PDA

View Full Version : Share bộ map phong thần

alimutrinh80
11-08-10, 11:04 AM
Chơi hoài map võ lâm cũng chán, nhân đây rãnh rồi up len cho mọi người bộ map phong thần ( 10 map thôi, chắc nhiêu đây đủ rùi, nhiều quá GS sao khởi động nỗi :D).

Link ( pass là quoctruong)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là link map no font của Sandaru ( tương đương ở trên nhé )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quán net k có font nên copy đoạn code này không được mọi người tải vậy 300b thui, mở ra copy tiếp vào maplist.ini (Tui không chơi phong thần nên có mấy cái tên tui không suy ra được ai biết thì reply lại tui chỉnh sửa ^^). Nếu trùng ID thì các bạn tự sửa lại nhé

Vài pic cho vui

[S]ocola[S]an
11-08-10, 11:53 AM
Thử test đã

alimutrinh80
11-08-10, 11:55 AM
Thử test đã

Tui còn nhiều lém làm 1 thoáng là được chục cái, điên đầu cái tên map quá, tự dịch được vài cái àk, nghe tụi bạn tám phong thần mới biết

[S]ocola[S]an
11-08-10, 11:59 AM
Tui cũng định làm map phong thần mà lười :">

nghienvolam
11-08-10, 01:02 PM
Cac' Pro ơi 10 Maps PT này sever Font và No Font đềuài được hay sao ạ.???

alimutrinh80
11-08-10, 01:05 PM
Cac' Pro ơi 10 Maps PT này sever Font và No Font đềuài được hay sao ạ.???

ý cái này có font muốn xài nofont thì phải chuyển qua, cũng mệt lắm

nghienvolam
11-08-10, 01:16 PM
ý cái này có font muốn xài nofont thì phải chuyển qua, cũng mệt lắm
ko phải ý mình là cái 10 Maps Phong Thần của bạn chơi được dạng No Font hay Font thui(:|.Chứ mình ưa chuộng sever Font hơn\:D/

alimutrinh80
11-08-10, 01:19 PM
Uh lúc unpack map cũng cần phải có font mới unpack được. Xài có font lun tiện đôi đường

judasy
11-08-10, 01:32 PM
chuyển qua nofont cho anh em xài với

alimutrinh80
11-08-10, 01:39 PM
chuyển qua nofont cho anh em xài với

Xài có font đi bạn . . . . . Có xài tks cái nghen

nghienvolam
11-08-10, 01:44 PM
alimutrinh80 cho xin cái nick' chát:>30 charrrr

alimutrinh80
11-08-10, 01:49 PM
alimutrinh80 cho xin cái nick' chát:>30 charrrr

[S]ocola[S]an
11-08-10, 02:18 PM
Chủ thớt rảnh thì làm thêm cái no font nữa đi :">
Tui đang cần :">

alimutrinh80
11-08-10, 03:20 PM
Chủ thớt rảnh thì làm thêm cái no font nữa đi :">
Tui đang cần :">

nếu được sẽ làm đang bận học Lua hihi

errorxviii
11-08-10, 03:38 PM
Xài map FS này phải bỏ vào package blaze.pak với spr.pak nữa làm data thêm nặng:-s

alimutrinh80
11-08-10, 03:40 PM
Xài map FS này phải bỏ vào package blaze.pak với spr.pak nữa làm data thêm nặng:-s

Máy tính của mọi người đựng cả tấn file hay sao mà ngại thế, máy tui còn trống 20gb :D.

errorxviii
11-08-10, 03:46 PM
Hướng tới data minimize, chứ data gì pak nào cũng lôi vào thì ...8-}Máy mình mỗi ổ giờ còn 1G thôi. Chơi kiểu này thì chết8-}

kinkina2009
11-08-10, 04:27 PM

thaihoa91
11-08-10, 05:00 PM
;)) Cái này unpack ra dễ ! Hiện tại mình ko có time chứ nếu ko dựa vào .dat bên maps Client để tự làm ra 1 maps mới toanh ;))

alimutrinh80
11-08-10, 08:42 PM
;)) Cái này unpack ra dễ ! Hiện tại mình ko có time chứ nếu ko dựa vào .dat bên maps Client để tự làm ra 1 maps mới toanh ;))

Map mới, nghe bác nói thích nhĩ, map mới hoàn toàn hay sao thế ?

[S]ocola[S]an
11-08-10, 08:44 PM
Cậu chuyển về no font đi :D...................................

alimutrinh80
11-08-10, 09:01 PM
Cậu chuyển về no font đi :D...................................

Vài ngày đi đang bận lém khi nào có post thêm No font cho :))

[S]ocola[S]an
11-08-10, 09:03 PM
Đợi cậu chỉnh thà làm cái mới cho gùi =)) =)) =))

alimutrinh80
11-08-10, 09:06 PM
Đợi cậu chỉnh thà làm cái mới cho gùi =)) =)) =))

Vậy thui bạn chuyển yk hen, được thế tốt quá ^^

[S]ocola[S]an
11-08-10, 09:07 PM
Lười cài font khỏi chuyển
.................................................

thaihoa91
11-08-10, 09:13 PM
Map mới, nghe bác nói thích nhĩ, map mới hoàn toàn hay sao thế ?

Đúng, nó hoàn toàn mới ! Nhưng làm cực khó và cực lâu (làm từng tọa độ), những hình ảnh trong game như cây cối, nhà cửa, cột.... đều do trong .dat quy định các đường dẫn spr để tạo ra ! Nếu bít cách thì ta có thể tự làm 1 maps cho riêng mình nhưng vấn đề lớn nhất vẫn là thời gian làm ra 1 maps mới có thể lên đến 3 tháng (3 tháng là còn ít đó) !

errorxviii
11-08-10, 09:17 PM
Dễ nhĩ:-" Các file .dat trong đó gồm các spr building,tree,v.v.v sắp xếp theo 1 trật tự mà chỉ có tool của tụi KS nó thiết kế ra mới sắp xếp nổi chứ ngồi mà mò sắp xếp cái này thì chết, chưa kể tọa độ chính xác của chúng nữa, làm không đúng thì như 1 mớ bòng bông:-sthaihoa thử làm 1 map mới thử xem có được không>:D<Thà nói edit lại 1 map có sẵn thì nghe được:-"Mà map mới jx cả đống không chịu unpack ra mà xài=))Toàn map event hay thế mà không dùng lại xài map game khác:-"

[S]ocola[S]an
11-08-10, 09:17 PM
Làm 1 cái map 3 tháng 8->......................

alimutrinh80
11-08-10, 09:25 PM
Các chi tiết phải tự làm ra hay nhĩ, nếu có đầu óc thẩm mỹ thì map đẹp lắm đấy :)

errorxviii
11-08-10, 09:29 PM
Hex thì làm quái nào mà sắp xếp chính xác các offset được. Chẳng nhẽ add xong 1 cái cây, 1 ngôi nhà xong login vào game test rồi out ra edit rồi login lại....repeat n times=))
Ý tưởng thì ai cũng có, có điều cần 1 người tiên phong mở lối để chúng ta bik mà đi theo:-s

[S]ocola[S]an
11-08-10, 09:31 PM
Bầu cử anh error làm người tiên phong :">

errorxviii
11-08-10, 09:53 PM
Theo kinh nghiệm giang hồ thì ai mà đi tiên phong thì hay bị gặp đại nạn:-"

[S]ocola[S]an
11-08-10, 09:54 PM
Như dương tiễn là 1 ví dụ cụ thể =)) =)) =))

alimutrinh80
11-08-10, 09:55 PM
spam quá mấy cha . . . . . . :-$:-$

[S]ocola[S]an
11-08-10, 09:57 PM
Spam là gì:
Những bài viết có tính chất sau sẽ được hiểu là bài spam:
- Bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý ... hoặc bài ngắn không có giá trị về mặt thông tin (lượng thông tin truyền tải trong bài viết hầu như không có) mà chỉ có tính chất làm loãng chủ đề.
- Bài chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc (emoticon)
- Nhiều chủ đề có cùng nội dung được gửi lên cách nhau không bao lâu (kể cả trong trường hợp dùng nhiều nick để gửi và hình thức có thể thay đổi một chút cho khác, nhưng vẫn mang cùng một nội dung).
- Bài trả lời lạc chủ đề, chen ngang vào cuộc thảo luận (ví dụ đang nói đến cách bán 1 loại xe nào đó tự nhiên có người vào nói lạc sang hẳn chuyện tình yêu) .
- Bài mang tính chất chat, trao đổi cá nhân, buôn chuyện không thảo luận về chủ đề chung.
- Những bài viết được gửi liên tiếp nhau của cùng một thành viên gửi trong 1 chủ đề trong một khoảng thời gian rất ngắn (trừ những bài mang tính chất riêng biệt cần thiết phải gửi riêng từng bài hoặc một bài dài phải cắt ra làm nhiều bài ngắn).
Ngoài ra, bài spam còn có những biến thể khác như trích dẫn lại bài của người khác và chỉ viết thêm vào một vài từ, viết xuống dòng liên tục những câu ngắn…v.v…

alimutrinh80
11-08-10, 09:59 PM
Nội quy àk, tối này về sẽ học . . . .

thaihoa91
12-08-10, 11:30 AM
Dễ nhĩ:-" Các file .dat trong đó gồm các spr building,tree,v.v.v sắp xếp theo 1 trật tự mà chỉ có tool của tụi KS nó thiết kế ra mới sắp xếp nổi chứ ngồi mà mò sắp xếp cái này thì chết, chưa kể tọa độ chính xác của chúng nữa, làm không đúng thì như 1 mớ bòng bông:-sthaihoa thử làm 1 map mới thử xem có được không>:D<Thà nói edit lại 1 map có sẵn thì nghe được:-"Mà map mới jx cả đống không chịu unpack ra mà xài=))Toàn map event hay thế mà không dùng lại xài map game khác:-"

Theo tui thì ta có thể dựa vào cái mẫu để mà làm !

Ví dụ nha ! Cái ngôi nhà của thằng Tiểu Ngư ở Ba Lăng đó, nó ở vị trí như mặt tiền, dựa vào RPGviewer ta có thể tìm dc 1 ngôi nhà khác trong game khác, ta chỉ việc unpack .dat của tọa độ ngôi nhà Tiểu Ngư rùi thay đường dẫn vào bằng hình ảnh của ngôi nhà mới

Tương tự cho cây cối và bãi đất hoặc cỏ hay đá !

Tui nghĩ nó có khả quan đấy chứ :D

[S]ocola[S]an
12-08-10, 12:20 PM
Map no font đây
Chủ thớt up lên đầu bài nè

P/s : có acc megashare gift nên mới up host nỳ =))

errorxviii
12-08-10, 12:29 PM
Theo tui thì ta có thể dựa vào cái mẫu để mà làm !

Ví dụ nha ! Cái ngôi nhà của thằng Tiểu Ngư ở Ba Lăng đó, nó ở vị trí như mặt tiền, dựa vào RPGviewer ta có thể tìm dc 1 ngôi nhà khác trong game khác, ta chỉ việc unpack .dat của tọa độ ngôi nhà Tiểu Ngư rùi thay đường dẫn vào bằng hình ảnh của ngôi nhà mới

Tương tự cho cây cối và bãi đất hoặc cỏ hay đá !

Tui nghĩ nó có khả quan đấy chứ :D
Cái này mình cũng nghỉ tới và có unpack =RPGV làm thử vì thấy có mấy ngôi nhà đẹp quá#-o Đó chỉ là edit lại map sẵn cho nó khác đi 1 chút thôi, còn nếu làm new hoàn toàn thì hơi khó và mệt, vì căng óc ra mà thay từng path spr và unpack theo kiểu tay =RPGV vì sức trâu bò mới chịu được#:-s

thaihoa91
12-08-10, 01:58 PM
Cái này mình cũng nghỉ tới và có unpack =RPGV làm thử vì thấy có mấy ngôi nhà đẹp quá#-o Đó chỉ là edit lại map sẵn cho nó khác đi 1 chút thôi, còn nếu làm new hoàn toàn thì hơi khó và mệt, vì căng óc ra mà thay từng path spr và unpack theo kiểu tay =RPGV vì sức trâu bò mới chịu được#:-s

Thì ngay từ đầu tui nói ùi ! Làm cái này thì dc nhưng vấn đề lớn là thời gian ;))

[S]ocola[S]an
12-08-10, 02:55 PM
Chủ thớt cho xin đoạn script để chuyển wa map với
Sợ ghi pos x y tầm bậy thì :|

Mr.Phát
12-08-10, 07:54 PM
hàng mới check thử đã :D
tks for share

alimutrinh80
12-08-10, 07:58 PM
Chủ thớt cho xin đoạn script để chuyển wa map với
Sợ ghi pos x y tầm bậy thì :|

Cứ tính trung bình x trung bình y, tui toàn làm thế chẳng bị dính

[P].[C].Thuyen
16-08-10, 04:56 PM
Ai chỉ cho mình cách move sang maps phong thâ`n vói, vói lai cho mình xin cái script move maps luôn dc k?

[S]ocola[S]an
16-08-10, 05:00 PM
dùng hàm NewWorld mà bay wa 8->

[P].[C].Thuyen
16-08-10, 05:08 PM
dùng hàm NewWorld mà bay wa 8->

Sandaru cho mình xin cái script dc k vây? Mình k biê't dùng hàm NewWorld ntn!

[S]ocola[S]an
16-08-10, 05:46 PM
Lười làm quá với lại test bị map đen nên nản :|

[P].[C].Thuyen
16-08-10, 09:20 PM
Thê' ai có script này thì share cho mình vo'i nhé. Thanks!
@alimutrinh: u có script này thì share cho mình vo'i nhé? Thanks!