PDA

View Full Version : Giúp tui cái vấn đề này

banynavy
12-08-10, 11:10 AM
~:>hiện thời cái máp 7 thành của mình ko có NPC ko có quái mình add NPC = script! khi ra ngoài bk thì ko thể dùng kill! bây giờ mình muốn ra thành vẫn dùng kill dược vẫn quánh nhau được giống nhu map có file .dat vậy đó ai giúp chỉ với:(|)

thaihoa91
12-08-10, 11:24 AM
~:>hiện thời cái máp 7 thành của mình ko có NPC ko có quái mình add NPC = script! khi ra ngoài bk thì ko thể dùng kill! bây giờ mình muốn ra thành vẫn dùng kill dược vẫn quánh nhau được giống nhu map có file .dat vậy đó ai giúp chỉ với:(|)

Cái này liên quan Trap ! Ta chỉ có thể sử dụng cái Trap có sẵn của VNG ! Cứ chạy tới chỗ mà Server cho move wa maps mới để xem tọa độ rùi unpack .dat ra tọa độ đó rùi làm .lua mà viết code move wa là dc !

2 bài tham khảo về Trap : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

errorxviii
12-08-10, 12:39 PM
Add NPC kiểu này thì phải setfightstate mới xài skill được, còn add npc = tool+file .dat thì đã qui định loại hình chiến đấu, trạng thái chiến đấu ở trong ngoài thành rồi khỏi cần setfightstate.:-"