PDA

View Full Version : bishop bị thế này là sao

tom1102
14-08-10, 10:48 AM
ai giúp em với em run jxstarup den buoc bishop thỳ bị thế này :-s
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Zin Kull
14-08-10, 10:53 AM
;)) Chụp thế thì sao mà bík đc, kéo cái bảng báo lỗi xuống, xem id + pass + ip ở server và SQL xem có khớp kô? kô khớp thì chỉnh lại là xong....
Cách chỉnh ở SQL, vào SQL chọn Database chọn Account, Tìm Serverlist, Chuột phải, chọn hàng thứ 3 từ trên xuống, chọn tiếp hàng thứ 3... Chỉnh lại cho khớp với server
Kick vào nút thanks

thaihoa91
14-08-10, 11:10 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nó bảo ko nhận dc IP mạng ! Bạn kiểm tra lại xem ! Có chắc rằng bạn đã Enable cái Local Area Connection với IP chạy Server chưa ???

Sir.THÀNH™
14-08-10, 12:03 PM
;)) Chụp thế thì sao mà bík đc, kéo cái bảng báo lỗi xuống, xem id + pass + ip ở server và SQL xem có khớp kô? kô khớp thì chỉnh lại là xong....
Cách chỉnh ở SQL, vào SQL chọn Database chọn Account, Tìm Serverlist, Chuột phải, chọn hàng thứ 3 từ trên xuống, chọn tiếp hàng thứ 3... Chỉnh lại cho khớp với server
Kick vào nút thanks
biết cái gì mà phán b-(b-(b-(b-(b-(b-(

tom1102
14-08-10, 12:41 PM
Nó bảo ko nhận dc IP mạng ! Bạn kiểm tra lại xem ! Có chắc rằng bạn đã Enable cái Local Area Connection với IP chạy Server chưa ???

enable local area connection va ip chay sever kieu j ha ban :-s

Sir.THÀNH™
14-08-10, 12:46 PM
tam dịch là :hệ thống không thể đăng nhập vào máy chủ hiện nay bởi vì mạng không có sẵn
Vậy thì có thể Local Net Work bạn đã tắt .:-B

tom1102
14-08-10, 12:47 PM
tam dịch là :hệ thống không thể đăng nhập vào máy chủ hiện nay bởi vì mạng không có sẵn
Vậy thì có thể Local Net Work bạn đã tắt .:-B

làm sao để bật hả bạn :(( :-ss

judasy
14-08-10, 12:48 PM
Có thể do ip máy bạn không trùng với ip sv.

Sir.THÀNH™
14-08-10, 12:52 PM
làm sao để bật hả bạn :(( :-ss
Trên màn hình Classsic thì có My Network Places ( ở ngay dưới My Com).Ấn vào đấy ....Hình nè :
Chúc thành công. $-)

tom1102
14-08-10, 12:55 PM
~X(
Trên màn hình Classsic thì có My Network Places ( ở ngay dưới My Com).Ấn vào đấy ....Hình nè :
Chúc thành công. $-)

bạn đùa mình àk nếu disable thỳ làm sao lên forum hỏi được

Sir.THÀNH™
14-08-10, 12:57 PM
~X(

bạn đùa mình àk nếu disable thỳ làm sao lên forum hỏi được
vậy thì sai IP . bishop và IP net work$-)

tom1102
14-08-10, 01:05 PM
đây là thông tin notepad bishop
[Network]
AccSvrIP=10.0.0.120
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=10.0.0.120
RoleSvrPort=55425
ClientOpenPort=5622
GameSvrOpenPort=5632

còn đây là hình ảnh bishop bạn à
bạn thấy sai hoạc thiếu ở chỗ nào kô bạn ~X(

Zin Kull
14-08-10, 01:25 PM
đây là thông tin notepad bishop
[Network]
AccSvrIP=10.0.0.120
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=10.0.0.120
RoleSvrPort=55425
ClientOpenPort=5622
GameSvrOpenPort=5632

còn đây là hình ảnh bishop bạn à
bạn thấy sai hoạc thiếu ở chỗ nào kô bạn ~X(

Bạn vào Start -> Run... -> cmd -> gõ vào ipconfig
xem address là bao nhiu, sửa lại trong bigshop + server + SQL, kô thì chụp 1 cái ảnh lên đây, nếu kô được nữa thì pm Zin.Kull122 mình giúp cho