PDA

View Full Version : Mỗi lần edit file trong server thì khởi động lỗi

f-fantasy
09-08-10, 09:57 PM
đây là hình ảnh khi mình sử dụng lệnh tlbb.sh , nếu ko xài WinSCP mở và edit các file thì chẳng sao cả nhưng cứ edit thì khởi động lại lỗi( đại loại mình chỉ edit exp rate từ 300 lên 3000 không thôi chứ chả edit cái gì khác cả)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai chỉ giúp mình lỗi này là gì?

huuduyen_05
09-08-10, 10:45 PM
Bạn nên dùng lệnh Vi trong Linux để edit file (hoặc gedit dạng GUI) hoặc các trình ultraedit, wordpad (window)

f-fantasy
10-08-10, 08:23 AM
vậy là copy nó ra win edit rồi copy đè lại phải không huuduyen

huuduyen_05
10-08-10, 11:17 AM
ờ, đúng rồi đó bạn :)

f-fantasy
10-08-10, 12:18 PM
Cám ơn huuduyen nhiều giờ mình edit ko bị lỗi nữa rồi :D. Tiện thể mình hỏi cái này, mình đã chạy server rồi sau đó muốn restart lại server thì cứ phải restart cái máy ảo hả huuduyen , có lệnh nào restart server ko thôi không chứ rs máy ảo thì hơi oải

Tiện thể tiếp huuduyen cho lại linik cái file NPC chuyển sinh việt hóa, trong topic tổng hợp của huuduyen nó die rồi

tricuongpk
10-08-10, 12:27 PM
bạn gõ lệnh ./stop.sh sau đó gõ ./tlbb.sh

huuduyen_05
10-08-10, 06:48 PM
Link: script NPC chuyển sinh VH

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

f-fantasy
10-08-10, 07:11 PM
Sao mình chơi đến giờ ác tặc ác tiếc chả thấy có con nào nhỉ . Có cần phải kích hoạt cái gì ko huuduyen.
Mình đã edit các file như trong topic tổng hợp của huuduyen để đi Q123 1 mình nhưng ko đi được 1 mình. Trong các file đó còn thiếu file nào ko vậy ?

Oh mình thấy ác tặc rồi nhưng sao giờ hệ thống lệch những 1 tiếng so với giờ máy tính nhỉ

huuduyen_05
11-08-10, 01:37 AM
Do máy ảo chạy sai giờ thôi.

Dùng lệnh date chỉnh lại.

f-fantasy
11-08-10, 12:21 PM
huuduyen cho mình hỏi là muốn chỉnh để khi bắt được pet hoặc mở trứng ra con pet có tư chất cao thì chỉnh ở file nào. Ví dụ như bình thường của FPT bắt được con pet tư chất 2k là khủng rồi còn chơi Vua Thien Long bắt được con hổ bèo bèo cũng 2k5 bọn khủng toàn 3k5 trở lên vậy cái đó chỉnh chỗ nào vậy?

Và sao mình chế đồ ra toàn dòng + 0 :( ?

Và mấy cái thông báo ác tặc ác bá chạy chạy trong game việt hóa bên server hay client vậy ?

duchung145
08-09-10, 10:14 PM
huuduyen cho mình hỏi là muốn chỉnh để khi bắt được pet hoặc mở trứng ra con pet có tư chất cao thì chỉnh ở file nào. Ví dụ như bình thường của FPT bắt được con pet tư chất 2k là khủng rồi còn chơi Vua Thien Long bắt được con hổ bèo bèo cũng 2k5 bọn khủng toàn 3k5 trở lên vậy cái đó chỉnh chỗ nào vậy?
Tốt nhất là dùng Navicat mà chỉnh t_pet, mà cái biến dị đời cuối là cột gì nhỉ, hay ở bảng khác

Và sao mình chế đồ ra toàn dòng + 0 ?
Cái này mình cũng bị, tức ghê, phải chỉnh file Equipbase.txt trong máy nhưng chưa rõ

Và mấy cái thông báo ác tặc ác bá chạy chạy trong game việt hóa bên server hay client vậy ?
Việt hóa Server đấy, Client như nhau mà

duchung145
11-09-10, 05:53 PM
À hôm nay mình mới cập nhật cái file EquipBase.txt của Sever zrockmanx cũ( chưa có pháp bảo)
Down về chép vào tlbb/public/config rồi reset sever là ok