PDA

View Full Version : Chính thức thành lập TEAM Dịch QQFarm các phiên bản!

anhducvt09
05-09-10, 09:38 AM
TRANG CHỦ TEAM QQFARM VN: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chào các bạn!
Thực sự là như thế này! Chắc QQFarm + HFish đã không còn lạ lẫm nhiều đối với các Webmaster và Developer của các mạng xã hội.
Lâu nay, chúng ta chỉ biết sang PHPYE.com lấy code về dùng, ai biết cách Việt Hóa thì Việt Hóa không hoàn chỉnh, ai không biết thì cứ để tiếng tàu mà chơi.
Theo khảo sát và đánh giá của mình QQfarm là 1 Source code Nông Trại rất hay:

+ Nền Flash 9.0
+ Nuôi PET + Trồng trọt riêng biệt (Hơn Zing)
+ Hình ảnh đẹp, màu sắc tươi sáng, sinh động.
+ Cây trồng và PET đa dạng phong phú, được cấp nhật liên tục qua các phiên bản.
+ Có chức năng Event.
+ Có khả năng có thể Việt Hóa hoàn chỉnh
+ Source full, chưa thấy Bug.
+ Có Control Panel chi tiết, đủ chức năng.
+ Hệ thống VIP
+ Chức năng Cron hoạt động tốt (hơn hẳn Newfarm - Đến 3.3 newfarm vẫn Bug Cron nặng)
+ Hiển thị tốt trên hầu hết các trình duyệt

Hiên nay QQfarm đang được các mạng xã hội UCH Trung Quốc cũng như Việt Nam (Yeublog.vn, RuaBay.com, ...) chúng ta sử dụng rộng rãi.

Phiên bản hiện tại đã là 4.9 Final ( mới down code test thấy chuẩn lắm ^^ )

Theo mình biết Yeublog.vn do anh Rap.vn_Dev là người Việt Hóa gần như hoàn chỉnh QQFarm đầu tiên của Việt Nam ( 4.6 Final ) ngay cả RuaBay.com của mình cũng đang dùng bản Việt Hóa của Yeublog.vn.

Tốc độ làm việc của PHPYE.com rất nhanh, họ liên tục cập nhật các phiên bản QQFarm khiến 1 số người trong đó có mình ngai bỏ công sức ra Việt Hóa vì sợ mau lỗi thời... ^^

Điều đó đòi hỏi chúng ta phải thành lập 1 Cộng đồng phát triển QQfarm dành cho người Việt. Chúng ta cần có 1 Forum để cùng nhau Việt Hóa và phát triển QQFarm.

Ai có điều kiện thì làm 1 cái Forum nhé, thành lập TEAM QQFARM VN luôn cho máu!

Mình hứa sẽ là thành viên tâm huyết với QQFarm đóng góp sức lực để cùng mọi thành viên tâm huyết khác dịch hoàn thiện QQFarm mọi phiên bản.

"Một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại nên hòn núi cao"

Chúng ta đoàn kết thì sẽ thành công!

Demo 4.6 Final : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Yahoo mình: Nobita.xiteen
......

Update 4-9:
Đã có Forum, anh em nào yêu thích và có khả năng Việt Hóa Flash + PHP trong QQFarm thì sang join nhé!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelalung
06-09-10, 02:58 PM
làm cho cái video việt hóa file swf đc ko bạn, đc mình sẽ tham gia

chirsper
06-09-10, 09:38 PM
Ok .. tui cũng mún góp chút sức.

UCHVN.com (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đã reg nick : .Chirs.

Yahoo : z.chirs

chirsper
06-09-10, 09:42 PM
Còn muốn video sửa Flash thì qua UCHVN.com

Sẽ có !! + Phần mềm

anhducvt09
07-09-10, 08:39 PM
Cảm ơn mấy bạn đã hưởng ứng, bọn mình hiện luyện dịch 4.9 cho thành thạo rồi chờ 5.0 là bắt đầu chiến!

chirsper
08-09-10, 07:39 AM
sao hôm nay không vô được UCHVN.com vậy

Mr.Phát
08-09-10, 07:41 AM
hihi 1 vé tham gia nhé ! rất thích webgame :D

anhducvt09
08-09-10, 10:49 AM
Đã viết xong TUT Việt Hóa Flash = URL Action Editor 6.0 cho anh em! (:|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khoctinhyeu
08-09-10, 10:11 PM
bạn có thể share trước cho mọi ngươi bản việt hóa ma bạn đang dùng đcj ko

rayyan2006
13-09-10, 02:06 PM
Nếu bạn đã từng vh game ao cá vui vẻ thì bạn có thể hỗ trợ mình fix một số lỗi mà mình gặp bên topic kia đc không bạn.

Đã có Forum, anh em nào yêu thích và có khả năng Việt Hóa Flash + PHP trong QQFarm thì sang join nhé!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> php)
Không vào đc nữa rầu bạn ơi