PDA

View Full Version : Phát triển JX như thế nào ?

yukite26
08-09-10, 01:23 PM
Theo ý kiến của riêng mình thì :
Quá trình cài đặt sever JX vẫn còn đang khó khăn cho nhiều newbie , đọc nhiều lần các bài hướng dẫn hay là ebook mà vẫn không cài được sever . Lý do là 1 số sever do bi lỗi các số liệu không khớp dẫn đến không chạy được sever ..... Lần đầu tiên mình cài sever không chạy được cài win lại máy lần mà vẫn không được nên nãn wá rồi bỏ luôn , sao đóa thấy ghiền ghiền quá nên dow sever khác về cài lại cuối cùng cài được , lúc đó cảm giác nó vui lắm các bạn à :D:D Cho nên các newbie mà cài không được sever thì đừng nãn mà hãy dow sever khác về cài , hiện tại forum có 13 cái sever đó , dow về mà cài , cài nhiều sever thì có kinh nghiêm thôi , trong lúc cài sever các bạn sẽ tìm ra được cái lổi mà sever mình không cài được rồi sẽ có hướng giải quyết ngay ấy mà :D:Dchúc thành công .
Ngoài ra trong quá trình cài sever rảnh thì các bạn có thể tìm hiểu thêm trong các sever mà bạn cài xem có chức năng gì , cách tạo như thế nào .v.v.v bằng cách xem các cấu trúc của file.lua . Đến khi các bạn DEV thì có ích nhiều lắm b-)b-)
Còn vấn đề SHARE thì mình nghĩ các bạn nên SHARE hình ảnh và hướng dẫn cách làm thôi , đừng SHARE thành quả tránh việc 1 số newbie không chịu DEV mà cứ ngồi đợi SHARE hay là yêu cầu ..... ( ý kiến cá nhân thôi :D) . Trong quá trình DEV thì sẽ rất nhiều các sáng kiến nãy sinh => sẽ có ý nghĩa cho JX sau này , mình tin chắc là thế :D:D:D
Trên là những ý kiến của riêng mình để cho JX ngày càng phát triển , có gì sai sót mong anh em chém nhẹ tay thôi >:D<

tungpro102
08-09-10, 04:13 PM
Chà làm mình tưởng ý tưởng phát triển mới :P

yukite26
08-09-10, 05:42 PM
Chà làm mình tưởng ý tưởng phát triển mới :P

newbie mà ý tưởng gì trời :D chủ yếu mình muốn forum có nhiều người DEV JX hơn thôi , trong quá trình DEV thì sẽ có nhiều ý tưởng mới thôi >:D<

có ai nghĩ sẽ làm cho JX hiện h không còn gọi là JX nữa mà đổi thành cái tên nào đó với 1 bộ mặt hoàn toàn khác , do 1 ai đó phát triển không ^^!

PhongLinh
08-09-10, 07:57 PM
Như thế nào là phát triển Jx:-"

notfile
08-09-10, 08:04 PM
như thế này 8-x là phát triển =))=))

thaihoa91
08-09-10, 08:25 PM
Làm game cần có đam mê + ý tưởng + kiên trì 1 chút !

Hiện tại tui chưa có ý tưởng mới nên chưa share gì cả ! Nếu có ý tưởng gì mới tui sẽ share ngay !

sinhclb12
08-09-10, 09:24 PM
Chỉ cần đam mê..thì khi đó chỉ ta mới thấy nó hay...
chẵng qua mấy người mới cứ cài rồi chơi ít tìm hiểu thôi.nhưng tui dám chắc rằng 1 khi họ làm được 1 cái gì đó cực nhỏ thì họ cũng sẽ đam mê.phấn khởi hơn.
(câu này tui nói là nối về nhưng người mới thôi.. chứ không hề xúc phạm hay nghĩ đến pro nào đâu..) :)

Mr.Phát
08-09-10, 09:26 PM
Chỉ cần đam mê..thì khi đó chỉ ta mới thấy nó hay...
chẵng qua mấy người mới cứ cài rồi chơi ít tìm hiểu thôi.
chú nghĩ chú hay lắm àk :| chú đã tìm hĩu đc cái gì rồi :| ta thấy chú chỉ lanh quanh lẩn quẩn vs cái SV ONL của cậu Tùng (:|

[S]ocola[S]an
08-09-10, 09:34 PM
Điều cảm hứng của tui nhất là .SPR :)).....................

Mr.Phát
08-09-10, 09:37 PM
spr cũng là linh hồn game mà :) ^^! ông unpack đc nhiu rồi share tui hết đj :))

DNTmaster
10-09-10, 01:08 PM
Thật ra quá trình cài Server chỉ có vài bước đơn giản:
Thứ 1 có đầy đủ các soft:
1 SQL
1 Server
1 Client VinaGame
1 Ptach Server (có updatep.pak)
Thứ 2: Cài đặt
1 Cài SQL vào
2 Cài Font
3 Cài Card mạng ảo
4 Attack Database account
5 Chỉnh IP Server và Client + Tài khoản SA của SQL
6 Chỉnh lại tên GM trong Server (nếu có hoặc tự viết thêm)

Như vậy là hoàn thành quá trình cài.
Khoảng vài tuần nữa DNT sẽ tiến hành viết 1 Ebook mới HD cài đặt, phát triển, chỉnh sữa

thaihoa91
10-09-10, 02:03 PM
Khoảng vài tuần nữa DNT sẽ tiến hành viết 1 Ebook mới HD cài đặt, phát triển, chỉnh sữa

Dc đấy ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tungpro102
10-09-10, 02:33 PM
chú nghĩ chú hay lắm àk :| chú đã tìm hĩu đc cái gì rồi :| ta thấy chú chỉ lanh quanh lẩn quẩn vs cái SV ONL của cậu Tùng (:|

Phát thông cảm nhé mình nói thẳng ( mình nói rùi thông cảm đấy :D ) Trình độ của Sinh hơn hản bạn đó, mình không khen chê ai cả sự thật là như thế đó :P

Mọi người cần cố gắng nhiều hơn nữa Ok :D

sinhclb12
10-09-10, 04:30 PM
Trong câu nói này tui không hề nói về tôi..tui chỉ nói đến tình trạng hiện tai..
còn ông nói tui quanh quẩn bên 1 server nào đó thì tui không biết..
hiện tại mấy tháng nay tui chưa từng đụng vào jx dù chỉ 1 phút.
Tui biết tui không giỏi..nhưng tui cảm thấy mãn nguyện những gì mình đã làm.
dù nó chỉ là nhỏ nhoi.còn ông làm được cái gì lớn lao hay không thì tui không biết nhưng ông có dám chắc rằng ông đã mãn nguyện chưa?
câu nói này tui không có nói đến ai cả.hứng thú tui làm 1 câu vế cho vui.:-<

Phát thông cảm nhé mình nói thẳng ( mình nói rùi thông cảm đấy :D ) Trình độ của Sinh hơn hản bạn đó, mình không khen chê ai cả sự thật là như thế đó :P

Mọi người cần cố gắng nhiều hơn nữa Ok :D
Mà ông Tùng ơi..mấy lâu nay tui đi làm có khi nào tui đụng đến jx được đâu mặc dù đam mê nhưng tui không có mấy thời gian để thỏa mãn niềm đam mê.
với lại sv ol của ông tên gì tui còn không biết lấy gì mà tui chơi.
mà ông kia nói tui cứ quanh quẩn bên đó :(
:-<

thaihoa91
10-09-10, 05:28 PM
Thật sự thì clbsinh tuy ít vào 4rum hiện tại, nhưng trước kia ổng có cùng tui dev mà :D Ko fải noob đâu :D

pntntd
10-09-10, 05:46 PM
Cứ tưởng là phát triển jx như thế nào chứ!o:-)

tungpro102
10-09-10, 05:53 PM
Ọc sọc thế là có người giả danh rùi :P, may mà chưa send mấy cái script quan trọng :D

Mr.Phát
10-09-10, 06:12 PM
hum bữa trong sv tùng có đứa bảo nó là SinhCLB rồi chửi tôi
Tôi ko cần pík là ai nhưng đụng là đập :|
@Tùng : vâng tôi pík các cậu pro :| cậu pík gì về tôi ?

tungpro102
10-09-10, 06:17 PM

Thôi tui im lặng là vàng ko tí nữa hiểu nhầm lại war thì chết ;;);;)

Mr.Phát
10-09-10, 06:17 PM
vâng tôi cũng chả mún war vs cậu :|

sinhclb12
10-09-10, 06:35 PM
Tui không nói thêm chi nữa..tui chỉ nói là vài tháng gần đây tui chưa hề vào server online của ai cả..thôi hết ở đây...:-<

Mr.Phát
10-09-10, 06:37 PM
vâng nếu vậy thì thành thật xin lỗi cậu :|

thaihoa91
10-09-10, 06:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>