52 PM
Cho hỏi vấn đề này:
Anh Zon có cho mấy cái số vòng sáng liên đấu để ghép vô La Hán Trận...Sau khi em đã thay số vào cột J , đã đồng bộ nhưng vào game skill vẫn y nguyên , thậm chí ảnh hưởng tác dụng skill....Hỏi cách giải quyết ? \:D/

Hiệu ứng La Hán trận nằm ở file TQ trong npcres quy định ! Em ko đổi đường dẫn hiệu ứng trong file TQ đó thì ko thể nào thay dc !

kemdenny
10-09-10, 08:01 PM
Vậy anh Hòa giúp em làm với....!! (:|

thaihoa91
10-09-10, 08:19 PM
Vậy anh Hòa giúp em làm với....!! (:|

Mình ko thể làm giúp dc ! Bạn fải tự ngâm ! Nếu ko hỉu thì hỏi !

Mr.Phát
11-09-10, 11:00 AM
bạn đọc ebook 2.0 của giangleloi nhé :| có bài của zonj đọc cũng dễ hiểu lắm tham khảo thêm nhé

valong
12-09-10, 09:41 AM
làm sao test đò cho người ta chi em với

kid3000
15-03-11, 11:27 AM
Chào các bạn.Mình mới cài thành công JxOffline cụ thể là server saopaulo mình muốn hỏi các MOD làm thế nào để cho quái hiện tên, máu, và hệ của boss ( hình bên dưới ) luôn như mình thấy ở một sồ server JxOffline khác vậy. Mình hỏi thêm nữa là server đó chỉ lên dc cấp 145 mình muốn đánh quái nó lên dc cấp chứ ko phải chỉnh và học dc cả skill 200 có thể chỉ cho mình biết là lên chỉnh ở đâu ko? nếu có time có thể chỉ cụ thể cho mình thì cảm ơn nhìu nhìu.

hình mình chụp và đánh dấu đỏ

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
15-03-11, 12:35 PM
Chào các bạn.Mình mới cài thành công JxOffline cụ thể là server saopaulo mình muốn hỏi các MOD làm thế nào để cho quái hiện tên, máu, và hệ của boss ( hình bên dưới ) luôn như mình thấy ở một sồ server JxOffline khác vậy. Mình hỏi thêm nữa là server đó chỉ lên dc cấp 145 mình muốn đánh quái nó lên dc cấp chứ ko phải chỉnh và học dc cả skill 200 có thể chỉ cho mình biết là lên chỉnh ở đâu ko? nếu có time có thể chỉ cụ thể cho mình thì cảm ơn nhìu nhìu.

hình mình chụp và đánh dấu đỏ

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Về hiện thị tên quái này nọ thì do CoreClient.dll trong thư mục Client quy định : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn việc từ level 145 mà ko lên dc nữa thì bạn nên xem lại đang dùng Server nào ! Vì chỉ có Server share cách đây 3 4 năm trước thì mới max level 150, chứ hiện giờ toàn xài Server max 200 level ko à !