PDA

View Full Version : Dành cho những anh em nào muốn xài ser 2.81 có đồ sig

hunterX
28-08-10, 02:28 PM
-Tui không biết có ai bị như tui không nhưng post bài này cho những ai từng bị như vầy:
Nếu up server lên bản 2.81 có even halowen và xmas thì xài các đồ sig và pet mới không được.Mấy bạn cứ up ser bình thường theo hướng dẫn của các pro trên 4rum nhưng lúc cài clien thì cài theo thứ tự sau:
cài clien=>up clien halowen=>up clien 2.81b=>up clien xmas=>up clien sig của pancy90 share.nếu vào mà còn bị lỗi báo clien ko phù hợp thì chép cái up clien xmas vào nhưng đừng chép data.chỉ chép start-cabal và CabalMain thôi.(có lần tui làm cũng không cần chép vậy vì nó vào thẳng luôn,gà nên không giải thích được thông củm).
-Nếu vào mà hình trong game bị lỗi (cái này từ lúc up lên của pancy90 share đã bị ko biết có ai bị ko) thì lên mạng tìm theme cabal về chép vô là đẹp (giống cabal sea y chang) nhìn mướt lắm.Tui đang xài theme OS.
-Còn thấy có mấy bạn không cài được cabal nên nói luôn:nên xài cái SQL cài sẵn pancy90 share + cái OS đã cài sẵn của Kenjidraw share.Sau đó up clien như tui nói là ok.Chú ý là nên để ip khác với ip máy của bạn (ko cần cài ip ảo đâu nếu máy bạn có sẵn cad mạng).Ví dụ ip của tui là 192.168.1.100 (ip máy clien) thì để ip cả SQL ảo là x.x.x.200 còn ip của OS ảo là x.x.x.224.Đại loại thế.Đảm bảo 100% sẽ cài được cabal.
-Tui gà nên post bài này các pro đừng vào bắt lỗi nhe.Chỉ muốn giúp anh em nào bị như tui thôi vì tui cũng chật vật lắm mới cài ok.Ai biết rồi đừng chém.

cuilui
08-09-10, 05:56 PM
-Tui không biết có ai bị như tui không nhưng post bài này cho những ai từng bị như vầy:
Nếu up server lên bản 2.81 có even halowen và xmas thì xài các đồ sig và pet mới không được.Mấy bạn cứ up ser bình thường theo hướng dẫn của các pro trên 4rum nhưng lúc cài clien thì cài theo thứ tự sau:
cài clien=>up clien halowen=>up clien 2.81b=>up clien xmas=>up clien sig của pancy90 share.nếu vào mà còn bị lỗi báo clien ko phù hợp thì chép cái up clien xmas vào nhưng đừng chép data.chỉ chép start-cabal và CabalMain thôi.(có lần tui làm cũng không cần chép vậy vì nó vào thẳng luôn,gà nên không giải thích được thông củm).
-Nếu vào mà hình trong game bị lỗi (cái này từ lúc up lên của pancy90 share đã bị ko biết có ai bị ko) thì lên mạng tìm theme cabal về chép vô là đẹp (giống cabal sea y chang) nhìn mướt lắm.Tui đang xài theme OS.
-Còn thấy có mấy bạn không cài được cabal nên nói luôn:nên xài cái SQL cài sẵn pancy90 share + cái OS đã cài sẵn của Kenjidraw share.Sau đó up clien như tui nói là ok.Chú ý là nên để ip khác với ip máy của bạn (ko cần cài ip ảo đâu nếu máy bạn có sẵn cad mạng).Ví dụ ip của tui là 192.168.1.100 (ip máy clien) thì để ip cả SQL ảo là x.x.x.200 còn ip của OS ảo là x.x.x.224.Đại loại thế.Đảm bảo 100% sẽ cài được cabal.
-Tui gà nên post bài này các pro đừng vào bắt lỗi nhe.Chỉ muốn giúp anh em nào bị như tui thôi vì tui cũng chật vật lắm mới cài ok.Ai biết rồi đừng chém.

bạn có thể up những file patch client mà bạn đang dùng ( hay đưa link ) lên giùm được không ?
mà bạn dùng bản client nào thế ?

hunterX
09-09-10, 12:57 AM
Tui đang xài clien EU trong bài up clien và cập nhật server new của pancy90 đưa link.còn mấy cái patch clien thì down trong 4rum này cũng có mà bên Ragezone
cũng có.tui down lung tung hết nên giờ không biết là down ở đâu.để mai rảnh tui up lên mediafire cho u.mấy cái đó cũng nhẹ.còn cái clien u tự down đi nha.
Tui vẫn xài được áo choàng sig,nhưng lâu lâu tự dưng ko vô game được nữa tui phải bung clien ra lại.Có khi vẫn xài được áo choàng có khi không.Tui vẫn chưa hiểu nó bị gì.
Tui đang chạy even halowen.Có 1 lỗi là khi đánh bí ngô mà ra auto mana hay auto Hp chỉ lụm đc 1 lần.(nếu đem vào thùng đồ ra thì lụm được tiếp 1 lần nữa)Tức là không thể chứa 2 bình cùng lúc.Có ai biết fix lỗi này không?
Cuilui ông có thể cho tui biết cái khác nhau giữa clien US và đc ko?thấy mấy ông bàn vụ add kill nhưng tui vẫn chưa làm thử.Bên RZ có hướng dẫn nhưng tui vẫn chưa làm vì thấy bên đó nói lúc đánh kill vẫn ko thi triển đc nên tui chưa làm.ông cài vô xài ngon ko?xài clien US mới được àh?

cuilui
09-09-10, 01:18 AM
skill Trancender thì dùng client US ( bản 837 MB) thì ngon lành !
dùng client EU thì nhân vật đứng yên một chỗ lúc ra skill !!

hunterX
10-09-10, 03:11 AM
Tui up theo thứ tự này:
Halowen: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản sửa lỗi thùng đồ gì đó: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản Xmas: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không nhớ nổi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Up theo pancy90: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó là theme (nếu thích): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đó là clien (cái clien tui lấy trong link trên của pancy90).còn ser thì cứ up theo hướng dẫn có trên 4rum.
===>Có các even + avatar mới + pet mớDDoffo sig xài okie.Áo choàng sig lúc được lúc không.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hunterX
10-09-10, 03:18 AM
Ừ đồ Orihancon cũng xài được mà không biết id áo choàng.Nhưng tui nghĩ áo sig còn lỗi thì áo Orihancon chắc cũng vậy.

s0ck.mrth4nh
18-09-10, 03:25 PM
Mình update clien y chang như vậy vào add item thì hiện được vũ khí ở khay quà tặng mà ko nhận được nó ghi fail item j j ý. Còn add quần áo thì ko thấy hiện trống trơn?
Mình dùng clien EU ( sao ko có sound khi dùng skill nhỉ)

lalakers1192
18-09-10, 04:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> epopup.php%3Ffile%3D27473) bạn down bản EU này của Dolly up.dùng thử xem có được không link down nhanh lắm.

s0ck.mrth4nh
18-09-10, 04:56 PM
Thì mình down bản EU từ link đó mà ai bị lỗi giống mình ko . skill ra đòn ko có tiếng .... Ai chỉ mình chỉnh thế nào với, ptach như chủ toptic mà ko được ....đồ sig vẫn lỗi mới đau.. hic.

hunterX
18-09-10, 11:58 PM
Bạn có up cái new server của pancy90 up lên chưa?có cái đó mới sài được đồ sig.Up clien nhưng bạn cũng phải up ser lên nữa.Tui xài clien trong link của pancy90 luôn vẫn có tiếng bình thường mà.

s0ck.mrth4nh
19-09-10, 12:04 AM
Mình đã cài server 2.81 rùi mà ? Cũng patch từ link của pancy90 rùi vào game mất tiếng ra skill + ko hiện quần áo sig, vũ khí (blade mới thử cái này) thì hiện mà k lấy được đồ
Mình down server ở link này liệu chuẩn chưa bạn ?
mediafire.com/?ywmzzzzmymk

hunterX
19-09-10, 12:15 AM
Mình xài bản OS của kenjidraw + bản data của pancy90.còn thứ tự up ser thì mình ko nhớ vì cài cũng tùm lum quá.Để mình ráng nhớ lại mình đã up thế nào rồi mình nói lại cho bạn.Nếu mình nhớ đc mình sẽ tìm lại link cho.

hunterX
21-09-10, 03:36 PM
Tui up ser thế này:
1.Dùng OS của kenjidraw
2.Up ser sig (new ser gì đó của pancy90)
3.Up ser halowen (2.8)
4.Up ser 2.8b
5.Up Xmas 2.81
Mấy u có thiếu cái nào tui up lên cho.

s0ck.mrth4nh
21-09-10, 04:26 PM
Tui up ser thế này:
1.Dùng OS của kenjidraw
2.Up ser sig (new ser gì đó của pancy90)
3.Up ser halowen (2.8)
4.Up ser 2.8b
5.Up Xmas 2.81
Mấy u có thiếu cái nào tui up lên cho.
Phải up server theo thứ tự vậy hả mình up 1 lèo lên 2.81 .... Vậy do mình up sever đúng ko bạn
...Bạn cho mình xin server pancy90 2.8 2.8b nha mình có mỗi server xmas 2.81

hunterX
21-09-10, 11:13 PM
Trước tui xài cái OS của kenjidraw nếu nhớ ko lầm đó là ser 2.5.Sau đó up lên bản cập nhật sig của pancy90 là xài đc đồ sig + mấy avatar mới.(vẫn là ser 2.5).Nhưng avatar cũ có cái xài đc cái ko.Nếu ko có ý định xài even up vậy đc rồi.
Sau đó tui mới up thêm bản 2.8==>2.8b===>2.81,Lúc đó xài ok cả cũ lẫn mới.Có even.Đây là link những ser tui lấy nè.Toàn trong 4rum này.

s0ck.mrth4nh
21-09-10, 11:28 PM
Trước tui xài cái OS của kenjidraw nếu nhớ ko lầm đó là ser 2.5.Sau đó up lên bản cập nhật sig của pancy90 là xài đc đồ sig + mấy avatar mới.(vẫn là ser 2.5).Nhưng avatar cũ có cái xài đc cái ko.Nếu ko có ý định xài even up vậy đc rồi.
Sau đó tui mới up thêm bản 2.8==>2.8b===>2.81,Lúc đó xài ok cả cũ lẫn mới.Có even.Đây là link những ser tui lấy nè.Toàn trong 4rum này.

Link The Divinity Project Cabal server repack v2.8b patch die rùi bạn à :( up lại giúp mình với được ko?

hunterX
22-09-10, 12:02 AM
Tui đang online nick YH langtuvotinh_ctvn bạn pm qua tui gửi thẳng qua cho,Cũng nhẹ lắm

hunterX
22-09-10, 12:08 AM
Đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>