PDA

View Full Version : Debug

lionking05
23-08-10, 05:33 PM
Mình mới thử viết script, mỗi lần muốn test lại phải tắt server rùi chạy lại, mất nhiều thời gian. Xin hỏi có cách nào debug hay test riêng được không chỉ mình với. Thanks in ad..:)

kemdenny
23-08-10, 06:36 PM
Ko có đâu bạn à ..... Mỗi lần test phải cho GameServer.exe load rồi test trực tiếp trong game , nếu muốn nhanh thì mua thêm Ram test cho nhanh ;)

thaihoa91
23-08-10, 06:44 PM
Khi GameServer.exe đang load nó sẽ load và kiểm tra xem các file .lua có trong thư mục Server xem có lỗi hay ko ! Nếu có nó sẽ báo dòng mấy ở đường dẫn tên file .lua nào bị lỗi !

lionking05
23-08-10, 10:05 PM
okie, đành thui vậy, cám ơn nhé :( (do quen xài VS của M$ rùi nên hỏi xem có hok thui) :P

notfile
24-08-10, 09:22 AM
Mình mới thử viết script, mỗi lần muốn test lại phải tắt server rùi chạy lại, mất nhiều thời gian. Xin hỏi có cách nào debug hay test riêng được không chỉ mình với. Thanks in ad..:)

ý tưởng này hay đây ^^
có 1 tool chuyên debug cho LUA ( nhưng chuyên về JX thì hay ) như Borlan C chẳng hạn
ý tưởng hay :D:D thử làm xem sao :D ( tích hợp hết cách dùng lua và cách dùng hàm của JX )

lionking05
24-08-10, 02:42 PM
Lang thang trên net thấy tool này mà không biết có dùng được không? Hiện tại chưa test được, ai thử xem có được không nha :)
Hillin-s-Remote-Lua-Debugger (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)