PDA

View Full Version : Giúp mình add lại NPC Cổ Lão Thái ở Ba Lăng

nguyentrunghbl
30-08-10, 02:35 PM
Tự nhiên mất tiêu, nhìn trong NPCTools không thấy po tay rồi!

thaihoa91
30-08-10, 04:33 PM
Tự nhiên mất tiêu, nhìn trong NPCTools không thấy po tay rồi!

Bạn xài Server gì ???

Thử giải nén Server gốc đó ra đem vào Server lại xem !

nguyentrunghbl
30-08-10, 04:44 PM
Bạn xài Server gì ???

Thử giải nén Server gốc đó ra đem vào Server lại xem !

Ah ServerJxPro(Font) của thaihoa share đó! bản gốc thì thấy Co Lao Thai nhưng sợ đè qua thì mấy thứ mình chỉnh mất hết. thaihoa có biết mỗi lầy chạy NPCTools nó mở nhưng file npc nào ko, nếu biết thì mình chỉ copy mấy file đó lại thôi!
Cái này tưởng đơn giản ai dè khó quá, ko tìm cách nào add lại được.

thaihoa91
30-08-10, 05:27 PM
Ah ServerJxPro(Font) của thaihoa share đó! bản gốc thì thấy Co Lao Thai nhưng sợ đè qua thì mấy thứ mình chỉnh mất hết. thaihoa có biết mỗi lầy chạy NPCTools nó mở nhưng file npc nào ko, nếu biết thì mình chỉ copy mấy file đó lại thôi!
Cái này tưởng đơn giản ai dè khó quá, ko tìm cách nào add lại được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi 100% ! Đem wa ko fải là đè tất cả, mà là đem từng đoạn code wa ! Bạn fải hỉu cấu trúc + code đem wa từ từ !

nguyentrunghbl
30-08-10, 06:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi 100% ! Đem wa ko fải là đè tất cả, mà là đem từng đoạn code wa ! Bạn fải hỉu cấu trúc + code đem wa từ từ !

Tuy mình mới tập dev Jx , nhưng mình cũng biết nhìn code , quan trọng là code Co Lao Thai nó nằm ở đâu , ở file nào , cái này giống mò kim đáy bể!
Co Lao Thái là NPC nằm ngoài danh sách của NPCTools.

kemdenny
30-08-10, 06:28 PM
Bạn vào script\ThonLag\BaLang\npc\colaothai.lua mà coi

nguyentrunghbl
30-08-10, 06:42 PM
Bạn vào script\ThonLag\BaLang\npc\colaothai.lua mà coi

script đó đâu có add NPC lên map được, mình mò nát rồi!
Mình xài ServerPro Font của thaihoa, kích hoạt Sever ở Phản Tăng Truyền Nhân, tuy Co Lao Thai mất cũng không ảnh hưởng gì , nhưng mình chỉ muốn biết cách add lại Co Lao Thái thế nào thôi, đang học hỏi mà!

thaihoa91
30-08-10, 07:43 PM
Học viết code LUA Script rùi học hàm AddNPCEX rùi add thui ! Trong Ebook tui nhớ có hướng dẫn thì fải !