PDA

View Full Version : [Share]Đắc kỷ v1.3.6

kelalung
03-09-10, 03:39 PM
link :
trang của nó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file nặng 181MB, đã test , play ok

update ngày 15-9-2010
mình hiện có client của Đắc kỷ Việt Nam v1.2.43.12, gồm tất cả các flash của ĐK VN, và nhiều file khác,
bạn nào có thể việt hóa SERVER thì cùng nhau TEST nhá

Có luôn bản ĐK v1.3.7 của TQ nhưng chưa FULL(do chưa TEST với SERver)
và bản ĐK của web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này luôn v1.2.43.36 , chưa FULL (do chưa TEST với SERver)

Tidus
04-09-10, 07:08 PM
Tình hình là ko down được bạn ơi :|, kiểm tra lại giùm mình với.

LHB_LOVE
05-09-10, 12:16 PM
bản này LHB có down về thử rồi khoãng 89.5 MB thôi nhưng hok biết cài nên bỏ đó :D

Tidus
05-09-10, 02:08 PM
Đã test thử và đã chạy, hiện vẫn chưa phát hiện được lỗi nào :-?

letgetlow
05-09-10, 05:36 PM
Đã test thử và đã chạy, hiện vẫn chưa phát hiện được lỗi nào :-?

Download về rồi cài giống bản 1.2.51 phải ko bạn. Bản này chạy độc lập hay mình phải copy vào bản 1.2.51 mới chạy đc vậy.

Tidus
05-09-10, 07:50 PM
Bản này chạy độc lập luôn, ko cần phải copy qua bản cũ đâu. Bản này có vẻ bị chỉnh lại exp ít hơn bản cũ thì phải :-?.

dongfly
06-09-10, 04:38 AM
Mình rất thích game này nhưng lại mù tin học, bạn nào pro có thể hướng dẫn cụ thể cách cài đặt bản đắc kỷ v 1.3.6 được ko??

kelalung
06-09-10, 02:54 PM
tải đc và play đc, giống bản 1251

notron9
06-09-10, 06:16 PM
chủ thớt vô hướng dẫn cách cài cái đi
anh em nóng lòng lắm rồi
mới chỉ thấy Kyo hướng dẫn phiên bản 1.2.51 chạy ok nhất , không lỗi
cái này bấm vào reg , không có chạy

kimari1984
07-09-10, 07:33 PM
Cho hỏi id và pass của bản này là gì vậy?

Tidus
07-09-10, 07:49 PM
ID là admingm và admingm1, pass là 123456 .

Alehap2010
09-09-10, 09:11 PM
file sleepX.exe bị antivr xóa có sao ko các bạn?

Dejee
09-09-10, 09:21 PM
sao mình ko down được nhỉ, bùn quá

Tidus
10-09-10, 04:17 PM
file sleepX.exe bị antivr xóa có sao ko các bạn?

Xóa thoải mái đi, ko có vấn đề gì đâu :) .

blackwall
11-09-10, 01:35 AM
mình chạy thử server 1.3.6 thì nó hiện lên lỗi báo "windows can't find '..../netbox.exe'....." ai biết cách sửa giúp hộ mình với.thnks nhiều.

thientruongdx
11-09-10, 08:42 AM
Lỗi Netbox, dùng iis của Windows đi

blackwall
11-09-10, 09:26 AM
bạn có thể chỉ tường tận hơn được ko?mình xài win XP thì phải cài bản nào.cả link down nữa.thnks bạn nhiều!

Flashman
11-09-10, 10:03 AM
có thể do máy bạn không cài font , hoặc là do đường dẫn sai , bạn vào file 开始玩游戏.bat.bat khởi động server chỉnh lại như sau

echo off
cls
start D:\136\gameserver\MySQL_Server_5.0\bin\mysqld-nt.exe --defaults-file=D:\136\gameserver\MySQL_Server_5.0\bin\my-small.ini

start "NubbServer" /MIN chatserver.exe
sleepx -p Æô¶¯NubbServer.... 1

start "NubbServer" /MIN GameServer.exe
sleepx -p Æô¶¯NubbServer.... 2

start /MIN D:\136\gameserver\htdocs\NetBox.exe

sleepx -p ·þÎñÆ÷ÒÑÈ«²¿Æô¶¯¡£ 3
cái chỗ in đậm là chỉnh lại đường dẫn tới file đó đó

blackwall
11-09-10, 10:22 AM
mình làm được rồi.thnks bạn nhiều.nhân tiện bạn có thể chỉ mình cách phang DB được ko?

Flashman
11-09-10, 10:24 AM
cài navicat ,
server : localhost
user : root
pass : 123456

blackwall
12-09-10, 11:52 AM
mình log vào navicat rồi nhưng thật sự không biết chỉnh ở đâu cả.Trong phần fswd-scgy nhiều mục quá.^^!.bạn có thể chỉ mình chỉnh CC tiên và exp nhận được cùng với số lượng đồ bị giới hạn bán trong shop đc ko?thnks bạn nhiều.

evilbaby1
15-09-10, 03:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link đắc kỷ tiếng Anh , có thể hữu dụng với rất nhiều người và vô dụng với đa số nhiều

kelalung
15-09-10, 04:25 PM
##############UPDATE đầu trang 1 ############

kyo4000
15-09-10, 05:23 PM
@kelalung: bạn này vẫn mắc bệnh thường gặp của dân VN đã có thì share, có mà nói thì ... test bằng niềm tin. Share cái vn với cái eng coi nèo.
Lâu quá mới vô mạng, xem ra tình hình vẫn như cũ. Bản 1.3.7 thực tế là 1.3.6 thôi hà -> tụi TQ chơi hàng fake làm mừng hụt, hiện giờ các server private của TQ đều là 1.3.6 nhưng đc mở rộng cái TSPD lên 30, tiên nhân thì chế loạn um sùm -> nghĩ seo thèng cùi bắp mà cốt 60 trong khi "Nguyên Thủy Thiên Tôn" cốt 45 -> bó chíu !

thientruongdx
15-09-10, 05:30 PM
GS này bị giới hạn 30 người chơi thui

Flashman
16-09-10, 03:43 PM
mình cũng đã thử việt hóa game này một số file , có 2 vấn đề sau chưa biết xử lý sau nhờ các bạn giúp giùm
1. làm sao để thay đổi font chữ về verdana ở các file xml , vì file swf mình không thể nhúng font chữ vào , trong game thì vẫn hiện chữ việt , nhưng cái chữ thì to
2. các button thay thế về các button tiếng việt thì được , nhưng bị lệch xấu quá , có cách nào khắc phục ko ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn các bạn rất nhiều

kelalung
16-09-10, 06:48 PM
Tình hình là client đkvn v1 2 43 12 có kết nối với gs nhưng chả thấy nó hiện ra trang đăng nhập, login thì chả thấy nó vào nhưng trong gs có ghi kết nối nhưng 1 vài lỗi cũng xuất hiện luôn.
Bó tay.

thientruongdx
16-09-10, 08:07 PM
Tình hình là client đkvn v1 2 43 12 có kết nối với gs nhưng chả thấy nó hiện ra trang đăng nhập, login thì chả thấy nó vào nhưng trong gs có ghi kết nối nhưng 1 vài lỗi cũng xuất hiện luôn.
Bó tay.

Tui cũng đang bị lỗi đó, chưa bít cách khắc phục như nào

notron9
16-09-10, 10:22 PM
@kelalung: bạn này vẫn mắc bệnh thường gặp của dân VN đã có thì share, có mà nói thì ... test bằng niềm tin. Share cái vn với cái eng coi nèo.
Lâu quá mới vô mạng, xem ra tình hình vẫn như cũ. Bản 1.3.7 thực tế là 1.3.6 thôi hà -> tụi TQ chơi hàng fake làm mừng hụt, hiện giờ các server private của TQ đều là 1.3.6 nhưng đc mở rộng cái TSPD lên 30, tiên nhân thì chế loạn um sùm -> nghĩ seo thèng cùi bắp mà cốt 60 trong khi "Nguyên Thủy Thiên Tôn" cốt 45 -> bó chíu !

Bạn Kyo giúp mình cài sever này với
Mình hiện đang chạy sever 1.2.51 do bạn hướng dẫn ok lắm
sever này mình dow về không biết chạy làm sao . giúp mình với nhé có gì post yahoo của mình
hoặc ai biết Giúp đỡ mình với , cảm ơn các bạn nhiều , gà tin học quá

kyo4000
17-09-10, 07:50 AM
@notron9: Cài y chang 1.2.51
- Down về : nếu file nén khoảng 80Mb thì giải nén ra y chang thư mục 1.2.51. Còn nếu file nén 160Mb gì đó thì ra 2 cục 80Mb (1 cái là 1.3.34 data 1.3.6 và 1 cái là 1.3.36)
- Sau khi giải nén : reg cái dll lại
- Config IP, và chạy mySQL (tắt mySQL cũ đi nha)
- Chạy Chat và GameServer
- Chạy .Netbox để mở Client
- Nếu tất cả những thứ trên đc mở trong máy ảo thì máy thật mở client sẽ ko connect đc =)) -> Lý do rất là vớ vẩn nhưng chỉ bạn thì làm bạn rối như canh hẹ ah :))

notron9
18-09-10, 01:14 PM
@notron9: Cài y chang 1.2.51
- Down về : nếu file nén khoảng 80Mb thì giải nén ra y chang thư mục 1.2.51. Còn nếu file nén 160Mb gì đó thì ra 2 cục 80Mb (1 cái là 1.3.34 data 1.3.6 và 1 cái là 1.3.36)
- Sau khi giải nén : reg cái dll lại
- Config IP, và chạy mySQL (tắt mySQL cũ đi nha)
- Chạy Chat và GameServer
- Chạy .Netbox để mở Client
- Nếu tất cả những thứ trên đc mở trong máy ảo thì máy thật mở client sẽ ko connect đc =)) -> Lý do rất là vớ vẩn nhưng chỉ bạn thì làm bạn rối như canh hẹ ah :))

sặc
đúng là không conect được thiệt, hiện trang web nhưng ko log được
game sever không có chạy thật
Nhân tiện đây ai chỉ Mình cài được bản này hay ai Fix được bản này rồi vô đây chỉ mình cài thành công cái Mình sẽ hướng dẫn vọc Tab DB của nó chỉnh sửa tất cả
Bản 1.2.51 Tuy chạy thành công nhưng vọc hết roài . chỉ có tiên sơn 15. Bản này Phi Thăng lần 2 vọc thử coi nó làm sao

notron9
18-09-10, 01:16 PM
Ai biết chỉ dùm mình cái
Fix IP
Làm hết tất tần tật
sever vẫn ko conect được
Đừng nói là sever này chạy ko được đấy nhé

lamhung03
01-10-10, 02:24 PM
Bạn FlashMan bạn có thê hường dẫn mình chi tiết hơn lam sao hiển thị item vật phâm trong thuơng thành như bạn đa việt hóa dc ko? ( phiên bản 1.3.6 )
Sao mình đã thay dổi hêt nội dung nhưng nó vân ko hiển thi phần tiêng việt vậy

notron9
04-10-10, 03:22 PM
mình cũng đã thử việt hóa game này một số file , có 2 vấn đề sau chưa biết xử lý sau nhờ các bạn giúp giùm
1. làm sao để thay đổi font chữ về verdana ở các file xml , vì file swf mình không thể nhúng font chữ vào , trong game thì vẫn hiện chữ việt , nhưng cái chữ thì to
2. các button thay thế về các button tiếng việt thì được , nhưng bị lệch xấu quá , có cách nào khắc phục ko ?

Cám ơn các bạn rất nhiều

hi bạn
chúng tớ đang có team việt hóa phiên bản này
bạn có thể trao đổi với bọn tớ 1 tý được không
Cùng nhau việt hóa cái game này , thanks bạn nhiều

kellyman
24-10-10, 08:01 AM
cái gmtool sao minh ko log in vô được nhỉ nó cứ báo login fail, có ai bít id và pass của gm là gì hok chỉ mình với,với lại có mấy món đồ ở trong shop í nó giới hạn 1 ngày mua với sử dụng có 1 vài lần ah, mình muốn sửa lại để xài thoai mái í mà, với lại chỉnh stat cho tướng nữa, mình sài navicat log vô table citygenaralinf chỉnh lại stat cho tướng mà log vô game ko thấy đổi gì hết, bùn ghê !