PDA

View Full Version : Hỗ trợ Hỗ trợ gấp....!!

kemdenny
29-08-10, 11:34 AM
Tình hình là em nghiên cứu về script nhìu nên hok có thời gian nghiên cứu settings..!!>:/ Vậy nên các Pro cho hỏi các ý sau đây...Giúp đỡ dùm nhé...:D
1) Cách add đồ và nguyên liệu event vào quái..... ( Boss rơi ra toàn đồ <200v =;)
2) Em chả bik unpack sao cả...ví dụ em ghi trong cái unpack file là \\settings\item\questkey.txt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tem%5Cquestkey.txt) mà nó hiện ra cái bảng lỗi gì toàn tiếng tàu...!!
.............2 vấn đề này em đau đầu nhất... các pro giúp em nhé :D
( Ý chết , em post nhầm box . Mod đừng del bài của em mà chuyển dùm bài qua hỏi đáp nhé...Thank )

Ơ sao box JX hok ai vô hết nhỉ , cả Mod cũng bỏ đi luôn à ? :-L

thaihoa91
29-08-10, 06:12 PM
1) Add nguyên liệu thì nó toàn bên Questkey nên dùng hàm AddEventItem(ID) mà Add !

2) Đường dẫn Unpack trên ko đúng \\settings\item\questkey.txt

Chỉ cần 1 dấu \ là đủ ! Như vầy mới đúng \settings\item\questkey.txt

kemdenny
29-08-10, 08:42 PM
Em bik dùng hàm rồi , ý em nói add vào quái ấy .... Vào file nào để add >:/

Čħīċķėň
29-08-10, 11:12 PM
Add script vào quái vd: quai.lua
trong file quai.lua ta dùng hàm OnDeath(sai thì mấy pro chỉnh giùm)

function OnDeath()
AddItem(...)
end

vậy là sau khi đánh con quái đó chết nó sẽ tự động thực hiện func OnDeath()

kemdenny
30-08-10, 08:46 AM
Ai chỉ với ... Chả bik file quái ở chỗ nào cả

thaihoa91
30-08-10, 11:47 AM
Vào file nào để add còn tùy mún đưa code đó vào NPC nào để Talk !

mrduc121
31-08-10, 11:30 AM
Tình hình là em nghiên cứu về script nhìu nên hok có thời gian nghiên cứu settings..!!>:/ Vậy nên các Pro cho hỏi các ý sau đây...Giúp đỡ dùm nhé...:D
1) Cách add đồ và nguyên liệu event vào quái..... ( Boss rơi ra toàn đồ <200v =;)
2) Em chả bik unpack sao cả...ví dụ em ghi trong cái unpack file là \\settings\item\questkey.txt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tem%5Cquestkey.txt) mà nó hiện ra cái bảng lỗi gì toàn tiếng tàu...!!
.............2 vấn đề này em đau đầu nhất... các pro giúp em nhé :D
( Ý chết , em post nhầm box . Mod đừng del bài của em mà chuyển dùm bài qua hỏi đáp nhé...Thank )

Ơ sao box JX hok ai vô hết nhỉ , cả Mod cũng bỏ đi luôn à ? :-L

kemdenny cho minh yahoo minh bảo