PDA

View Full Version : Mong các Pro giúp đỡ để anh em có cái sv PK

demon
02-09-10, 05:34 PM
Hiện giờ mình có ĐK để làm 1 cái sv Online nhưng còn 1 chuyện mà mình không muốn các Pro giúp đỡ đó là làm sao để Sv on ma LAN nhà mình cũng chơi được. Mong bác thai hòa cùng mọi người giúp đỡ:(

thaihoa91
02-09-10, 07:22 PM
Sorry ! Mình chưa từng làm online + LAN nên vấn đề này mình ko rõ !

Mình chỉ chuyên JX Offline (1 máy)

demon
02-09-10, 09:47 PM
Mình cài hamichi để dùng thử nhưng thấy thỉnh thoảng thì được nhưng thỉnh thoảng thì khi chọn nv xong thì no báo không thể kết nối đến máy chủ, vậy cho mình hỏi ngoài hamichi còn phần mềm nào tương tự nó không các pro

[S]ocola[S]an
02-09-10, 09:50 PM
Mở Port ý...............................................

demon
02-09-10, 09:51 PM
Bác có thể nói cụ thể hơn được không

yukite26
07-09-10, 10:54 PM
Bác có thể nói cụ thể hơn được không

nếu muốn chơi lan thì :
lấy ip LAN làm ip cho sever ( nếu dùng ip động thì chú ý kiểm tra ip máy trước khi khởi động sever )
ping thử các máy trong LAN xem có thấy nhau hết không
máy làm sever phải tắt FILEWALL
Muốn tạo sever online thì forum có 1 bài về vấn đề này rồi , bạn chịu khó tìm đi nha , chút bạn thành công :D:D:D

notfile
08-09-10, 09:29 AM
Hiện giờ mình có ĐK để làm 1 cái sv Online nhưng còn 1 chuyện mà mình không muốn các Pro giúp đỡ đó là làm sao để Sv on ma LAN nhà mình cũng chơi được. Mong bác thai hòa cùng mọi người giúp đỡ:(

không thể vừa onl lại vừa lan được nếu bạn muốn onl mà các máy trong lan kia cũng chơi được thì nên bỏ Lan máy chủ đi ! ( máy chủ riêng 1 mạng riêng 1 modem )

nh0c_0nljne
09-09-10, 07:10 AM
Để chơi lan bạn thử như mu xem, trong file hosts của máy lan C:/Windows/system32/drivers/etc bạn thêm dòng :
iplan(máy chủ) rồi tab, ip wan(ip của hosting)
ví dụ:
192.168.1.10 volam.myvnc.com