PDA

View Full Version : Cần giúp về vụ SQL Sv

bikey1102
19-08-10, 08:44 AM
cài đến đây k làm nào tìm đc file account_DaTaMDF ai chỉ dùm :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây, k tìm đc cái file như hình này bên HD

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxpk2707
19-08-10, 09:15 AM
ban xóa 3 cai đóa ở sv đi ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DB full nè bạn dowload về giải nén bỏ vô DB sv

Angel Death™
19-08-10, 09:55 AM
Bạn phải cài cái sv JX của bạn trong ổ C hoặc D hoặc USB khi bạn tìm DB thì bạn chỉ cần vào ổ mà bạn cài sv chọn thư mục chứa sv chọn thư mục DB rồi chọn file account-data là ok

pelin
19-08-10, 09:57 AM
;)nhoxpk2707 ông test thử cái nhạc chưa..được không ông ?:D

nhoxpk2707
19-08-10, 12:24 PM
;)nhoxpk2707 ông test thử cái nhạc chưa..được không ông ?:D

test rui k biết sao lại k nghe nữa ^^ để tí hỏi anh hòa xem

DirectX
19-08-10, 01:50 PM
mỗi server đều có thư mục DB
cài đến bước đó thì dẫn tới thu mục DB, sẽ thấy thôi. cái đó có gì mà khó

notfile
19-08-10, 02:01 PM
mỗi server đều có thư mục DB
cài đến bước đó thì dẫn tới thu mục DB, sẽ thấy thôi. cái đó có gì mà khó

bạn nói sai rồi !!!
tùy vào SV thôi có những SV không có DB đâu !!
tốt nhất nên tải 1 DB thôi để thư mục ngoài thư mục SV attack 1 lần dùng cho nhiều SV !!!

thaihoa91
19-08-10, 03:32 PM
Có lẽ Die JX chưa đọc bài Cách Test Server Nhanh Nhất của tui rùi ;)) Tui fân tích cấu trúc Server rất kỹ !

Bài này sẽ hướng dẫn các bạn Test Server Nhanh Nhất!

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :

Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDBLoading Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !