PDA

View Full Version : [Share] bộ giao diện đầu tiên viêt hóa 98% của Tiên Lữ Kỳ Duyên

notfile
27-08-10, 12:49 AM
thức đến 1h đêm để làm cuối cùng cũng xong :D
đây là bộ giao diện hoàn thiện dã viêt hòa gần hết ( 98%)
các tính năng trade , pt , bang hội , gia tộc và vân vân các bạn test nào !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hướng dẫn : down về chép vào mục data của Client
mong rằng sẽ có box TLKD và box càng ngày càng phát triển !!

thientruongdx
27-08-10, 06:41 AM
Tình hình ko ổn. TLKD đang đà phát triển mà ko có box riêng dẫn đến việc cái bài có giá trị sex lung cả tung lên. Sau này chả bit đâu mà lần

notfile
27-08-10, 09:47 AM
Tình hình ko ổn. TLKD đang đà phát triển mà ko có box riêng dẫn đến việc cái bài có giá trị sex lung cả tung lên. Sau này chả bit đâu mà lần

thế nên mọi người mới phải gây sức ép lên bác DV lập box :D ^^
P/S bộ giao diện trên mình VH theo Google lên có nhiều từ ngữ rất buồn cười các bạn sửa thêm cho đúng với phong cách kiếm hiệp nhé !!

kyo4000
27-08-10, 02:39 PM
Hiện tại cho phép mình đem link tập hợp lại gắn lên topic TLKD trên cùng nha -> sau này có box riêng dễ bụp !

giang coi
27-08-10, 03:24 PM
bác ơi. Em làm đúng hết rồi. nhưng sao lúc client đó, lúc chưa patch thì vẫn vào đc, còn lúc patch client rồi thì chạy game.exe thì nó tự thoát luôn là sao

ngocthang26
27-08-10, 04:54 PM
Nếu lập box riêng thì up lại link đi

notfile
27-08-10, 06:14 PM
làm tí hình ảnh cho vui nào =))=))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
27-08-10, 06:18 PM

notfile
27-08-10, 06:20 PM

mình setup HanoConv mà không đươc nên đành dùng với Google !!
đang định hỏi hòa về tool đó :D

thaihoa91
27-08-10, 06:23 PM
mình setup HanoConv mà không đươc nên đành dùng với Google !!
đang định hỏi hòa về tool đó :D

Ủa ! Setup bị lỗi hay seo ??? Tui cài vẫn OK ! Notfile bị lỗi gì ??? Trong đó có video hướng dẫn dùng nữa !

notfile
27-08-10, 06:25 PM
Ủa ! Setup bị lỗi hay seo ??? Tui cài vẫn OK ! Notfile bị lỗi gì ??? Trong đó có video hướng dẫn dùng nữa !

đã cài thử trên 2 con máy rồi !! cài thì ok nhưng khi click vào file exe để bắt đầu thì nó báo thiếu file hoặc sai file gì đó !!

thaihoa91
27-08-10, 06:28 PM
đã cài thử trên 2 con máy rồi !! cài thì ok nhưng khi click vào file exe để bắt đầu thì nó báo thiếu file hoặc sai file gì đó !!

Nó báo thiếu file .dll hay file nào ???

notfile
27-08-10, 06:33 PM
component " FM20.dll" or one its dependencies not corretly registered :a file is missing or invalid

thaihoa91
27-08-10, 06:42 PM
component " FM20.dll" or one its dependencies not corretly registered :a file is missing or invalid

notfile lên google search từ khóa FM20.dll download là có link down à !

LàmGìĐểCóTiền
27-08-10, 07:17 PM
Anh notfile ơi, hình như file shop.xml bị cái j` đó, em bật cái bảng = phím tắt "G" lên, mà ko có vật phẩm, hình như sai j` đó trong shop.xml. Đổi cái chữ text= chữ trung quốc thì ko co j`.
P/S:em cũng bị lỗi khi bật như anh notfile, down cái dll FM20 copy vào system32 rồi thì lại hiện ra lỗi system error. Ai biết fix chỉ dùm em với

benop001
27-08-10, 08:40 PM
Anh notfile ơi, hình như file shop.xml bị cái j` đó, em bật cái bảng = phím tắt "G" lên, mà ko có vật phẩm, hình như sai j` đó trong shop.xml. Đổi cái chữ text= chữ trung quốc thì ko co j`.
P/S:em cũng bị lỗi khi bật như anh notfile, down cái dll FM20 copy vào system32 rồi thì lại hiện ra lỗi system error. Ai biết fix chỉ dùm em với

tui cũng bị giống bạn này đang bt giải nén cái VH của pác notfile dzô thì nó như thế lun :(

thaihoa91
27-08-10, 08:44 PM
Cái shop.xml fải việt hóa đi kèm với ShopItem.ini + GoldItemShop.ini nữa cho đồng bộ cái chữ việt hóa thì mới hiện dc !

PhienNhaTrang
27-08-10, 08:53 PM
.30 .

hongtu1
27-08-10, 09:50 PM
làm tí hình ảnh cho vui nào =))=))
Xem xong 2 hình này thấy hay ghê :)). Nhưng cũng thank for share :D

huynhxuantan
28-08-10, 03:09 PM
*-:) HI thấy các bạn khó khăn trong tiếng China, minh tổng hợp được chương trình dịch tiếng china tương đối down về dùng nhé, nhớ kết hợp với dịch google để câu văn dịch tương đối hoàn chỉnh nha. Thân. Chúc TLKD sớm ngày việt hoá thành công.Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LàmGìĐểCóTiền
28-08-10, 03:35 PM
*-:) HI thấy các bạn khó khăn trong tiếng China, minh tổng hợp được chương trình dịch tiếng china tương đối down về dùng nhé, nhớ kết hợp với dịch google để câu văn dịch tương đối hoàn chỉnh nha. Thân. Chúc TLKD sớm ngày việt hoá thành công.Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thanks nhiều. Cứ tưởng xài ko dc, thì ra nó bắt cài netframework 2.

Kakarot96
28-08-10, 03:45 PM
:punching: toàn bộ client unpack của tiên lữ ai mua bán cho nè

[S]ocola[S]an
28-08-10, 03:49 PM
Còn 3 vcoint giao dịch ok :)) :)).....................

Sir.THÀNH™
28-08-10, 03:50 PM
OH OH!! Rất tốt rất tốt. Chỉnh lun cái Giao diện công cụ đi.

Kakarot96
28-08-10, 03:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :xchuẩn bị ra mắt forum mới

PhienNhaTrang
28-08-10, 04:04 PM
VH là mất hết mấy thằng npc
bó đít :D .

Kakarot96
28-08-10, 04:08 PM
:"> biết cách nhưng non share đâu

PhienNhaTrang
28-08-10, 04:12 PM

CẢM ƠN, làm đc gùi đúng là già lẫm cẩm copy nhầm =))

[S]ocola[S]an
28-08-10, 04:16 PM
Vbb 3.8.5 :))
À mà ông đăng ký tên miền pro free à :))

Kakarot96
28-08-10, 04:26 PM
:-t 200 usd đó :x 30 charrrrrrrrrrrrrrr

notfile
28-08-10, 04:32 PM

biết cách gì !! VH NPC hả !!
Share đi ~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>

PhienNhaTrang
28-08-10, 04:44 PM

con nít hiếu động ý mà chấp làm gì nó ko biết gì đâu >:)

Kakarot96
28-08-10, 04:48 PM
=)) ờ anh pờ rồ có từ năm 2008 cơ mà
=)) đây gà mà còn biết vh

PhienNhaTrang
28-08-10, 04:55 PM
=)) ờ anh pờ rồ có từ năm 2008 cơ mà
=)) bố 2 con Gà mà cứ khoác loắc

đã ngu lại khoác lác rồi bị mắng lại đi chửi
mày biết tạo acc khác, bố mày thì ko ah

Kakarot96
28-08-10, 04:58 PM
~:> tạo acc thì liên quan gì ở đây hả con gà

Kakarot96
28-08-10, 05:00 PM

~:> vh NPC tên npc tên quái :)) biết hết rồi

Kakarot96
28-08-10, 05:00 PM
đã ngu lại khoác lác rồi bị mắng lại đi chửi
mày biết tạo acc khác, bố mày thì ko ah

:-h mày tự mò ra cách việt hóa được dòng opt của vật phẩm tao kêu bằng ông nội

notfile
28-08-10, 05:04 PM

cho yahoo học hỏi cái nào :D:D:D:D:D:D:D:D

phutoan
28-08-10, 05:15 PM
notfile xài cái tool của bạn gì bên topic share TLKD đó (gần trang cuối) có VH được item với map NPC và quái đó.
Link nè :

Kakarot96
28-08-10, 05:17 PM
;;) uh vh đc opt item cho 100
;;)

notfile
28-08-10, 05:19 PM
thanks phutoan !!!
kakarot chỉ cách VH đi !!

PhienNhaTrang
28-08-10, 05:19 PM

mày mà làm đc ah đúng là 2` =)) =))
hum nay vô rum lại gặp thằng tâm thần phân liệt này.

Kakarot96
28-08-10, 05:20 PM
:-t ngu thì ngu vừa vừa thôi ku

phutoan
28-08-10, 05:22 PM
Cái này là Item

Cái này là quái

Sửa tên thì chọn item cần chọn rồi sửa dòng đầu tiên cột đầu tiên ấy

notfile
28-08-10, 05:22 PM
thế có chỉ cách VH không hay chỉ chém ????

PhienNhaTrang
28-08-10, 05:27 PM
30 .

Kakarot96
28-08-10, 05:28 PM
L-) đã nói là các dòng option của item không phải tên Item

Kakarot96
28-08-10, 05:29 PM
=)) đúng là mèo mù vớ phải cá rán to mồm

Vậy 2 tấm hình trên kia thằng nào mù mới không nhìn thấy hoặc nó quá ngu để nhận biết được :-"

notfile
28-08-10, 05:43 PM
Cái này là Item

Cái này là quái

Sửa tên thì chọn item cần chọn rồi sửa dòng đầu tiên cột đầu tiên ấy

phutoan hướng dẫn cách làm chi tiết hơn đi !!!
hoặc teamviewer qua làm giùm cái !!

PhienNhaTrang
28-08-10, 05:45 PM
đã giải quyết xong, nó im mồm luôn rồi, tý nữa nó tỉnh lại rồi nó spam tiếp cho xem =))

Kakarot96
28-08-10, 05:49 PM
~:> càng nói càng thấy mày nhãm đó xàm quá mấy tuổi mà nc như con nít

phutoan
28-08-10, 06:03 PM
L-) đã nói là các dòng option của item không phải tên Item

Trời ạ mình đang chỉ bác notfile VH item với quái mà đâu phải mình nói mình bik VH option item đâu . ^^ hai bác cải nhau ghê quá .

Đang làm bài hướng dẫn sơ sơ mà sợ gà quá chỉ bậy thôi mong mấy bác thông cảm . Đợi xíu

phutoan
28-08-10, 06:28 PM
Xong rồi này .

Chọn file NPCList.ini hoặc ItemList.ini trong folder data để VH

VH NPC hoặc quái thì hình như còn phải VH luôn ở 2 file MapNPC.ini và MapMonster.ini nữa mình cũng ko rõ vì ko bik nhiều tiếng hoa để VH.

Nếu có sai sót thì bác kakarot sửa hộ với nhé

thaihoa91
28-08-10, 06:41 PM

notfile
28-08-10, 09:38 PM
VH ở NPCList.ini và MapNPC.ini rồi sao NPC vẫn mất dạng vậy ???

thaihoa91
28-08-10, 09:41 PM
VH ở NPCList.ini và MapNPC.ini rồi sao NPC vẫn mất dạng vậy ???

=)) NotFile wên quy tắc cũ àh ! Đồng bộ Client + Server ;))

notfile
28-08-10, 09:52 PM
=)) NotFile wên quy tắc cũ àh ! Đồng bộ Client + Server ;))

oh! ^^ thanks để làm lại :D

notfile
28-08-10, 10:07 PM
èo vẫn vậy NPC vẫn mất hút hòa ak :D

phutoan
28-08-10, 10:47 PM
vẫn không được hả notfile còn item có VH được ko

thaihoa91
28-08-10, 10:53 PM
èo vẫn vậy NPC vẫn mất hút hòa ak :D

có gì ra yahoo tui teamviewer làm cho !

Kakarot96
29-08-10, 07:05 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đã thành lập forum
:D gọn nhẹ chỉ để dev tiên lữ

Minh Phụng
29-08-10, 07:06 AM
rảnh thế,tuyển MOD đợt 1 lun đi :D

quanquy6c
29-08-10, 09:15 AM
Ai VH được NPC rùi share em với chơi đi tìm thế này mệt quá

thanhdiemsadec
29-08-10, 11:30 AM
a hòa ơi e cũng vậy nữa vh npc thì nó cũng mất hụt hoài a hd giùm e đi

Kakarot96
29-08-10, 11:38 AM
a hòa ơi e cũng vậy nữa vh npc thì nó cũng mất hụt hoài a hd giùm e đi

thaihoa91
29-08-10, 11:46 AM
Đổi tên trong mapnpc.ini và npclist.ini trong Server cho giống cái tên rùi đưa wa Client rùi chạy server vào game test !

Chú ý : Cách đặt tên để ko lỗi mất hình là KO ĐẶT TÊN CÓ KÝ TỰ ĐẶC BIỆT !

Chỉ có dấu . là dc !

nhoc1994
29-08-10, 01:11 PM
aj up dùm cái patch client server này với link tàu ko dow dc nè

zthanhbinhxz
29-08-10, 01:34 PM
Cho em hỏi tại sao em chép cai vỉe hoa vào client mà hok việt hóa được là tại sao
cám ơn mấy anh trước nha thanks

thaihoa91
29-08-10, 03:22 PM
Cho em hỏi tại sao em chép cai vỉe hoa vào client mà hok việt hóa được là tại sao
cám ơn mấy anh trước nha thanks

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
30-08-10, 04:42 PM
:punching: toàn bộ client unpack của tiên lữ ai mua bán cho nè
Bạn bán nhiêu pm nit: tinh_nghia_la_chinh
Cho minh giá