PDA

View Full Version : thắc mắc về rollback

quynhham0208
21-08-10, 10:52 PM
mình nghe nói rollback.có nghĩa là lỗi sever ko luu thông tin nhân vật thì phải.và mình đang dính phải thằng rollback này.nhưng mà lỗi rollback của mình rất lạ.thứ nhất mình đã hỏi mấy pro qua yahoo.va được họ chỉ dẫn.bật các bước 1->2->3 thì tắt là 3->2->1.
mình đã làm giống y như đúc nhưng vẫn bị lỗi.ko thể lưu thông tin nhân vật.làm mất toi cả 1 buổi chiều train.tức mình cài lại sever train lại từ cấp 70->90 khi thoát ra.tắt hết nhé.cả sever nữa.rùi vào lại thì level hiện nay của bạn là 86.pro nào giải thích hộ mình coi mình bị lỗi gì thế.4 level nó biến đi đâu oy.đây có phải lỗi rollback ko ta

thaihoa91
21-08-10, 11:52 PM
Đôi khi DB có 1 số acc bị lỗi, hễ tạo nhân vật đó trong acc đó là bị lỗi mất nhân vật !

Cách fix là tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như sdhfjhsdjf rùi vào test thử là bít ngay !

kinkina2009
22-08-10, 07:11 AM
chơi off mà cũng có người cày level sao :-ss
Fix nhé: khi khởi động tới bighop bạn click vào 3 nút từ trên xuống dưới để lưu DB theo time ;))

quynhham0208
22-08-10, 03:52 PM
chán.làm theo ông thaihoa91 bảo.nhưng vẫn chẳng lưu đc thông tin nhân vật.
tui cày lên 83.thoát game ra rùi vào lai ( chưa tắt sever ).thì nhân vật vẫn còn.
đến khi tắt sever rùi vào lại để test tự học hỡi ôi chẳng thấy con nhân vật mình tạo đâu nữa.chắc mất tiêu òy.lại phải tạo lại con khác rùi chơi lại từ đầu.hic-->nản luôn.

còn bác kinkina2009 bảo lúc nào khi khởi động tới bíhop tự học nhấn nút gì gì đó.thưa với bác là nhấn bằng niềm tin ah.sever nó chạy nhanh nhu trời ấy

ai pro fix hộ tui cái lỗi này coi

thaihoa91
22-08-10, 04:02 PM
chán.làm theo ông thaihoa91 bảo.nhưng vẫn chẳng lưu đc thông tin nhân vật.
tui cày lên 83.thoát game ra rùi vào lai ( chưa tắt sever ).thì nhân vật vẫn còn.
đến khi tắt sever rùi vào lại để test tự học hỡi ôi chẳng thấy con nhân vật mình tạo đâu nữa.chắc mất tiêu òy.lại phải tạo lại con khác rùi chơi lại từ đầu.hic-->nản luôn.

còn bác kinkina2009 bảo lúc nào khi khởi động tới bíhop tự học nhấn nút gì gì đó.thưa với bác là nhấn bằng niềm tin ah.sever nó chạy nhanh nhu trời ấy

ai pro fix hộ tui cái lỗi này coi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quynhham0208
22-08-10, 04:02 PM
ai mà ko tin tui teamview cho moij người xem

thaihoa91
22-08-10, 04:04 PM
Vậy bạn thử 2 Server này xem có lỗi đó ko :

+ Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Server có Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

superjunior
22-08-10, 04:08 PM
mình nghe nói rollback.có nghĩa là lỗi sever ko luu thông tin nhân vật thì phải.và mình đang dính phải thằng rollback này.nhưng mà lỗi rollback của mình rất lạ.thứ nhất mình đã hỏi mấy pro qua yahoo.va được họ chỉ dẫn.bật các bước 1->2->3 thì tắt là 3->2->1.
mình đã làm giống y như đúc nhưng vẫn bị lỗi.ko thể lưu thông tin nhân vật.làm mất toi cả 1 buổi chiều train.tức mình cài lại sever train lại từ cấp 70->90 khi thoát ra.tắt hết nhé.cả sever nữa.rùi vào lại thì level hiện nay của bạn là 86.pro nào giải thích hộ mình coi mình bị lỗi gì thế.4 level nó biến đi đâu oy.đây có phải lỗi rollback ko ta

pro nào chỉ pác 1 2 3 3 2 1 vậy cái đó gọi là nood đó :)>-

quynhham0208
22-08-10, 04:51 PM
nood là gì?
sever no font với có font khác nhau chỗ nào vậy bà con.
tui đang dùng sever TSBD patch full by thaihoa91.liệu có lỗi gì chăng?

kemdenny
23-08-10, 06:43 PM
Cẩn thận kẻo bị lỗi C++ đó
Lúc trước mình chơi TSBD xài client của bác Hòa bị lỗi C++ Debug (GameServer.exe)
(Core.dll)
Nếu bạn mún chơi TSBD thì dùng 2 cái sv của bác Hòa share đó , rồi lấy settings , script , maps chép vào . Bảo đảm No lỗi

Ơ mà sao chơi off bạn chủ topic kêu cày 1 buổi mà lv 83 nhỉ ? :)>- Bạn định cày theo phong cách VNG àh ? Cày lên 83 xong mặc đồ xanh , 6 dòng , An Bang à ? Bạn này thú vị thiệt =))