PDA

View Full Version : Vấn đề thu phí ở Võ lâm truyền kỳ Private

Ietenki
14-08-10, 05:25 PM
Mình muốn nói về việc một số sever thực hiện chức năng thu phí, mình cũng muốn nói rằng, đây là 1 sever Võ lâm truyền kỳ private, các bạn có thể kiếm tiền từ việc donate.v.. , chứ các bạn không nên thu phí, mình cũng chỉ góp ý thôi, mình lấy ví dụ từ sever Anh Hùng Jx chẳng hạn, việc thu phí làm rất nhiều mem nghĩ game, mình thấy không nên áp dụng tính năng này vào võ lâm private, nếu như người ta muốn chơi thu phí thì người ta sẽ bỏ tiền vào võ lâm của vinagame chơi còn vui hơn ấy chứ...!
xin hết.!

zonjkut3
14-08-10, 05:30 PM
nhảm
chưa thấy sv pri nào thu phí

Ietenki
14-08-10, 05:31 PM
nhảm
chưa thấy sv pri nào thu phí

Mời bạn vào sever Anh Hùng JX ạ!

stranger1795
14-08-10, 05:38 PM
Thật tình là đúng như vậy
Lúc trước từng chơi Anh Hùng JX thấy rất hay
Nhưng từ ngày bọn hacker vào hack item của mấy bạn khác là bắt đầu thu phí giờ chơi
Mà chưa thấy SV nào thu phí mắc như Anh Hùng JX
20k/1 tháng nếu như nhớ không lằm thì SV lớn như CLGH chỉ cần 20k là chơi thoải mái không sợ hết hạn

pelin
14-08-10, 06:10 PM
ai củng có nổi khổ cả ^_)^.............................................^ _^^^(

errorxviii
14-08-10, 06:38 PM
Ku kikina, 1 thành viên dev sv AH này kêu ca là dạo này có mấy thằng VN mất dạy giao lưu và kết hợp với thằng GM Trung Chi chuyên đi hack acc của các sv private VN. Bug này éo tránh được và biện pháp khó xử này là admin AH phải thu phí để mà kích hoạt thời gian chơi, nếu không mấy thằng hack nó lập acc free rồi vào hack thì mệt. Mà giờ nó muốn hack thì phải bỏ ra $$$. Chả biết thằng đó nó có bỏ $$$ ra mà hack ko8-}

stranger1795
14-08-10, 06:54 PM
thì biết là vậy nhưng mà tới 20k/1 tháng tuy rẻ hơn của VNG nhiều nhưng với 1 SV Pri thì mắc

Mr.Rezo™
14-08-10, 07:06 PM
Mắc hay không tùy thuộc vào người dân việt nam có thay đổi tính nết hay không :)

vẫn cái kiểu hàng Free chất lượng cao :)

Minh Phụng
14-08-10, 07:11 PM
Ku kikina, 1 thành viên dev sv AH này kêu ca là dạo này có mấy thằng VN mất dạy giao lưu và kết hợp với thằng GM Trung Chi chuyên đi hack acc của các sv private VN. Bug này éo tránh được và biện pháp khó xử này là admin AH phải thu phí để mà kích hoạt thời gian chơi, nếu không mấy thằng hack nó lập acc free rồi vào hack thì mệt. Mà giờ nó muốn hack thì phải bỏ ra $$$. Chả biết thằng đó nó có bỏ $$$ ra mà hack ko8-}
server phong vân 2 của tungpro102 kìa,tui bị hack 2 lần bỏ game lun :))

thaihoa91
14-08-10, 07:14 PM
Hệ lụy từ việc share cách rollback đã sinh ra 1 đứa con ghẻ của làng JX Private ! Nản thật !

jxvietnam
14-08-10, 07:26 PM
đúng là cóa mấy thằng rãnh thật ăn không ngồi rồi nên đi phá sv người ta:|

tungpro102
14-08-10, 07:48 PM
server phong vân 2 của tungpro102 kìa,tui bị hack 2 lần bỏ game lun :))
Chài tại ông ko lập tên có chữ chung quốc đó chứ. mà nản thật lập pass rương vẫn phá được ^:)^^:)^
Giờ lại xuất hiện nhiều kiểu phá nữa. fix rollback mệt nghỉ, hack admin khi char admin đang onl, may mà server mình ko sử dụng script admin

Čħīċķėň
14-08-10, 08:02 PM
^
Đặt tên chữ TQ đi tui hack cho xem :-<

sasuce10
14-08-10, 08:06 PM
vậy bạn nghĩ vậy thì những người mở game không tốn tiền mạng tiền điện mở free chơi à mỗi người 1 nổi khổ bạn :-ss

tungpro102
14-08-10, 08:06 PM
^
Đặt tên chữ TQ đi tui hack cho xem :-<
Giờ hack được cả tài khoản đang online híc híc

Kyo Công Tử
14-08-10, 08:43 PM
Giờ hack được cả tài khoản đang online híc híc
bao giờ mới online server đấy tùng ?

tungpro102
14-08-10, 08:48 PM
bao giờ mới online server đấy tùng ?
Đang test rollback và viết script ép trang bị HKMP và ép BK120

Kyo Công Tử
14-08-10, 08:53 PM
Đang test rollback và viết script ép trang bị HKMP và ép BK120
cho mình xin thời gian cụ thể online đc không ? ngồi chờ lâu lắm rồi !

tungpro102
14-08-10, 08:55 PM
cho mình xin thời gian cụ thể online đc không ? ngồi chờ lâu lắm rồi !
Thời gian cụ thế thì chưa biết được. nếu test okie thì sẽ mở lại ( thui ko spam ở topic này nữa nhé. có gì nói chuyện qua yahoo )

Sir.THÀNH™
14-08-10, 09:06 PM
híc . muốn không hack vào Vuagames.com mà chơi =)). WEB GAMES lậu ấy có cả Soccerer HEXPOR làm nhân viên thì phải. Lúc trưa thử down TLBB về chơi. nói chung thua FPT nhưng mà cũng quy mô ra phết =)).

Mr.Rezo™
14-08-10, 10:17 PM
Hexpor hiện đang làm Giám Đốc của VuaGames :) có thể nói là vậy :)

hiện tại bên VuaGames mình chỉ sử dụng các client Offical của các Server bản quyền :)

=> hack là không thể .

Ietenki
15-08-10, 09:53 AM
vậy bạn nghĩ vậy thì những người mở game không tốn tiền mạng tiền điện mở free chơi à mỗi người 1 nổi khổ bạn :-ss

Xin nhắc lại với bạn là chúng ta có thể DONATE để kiếm tiền, bán KNB.v..v..!

kinkina2009
15-08-10, 10:07 AM
bạn donate xong bị hack ai bị chửi ^:)^

Ietenki
15-08-10, 10:12 AM
bạn donate xong bị hack ai bị chửi ^:)^

Mình không quan tấm đến những bạn ''Vô học'' trong game, mình chỉ quan tâm đến việc thu phí trong game thôi bạn ạ, nếu bị hack thì có thể lấy lại đồ mà, còn việc share rollback thì làm nên 1 phong trào là ''Chúng tôi muốn trở thành Hackèr, trong khi đó thì chẳng hơn ai, nhưng lại đi đe dọa sever này sever kia, mày muốn tao roll mày không. Đấy là những phần tử không được học nhiều cho lắm nên đâm ra vậy, hoặc họ có 1 ước ao, họ có 1 khác khao muốn được nỗi tiếng!!

kinkina2009
15-08-10, 10:13 AM
lúc trước không thu phí anh hùng 370 người bạn nghĩ giải quyết kịp tohwif không còn nữa bạn nghĩ bạn có học nhưng lại không nghĩ người khác hỏ ra là la ó chửi cha chửi mẹ ai mà chịu nổi

notfile
15-08-10, 10:19 AM
lúc trước không thu phí anh hùng 370 người bạn nghĩ giải quyết kịp tohwif không còn nữa bạn nghĩ bạn có học nhưng lại không nghĩ người khác hỏ ra là la ó chửi cha chửi mẹ ai mà chịu nổi

King làm bên JX anh hùng hả ???
trước có vào thử hum đó thấy 282 người chơi ^^ :D đông thế
cho xin 1 chân nào =))=))

Ietenki
15-08-10, 10:26 AM

Tôi biết bạn là thành viên của Anh Hùng Jx, tôi cũng biết bạn bị chửi rất nhiều, tôi cũng đã gặp tình trạng như bạn, rồi tôi cũng đã bỏ jx và không làm sever nữa, vì bị rollback suốt, mem thì bị hack liên miên nên cũng còn tâm trạng mà làm game nữa, nhưng tôi muốn nói ở đây là đừng nên thu phí giờ chơi, như thế những người lâu nay chơi sever họ thích, ví dụ như các bạn ấy muốn chơi Anh Hùng JX, nhưng lại không đủ kinh phí để chơi, thì lại đâm ra chuyện '' nghèo thì đi chổ khác chơi '', mình thấy không công bằng cho những người ấy!

Công Quốc
15-08-10, 01:36 PM
Thu phí 20k/1 tháng không quá đắt đâu bạn, để đảm bảo rằng nhân vật ảo của bạn được an toàn thì đó cũng là ý kiến hay. Bỏ 20k/1 tháng vào Vinagame coi. Server Vân Lộc mới ra tớ là dân cày tiền mà bỏ còn hơn cái tiền bán vạn, và cuối cùng đã bán nick. =))

[S]ocola[S]an
15-08-10, 01:39 PM
20k/5h thì như VNG :">..........................................

Mr.Phát
15-08-10, 01:58 PM
20k thì giờ được 10 ngày or 30h :|

Ietenki
15-08-10, 02:18 PM
Thu phí 20k/1 tháng không quá đắt đâu bạn, để đảm bảo rằng nhân vật ảo của bạn được an toàn thì đó cũng là ý kiến hay. Bỏ 20k/1 tháng vào Vinagame coi. Server Vân Lộc mới ra tớ là dân cày tiền mà bỏ còn hơn cái tiền bán vạn, và cuối cùng đã bán nick. =))

Nếu như nói như bạn thế thì những người muốn chơi game để giảm stress thì vào đâu để chơi?, người ta muốn chơi những sever người ta thích thì lại phải nạp thẻ để chơi, còn về phần bạn nói
Bỏ 20k/1 tháng vào Vinagame coi, Vinagame là game có bản quyền, nó sẽ không bao giờ bị Close, tôi còn nhớ hồi xưa tôi chơi ở Sever Tuyệt Tình Kiếm, ThanhVipLN đã có câu
Bạn bỏ Tuyệt Tình Kiếm chứ Tuyệt Tình Kiếm không bao giờ bỏ bạn, nhưng rồi cũng close sever đấy!

tungpro102
15-08-10, 03:44 PM
Server Phong Vân ngày open ngày open cũng >250 gamer nhưng sau bị rollback gamer chửi tui nghe những câu chửi cay đắng đó đâm ra chán nên close server,

tungpro102
15-08-10, 03:47 PM
Nếu như nói như bạn thế thì những người muốn chơi game để giảm stress thì vào đâu để chơi?

Vào chơi giảm stress rồi bị rollback, bị hack rồi quay sang chửi Admin, chửi Server rẻ rách, Admin cũng cực khổ cố gắng làm server chứ bộ

[S]ocola[S]an
15-08-10, 03:49 PM
Rollback nhìu loại :">............................................

Čħīċķėň
15-08-10, 03:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tungpro102
Rollback nhìu loại :">............................................
Vì là nhiều loại nên ko thể fix được mà bạn hiền, Ước gì có tool phân tích Packer nhỉ lúc đó sẽ hết bị rollback

judasy
Cái này không lien quan đến phát triển jx mà sao ai cũng vào ?

[S]ocola[S]an
15-08-10, 03:53 PM
Tùng bật mở server lên hack CE cái koy ;))...

tungpro102
15-08-10, 03:55 PM
Tùng bật mở server lên hack CE cái koy ;))...
Server tui ko dùng chức năng admin, admin thông báo, trả lời gamer qua tần số hệ thống ( sorry Spam ), Sandaru vào test rollback cái

Kyo Công Tử
15-08-10, 03:55 PM
Tùng ơi :(( mở server cho anh em chơi đi :((

kinkina2009
15-08-10, 05:22 PM
Server tui ko dùng chức năng admin, admin thông báo, trả lời gamer qua tần số hệ thống ( sorry Spam ), Sandaru vào test rollback cái

mở đi tui test cái hack account cho ;))
P/S: Mướp đang làm 1 cái công cụ quản lí client SV có gì phải chờ time quyết định

Ietenki
15-08-10, 06:28 PM
Vào chơi giảm stress rồi bị rollback, bị hack rồi quay sang chửi Admin, chửi Server rẻ rách, Admin cũng cực khổ cố gắng làm server chứ bộ

Nói như bạn Tùng thế thì những bạn chửi Admin, chửi Sever được truy vào tội "Vô Học", đây là mình nói những người có học cơ, nói chung không nên share rollback, share rồi suy ra tất cả những thứ như trên, thằng Quân bạn mình là chuyên đi Roll mấy sever đấy! :-ss

kinkina2009
15-08-10, 06:32 PM
rollback share thì đã share rồi cũng đâu phải tụi này share [-O<

tungpro102
15-08-10, 07:42 PM
rollback share thì đã share rồi cũng đâu phải tụi này share [-O<
Thông tin chính xác là ông Mướp Chuột Chít share

tungpro102
15-08-10, 07:48 PM
Nói như bạn Tùng thế thì những bạn chửi Admin, chửi Sever được truy vào tội "Vô Học", đây là mình nói những người có học cơ, nói chung không nên share rollback, share rồi suy ra tất cả những thứ như trên, thằng Quân bạn mình là chuyên đi Roll mấy sever đấy! :-ss
Vậy bạn có dám chắc rằng " Vô Học " sẽ ko vào phá server chứ nếu để reg acc free, 1 chút phí nhỏ để duy trì và phát triển server là hợp lý

Ietenki
15-08-10, 09:24 PM
Vậy bạn có dám chắc rằng " Vô Học " sẽ ko vào phá server chứ nếu để reg acc free, 1 chút phí nhỏ để duy trì và phát triển server là hợp lý

Theo nguồn tin của mình thì bạn sẽ thành lập sever Phong Vân 2 thu phí 5k, có thể chấp nhận với mức phí này, tất cả đều có thể tham gia vào game, "Vô Học" sẽ phá sever bạn, nhưng đó là những thằng nó không chửi tục hay xúc phạm Admin như những bạn vô học bạn ạ!

tungpro102
15-08-10, 09:35 PM
Theo nguồn tin của mình thì bạn sẽ thành lập sever Phong Vân 2 thu phí 5k, có thể chấp nhận với mức phí này, tất cả đều có thể tham gia vào game, "Vô Học" sẽ phá sever bạn, nhưng đó là những thằng nó không chửi tục hay xúc phạm Admin như những bạn vô học bạn ạ!
Mình biết thu phí sẽ giảm 1 lượng gamer đáng kể nhưng ko thu phí sẽ có những kẻ ngứa tay vào phá server
với mức phí 5k để chơi vĩnh viễn là rât rẻ

Angel Death™
16-08-10, 07:30 AM
Thu Phí thì cũng phải vì đó là kinh phí để duy trì sever . Nhưng mà nếu đã thu phí rồi thì phải đảm bảo tránh tình trạng mất đồ cho Gamer và Roll . Trước khi thu phí lên làm như vậy . Để Gamer ko phải bức xúc quá.

Ietenki
16-08-10, 12:38 PM
Mình biết thu phí sẽ giảm 1 lượng gamer đáng kể nhưng ko thu phí sẽ có những kẻ ngứa tay vào phá server
với mức phí 5k để chơi vĩnh viễn là rât rẻ

Bạn phải đảm bảo được tình trạng sever không bị Roll và mất đồ, nhưng mình chắc chắn với bạn 1 câu rằng sẽ có những Mem vô học sẽ đưa account cho nhưng bạn Roll sever rồi sẽ dẫn đến tình trạng mất đồ và roll, nhưng hy vọng là đừng gây ra tình trạng này, mức phí 5k rất hợp với tiền túi của những mem không có điều kiện! Mong mọi người áp dụng theo phương thức này chứ đừng 20/tháng như Anh Hùng JX [ Xin lỗi Anh Hùng JX, mình không phải đã kích hay có ý gì khác ]

tungpro102
16-08-10, 02:26 PM
Bạn phải đảm bảo được tình trạng sever không bị Roll và mất đồ, nhưng mình chắc chắn với bạn 1 câu rằng sẽ có những Mem vô học sẽ đưa account cho nhưng bạn Roll sever rồi sẽ dẫn đến tình trạng mất đồ và roll, nhưng hy vọng là đừng gây ra tình trạng này, mức phí 5k rất hợp với tiền túi của những mem không có điều kiện! Mong mọi người áp dụng theo phương thức này chứ đừng 20/tháng như Anh Hùng JX [ Xin lỗi Anh Hùng JX, mình không phải đã kích hay có ý gì khác ]
Server mình sẽ bán vật phẩm hỗ trợ nhưng bán song song bán bằng tiền vạn và tiền xu, nhưng cũng cho gamer giao dịch tiền đồng ( đổi ra xu ) luôn, sau này sẽ ra các event tựa tựa như các server free của VNG ( vừa dùng tiền vạn vừa dùng xu), ( một chút phí duy trì server ), xu các bạn có thể mua lại của gamer khác tạo điều kiện cho các bạn ko có thời gian cày cuốc nhưng phải nạp xu để ủy thác, mua tiền vạn từ các người chơi khác, mua các vật phẩm bán = tiền vạn, server ko bán trang bị , thú cưỡi, nói chung là phải tự ép lên hết, gameserver sẽ khó dis ( giảm tỉ lệ rollback xuống thấp nhât ) ( Spam quá rùi, từ giờ ko spam nữa :D )

kinkina2009
16-08-10, 03:26 PM
đang thu phí mà bị phá đây này :-??

tungpro102
16-08-10, 05:16 PM
đang thu phí mà bị phá đây này :-??
Hack nhân vật của gamer là vẫn để nghiêm trọng thứ 2 sau rollback

hoivegame
18-08-10, 02:04 AM
[-X Cái vụ thu phí 20k bên sever Anh Hung mình nghĩ ko phải là để chống hack nếu mà làm như vậy mà chống hack được thì sever nào cũng làm vậy rồi. Thu Phí này là nâng doanh thu kiếm lợi nhuận + để trả tiền cho máy chủ. Gm làm vậy cũng có lý do, còn bạn muốn Gm ko thu phí thì mình nghĩ bạn nên dành thời gian tìm kiếm, nghiên cứu cách fix cùng với GM của sever, chứ bỏ thời gian bình luận chê trách cũng ko giải quyết được gì