PDA

View Full Version : Share Server,tool,patch ...linh tinh

cuongca11
16-08-10, 11:40 PM
Box Chinh Đồ dạo này vắng vẻ quá, đôi khi cũng muốn từ bỏ do chán nản, nhưng phần vì tiếc rẻ công sức bao lâu nên không nỡ xóa đi. Nay mình xin share tất cả những gì mình có được kể từ khi mình Dev Chinh Đồ. Tuy server chẳng có gì mới mẻ so với nhưng người đã Dev Chinh Đồ trước đây,đối với người khác xem ra quá tầm thường nhưng đối với mình là sự mày mò, học hỏi và cũng nhờ những người đó mình mới có Kinh nghiệm dev:D.
nhưng dù sao cũng là thành Công của riêng mình, theo cách của mình. Ai có chê xin bỏ trong lòng, ai có khen thì xin tiếp tục đóng góp Box Chinh Đồ ngày càng phát triển.

Trước hết là thông tin Server : Server mình download trên 1 website dev Chinh Đồ của China một số Map mới, Item mới có cũ có, Npc và vài thứ mình chưa test được, vẫn còn một số bug mà mình không khắc phục được các bạn về test tiếp.

Quest mình đã Việt Hóa theo cấu trúc nhiệm vụ của VNG (y chang nha) nhưng mới ngang quest từ lv1 đến lv 20, do có đụng chạm đến 1 số cấu trúc server nên bị lỗi 1 số thứ

về Client : gui1.pak Việt hóa 99% datas.pak việt hóa 50% và 1 số thứ khác mình đã chỉnh sửa.(tất cả đều là việt hóa không dấu :D)

DOWNLOAD :
trước tiên là Server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

data Zebra :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch :

Tool :

Cách Setup Server :
Server cài đạt trên Window XP không cần cài Font China, nhưng sợ xảy ra sự cố ngoài ý muốn các bạn nên download Font Trung Quốc này về

Intall vào Fonder Font trong Settings > Control Panel hoặc C:\Window\Font
các bạn nhớ lưu ý chỉnh day time thành : yyyy-mm-dd nhé thường xảy ra lỗi này

My SQL các bạn dùng AppServ các bạn có thể download bản mới nhất tại đây

Quản lý SQL các bạn dùng Navicat các bạn có thể download bản mới nhất tại đây

Cài user : root - pass : root > copy Zebra vào My SQL > data

Nếu chơi Off 1 mình các bạn chuyển các IP 192.168.1.64 thành IP Lan của các bạn hoặc để chắc ăn thì chuyển IP thành 127.0.0.1
Nếu chơi Lan các bạn chỉ cần confix những IP Lan của mình thành IP Lan của các bạn những IP 127.0.0.1 dữ nguyên nhé . Sau đó vào data Zebra trong table Serverlist > trong colunm Port 10000,8000,6012,6020 fix các IP Lan trong colunm EXTIP thành IP Lan của các bạn. Sau đó Confix IP client là xong :D
(Setup server các bạn tìm lại các Topic cũ sẽ rõ ràng hơn)
Trong bộ Tool mình share tool Unpak mình đã Việt Hóa để cho các bạn dễ dàng sử dụng, kèm 1 số tool mà các Pro trước đã share, một vài tool mình kiếm trên các Web Dev ZT mà mình chưa test được

Vậy là xong, chúc các bạn vui vẻ :D

cuongca11
16-08-10, 11:47 PM
Một số hình demo

TimHieu
17-08-10, 12:46 AM
Sài Client VNG được không ???????????????

cuongca11
17-08-10, 01:20 AM
Ko bạn à bạn phải dow client của China về patch vào mới đc

TimHieu
17-08-10, 12:56 PM
vậy bạn share giùm cái link client đi chứ share không nói client gì sao chơi được ?

cuongca11
17-08-10, 09:45 PM
Bạn vào đây download Client Trung Quốc về sau đó dùng Patch của mình patch vào client của trung quốc nhé :D

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
18-08-10, 01:14 PM
1- Bạn cươngca11 sao trong sever co file ftdriver103.dll có virut bạn ơi xóa nó có bi lỗi gì không vậy ban
2- Bạn có web không cho mình xin với cám ơn bạn nhiều

cuongca11
18-08-10, 08:59 PM
1- Bạn cươngca11 sao trong sever co file ftdriver103.dll có virut bạn ơi xóa nó có bi lỗi gì không vậy ban
2- Bạn có web không cho mình xin với cám ơn bạn nhiều

sao lại có Virus nhỉ mình dùng Symantec và Kaspersky quét mà có thấy gì đâu.
Web thì tìm tron mấy topic cũ có share đó bạn tự tìm đi

Hic 98 lần đọc mà 1 lần thank :-s

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
18-08-10, 11:01 PM
Minh dùng Kaspersky 2010 khi dow về là nó ăn mất cái file ftdriver103.dll chỉ còn ftdriver.dll không. Nhưng khi vao game thấy cũng bình thường không bị lỗi gi

kpopmusic
19-08-10, 11:20 AM
- Chào bạn; mình cũng thích Chinh Đồ nhưng cài vài lần ko được nên nản quá. Lúc trước cài bản của bạn phien nhan trang nhưng đến đoạn cuối ko hiểu bạn í lôi đâu ra cái thư mục Chinh Đồ rồi kick vào chơi; trong khi đó ko thấy link down cũng như hướng dẫn

- Còn của bạn thì bạn lại hướng dẫn ít quá; mình thì lại gà về mấy cái cài đặt này; sao bạn ko làm 1 video hướng dẫn cho đầy đủ hơn

cuongca11
19-08-10, 12:28 PM
cài chinh đồ off thật ra rất đơn giản. bạn làm thế này nhé.
bạn dowload những thứ trên về.
1. Cài Appsv đặt mặc định user và pass : root
2. Cài Navicat để tạo account
3 Copy Zebra vào MySQL/data của Appsv
4. Confix tất cả các trong server = 127.0.0.1
5. Fix time của máy thành yyyy.mm.dd
chỉ vậy thôi :D

kpopmusic
19-08-10, 03:03 PM
- Oh thế bây h mình chỉ việc down client TQ 1.8gb T_T về là ổn hả bạn; sao mình thấy mấy bạn khác có client chỉ mấy chục mb khi nén

cuongca11
19-08-10, 06:22 PM
- Oh thế bây h mình chỉ việc down client TQ 1.8gb T_T về là ổn hả bạn; sao mình thấy mấy bạn khác có client chỉ mấy chục mb khi nén

Client nào mà mấy chục Mb hả bạn :|, đó là Patch thôi, riêng Client của VNG cũng 2g mấy rồi bạn dow client trung quốc 1g8 về Extract ra gần 3g chư mấy :))

kpopmusic
20-08-10, 02:04 PM
- Khiếp quá; ra hàng nét nào cũng khó mà down được client; toàn 3 tiếng trở lên. Cho vào client của vn có được ko hả bạn

cuongca11
20-08-10, 02:52 PM
Hoàn toàn không được server này có nhiều chức năng cao mà server của VNG chưa có, vậy bạn patch lên client của VNG sẽ lỗi ngay, nếu muốn xài client VNG thì hãy tìm Server Giongvinagame của Evill share đó bạn :D

kpopmusic
20-08-10, 09:24 PM
- Uh; chả bít bao h down được; nhà mình nối mạng rồi mà down mất 14 tiếng :((.

cuongca11
20-08-10, 09:29 PM
vậy bạn download server Giongvinagame của Evill share đi, rồi về dev mình sẽ chỉ bạn những gì có thể mà mình biết :D

chai-en
22-08-10, 01:08 PM
5. Fix time của máy thành yyyy.mm.dd
Chỉ mình cái này đi bạn mình xài XP

cuongca11
22-08-10, 10:49 PM
Chỉ mình cái này đi bạn mình xài XP

Start > Settings > Control Panel > Regional And Language Options > trong Tab Regional Option kick vao Custominze.. trong Tab Date mục Short data Format chỉnh m/d/yyyy thành yyyy-MM-dd xong :D

chai-en
27-08-10, 12:02 AM
Sv này hình như cái xa phu bị lỗi, đi phượng hòag thành ko được bạn ạ

cuongca11
27-08-10, 03:20 PM
Sv này hình như cái xa phu bị lỗi, đi phượng hòag thành ko được bạn ạ

À sorry do bữa hum mình nghịch trong scrips của xa phu nên bị lỗi phù để khi nào rãnh mình Up cho bạn server gốc của nó test cho dễ

lordpotter
28-08-10, 11:57 AM
Sao chon nhân vật nó không vô đc zậy mấy anh

cuongca11
28-08-10, 01:03 PM
bạn phải chờ cho scenesinfo nó chạy xong khoản 5 10 phút tùy ram , rồi mới vào hết
khi nào thấy dòng này :
SCENESSERVER ·þÎñÆô¶¯³É¹¦...
GATEWAYSERVER ·þÎñÆô¶¯ ÐèÒªÑÓʱ10Ãë
FLSERVER ·þÎñÆô¶¯ ·þÎñÆ÷È«²¿Æô¶¯Íê±Ï
thì vào đc

lordpotter
28-08-10, 03:25 PM
Tks anh nhìu đã vào đc .
Mà anh ơi cái SV này drop kinh wá có cách nào để giảm không hả anh ???
Ah SV này chuyển sinh mấy lần

cuongca11
28-08-10, 06:32 PM
Tks anh nhìu đã vào đc .
Mà anh ơi cái SV này drop kinh wá có cách nào để giảm không hả anh ???
Ah SV này chuyển sinh mấy lần

vào config trong server mà chỉnh lại bạn
Chuyển sinh thì thích chuyển sinh đến khi nào nó ko cho nữa thì thôi :))

PhienNhaTrang
30-08-10, 09:10 AM
Ko bạn à bạn phải dow client của China về patch vào mới đc

xài client vng vẫn đc mà,down chi cái host bên china

hoandao113
01-09-10, 06:56 AM
ai chĩ tui lấy cái gì thăng * 15 :(|)
vào mua thấy bảo thạch quá trời mà o thăng dc gì hết :-?

tony86
20-09-10, 07:52 PM
Bạn CuongCa11 ơi, cái yahoo trong profile của bạn xài dc k, để add nick roy hỏi vài điều.

Hồi trước cũng có cài offline bản server của bạn evilbaby, client VNG, nhưng mà toàn tiếng tàu cho nên chơi cũng thấy chán, k hiểu j hết, cũng như k khám phá dc j cả. Nếu bạn đã việt hóa gần xong thì cho mình xin bộ link đầy đủ nhé.

Client VNG hay Tàu j cũng dc, nếu là client VNG thì cũng k sao, tại bỏ chơi cũng lâu roy. còn client Tàu thì chắc là sẽ có nhiều thứ để khám phá.

kesangame
22-09-10, 07:53 AM
mấy bạn gà quá mình cài xong mà nói chuyện với mấy thằng NPC hok thang nào hiện chữ cả chỉ toàn trắng bóc vậy mà vẫn đi xa phu đc binh thường thăng * chế đồ bình thương lun(chơi wa online 2 năm) :D

deptong
23-09-10, 01:56 PM
Cuongca11 ơi nhanh chỉnh lỗi xa phu mình cái, Lỗi xa phu di chuyển bất tiện quá. À có thế việt hóa hết cái nhiệm vụ = tiếng việt được kô? Thank nhiều

cuongpzo
08-10-10, 02:39 AM
vay sever nay choi dc tren he dieu hanh windows ko?
vi mình ko thik lem cai Linux

Ginta_ITFam
10-10-10, 09:15 PM
Phải down client của Tàu sao? Nản quá

Ginta_ITFam
13-10-10, 10:59 PM
Cuongca ơi, mình có cái giongvngame evil share rồi, nhưng sao thấy nó giống mấy cái server hơn là client, dùng được không vậy?

Ginta_ITFam
13-10-10, 11:23 PM
Bạn kiểm tra lại giùm mình file path được không? Mấy cái khác down vô tư nhưng mình không thể down được. Cứ "Click here to start" nhấn vào là giống như mình vô link dẫn tới trang đó, lại "Click here to start" chẳng thể nào down nổi.

cuongca11
14-10-10, 06:43 PM
nhiều lúc lunk mediafire nó bị vậy bấm download nhiều lần xem sao

kiminigasa
28-10-10, 06:58 AM
bro cho mình hỏi sao mình không chạy được file scene (ấn vào không hiện gì cả),các file # vẫn chạy bình thường , không biết là lỗi gì nữa , mình vẫn đăng nhập được nhưng không vào được,mình xài win7 ultimate

Ginta_ITFam
01-11-10, 11:11 AM
Cuongca ơi, bạn có thể hướng dẫn cụ thể mình cách cài đặt tiếng việt không? Down các thứ bạn chỉ, mình cài đặt thì là tiếng Trung, nhìn đau mắt lắm. Mong bạn hướng dẫn cụ thể.

keikanvnn
12-11-10, 04:27 PM
a c cho em hỏi xíu anh pm yahoo: forever_love_phd em nhờ xíu nhé

cuongca11
12-11-10, 04:54 PM
có chuyện gì cứ pm mình ở đây dạo này mình ít OL nên bạn cứ post vào đây rảnh vào mình giúp

quockhiem205
12-11-10, 04:59 PM
ai không biết cài thì pm tui YH: tran.khiem76

Mr.Nam
25-11-10, 08:45 PM
Mình sài Xampp chạy MySql có được không. User : root, Pass: không có thì phải config sao. Mong Bro giúp đỡ :D

PhienNhaTrang
25-11-10, 09:02 PM
vô file my.txt sửa lại pass, cài xampp để chạy web MU ah, mà bác này năng nổ post bài ghê :D

Mr.Nam
25-11-10, 09:08 PM
vô file my.txt sửa lại pass, cài xampp để chạy web MU ah, mà bác này năng nổ post bài ghê :D

uh. tớ tìm được cách fig không cần pas rồi

không bik như vậy đúng hem. bỏ chữ root ở sau dấu 2 chấm đi :D
mình mở tab: Configuration database rùi ấn Database connect thì nó hiện ra:

Start Server thì toàn tiếng tàu không bik đc chưa :D

mình cũng chăm chỉ spam thật :P

cuongca11
27-11-10, 06:12 PM
vậy thì cố gắng đi. Dạo nào bận quá ko dev đc.

cuongca11
27-11-10, 06:15 PM
uh. tớ tìm được cách fig không cần pas rồi

không bik như vậy đúng hem. bỏ chữ root ở sau dấu 2 chấm đi :D
mình mở tab: Configuration database rùi ấn Database connect thì nó hiện ra:

Start Server thì toàn tiếng tàu không bik đc chưa :D

mình cũng chăm chỉ spam thật :P

nếu xài xampp thì đặt pass root nếu xài vertrigo thì đặt pass là vertrigo

Mr.Nam
28-11-10, 04:38 PM
nếu xài xampp thì đặt pass root nếu xài vertrigo thì đặt pass là vertrigo

vì lúc cài hok thấy nó hỏi đặt pass nên không có pass :D
mà lúc mình chép part vào chạy Client vào game nó cứ hiện lên 1 cái bảng có 2 nút Submit
ấn vô lại về lúc chạy cái Login.exe. không tải nào vào game đc.
Sorry đang ngồi quán hok chụp ảnh được

cuongca11
28-11-10, 08:37 PM
vì lúc cài hok thấy nó hỏi đặt pass nên không có pass :D
mà lúc mình chép part vào chạy Client vào game nó cứ hiện lên 1 cái bảng có 2 nút Submit
ấn vô lại về lúc chạy cái Login.exe. không tải nào vào game đc.
Sorry đang ngồi quán hok chụp ảnh được

đây là dòng dataconect kết nối với zebra nếu điền ko đúng thì ko thể nào starup server đâu

macbeth0308
02-12-10, 10:27 AM
Cho hỏi cái? Sao tui cài theo hướng dẫn rồi nhưng tới chỗ 'Start server' thì nó không chạy được cái 'Scenes server.exe' tới đó cái dừng luôn ko chạy nữa. Ai biết cách khắc phục không?

fuimensuda
04-01-11, 03:49 PM

shppero
23-03-11, 11:42 PM

shppero
23-03-11, 11:44 PM
nó thông báo như thế này nè anh, giúp em với nha!!!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shppero
23-03-11, 11:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này nửa nè anh

shppero
23-03-11, 11:49 PM
nó thông báo như dzạy là như thế nào ??? cúu<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongca11
24-03-11, 03:00 PM
Như nào có thấy gì đâu sao mờ giúp :(