PDA

View Full Version : Pó tay với cai Client lun oy .

Bo Lùn
01-09-10, 11:13 PM
Down 1 link của hòa về cũng lỗi y chang vậy . Thật là khó hiểu . Hix. Công sức bỏ ra down có ai có Client mà up lên host VN ko . Share tớ với.:((

thaihoa91
01-09-10, 11:51 PM
Down 1 link của hòa về cũng lỗi y chang vậy . Thật là khó hiểu . Hix. Công sức bỏ ra down có ai có Client mà up lên host VN ko . Share tớ với.:((

À !

Hỉu rùi

Có thể bạn đã bị lỗi này ! Thường ổ cứng có 2 loại là FAT32 (chuyên dùng cho ổ C) và NTFS !

FAT32 ko cho 1 file wá dung lượng trên 1 GB thì fải, nói chung là nó hạn chế các file có dung lượng lớn, dễ lỗi corrupt !

NTFS thì 100% dù file dung lượng lớn 2 3 hay 4 GB nó vẫn chấp nhận !

Nãy bạn nói bạn down và lưu file .exe ở C:\Document And Settings\...... đồng nghĩa với việc bạn down rùi đưa nó vào ổ C, mà ổ C là loại FAT32 ko cho dung lượng file wá lớn !

Bây h bạn chịu khó lấy file .exe vừa down và Cut nó sang các ổ khác xem có chạy dc file ko !

Cách xem loại ổ cứng là FAT32 hay NTFS thì cứ click fải vào ổ đó trong my computer và chọn properties là thấy thui ! Nó nằm trên cái biểu đồ dung lượng ổ cứng !

Bo Lùn
02-09-10, 07:33 AM
Mình down = IDM và save nó về ổ D . Hay là máy mình mấy ổ C + D chưa cài NTFS . Chạy cái setup của Client dc 99% thì lỗi . Hix. Ko hiểu luôn để tý về xem sao . Ai có lòng thì up cái client đang sài lên host VN dùm cái nha.

thaihoa91
02-09-10, 08:02 AM
Mình down = IDM và save nó về ổ D . Hay là máy mình mấy ổ C + D chưa cài NTFS . Chạy cái setup của Client dc 99% thì lỗi . Hix. Ko hiểu luôn để tý về xem sao . Ai có lòng thì up cái client đang sài lên host VN dùm cái nha.

NTFS là dạng ổ cứng ! Ko fải là 1 chương trình ! Nó dc quy định khi mới tạo ổ cứng !

FAT32 100% có thể chuyển wa NTFS, nhưng ko bít bị mất dữ liệu ko !

NTFS 100% ko thể chuyển lại FAT32 !

Minh Phụng
02-09-10, 08:35 AM
100% FAT32 chuyển sang NTFS ko mất gì hết,đây là HD

Chào ban.

Đây là bài hướng dẫn chuyển Fat 32 sang NTFS cho bạn đây .

Trích dẫn:
file:///D:/l2/Xin%20h%C6%B0%E1%BB%9Bng%20d%E1%BA%ABn%20%C4%91%E1 %BB%95i%20%E1%BB%95%20D%20%C4%91%E1%BB%8Bnh%20d%E1 %BA%A1ng%20FAT32%20sang%20NTFS%20-%20C%E1%BB%99ng%20%C4%91%E1%BB%93ng%20Line%5D%5Bag e%202%20Vi%E1%BB%87t%20Nam.htm

- Người sưu tầm: Nguyễn Hoàng Bảo Vũ
- Nội dung đã được sửa đôi chút cho phù hợp. Những phần có dấu * đầu dòng là phần được ghi thêm
Trong phiên bản Windows NT, XP, Microsoft đã tích hợp công cụ Command Prompt để giúp bạn dễ dàng chuyển đổi định dạng bản đĩa từ fat32 sang ntfs mà không phải lo lắng về những gì chứa trong đó.
Để chuyển đổi từ FAT32 sang NTFS, ta thực hiện theo các bước sau:

a) Vào Command Prompt: (Start -> All Programs -> Accessories -> Command Prompt. )
* Bạn có thể vào nhanh Command Prompt bằng cách gõ cmd vào hộp thoại run (Click Start chọn Run)
b) Tại cửa sổ soạn thảo của Command Prompt, gõ chính xác dòng lệnh dưới đây
CONVERT X: /fs:ntfs “không phân biệt chữ hoa, thường” rồi gõ enter. Với X là tên ổ đĩa bạn muốn chuyển. Ví dụ bạn muốn chuyển ổ D thì gõ: convert d: /fs:ntfs
c) Một bản thông báo với nội dung: type the volume label of the drive that you are converting, and then press ENTER: nhập volume label ( nhãn) của ổ đĩa bạn muốn chuyển đổi và nhấn enter. Bạn hãy gõ label của ổ đĩa đó ví dụ máy tôi ổ đĩa D là DATA (Dfile:///D:/l2/Xin%20h%C6%B0%E1%BB%9Bng%20d%E1%BA%ABn%20%C4%91%E1 %BB%95i%20%E1%BB%95%20D%20%C4%91%E1%BB%8Bnh%20d%E1 %BA%A1ng%20FAT32%20sang%20NTFS%20-%20C%E1%BB%99ng%20%C4%91%E1%BB%93ng%20Line%5D%5Bag e%202%20Vi%E1%BB%87t%20Nam_files/1.gif (file:///D:/l2/Xin%20h%C6%B0%E1%BB%9Bng%20d%E1%BA%ABn%20%C4%91%E1 %BB%95i%20%E1%BB%95%20D%20%C4%91%E1%BB%8Bnh%20d%E1 %BA%A1ng%20FAT32%20sang%20NTFS%20-%20C%E1%BB%99ng%20%C4%91%E1%BB%93ng%20Line%5D%5Bag e%202%20Vi%E1%BB%87t%20Nam_files/1.gif) tôi sẽ gõ data rồi enter.
d) Lúc này hệ thống sẽ tiến hành chuyển đổi và bạn phải đợi trong ít phút. Sau khi chuyển đổi xong, bạn sẽ nhận được bản thông báo sau:
Conversion complete
e) Đóng command prompt lại bằng cách gõ lệnh exit trong cửa sổ Command Prompt (không phân biệt chữ hoa, thường) và nhấn Enter.
f) lúc này bạn hãy mở my computer chọn ổ đĩa mà bạn đã chuyển đổi rồi nhấn alt+enter để vào Properties và dùng JAWS cursor để rà bạn sẽ thấy file system bây giờ là File system: NTFS chứ không phải là File system: FAT32 như trước kia.
*Các bạn là người sáng mắt click phải lên ổ đĩa vừa được chuyển đổi định dạng rồi chọn Properties
Lưu ý:
1) Nếu ổ đĩa bạn chuyển đổi từ FAT32 sang NTFS là ổ đĩa chứa hệ điều hành đang thực thi, bạn phải khởi động lại máy thì hệ thống mới thay đổi vì hệ thống không thể chuyển đổi trong khi hệ điều hành đang hoạt động. nếu bạn chấp nhận, bạn chọn “yes”
2) Bạn không thể chuyển đổi với công thức trên từ NTFS sang FAT32.
để chuyển đổi từ NTFS sang FAT32, bạn phải chuyển toàn bộ dữ liệu của ổ đĩa bạn muốn chuyển đổi sang một ổ đĩa khác rồi re-format ( định dạng lại)ổ đĩa bạn muốn chuyển đổi từ NTFS sang FAT32 và sau đó copy dữ liệu trở lại.
*Hiện nay có một số phần mềm như Partition Magic, Partition Manager cho phép ta chuyển định dạng đĩa NTFS thành Fat32 mà không cần copy dữ liệu
3) FAT12 chỉ sử dụng cho ổ đĩa A

Giải quyết một số lỗi gặp phải

1) Khi bạn đang nỗ lực chuyển đổi từ FAT32 sang NTFS nếu bạn gặp bản thông báo:
Convert cannot gain exclusive access to the drive letter drive, so it cannot convert it now. Would you like to schedule it to be converted the next time the system restarts?

Vấn đề này cho biết dữ liệu trong ổ đĩa bạn chuyển đổi đang được thực thi bởi một ứng dụng hay một máy khác từ hệ thống mạng nội bộ.

để giải quyết vấn đề này, bạn có thể thực hiện theo một trong các bước sau:
Tắt tất cả các ứng dụng đang chạy file có trên đĩa mà bạn chuyển đổi rồi nhấn Y để command Prompt tiến hành chuyển đổi.
Tại Command Prompt, nhấn Y và Enter

3) Khi bạn đang nỗ lực chuyển đổi từ FAT32 sang NTFS nếu bạn gặp bản thông báo:
Convert cannot gain exclusive access to the drive letter drive, so it cannot convert it now. Would you like to schedule it to be converted the next time
the system restarts?

nhấn Y tại Command Prompt và nhấn Enter. Hệ thống sẽ chuyển đổi sang NTFS sau khi bạn khởi động lại máy.
*Y, N tượng trưng cho Yes, No

Tham khảo

Để tham khảo thêm về chuyển đổi từ FAT32 sang NTFS xin vui lòng:
Nhấn: Start -> All Programs -> Accessories -> Command Prompt
Tại Command Prompt, gõ chính xác lệnh: “help convert”
Mọi thông tin bằng tiếng anh sẽ thỏa mãn yêu cầu của bạn.
*Bạn cũng có thể gõ: "convert /?" để xem các thông tin về convert

Chúc bạn thành công

Nguyễn Hoàng Bảo Vũ lượt dịch

doremonhk
02-09-10, 03:58 PM
Xin đính chính lại cái size của FAT32 và NTFS
FAT32: max 4GB
NTFS: Cao hơn nhiều

P/s: Ngoài ra còn có FAT16 nữa

onlinedht
02-09-10, 04:02 PM
các bác cho em hỏi win này chạy server tốt nhất trên win gì vậy