PDA

View Full Version : Pro chỉ em cách chuyển hình ảnh sang SPR

anduyx1
14-08-10, 07:28 PM
Ai biết conver từ hình ảnh sang spr chỉ em với nhé
Thank Trước!

thaihoa91
14-08-10, 07:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anduyx1
14-08-10, 07:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
anh có Icon SPR như cái áo cửa anh không share cho em vs :)

thaihoa91
14-08-10, 07:37 PM
Tuy ko có tools tạo và convert sang spr nhưng ta có tools view và xuất file đó ra để dùng sẵn của VNG hoặc KingSoft : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anduyx1
14-08-10, 07:46 PM
Tuy ko có tools tạo và convert sang spr nhưng ta có tools view và xuất file đó ra để dùng sẵn của VNG hoặc KingSoft : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orum%2Fshowthread.php%3Ft%3D49826)
sau khi em suât ra thì nó la file co đuôi .uot vây làm sao để nó thành file .spr

thaihoa91
14-08-10, 07:48 PM
sau khi em suât ra thì nó la file co đuôi .uot vây làm sao để nó thành file .spr

Đuôi file bạn nhìn thấy và dạng file dc quy định là 2 cái khác nhau !

Đuôi file bạn nhìn thấy thì bạn rename ra sao cũng dc, còn file dc quy định dạng nào thì nó vẫn là dạng đó !

Nên tuy là đuôi .out nhưng trong file vẫn là file .spr ! Rename .out thành .spr rùi dùng mà thui ! Đơn giản như đang giỡn =))

anduyx1
14-08-10, 07:49 PM
thế à thj em thank bác cám ơn bác nhiều

anduyx1
14-08-10, 08:02 PM
Đuôi file bạn nhìn thấy và dạng file dc quy định là 2 cái khác nhau !

Đuôi file bạn nhìn thấy thì bạn rename ra sao cũng dc, còn file dc quy định dạng nào thì nó vẫn là dạng đó !

Nên tuy là đuôi .out nhưng trong file vẫn là file .spr ! Rename .out thành .spr rùi dùng mà thui ! Đơn giản như đang giỡn =))
sao em đổi thành đuôi spr rồi nhưng khi add <pic=...> chỉ vào cái item add hình đó nó lại bị dis thế ạ

Čħīċķėň
14-08-10, 08:06 PM
tại vì pác ko kết hợp với UI :-*(chatpics.ini)

thaihoa91
14-08-10, 08:07 PM
sao em đổi thành đuôi spr rồi nhưng khi add <pic=...> chỉ vào cái item add hình đó nó lại bị dis thế ạ

bạn down cái UI + SPR Fix Lỗi của mình ở kho lưu trữ rồi chép vào Client
Sau đó mở UI/ChatPics.ini lên kéo xuống dưới thêm như mở máp
ví dụ
75=76.spr
bạn thêm tiếp tục
76=xxx.spr
77=yyy.spr
rồi kéo lên trên chỗ dòng Count = sửa lại là 77 (theo cái hướng dẫn mình Max là 77)
rồi lên trên đó nhìn cái đường dẫn
/spr/UI3/chữ TQ/
bạn bỏ file xxx.spr yyy.spr vào đó. Xong phần Client
PHần Sv :
bạn dùng thế này
<pic=76><pic=77>
Thế là hoàn thành

mấy anh ơi em làm theo mấy anh nhưg vào game thì bị văng ra hoài vậy, có cách nào ko bị văng ko

giờ em lấy sa di phục em để ỡ trong script là <pic=obj-ma-cloth01-1> vào game nói chuyện với NPC là bị văng

99=obj-ma-cloth01-1.spr : khai báo ở \Ui\ChatPics.ini

<pic=99> : ghi trong nội dung các hàm Say hay Talk trong .lua !

anduyx1
14-08-10, 10:46 PM
em đã làm đúng như thê cung chỉnh trong ChatPics.ini
vd: 71=70.spr
và trong D:\volam\spr\Ui3\±íÇé đã tạo đúng tên file em view được la 70.spr

thaihoa91
14-08-10, 11:42 PM
Khi bạn chạy No Font thì dùng D:\volam\spr\Ui3\±íÇé

Còn khi bạn chạy có FONT thì dùng D:\volam\spr\Ui3\表情

anduyx1
15-08-10, 08:12 AM
Khi bạn chạy No Font thì dùng D:\volam\spr\Ui3\±íÇé

Còn khi bạn chạy có FONT thì dùng D:\volam\spr\Ui3\表情
của em là no font mà nhưng nó vẫn bị như vậy em thử dùng mấy cái icon mặt cười đã có sẵn thì lại được

thaihoa91
15-08-10, 08:13 AM
của em là no font mà nhưng nó vẫn bị như vậy em thử dùng mấy cái icon mặt cười đã có sẵn thì lại được

Thien
15-08-10, 08:21 AM
Set cái count là song..................