PDA

View Full Version : Thần khí 86 và 120

jxnewbie
09-08-10, 11:11 AM
Nhìn không giống thần khí chúc nào chữ thì màu xanh :D không có hiệu ứng thần khí
ID here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chắc phải fix nhiều
StandardImpact.txt
EquipBase.txt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
09-08-10, 11:29 AM
Không có hiệu ứng là do server file chưa chỉnh lại thôi. Cách fix giống fix TK 102

jxnewbie
09-08-10, 11:43 AM
Không có hiệu ứng là do server file chưa chỉnh lại thôi. Cách fix giống fix TK 102

thanks chắc phải thêm trong StandardImpact.txt phải không

phải mò thôi :D lâu nay không để ý đến file đó :D

huuduyen_05
09-08-10, 06:33 PM
Đúng rồi đó, mở file StandardImpact.txt mình đã share bên fix TK 102 là hiểu :D

Mò cũng hơi cực đó :D

zy0ungleez
10-08-10, 01:25 AM
có ai share những cái skill 45, với 80 ......:-s

phamtuandat555
24-08-10, 07:04 PM
huhuhu em không bik ép kakaka~X(

yuhari
25-08-10, 12:00 PM
huhuhu em không bik ép kakaka~X(

thấy cm lạ quá nên mới hỏi :)) huhuhu mà còn kakaka . kakaka mà còn bức tóc :))

phamtuandat555
25-08-10, 12:19 PM
éc éc
bắt bẻ ghê quá vậy 8-} (30)

vtv8
25-08-10, 01:13 PM
Hiệu ứng của nó đây :(

phamtuandat555
25-08-10, 01:42 PM
vtv8 oi lap topic chỉ cach làm hieu ung THAN KHI voi TRUNG Lau di bạn :D

BlackDragon776
26-08-10, 01:34 PM
Mấy bạn hiểu nhầm ý nghĩa của hiệu ứng thần khí rồi:

Ví dụ thần thí Hấp huyết (Khi đánh trúng có tỷ lệ chuyển hóa thành 200 điểm máu của bản thân): Khi trang bị thần khí này lên nhân vật và tạo hiệu ứng lên đối thủ sẽ nhận được 200 máu hồi phục cho bản thân sau 1 lần phát hiệu ứng, chứ không phải chỉ đơn giản treo hình cái thần khí lên góc phải màn hình là xong đâu mấy bạn ạ.

Mình đã xem qua cách làm của Huuduyen thực chất chỉ là thay cái hình thôi chứ hiệu ứng thì hoàn toàn là hiệu ứng của thần khí cấp 92.

Nói cho chính xác thì các bạn đang tự an ủi mình bằng hiệu ứng giả mà thôi.

Còn về thần khí 86 và 96 và 120 thì bạn nào có tài khoản SoHu sang đó sẽ thấy nó rất đẹp, trong khi cái các bạn đang quảng cáo thì sao cái thì nhìn giống thần khí 102 cái thì đen ngòm không giống gì cả. Cái mà các bạn đang quảng cáo thực chất chỉ là cái Icon của thần khí mà Sohu đang có thôi.

Khi viết những dòng này chắc sẽ mất lòng một số bạn nhưng đây là sự thật các bạn cần phải nhìn nhận sự thật này.

huuduyen_05
26-08-10, 02:05 PM
à, đúng là lúc đó mình test đại nó thế nên share luôn cái StandardImpact.txt chưa hoàn chỉnh :D chỉ là mới làm cho ko ddis và có cái icon của Thần Khí 102. Chứ tác dụng thì mình copy của Thần khí 92.

Muốn có tác dụng của thần khí 102 thực sự, thì chỉnh lại file đó thôi :D

Ví dụ: hiệu ứng ID: 9132 (đại hạ long tước gì gì đó ^^ cây thứ 1)

Đổi lại thông số:

9050 -> 9159
9090 -> 9189
9100 -> -1

BlackDragon776
26-08-10, 02:34 PM
à, đúng là lúc đó mình test đại nó thế nên share luôn cái StandardImpact.txt chưa hoàn chỉnh :D chỉ là mới làm cho ko ddis và có cái icon của Thần Khí 102. Chứ tác dụng thì mình copy của Thần khí 92.

Muốn có tác dụng của thần khí 102 thực sự, thì chỉnh lại file đó thôi :D

Ví dụ: hiệu ứng ID: 9132 (đại hạ long tước gì gì đó ^^ cây thứ 1)

Đổi lại thông số:

9050 -> 9159
9090 -> 9189
9100 -> -1

Thực ra thì mình ko bắt bẻ gì về các giá trị con số 9050 ... Đó là ID nên có thể đặt ở con số do người viết gán vào.

Cái mình muốn bạn hướng tới là nội dung trong file StandardImpact ấy, thực ra viế lại mấy cái hiệu ứng này ko khó chỉ cần bạn để ý kỹ một tí sẽ thấy liền.

Ví dụ : cái hiệu ứng làm giảm tốc ta có thể nghĩ tới Cao vật ngã hay vật ngã của pet
Hấp huyết thì giống với chiêu Cao hấp huyết hay hấp huyết của pet
Hấp khí thì có trong bộ chiêu thức của phái tinh túc.
Cứ như vậy suy luận và tìm kiếm thì bạn có thể viết đươc một hiệu ứng theo ý thích dễ dàng. Chúc bạn thành công.

BlackDragon776
26-08-10, 02:47 PM
Tiếp theo là tạo Skill cho ám khí:

Trong Server TLBB các skill được phân theo nhóm các ID. Ví dụ: Quyển bí kíp của một môn phái có ID bằng 1 thì nhưng chiêu thức trong cuốn bí kíp đó sẽ có dòng liên kết đến số 1 này, Skill của ám khí thuộc nhóm các kỹ năng cơ bản, vậy muốn tạo ra nó ta chỉ cần xem cấu trúc các skill cơ bản như ngoại công hộ thể, nội công hộ thể .. rồi thử làm một các tương tự xem sao.

Cái này mình làm thử và hoạt động OK luôn. Bạn đọc xong bài này hãy thử làm cho riêng bạn 1 skill để tận hưởng thành quả mà ko cần nhờ tới bọn China Pri nó share làm gì bọn nó cũng làm tương tự cách mình đang nói thôi vì mình đã xem qua code của vài pri server rồi.

Chỉ có bản chính hãng là ko làm theo cách của chúng ta. Mà cách chúng ta đang làm là học theo bản chính hãng.

huuduyen_05
26-08-10, 02:55 PM
He he ^^ thì mình dưạ trên mấy cái họ viết sẵn thôi.
mấy cái này thì hiểu là một chuyện mà mò để làm là một chuyện. Nó hơi bị lâu ^^

Như skill 45,80 các phái, muốn thêm vào phải edit 3 file *skill*.txt ở server. Ở client thì không nói, vì bắt buộc phải có ảnh hiển thị cũng như file txt chứa cấu hình các skill này.

Mà client thì có sẵn rồi, vấn đề ở server thôi, mình xem 1 số server china share đã có mấy skill này, nhưng edit lung tung lỗi nhiều lắm :|. Còn tự mình chỉnh thì rất là cực :(

BlackDragon776
26-08-10, 03:03 PM
Đúng chính xác mò rất cực, mình phải mất đến 3 ngày mới mò ra được nguyên tắc hoạt động của nó. Bạn cứ mó thử nếu đến chủ nhật này mà vẫn ko ra thì mình gửi tặng bạn code viết mấy cái skill của ám khí để bạn nghiên cứu.

huuduyen_05
26-08-10, 03:07 PM
Code add skill ám khí từ NPC à :D ? Code đó thì dựa trên code NPC các phái dạy skill cơ bản hoặc dựa trên code học skill phu thê cũng được phải ko ?

Suy nghĩ vậy thôi chứ chưa làm :D Vì đang dùng client 1.0 hẻm nhìn thấy skill ám khí -> bó chân, làm trước kia hì hục việt hoá client 1.

Giờ việt hoá client 2. hơi nản :|

BlackDragon776
26-08-10, 03:21 PM
Code add skill ám khí từ NPC à :D ? Code đó thì dựa trên code NPC các phái dạy skill cơ bản hoặc dựa trên code học skill phu thê cũng được phải ko ?

Suy nghĩ vậy thôi chứ chưa làm :D Vì đang dùng client 1.0 hẻm nhìn thấy skill ám khí -> bó chân, làm trước kia hì hục việt hoá client 1.

Giờ việt hoá client 2. hơi nản :|

Không phải code đó mà là code tạo ra skill ám khí cơ. Còn code add skill nếu ko có skill thì lấy gì để add.

gak0n2003
27-05-11, 09:25 PM
thanks chắc phải thêm trong StandardImpact.txt phải không

phải mò thôi :D lâu nay không để ý đến file đó :D

Bác ơi làm thế nào vậy có thể share cho em với dc ko #11

3z3z3z
28-05-11, 08:07 AM
Cái Topic Này Cũ Quá Rồi! Lập 2Pic mới đi! Định chơi câu bài à:))