PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về lỗi máy chủ gián đoạn

o0Killer0o
08-09-10, 11:46 PM
Mình là noob mò mãi mới cài dc cái sever nào ngờ xong rùi vô nick tạo nhân vật thj báo lỗi nào chán wa huhuhu ai jup mình với . Mình có 1 số hình ảnh mong các bạn xem rùi jup mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrduc121
08-09-10, 11:52 PM
bạn dùng sever có font hay hôk font nếu có font bạn phải cái font mới có thể vào đc game

thaihoa91
09-09-10, 08:31 AM
Cái hình GameServer.exe của bạn đâu ????

Bạn fải chờ GameServer.exe load đủ 5 dòng SUCCESSFULL thì mới vào game mà chơi dc !

Bạn fải chờ tầm 5 - 10 fút để nó hiển thị 5 dòng SUCCESSFULL !

nghienvolam
09-09-10, 08:35 AM
1: Chắc bạn tưởng cái GameSever ko cần thiết cho nó chạy 5 dòng xong tắt
2:Máy bạn này xịn bị mấy em siêu wậy cắn mật file GameSever đó rùi=))

o0Killer0o
09-09-10, 11:47 AM
Hjx thik tình mình hem bjk gameserver.exe no như thế nào hết tạ noob mà bạn nào có thể cho mình 1 tấm hình để hình dung dc ko huhuhu còn virus thj ko có ruj máy vừa dj bảo hành về hjxhjx còn đây là hình những thứ j chạy khj sever của mình mở nè
Rất mong các bạn thương tình jup đỡ tận tình :-B

yukite26
09-09-10, 01:33 PM
Hjx thik tình mình hem bjk gameserver.exe no như thế nào hết tạ noob mà bạn nào có thể cho mình 1 tấm hình để hình dung dc ko huhuhu còn virus thj ko có ruj máy vừa dj bảo hành về hjxhjx còn đây là hình những thứ j chạy khj sever của mình mở nè
Rất mong các bạn thương tình jup đỡ tận tình :-B

vào procshield trong sever chinh lại đườn dẩn gamesever.exe dj ban

o0Killer0o
09-09-10, 01:55 PM
Đã test dc hoàn tất và vô phái dc luôn rùi ko ngờ lại lỗi nữa đó là xài skill ko dc mà khj xài skill thì bị mất máu thay vì mất mana >.< và lỗi map chưa mở ai chi e với huhu hình luôn nè :-<

yukite26
09-09-10, 02:55 PM
Bạn nên Dow ebook cua giangleloi về rồi đọc , có phần chỉnh skill và cách mở map ở trong đó luôn đấy bạn <):) Chúc thành công

thaihoa91
09-09-10, 03:01 PM

Bo Lùn
09-09-10, 04:25 PM
Hix . SV gì mà lỗi tùm lum hết vậy .

o0Killer0o
09-09-10, 05:10 PM
Hjx sv của 1 bạn nào mình cũng hok pjk nữa ljnk nè
forum.clbgamesvn.com/showthread.php?t=50689
Bạn thái hoa có thế share cho 1 mình sv chuẩn và patch dc ko bạn thanks bạn trước ~^^

thaihoa91
09-09-10, 07:08 PM
Bạn có thể xài 1 trong 2 Server này (2 Server này giống nhau 100%, chỉ khác là cái thì cần cài FONT, cái thì ko cần cài FONT)

Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch thì xài Patch Client Full by thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rùi thực hiện 8 bước đồng bộ hóa Server và Client trong bài đó mình có hướng dẫn rùi !

o0Killer0o
09-09-10, 10:25 PM
Bạn nên Dow ebook cua giangleloi về rồi đọc , có phần chỉnh skill và cách mở map ở trong đó luôn đấy bạn <):) Chúc thành công
Mình cũng có mà hem bik sao cái ebook có hình mà mình xem ko dc huhuhu

yukite26
10-09-10, 08:40 AM
Mình cũng có mà hem bik sao cái ebook có hình mà mình xem ko dc huhuhu

Tốt nhât bạn nên dow máy sever gần đây được share trên forum ấy, máy cái sever củ nhiều lổi lắm
Còn về ebook bạn muốn sử dụng thì nên xài chung với OFFICE khi chỉnh sửa nhiều cái phải cần sử dụng đến nó lắm

o0Killer0o
10-09-10, 05:54 PM
Trước tiên là thanks bạn thaihoa91 nhiều lắm đã share sv cho mình nhưng ko bik sao mình gặp 1 lỗi là ko thấy dc nhân vật , NPC và quái chj mình fjx dc ko ban hình nè hjxhjx

thaihoa91
10-09-10, 06:44 PM
Trước tiên là thanks bạn thaihoa91 nhiều lắm đã share sv cho mình nhưng ko bik sao mình gặp 1 lỗi là ko thấy dc nhân vật , NPC và quái chj mình fjx dc ko ban hình nè hjxhjx

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes đi là xong !

Chỉ xóa ở Client ! Server giữ nguyên !

o0Killer0o
10-09-10, 09:43 PM
Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes đi là xong !

Chỉ xóa ở Client ! Server giữ nguyên !
Tks bạn lun phần này ổn rùi nhưng pác thông cảm mình gà lắm nên có thể jup 1 chuyen nữa nha sr vj làm phjen ban wa đó là ko save dc nhân vật khj tắt sv mà mình có đọc là tắt lần lượt mà mình đã thử nhưng ko dc bạn có thể hướng dẫn cho mình save laj dc nv sau khj tắt sever ko thanks bạn nhìu nhiu lắm `^^

thaihoa91
10-09-10, 10:57 PM
Bạn lưu ý là thoát game tại ba lăng huyện rùi hãy tắt GameServer.exe ! Tuyệt đối ko tắt GameServer.exe khi chưa thoát game !

Mr.Phát
10-09-10, 11:05 PM
anh Hòa à em cũng ko hiểu sao em thoát game ở BLH rồi tắt sv theo thứ tự GS mà cũng bị ;))

thaihoa91
10-09-10, 11:39 PM
anh Hòa à em cũng ko hiểu sao em thoát game ở BLH rồi tắt sv theo thứ tự GS mà cũng bị ;))

Coi chừng cái DB có vấn đề á !

Thử thế này ! Tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như ahsdahsjd rùi vào game test xem nó bị mất hem !

o0Killer0o
11-09-10, 06:16 AM
Coi chừng cái DB có vấn đề á !

Thử thế này ! Tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như ahsdahsjd rùi vào game test xem nó bị mất hem !
Hjx đã test vẫn mất bạn chj mình fjx dc ko ban hjxhjx thanks ban nhìu lắm ;;)

o0Killer0o
11-09-10, 06:26 AM
bạn thaihoa có thể cho mình hỏi thêm là mình thấy các bạn khác có thể cưỡi cả hổ vậy mún có hổ ta add vào bằng excel hả bạn ? hay sử dụng patch hay 1 sv khác ?

Mr.Phát
11-09-10, 10:56 AM
mún có hổ thì cậu phải tham khảo các bài hướng dẫn add hổ
NPCRES
Script
Setting

Sir.THÀNH™
11-09-10, 07:08 PM
Cái hình GameServer.exe của bạn đâu ????

Bạn fải chờ GameServer.exe load đủ 5 dòng SUCCESSFULL thì mới vào game mà chơi dc !

Bạn fải chờ tầm 5 - 10 fút để nó hiển thị 5 dòng SUCCESSFULL !
trời ơi. chạy = JX Starup rồi thì GS vẫn hiện à =)).