PDA

View Full Version : Hướng cách làm Server MU SS5 từ A-Z.

7ig3r
25-08-10, 07:31 PM
Các bạn chỉ cần làm theo video là ok rồi.
Vào vấn đề thôi.

File hướng dẫn bằng video của Kinglxag.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: vn-zoom.com

Sau đó download NetFrame 3.5 và Window Install 4.5
Link download NetFrame 3.5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download Window Install 4.5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp theo là SQL Server:
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc
Có pass thì điền vào.
hanhtrangsinhvien.net or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cuối cùng là Client của MU phố xưa. (Cái này các bạn có thể lấy Client của MU khác cũg đc).

Fix lỗi để di chuyển vào chuồng Arena.

Web MU - Cài đặt.
Bước 1: Tải Folder này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 2: File hướng dẫn cài web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một vài lưu ý khi cài MU.
Đầu tiên: Khi cài đặt lưu ý là các bạn phải sử dụng 1 bản window gốc ko bị chỉnh sửa.
Thứ 2: RAM của các bạn phải cao vì mình nhớ ko lầm thì khi chạy server thì RAM ngốn đến hàng 1,4GB nếu RAM ko đủ thì có thể set RAM ảo.
Thế là OK.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Link nguồn: Kinlxag).

liem5124
25-08-10, 07:44 PM
Hình như là nhầm box rùi đó bạn ...

7ig3r
25-08-10, 07:56 PM
Uk đúng rùi cảm ơn bạn nha. :)>-

7ig3r
27-08-10, 11:47 AM
Cái này vẫn xài dc ko sao cả.;) Mình đã test cả rồi.

lieuthunguyet
27-08-10, 12:00 PM
Ban quản trị tới 12 người mà sao hk ai quan tâm đến ở đây vậy ta ;))
Thanks for share!.

huynhanhtri
27-08-10, 03:36 PM
Thanks 7ig3r nha mình làm được rồi.

daikimvuong1
27-08-10, 06:39 PM
sao bản server mu nhà mình chạy gần tới 3G luôn vậy nặng thế ai cho mình xin cái web có nhiều chức năng 1 tí với , nếu ai rãnh thì làm luôn 1 bộ video hướng dẫn up lên mạng luôn đi cùng với cái web luôn nha

Atemu Yugi
27-08-10, 08:02 PM
lộn chuồng gòi :D

mà hình như cũng có người post gòi mà

caloccon
29-08-10, 03:41 AM
anh giúp em làm với em down cái ViDeo về rùi coi không được em không có video em không biết làm anh giúp em với yahoo em là LTDvsHHH_1991 em cam ơn anh truóc :(:((

7ig3r
06-09-10, 01:12 PM
video coi đc mà anh Test rồi. Hay là em ko bik cài để ah chỉ cho.

7ig3r
06-09-10, 04:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sipeogitr
06-09-10, 05:54 PM
mình vừa cài muoff bằng VMware, nhưng không biết làm sao để tạo LAN. chỉ giúp mình với, cảm ơn rất nhìu

Lee's D'Kight
07-09-10, 03:48 PM
MU OFFLINE hả~~~~~~~~~~~~~~~~~

hoangnguyenquy
09-09-10, 01:02 PM
link gì kì zậy ta, có .... nữa

hit-and-run
18-09-10, 10:34 AM
có ..... là do copy and paste. không chú ý là link người ta bị rút gọn. bài này leech từ V-Z về . không sài nhưng cũng thank's phát vì tinh thần chăm chỉ :D

Jokers
19-09-10, 08:44 PM
Post kiểu gì link toàn ra "..." thế kia thì down = mắt à

allmylove162
27-09-10, 12:39 PM
em chết các bước theo clip hướng dẫn rồi ma vẫn báo như vầy ne: huynh xem xem bị gì chỉ bảo em với

tuanlan.ls01
23-10-10, 07:04 AM
giúp mình với mình cài đặt xong hết rồi đến chạy server thì cái gameserver.exe bị lỗi doen's not respond mặc dù mình đã cài netframe 3.5 và chạy ODBC.log ai biết chỉ mình với

t2kira
23-10-10, 12:51 PM
Anh chỉ cách đưa lên online đi anh

hellomoto2508
30-10-10, 03:28 PM
server đâu bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

uichaovn
01-11-10, 06:05 PM
video coi đc mà anh Test rồi. Hay là em ko bik cài để ah chỉ cho.

có ai chỉ dùm em cái lỗi này cái ! Lỗi Chạy

s2o0v0os2
09-11-10, 05:46 PM
Anh o dau vay neu o ha noi den nha em chi em dum dc ko thank anh

tranhuutai
09-11-10, 05:47 PM
download về ko dc anh 7ig3r oi em ko bik may em bi hay web bi nua~ :-L

bubu147
30-12-10, 08:29 PM
uppppppppppppppppppppppppppp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ducan
25-03-11, 02:20 PM
Copy mà ko xem link, toàn dấu ...
Đến là nản :|

Edward_Newgate
03-04-11, 03:04 PM
có ai chỉ dùm em cái lỗi này cái ! Lỗi Chạy

Máy của bạn bị virus khoá registry rồi
Lên google searh với từ khoá "virus khoá registry" là ra các làm thôi

Edward_Newgate
03-04-11, 03:08 PM
mình vừa cài muoff bằng VMware, nhưng không biết làm sao để tạo LAN. chỉ giúp mình với, cảm ơn rất nhìu

Để chơi đc trong LAN bạn phải cài Network của máy ảo về chế độ bridge nhé
Có gì pm YH dưới chữ ký mình làm cho

hnjn31
10-04-11, 03:22 PM
cài Ram ảo thế nào vậy. Tôi chẳng biết gì kar. Hướng dẫn tôi với

vuhoaison
22-04-11, 07:35 PM
ê cái client die rồi :(

4rumktl
13-05-11, 08:34 AM
Mình bị lỗi MU Maker :

A network-related or instance-specific error occurred while establishing a connection to SQL Server. ... Verify that the instance name is correct and that SQL Server is configured to allow remote connections. (provider: Named Pipes Provider, error: 40 - Could not open a connection to SQL Server

Có vài ae cũng bị giống vậy :(

tung12c9
27-01-12, 11:53 PM
pm nich yahoo minh minh can giup do
pham_thanh_tung12c9

hackervhs
31-10-14, 12:49 PM
7ig3r ơi sao em làm theo hướng dẫn rồi đến lúc run Server thì đợi mãi không joneserver chạy vẫn ở chế độ running còn e chạy = tay thì ko thấy hiện gì cả