PDA

View Full Version : Vẫn là lỗi Server gián đoạn có ảnh mong các bác chỉ giáo

manhhung2509
09-09-10, 01:01 AM
e post ảnh lần lượt các bác xem ạ em dùng SERVER và PATH cả TSBD
Client của VinaGame ạ

cái File game server của e chỉ hiện có vậy rồi tắt ko biết có phải lỗi ko ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các bác chỉ giùm e với ạ
thanks các bác

dưới đây là file Game Server ạ

Nhờ máy bác Bro giúp e với ạ newbei nên hơi noob ạ

thaihoa91
09-09-10, 08:33 AM
GameServer.exe bị tắt thì bạn nên kiểm tra xem bạn đã set RAM ảo chưa ??? Dung lượng bao nhiu ???

Và bạn kiểm xem Task Manager (Ctrl + Alt + Del) của bạn có bị Disable ko ??? Nếu có là do máy bạn nhiễm virus rùi nó fá máy làm cho GameServer.exe ko chạy dc !

manhhung2509
09-09-10, 09:16 AM
em có set Ram ảo và Ták Manager vẫn chạy ok như bác thấy ạ
À e có cài phần mềm EncryptPE như bác Giangleloi hướng dẫn nhưng không thấy hiện cái bảng đăng kí nào như thế này cả

nên đã copy luôn cái Gameserver_Hexpor đè lên liệu làm như thế có ảnh hưởng gì không ạ

notfile
09-09-10, 09:22 AM
SV này không cần Crack GS cũng không cần chép GS khác vào !! dùng chính GS của nó
set ram ảo rồi thì lỗi duy nhất là do virus !! mình gặp trường hợp này nhiều rồi ^^

manhhung2509
09-09-10, 09:41 AM
bác ơi nếu để nguyên cái Game server cũ của nó khi chạy load xong sẽ hiện như nè

Nếu lỗi như vậy có File thay thế bác gửi cho e nữa ạ thanks bác nhiều

notfile
09-09-10, 09:45 AM
Bạn PM yahoo tôi send cho cái GS của tôi !!
chép đè vào thư mục SV hoặc xóa 2 cái GS kiaa đi rồi mới chép vào ( GameServer222.exe và GameServer.exe xóa đi rồi mới chép của tôi vào )
Y!M tôi ở chữ ký đó !

manhhung2509
09-09-10, 10:09 AM
SR bác nhưng vẫn có lỗi này ạ

Mr.Phát
09-09-10, 10:11 AM
kiểm tra config lại sv xem sao :|

manhhung2509
09-09-10, 10:13 AM
kiểm tra config lại sv xem sao :|

bác ơi chỉ giùm e các File chính cần Config với ạ

nghienvolam
09-09-10, 11:25 AM
bác ơi chỉ giùm e các File chính cần Config với ạ
Chài.Bác download startup Pro của sangpronhat zìa
rùi chọn đường dẫn với sever click vao tim ip làm xong các bước đường dẫn thì Lưu thiết lập là nó tự config ip cho bạn chỉ việc chờ 2' rùi tắt startup bật lại khởi động là Oke(:>

manhhung2509
09-09-10, 01:04 PM
bác gửi cho e với ạ thanks bác newbei mong bác chỉ giáo

nguyentrunghbl
09-09-10, 01:36 PM
Có một vấn đề bạn cũng cần lưu ý thêm là trong thư mục Map của Server, file WorldSet.ini bạn không được khai Count= qua số 79. Vì tối đa Jxoffline chỉ chấp nhận 80 Map, nếu qua con số này nó sẽ báo server gián đoạn hoài không thể nào log acc vào được.
Chúc bạn mau chóng khắc phục nhé!! Trên này còn rất nhiều anh em pro lắm, tớ thì chỉ mới nghiên cứu hơn 2 tuần nay thôi biết gì chỉ nấy!