PDA

View Full Version : Share Server Gunbound Season 2 Online

nam_c0n
22-08-10, 09:45 PM
Server này là server mà anh zhiyouni đã share. Nhưng không hiểu vì sao lại xóa hết đi làm nhiều ae k download về làm server đc. Vậy nên mình lập topic này share lại cho ae.

Link web + data: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F0e7evcs6adj13x7)
Web mình đã việt hóa thêm rồi. Còn mỗi cái flash là chưa việt hóa xong. Lúc nào xong sẽ post cho ae ngay.
Các bạn download về giải nén ở ổ: C:\Program Files
Để truy cập vào phpmyadmin thì các bạn vào ổ C:\Program Files\VertrigoServ\Phpmyadmin\.htaccess xóa hoặc đổi tên file này đi. Tác dụng của file này là để tránh người khác truy cập vào phpmyadmin phá hoại server của mình.

Link server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fk4d3m8oz4rbyemd)
Server các bạn giải nén ở đâu cũng đc.
Tất cả ip giữ nguyên, chỉ sửa ip ở GameServerList thôi.
Sau đó chạy server và chơi thôi.

Link client đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Fdownload.php%3Fid%3D96354A7A4)
hoặc đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn đăng kí 1 tk ở trang megashare để download cho nó nhanh nha.
Download cái này về để sửa ip của client nha: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fum6iabhrbh9jz3w)
Download cái này để chơi gunbound trên win7: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fvyzqprc3iay7jpb)

Thế là chơi off đc rồi đó ;)) ai muốn chơi onl thì mở port cài no-ip, DynDNS hoặc DirectUpdate tùy bạn.
Àh quên, bản này có 1 lỗi là k mua đc món đồ mới. Khi mua sẽ báo lỗi thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Lỗi này là do món đồ này k có trong data. Ai sửa đc thì post lên đây nha. Dạo này bận quá mình chưa sửa đc.
Dạo này bận quá không hỗ trợ qua yh đc ae thông cảm.
AE thank nhiệt tình đi nhé. Ai không cần thì đừng nói lời cay đắng.

Copy file này vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc để khắc phục lỗi 114 của GG
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsxl3jgc4c91glp0)

Video hướng dẫn sửa ip trong client
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F5w54pvvrluth4t6)

Các bạn chỉnh file host về chế độ Read - only nha.

minakoga
23-08-10, 11:08 AM
Hic! Sao tui cài tất cả ok rồi mà khi chạy game nó bị lỗi gameguard 114 :( Bày tôi cách khắc phục đi, tìm trên internet cũng ko có

silverwing1205
23-08-10, 12:45 PM
Tài khoản để đang nhập phpmyadmin là gì hả bạn, cả tài khoản để đăng nhập admin trong game nữa.
Mình cũng bị lỗi gameguard 114.

nam_c0n
23-08-10, 05:55 PM
AE có cần video hướng dẫn mở port và cài Microsoft Loopback Adapter để mở server online k. Cần thì mình sẽ làm video hẳn hoi cho ;))

gabay
23-08-10, 06:02 PM
cần mở những port nào vậy?????

nam_c0n
23-08-10, 07:04 PM
cần mở những port nào vậy?????

80, 3306, 8444, 8352, 8339, 8400, 8360, 8361, 8362

modbibi
23-08-10, 07:15 PM
lỗi gameguard 114,fail to intall gamemon.des ý,ai fix được ko vậy nhỉ....

nam_c0n
23-08-10, 08:41 PM
lỗi gameguard 114,fail to intall gamemon.des ý,ai fix được ko vậy nhỉ....

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsxl3jgc4c91glp0)

modbibi
24-08-10, 01:07 AM

mình làm thế lâu rồi,cái GG kêu kết nối thất bại....

110220
24-08-10, 08:12 AM
Link client Die :!!!!!!!!!! 30 char

nam_c0n
24-08-10, 01:01 PM
mình làm thế lâu rồi,cái GG kêu kết nối thất bại....
Bạn dùng win7 đúng không. Win7 mình thấy nhiều ng bị lỗi thế mà chưa khắc phục đc.

Link client Die :!!!!!!!!!! 30 char
Link vẫn chạy bt thây bạn. Xem lại mạng đi bạn

minakoga
24-08-10, 08:34 PM
Chán thế nhỉ! Ủa mà charrr là gì vậy? ăn rồi lúc nào cũng 30, 40 charrr là sao nhỉ...
Không hiểu lắm... giải thích giùm... Còn cái vụ gb cho w7 cố gắng giùm anh em với. híc. :(

nam_c0n
24-08-10, 08:49 PM
Chán thế nhỉ! Ủa mà charrr là gì vậy? ăn rồi lúc nào cũng 30, 40 charrr là sao nhỉ...
Không hiểu lắm... giải thích giùm... Còn cái vụ gb cho w7 cố gắng giùm anh em với. híc. :(

1 bài post tối thiểu là 30 kí tự, nên khi viết ngắn quá mọi người thường viết thêm như thế cho nó dài để post đc bài.
còn vụ win7 thì hơi khó vì mình k dùng win 7 nên k bít thế nào mà fix cả :)

minakoga
24-08-10, 09:53 PM
Ah hiểu! Mình cũng mới cài cái GB WC của sortnyx chơi trên win7 vô tư không bị lỗi 114 đó. Bạn có thể coi giùm ko... Muốn chơi off để biết cái cảm giác đồ mạnh, với lại mấy đứa bạn cùng chơi nữa... Cảm ơn nhiều

bqt1987
25-08-10, 09:41 AM
ai biết chỉnh ip của client chỉ tớ với tớ down cái chỉnh client về mà k biết chỉnh ở đâu

110220
25-08-10, 11:04 AM
Tớ lấy Client GS2 cúa Gun WC đc ko, hex IP đi chắc ko sao đâu nhỉ

naruto_thf90
25-08-10, 01:10 PM
Sao không mua được đồ à ?

nam_c0n
25-08-10, 02:57 PM

Không phải là không mua đc
Mà chỉ 1 số món đồ có chữ new bên cạnh thôi
Đợi tí mình up video hướng dẫn chỉnh ip trong client lên đây cho mọi người

silverwing1205
25-08-10, 03:07 PM
sao lúc cài mình gặp lỗi ko cập nhật được gameguard, dù đã chỉnh file hosts rồi, nhà mình ko có net.

nam_c0n
25-08-10, 04:56 PM
đã up video hướng dẫn sửa ip trong client cho ae rồi đó

naruto_thf90
25-08-10, 05:19 PM
Làm ngon rồi, mỗi tội lúc đưa lên online mặc dù đã mở port 8400 cho server nhưng khi xem qua canyouseeme thì nó báo chưa mở port :|

nam_c0n
25-08-10, 07:18 PM
Làm ngon rồi, mỗi tội lúc đưa lên online mặc dù đã mở port 8400 cho server nhưng khi xem qua canyouseeme thì nó báo chưa mở port :|
Bạn vào folder GunBoundBroker chạy 2 file Debug.bat và GunBoundBroker3.exe rồi kiểm tra lại port xem sao

Tớ lấy Client GS2 cúa Gun WC đc ko, hex IP đi chắc ko sao đâu nhỉ
cũng đc bạn àh. Nhưng đồ trong client k phải món nào cũng mua đc đâu ;))

naruto_thf90
26-08-10, 01:19 AM
Vào trong game rồi nhưng không thấy kênh nào để connect cả.

113viyeu113
26-08-10, 03:52 AM
sao mình vẫn bị lỗi 114 GG chan thiệt file hots

127.0.0.1 localhost
# ::1 localhost

127.0.0.1 gameguard.co.kr
192.168.1.2 gameguard.co.kr

minakoga
26-08-10, 09:11 AM
Mình vừa đầu tư công sức cài cái win7 x64, login vô tư rồi nhưng còn một số vấn đề về IP. Bạn cho mình mấy cái tools trong video của bạn nha. Cảm ơn nhiều!!!!!

minakoga
26-08-10, 09:52 AM
bị lỗi 201 rồi, chán quá :( hicccccccccccccccc

113viyeu113
26-08-10, 02:05 PM
sao mình vẫn bị lỗi 114 GG chan thiệt file hots
có ai biết cái này bị gì ko thế chỉ minh sửa đi

minakoga
26-08-10, 03:43 PM
có ai biết cái này bị gì ko thế chỉ minh sửa đi

Win 7 x86 bị lỗi đó, chuyển qua XP/Vista/Win7 x64 là không bị cái đó nữa

nam_c0n
26-08-10, 04:14 PM
Các tool trong video mình up lên hết rồi thây bạn.
Vào game k thấy kênh là do bạn chưa sửa ip ở file GameServerList

110220
27-08-10, 08:36 AM
ôi cái client GBs2 WC nó ko hex IP đc như của GB68, file Nyx của nó kahcs, ko có graphic.xfs nữa :-W

minakoga
27-08-10, 10:19 AM
Các tool trong video mình up lên hết rồi thây bạn.
Vào game k thấy kênh là do bạn chưa sửa ip ở file GameServerList

Mình sửa hết rồi, tất cả đều đạt tiêu chuẩn, không có cái nào bất ổn hết....
Mà cũng ko được, có gì mình cài teamviewer bạn xem giùm nha

nam_c0n
27-08-10, 05:06 PM
Mình sửa hết rồi, tất cả đều đạt tiêu chuẩn, không có cái nào bất ổn hết....
Mà cũng ko được, có gì mình cài teamviewer bạn xem giùm nha

có gì bạn cứ pm mình mình rảnh mình xem cho

minakoga
28-08-10, 02:58 PM
Sau một thời gian hì hục thì cũng được rồi, nhưng cái vấn đề là đưa lên online thì lại gặp chắc trở...
Bạn có kinh nghiệm gì về model ZyXEL P-660H-T1 v2 v2 không! mình mở hết các port rồi mà sao ko đc... Ngay cái kết nối đến web cũng chưa đc luôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

À mà tạo acc admin sao vậy bạn nhỉ.. muốn thử mấy cái lệnh cái ấy mà

nam_c0n
28-08-10, 03:40 PM
Sau một thời gian hì hục thì cũng được rồi, nhưng cái vấn đề là đưa lên online thì lại gặp chắc trở...
Bạn có kinh nghiệm gì về model ZyXEL P-660H-T1 v2 v2 không! mình mở hết các port rồi mà sao ko đc... Ngay cái kết nối đến web cũng chưa đc luôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

À mà tạo acc admin sao vậy bạn nhỉ.. muốn thử mấy cái lệnh cái ấy mà

web của bạn chạy thây.
tạo acc như bt rồi bạn vào phpmyadmin ma sửa ở đó.

110220
29-08-10, 08:20 AM
Vẫn dính cái GG code 114, ai fix giùm đc ko, mình chơi ofline thôi

jickylove
29-08-10, 09:12 PM
mình cài trên máy thì lúc vào chỗ chọn kênh vẫn oke. rùi mình thử cài trên hamachi thì chỉ có máy mình nhìn thấy kênh, các máy khác đã conect với hamachi nhưng vẫn k nhìn thấy kênh dù đã chuyển IP trong gameserverlist thành ip của hamachi.

bạn có thể giúp mình đc k? thank :)

nam_c0n
30-08-10, 12:05 PM
mình cài trên máy thì lúc vào chỗ chọn kênh vẫn oke. rùi mình thử cài trên hamachi thì chỉ có máy mình nhìn thấy kênh, các máy khác đã conect với hamachi nhưng vẫn k nhìn thấy kênh dù đã chuyển IP trong gameserverlist thành ip của hamachi.

bạn có thể giúp mình đc k? thank :)

mình không dùng cái hamachi nên k bít để giúp bạn đc:)
chơi onl thì bạn mở port cài ip mà chơi
dùng hamachi làm gì

Mr.Tung
30-08-10, 09:27 PM
hihi thằng bạn , thank's phát!!!!!!!!!!!!!!!!!

110220
31-08-10, 07:57 PM
Cho tớ hỏi sao máy tớ là win xp mà vẫn dính cái lỗi gg, tớ copy cái hosts vào rồi mà,ko hiểu

kenjinzen
01-09-10, 12:32 PM
chỉnh file hosts thành only read

110220
01-09-10, 01:00 PM
Cảm ơn cậu nhá .......................30 char

nam_c0n
01-09-10, 05:03 PM
chỉnh file hosts thành only read

Thank a nha
e quên mất cài này ;)

110220
02-09-10, 02:38 PM
sặc, hết lỗi 114 thì dính 340, hết biết

nhocquay4mat
02-09-10, 04:54 PM
Ai cho hướng dẫn cài đặt với....................

nhocquay4mat
02-09-10, 05:02 PM
Hình như link Client die rồi thì phải, down mãi không đc

nam_c0n
04-09-10, 07:40 PM
đã thêm link dow client cho ae

cayvietthan
13-09-10, 12:19 PM
Cài xampp và VertrigoServ song song nhau được ko vậy nam_c0n

nam_c0n
15-09-10, 02:59 PM
Cài xampp và VertrigoServ song song nhau được ko vậy nam_c0n

k nên bạn àh. dùg 1 cái thôi đỡ bị lỗi

110220
19-09-10, 08:31 AM
Cậu ơi,fix hộ mình lỗi 340 với,fix đc 114 rồi mà vẫn dính GG 340 ,híc

phien-nhatrang
26-09-10, 05:02 PM
lỗi GG fix như thế nào nhỉ .

t7ragon3ow
27-09-10, 02:17 AM
T______T anh nam ơi, em cài được offline chơi trên 1 máy được rồi, nhưng em muốn chơi với bạn bè qua wireless hay router wireless thì phải làm thế nào anh.
Em set mấy cái ip thành ip của máy chủ hết rồi, nhưng cũng chỉ có máy đó vào được, còn máy # thì toàn bị "can't connect to game server (10060)........"
Có cần chỉnh ip cho server ở đâu nữa không vậy anh ???
Anh chỉ em với nha. Thanks anh trước ....!!!

t7ragon3ow
27-09-10, 03:19 PM
Hix ai giúp em với.... em làm theo hướng dẫn ở page 1.... chơi đươc offline 1 máy rồi , rồi em chỉnh ipserver trong file serverlist. Client máy khác cũng set ip theo video thành ip server , nhưng lúc login vào, đợi 1 hồi thì báo Can't connect ..... 10060 zì zì đó :(
Ngồi mò mẫm mãi mà ko biết còn phải chỉnh ip zì nữa để chơi qua wireless ko , vì máy server thì vô chơi bình thường, nhưng máy # vào login 1 hồi thì ko được.

Àh còn nữa, em thử chuyển qua máy # làm sver, lúc đầu cũng bị như trên, nhưng hồi chỉnh lại ip te le, thì cả máy server login vào bị lỗi gameguard 340. Thử hết cách trên mạng mà vẫn bị. Chả biết fix sao nữa.

Anh nào giúp giùm em với nha.
(Có gì giúp qua YIM: dragonbow90 càng tốt.)

Em cám ơn nhiều ~!!!~

t7ragon3ow
28-09-10, 07:39 AM
................. up
please, help me T_T

phien-nhatrang
29-09-10, 10:19 AM
thế cái lỗi gg fix làm sao vậy THANKS .

shikaru92
20-10-10, 12:49 PM
Cho mình hỏi...nếu mở online thì Client của mình phải dùng IP Lan đúng ko??....Còn Client của các bạn khác là IP host đăng ký có đúng ko zị ??

Ashot4love
02-12-10, 09:14 AM
Bạn nào làm được rồi thì viết hướng dẫn tuần tự giúp mình với, để chủ nhật này có thời gian rành mình test thử. Còn về item 2 mình thấy ở đây nó đưa hình vẫn mua được item 2 này:
***<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>***

chidaukhoe
06-12-10, 10:08 AM
Em cài thì thành công rồi ^^ . Nhưng có bạn nào biết làm nick mình thành nick Admin đc ko ??
Nếu được hướng dẫn chi tiết cho mình với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
(Làm gà chả chơi đc T.T)

Chiritokaji
06-12-10, 11:48 AM
Em cài thì thành công rồi ^^ . Nhưng có bạn nào biết làm nick mình thành nick Admin đc ko ??
Nếu được hướng dẫn chi tiết cho mình với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
(Làm gà chả chơi đc T.T)

Sao mình ko thấy chỗ nào chỉ cách tạo Database nhỉ

Ashot4love
06-12-10, 12:26 PM
Có cách biến thành admin ở đâu đó mình không nhớ rõ nhưng hình như vào Aperv gì đó, vào user đặt thông số là 100 thành admin, 99 cho GM, tìm lại những topic cũ xem sao.

Chiritokaji
07-12-10, 03:55 PM
Server này lỗi Cash thì phải :| Mình add hoài vào nhân vật vẫn 0 Cash :|

Gold thì được :|

chidaukhoe
08-12-10, 10:55 AM
Có cách biến thành admin ở đâu đó mình không nhớ rõ nhưng hình như vào Aperv gì đó, vào user đặt thông số là 100 thành admin, 99 cho GM, tìm lại những topic cũ xem sao.

Bạn có thể tìm hộ mình với được ko ??? Tìm mãi chả thấy đâu T.T
Chán quá cài GB chỉ để xem đồ , Ko được bắn :-s

Ashot4love
08-12-10, 12:44 PM
Mình xem ở trang trước có người nói vào PHP gì đó chỉnh tài khoản user lên thành admin, ngoài ra bạn có thể tham khảo ở đây xem, vì bên ragezone và ở đây topic nhiều quá, mình không tiện tìm hết vì không có nhiều thời gian, hình như tìm dòng authority gì đó rồi chỉnh thôn số.

This tutorial will teach you a few things you'll need to know about the command /shrduatlwkr. First of all, this is NOT a GM command. It is programmed in the client, not the server.

All you have to do is set their authority to 99, and that issue is resolved. They just can't start uneven games anymore, however they retain all their GM commands. The highest non-GM authority is 98. Anything past 99 grants GM commands, and anything past 100 is virtually the same as 100 itself.

Setting the authority to 99 on a TH server prevents the GM from using the command at all.

Lệnh "/shrduatlwkr" chỉ dùng khi bạn là chủ room.

Ngoài ra tham khảo thêm hướng dẫn ở đây:
It's the same in all servers.
You edit the Authority row, in the table user, and gunwcuser.
Admin = 100
Game Master = 99

tungdieu
02-01-11, 08:59 AM
Đã cài thành công server gunbound Season 2, nhưng bản này có nhiều lỗi quá, các bác ai fix được hướng dẫn tui nhé

Sir.THÀNH™
02-01-11, 09:00 AM
Đã cài thành công server gunbound Season 2, nhưng bản này có nhiều lỗi quá, các bác ai fix được hướng dẫn tui nhé

lỗi gì để fix . nõi lỗi thì cũng phải cho biết lỗi gì chứ

tungdieu
02-01-11, 09:01 AM
Hiện tại game bị lỗi mua đồ, có 1 số đồ không mua được, mua là bị dis ra ngoài luôn, hai là trong khi chơi thỉnh thoảng bị lỗi gió

tungdieu
02-01-11, 09:08 AM
Còn một lỗi khá nghiêm trọng nữa là khi bạn chơi ở chế độ solo, nếu chơi nhiều người, khi chết thì sẽ ở trạng thái quay vật phẩm, nếu quay vào búa, boom, hoặc sét, bạn cho tấn công vào người chơi lập tức bị treo game luôn :(

tungdieu
02-01-11, 09:09 AM
Mình đưa serve để các bạn cùng test
Địa chỉ Web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bác thông cảm, mình chưa tạo domain

Download game tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Download về cài đặt bình thường, các thông số giữ nguyên

- Sau khi cài xong sẽ có biểu tượng Gunbound ở ngoài desktop

- Click vào chơi với những máy cài win xp hoặc Vista

Đăng ký acc mới tặng thưởng ngay 200,000 gold và 20,000 cash.

Nếu máy bạn cài Win7 thì download thêm file sau (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn năm mới vui vẻ !!!

fuimensuda
02-01-11, 09:45 AM
Trang chủ không có thì download làm cái gì mất công.

zentone
02-01-11, 10:01 AM
Status :
Ðề: Share Server Gunbound Season 2 Online

tungdieu
02-01-11, 10:32 AM

server trên mình mở ra để test, nếu chạy ngon mình public trang chủ có khó gì

Ashot4love
05-01-11, 07:32 AM
Mình thấy server khá tốt, không lag, nhưng một số item trong shop bị lỗi không mua được, và item trong shop này từ phiên bản season 2 mới nên chỉ số khủng quá mất cân bằng giữa đồ gold và cash. Ai làm được bản season 2 như của bọn Thái thì hay quá: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản này không bị lỗi đồ trong shop, phiên bản này ra đời năm 2008 nên item vẫn giữ những chỉ số nguyên bản rất hay, độ cân bằng giữa đồ gold và đồ cash khá tốt, dù đồ cash có nhỉnh hơn chút.
Sài được item 2, và một số item 2 khá hay, đây chính là phiên bản mà mình thích nhất ngày trước khi chơi.

chidaukhoe
05-01-11, 09:46 AM
Ashot4love ơi bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chuyển sang Admin đc ko ^^
Đọc ở bên ragezone chả hiểu gì cả ????????????

Ashot4love
05-01-11, 09:55 AM
Mình không phải là dân tin, vì đam mê gunbound mà qua bên đó xem có gì mới thôi, định tập toẹ làm thử mà bận quá có thời gian đâu, cho nên chi tiết như nào thì mình cũng không rõ lắm, để mình lập topic bên đó hỏi cho bạn nhé.

chidaukhoe
05-01-11, 10:00 AM
Mình đưa serve để các bạn cùng test
Địa chỉ Web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bác thông cảm, mình chưa tạo domain

Download game tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Download về cài đặt bình thường, các thông số giữ nguyên

- Sau khi cài xong sẽ có biểu tượng Gunbound ở ngoài desktop

- Click vào chơi với những máy cài win xp hoặc Vista

Đăng ký acc mới tặng thưởng ngay 200,000 gold và 20,000 cash.

Nếu máy bạn cài Win7 thì download thêm file sau (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn năm mới vui vẻ !!!

Tungdieu ơi ném cho mình nick chat đây có gì mình với cậu solo GB
Server của cậu hay wa' ^^ mình dùng được rồi !!!
Có gì lên chơi nha ^^

fuimensuda
05-01-11, 12:28 PM
Hầm hố quá nhì xin 1 chân vào bắn cho sướng tay :))

chidaukhoe
05-01-11, 04:36 PM
Mình không phải là dân tin, vì đam mê gunbound mà qua bên đó xem có gì mới thôi, định tập toẹ làm thử mà bận quá có thời gian đâu, cho nên chi tiết như nào thì mình cũng không rõ lắm, để mình lập topic bên đó hỏi cho bạn nhé.

Bạn giúp mình với nhe' ^^ Thank bạn trước !!!

Hầm hố quá nhì xin 1 chân vào bắn cho sướng tay :))

Bạn vô luôn đị cho đông vui ^^

thuoclano12
05-01-11, 04:37 PM
Bạn nào cài được rồi thì làm HD chi tiết cho anh em với

chidaukhoe
05-01-11, 04:41 PM
Bạn nào cài được rồi thì làm HD chi tiết cho anh em với

hướng dẫn vậy là khá ổn rồi bạn à !!! Như tớ đây cài vớ va vớ vẩn lại được ^^ thế mới điêu ^^

longmetal
05-01-11, 04:43 PM
mình win7 ko chơi đc = =

chidaukhoe
05-01-11, 05:21 PM
Download cái này để chơi gunbound trên win7: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fvyzqprc3iay7jpb)

Bạn ơi ở đầu topic đã chỉ file để start trên win7 rùi mà

fuimensuda
06-01-11, 12:43 PM
Hình như server đã đóng cửa =))

tungdieu
06-01-11, 03:52 PM
Server vẫn chơi bình thường mà bạn ơi, mọi người vào chơi đi cho đông vui

thuoclano12
07-01-11, 09:17 AM
Tui vẫn bị lỗi GG mặc dù đã cóp file host và chỉnh nó thành read only :((

chidaukhoe
10-01-11, 10:34 PM
Do thấy server do bác Tungdieu mở khá hay nên để các bạn tiện vào trang chủ thì mình đã tạo 1 domain để tặng cho game ^^
Link web là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn mau vào ủng hộ server nha ^^

Ashot4love
11-01-11, 02:27 PM
Mọi người tối về vào chơi nhé, mình thường ngày có thể chơi từ 7h-9h tối. Mà sao thấy ít người chơi mà ranking cao thế, đề nghị admin reset lại toàn bộ gp đi để anh em còn phấn đấu chứ nhỉ.

Ashot4love
11-01-11, 02:28 PM
Tui vẫn bị lỗi GG mặc dù đã cóp file host và chỉnh nó thành read only :((

Tốt nhất bạn gỡ bỏ toàn bộ gunbound trong máy ra, rồi xoá luôn cái file hosts đi rồi cài lại xem sao, mình thường làm thế là lỗi game guard đi hết, chơi ngon lành.

duongpdong
30-01-11, 12:55 PM
có bạn nào hướng dẫn cách chỉnh admin trong phpmyadmin như nào giúp mình không, cài đến bước này thì chịu :D À cho mình hỏi vào trong game chưa thấy hiện ra server gì hết mà nó hiện ra một thông báo server bị lỗi 201 Mạng có vấn đề thì sửa thế nào nhỉ ? Thanks

duongpdong
30-01-11, 01:05 PM
À quên ko nói, mình dùng win 7 32b và cài game trên xp sp2 ảo (vmware) nên khi chơi mình config theo ip của máy ảo.

Eros.Neo
09-02-11, 06:37 PM
Cho hỏi, nó hiện thế này thì bình thường phải ko

vào game ko thấy kênh :(

GameServerList

[GunBoundXPBroker]
Kenh 1;Avatar OFF;<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kenh 2;Avatar ON;<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kenh 3;Avatar OFF;<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kenh 4;Avatar ON;<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alexandria
09-02-11, 08:30 PM
Cái này là chưa khởi động đc sv bạn à ^^

Eros.Neo
09-02-11, 09:04 PM
Cái này là chưa khởi động đc sv bạn à ^^

mình khởi động được rồi, mà ko hỉu sao vào ko có kênh ???

Vào được cái shop, hjx hjx

Alexandria
09-02-11, 09:45 PM
Config sai cài sai vậy thôi
30 charr

thuoclano12
10-02-11, 04:43 PM
Mọi người ơi ai cài được òi thì làm cho ae cái HD bằng video hay Word với

tuanduonghp
22-02-11, 02:37 AM
tớ bị lỗi message Code: 201. Ai biết cách khắc phục ko làm ơn chỉ giúp với

vtvanh
27-02-11, 11:21 AM
tớ bị lỗi message Code: 201. Ai biết cách khắc phục ko làm ơn chỉ giúp với

Mình bị giống hệt bạn này :D

pmvuong
16-04-11, 08:53 PM
Quái,sao vẫn ko mua đồ dc nhỉ,mua là cứ bị lỗi 202,à với lại vô kênh cũng ko dc :|...mình config ip đúng hết mà :(

pmvuong
16-04-11, 09:07 PM
Quái,sao vẫn ko mua đồ dc nhỉ,mua là cứ bị lỗi 202,à với lại vô kênh cũng ko dc :|...mình config ip đúng hết mà :(
à,đã fix dc,mà hình như sai lệch số tiền trong game thì phải,ví dụ lập acc xong nó cho 20k,nhưng mua món 19k thì ko dc,thử mua món 6k thì nó còn 8k mấy :|

pmvuong
16-04-11, 09:20 PM
à,mình đổi lại ip lan thì ko dc,bắt buộc phải để 127.0.0.1 à :(

zZK3yL0v3Zz
26-04-11, 03:25 PM
hướng dẫn minh` cài đc ko vậy thanks các bạn trước

huunam09
04-05-11, 11:58 PM
sao của mình chạy client nó không có cái nút để vào game nhỉ mà chỉ cái nút fullversion là sao nhỉ !

cogiakk68
09-05-11, 04:03 PM
bạn có thể viết hướng dẫn cài server = file .doc không tiện thể viết luôn hướng dẫn tao database cho gunbound luôn

boydatinh_htn
15-06-11, 04:56 PM
anh viết hướng dẫn đi a ơi , em newbie làm hoài vẫn ko đc , khó quá !!

pikeman20
17-06-11, 09:22 PM
Tui đã bảo pm yahoo hướng dẫn cho mà hk nghe

giangvn
09-11-11, 09:57 PM
Bạn có link cline mediafire ko?Mình down trên VPS Server Việt Nam ko đc :((. Share mình link mediafire nha bạn :D

Yêu cầu lần sau gõ tiếng việt có dấu.

hiencui995
30-05-14, 10:18 AM
Client die mất rồi bác ơi! :( :(

Them0onT
03-12-15, 01:44 PM
Không có db bác nhỉ? Link client die nữa.

xuanthanhyt
20-12-15, 07:59 PM
Ai còn giữ Client server này với Data thì cho mình xin lại với, thanks nhiều..........

chidaukhoe
22-12-15, 05:00 PM
Tất cả ở trong này nhé bạn :D :3

xuanthanhyt
29-12-15, 11:13 PM
Tất cả ở trong này nhé bạn :D :3

Chân thành cảm ơn bạn, bạn cho mình xin yahoo liên lạc được không?