PDA

View Full Version : Hướng dẫn việt hóa game TLKD

vokilanok
29-08-10, 01:21 PM
có ai biết cách việt hóa nhanh game TLKD ko chi minh voi

zthanhbinhxz
29-08-10, 02:15 PM
Vậy mà cũng post làm tui mừng hụt

notfile
29-08-10, 02:43 PM
thứ 1 : việt hóa giao diện thư mục chữ trung quốc có tên giao diện
mở các file XML lên ( = notepad hoặc notepad ++ )
chỉ việt hòa các chữ TQ trong thẻ "text"
việt hóa NPC trong 2 file NPClist và map NPC ( nên nhớ không cách khi đặt tên NV )
việt hóa Item phait VH hết các file liên quan đến Item ( thường có chữ Item )

thaihoa91
29-08-10, 03:20 PM
Nhân đây mình mún nói với các bạn mún việt hóa !

Đây là Server dc viết khá gọn, nên nếu bạn mún việt hóa tên item chẳng hạn, thì bạn fải hỉu rõ cấu trúc của Server, từng ngõ ngách, để khi việt hóa cái tên item, thì theo sau đó bạn fải đổi tên các file .LUA cần thiết cho nó đồng bộ cái tên bạn sửa !

Còn ko thì lỗi ko nhận Item là điều rất dễ xảy ra !

560931
01-09-10, 12:04 PM
1 đối thủ đáng gờm của Jx anh em lập team VH đi

khue110
01-09-10, 02:02 PM
ai có kinh nghiệm nhiều thì làm việc nhiều :)) ai có nkinh nghiệm ít thì làm việc ít:)) e mê cái nà dữ lắm ;))

thaihoa91
01-09-10, 02:49 PM
1 đối thủ đáng gờm của Jx anh em lập team VH đi

Bạn nói tui sao giống Transformer wá :D Tui ko ghê đến thế đâu ;))

khue110
01-09-10, 03:11 PM
A E chia ra mỗi người làm 1 fan` cho lẹ e đang làm cái NPCList :(( nó nhìu khủng khíp :((

devilking2000
12-09-10, 06:16 PM
ey sao mình viet hóa file NpcList.ini , MapMonster.ini , MapNpc.ini , sao vào game nó bị lỗi thế ! Bạn nào HD giúp mình nhé :"> hay cần VH phần nào nữa ko [-O<

LàmGìĐểCóTiền
12-09-10, 07:17 PM
Lỗi gì bạn post cái hình dc ko. Nói không có hình ko hiểu lỗi gì

devilking2000
12-09-10, 11:58 PM
khi mình chép 3 file này vô thì nó mới bi lỗi này :-&

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhưng mà sài file cũ thì không có ( mấy file chưa VH ấy) . Có thể mình VH sai nhưng khi mình chép từng cái vào kiểm tra thì thì file MapMonster.ini , MapNpc.ini thì nó mới bị lỗi đó thôi . Còn file NpcList.ini thì có NPC hiện và có NPC không hiện các bạn giúp mình với [-O<

mình tìm lỗi đó bằng goole và cài C++ 2008 nhưng mà nó vẫn thế :-L

còn đây là 3file NpcList.ini , MapMonster.ini , MapNpc.ini

Linkdown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kiểm tra giùm mình xem có sai sót chỗ nào không nhé cảm ơn mấy bạn nhiều lắm :">

LàmGìĐểCóTiền
13-09-10, 11:29 AM
Hình như tớ đã 1 lần nhắc nhở các bạn vh. Nếu VH tên các npc hay item chữ của npc hay tên item quá dài, khoảng hơn 19 kí tự sẽ báo lỗi. Thế nên bạn đổi lại những tên npc quá dài đó là ok. Thấy đúng thanks cái. Nhất là trong file mapnpc,mapmonter