PDA

View Full Version : Chạy MuServer Season 5 cho máy có cấu hình trung bình và thấp

Công Quốc
08-08-10, 04:28 PM
Hiện tại có rất nhiều bạn muốn cài các bản server mới nhất để một phần test và cảm nhận cái mới, nhưng trái thay để chạy được một MuServer Season 5 thì đòi hỏi một máy có cấu hình cao tầm phải RAM 2GB trở lên. Vậy cách nào để cho một máy có RAM 1GB trở xuống tới 512 MB (Cũng xin lỗi mấy bạn có máy RAM 256 thôi thì ta chơi... Bắn trứng ;)) ) cài và chơi được. Rất đơn giản, các bạn đã biết mỗi server đểu có file Monsterbases.txt tại thư mục Data hoặc Data\Monster...

Season 5 hội tụ rất nhiều các Event và Item vì vậy nên phải add rất nhiều Monster cho các sự kiện. Bản chỉ việc Copy cái MonsterBases.txt mặc định của server ở đâu đó và tạo một file MonsterBases.txt trắng và bắt đầu add lại NPC bằng cách Copy hoặc tự Add theo số lượng cần thiết (Không add những Monster không đụng tới chẳng hạn như Lorencia v.v...). Như vậy server sẽ hiểu là bạn không add bất kỳ một Monster nào. Ví dụ máy mình RAM 1GB , Celeron 2.53, VGA 96MB có thể nói đây là dạng máy tính "cùi bắp" nhất bây giờ nhưng toàn bộ khởi động chỉ trong vòng chưa đầy 2 phút.

Nhưng "không Add Monster thì lấy đâu mà chơi", chắc chắn sẽ có câu hỏi đó. Câu trả lời là "ai bảo bạn không add", việc này vừa giúp bạn chơi được vừa giúp bạn có thể Add Monster theo ý thích. Đầu tiên hãy tập add NPC Lorencia đi nào...

Dù gì thì đây cũng chỉ là cách để khỏi ức chế thôi và một bức tự sướng của mình đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý: Vừa Add Monster vừa test có thể copy những cái cần bên MonsterBases.txt mặc định. Chứ không copy cho cố vào rồi không chạy nổi. Máy có Ram 512 phải Set Ram ảo nhé! Cách set:
1.Nhấn chuột phải vào My Computer
2.Sang Tab Advanced
3.Ở mục Performance chọn Settings
4.Ở cửa sổ mới chọn Tab Advanced
5.Chọn Change
6.Chọn ổ nào còn dư nhiều GB nhất, sau đó chọn mục Custom size
7.Ô trên set 4096, ô dưới cũng set 4096
8.Ok, Ok, Ok...Và Restart máy thế là Ok.

Chúc các bạn thành công!

P/S: Nếu như cách này không hay thì MOD xóa dùm tớ không tiếc đâu, chỉ tội mấy Gamer Nghiện MU SS5. Tiện thể cái tools nào add dòng Socket cho item được nhĩ?

bachcotsau
08-08-10, 04:59 PM
Bạn nên post bài này vào box hướng dẫn nhé .

Công Quốc
09-08-10, 07:47 AM
ù tớ bị nhầm! Thanks......................................

heroes1412
09-08-10, 08:35 AM
Căn bản thì phải chạy edatabase thôi :D, chứ cái kia là tăng Ram ảo (Bộ nhớ đệm cho máy) nên cũng chả hơn gì mấy, chỉ là LẤY CHỖ cho ứng dụng khác chạy thôi :D

seda1
09-08-10, 12:56 PM
Hiện tại có rất nhiều bạn muốn cài các bản server mới nhất để một phần test và cảm nhận cái mới, nhưng trái thay để chạy được một MuServer Season 5 thì đòi hỏi một máy có cấu hình cao tầm phải RAM 2GB trở lên. Vậy cách nào để cho một máy có RAM 1GB trở xuống tới 512 MB (Cũng xin lỗi mấy bạn có máy RAM 256 thôi thì ta chơi... Bắn trứng ;)) ) cài và chơi được. Rất đơn giản, các bạn đã biết mỗi server đểu có file Monsterbases.txt tại thư mục Data hoặc Data\Monster...

Season 5 hội tụ rất nhiều các Event và Item vì vậy nên phải add rất nhiều Monster cho các sự kiện. Bản chỉ việc Copy cái MonsterBases.txt mặc định của server ở đâu đó và tạo một file MonsterBases.txt trắng và bắt đầu add lại NPC bằng cách Copy hoặc tự Add theo số lượng cần thiết (Không add những Monster không đụng tới chẳng hạn như Lorencia v.v...). Như vậy server sẽ hiểu là bạn không add bất kỳ một Monster nào. Ví dụ máy mình RAM 1GB , Celeron 2.53, VGA 96MB có thể nói đây là dạng máy tính "cùi bắp" nhất bây giờ nhưng toàn bộ khởi động chỉ trong vòng chưa đầy 2 phút.

Nhưng "không Add Monster thì lấy đâu mà chơi", chắc chắn sẽ có câu hỏi đó. Câu trả lời là "ai bảo bạn không add", việc này vừa giúp bạn chơi được vừa giúp bạn có thể Add Monster theo ý thích. Đầu tiên hãy tập add NPC Lorencia đi nào...

Dù gì thì đây cũng chỉ là cách để khỏi ức chế thôi và một bức tự sướng của mình đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý: Vừa Add Monster vừa test có thể copy những cái cần bên MonsterBases.txt mặc định. Chứ không copy cho cố vào rồi không chạy nổi. Máy có Ram 512 phải Set Ram ảo nhé! Cách set:
2.Sang Tab Advanced
5.Chọn Change

Chúc các bạn thành công!

P/S: Nếu như cách này không hay thì MOD xóa dùm tớ không tiếc đâu, chỉ tội mấy Gamer Nghiện MU SS5. Tiện thể cái tools nào add dòng Socket cho item được nhĩ?

heoconlun
09-08-10, 01:19 PM
Nói chung cách này cũng rất là hay, tớ góp ý thêm là ai máy cùi sài win xp thì sài giao diện classic cho bớt lag hơn ;))

Công Quốc
09-08-10, 06:42 PM

Pentium 4 có bằng con Celeron của tớ không? :D Cái này đa số là do Chip đời cũ, lúc trước mình bị lỗi giật giật màng hình bây giờ thì hết rồi cách này hay lắm chớ bộ! 2 phút hơn 1 phút đây \:D/

seda1
10-08-10, 11:22 AM
ram của cậ đã 1G của mình có 512 ^_^ mà tớ chạy full add đầy đủ quái và các thú mà

Công Quốc
10-08-10, 12:05 PM
ù thì vậy nhưng dù sao cách này cũng đỡ giật là lag hơn, mình chơi OFF nên không cần Hoa Màu cho lắm !

dongahchu
10-08-10, 03:19 PM

tuyệt vời .
3d :D
share đi bạn hiền :)

Công Quốc
11-08-10, 11:54 AM
Sài Server membering share ấy bạn!

Axitsunfurit
11-08-10, 05:30 PM
ram của cậ đã 1G của mình có 512 ^_^ mà tớ chạy full add đầy đủ quái và các thú mà

Chạy ss2 à :)) nội cái sv ss4 của scf đã ngốn gần 300-400 ram còn 100 mấy ram chưa đủ chạy win =D>=D> nói chi là mấy cái sv nhỏ với client

Công Quốc
12-08-10, 07:43 PM
đấy là do bạn ấy set ram ảo thôi, như vậy lâu ngày cũng hại lắm! chạy ss2 Cuonglee 600MB đó!

PhienNhaTrang
13-08-10, 04:32 PM
cách này của u cũng chưa hay lắm ,dùng cái vmware cài xin ảo rồi cho cái server và sql nằm ngủ trong đó,rồi máy chính chạy cái client thế thôi.

thinhbdsy
17-08-10, 09:40 AM
chủ TP port lên mình về chạy với

judasy
17-08-10, 09:50 AM
link downlaod game đâu?sao poss hình không chẳng thấy sv+cl

namlshb0002
19-08-10, 12:50 PM
Tạo một file MonsterBases.txt trắng và bắt đầu add lại NPC bằng cách Copy hoặc tự Add theo số lượng cần thiết (Không add những Monster không đụng tới chẳng hạn như Lorencia v.v...). Như vậy server sẽ hiểu là bạn không add bất kỳ một Monster nào.

Thế cái mình add đâu mà lại nói là ko add monster nào ???

shinchan
30-08-10, 07:12 AM
đâu cái nào chạy cho máy RAM 512MB bác cho tớ link đi ! mem mới ko rõ lắm cần cái căn bản nhất ^ ^...

PhienNhaTrang
30-08-10, 09:08 PM
đâu cái nào chạy cho máy RAM 512MB bác cho tớ link đi ! mem mới ko rõ lắm cần cái căn bản nhất ^ ^...

cái xp ảo =)) .

seda1
31-08-10, 12:42 PM
Chạy ss2 à :)) nội cái sv ss4 của scf đã ngốn gần 300-400 ram còn 100 mấy ram chưa đủ chạy win =D>=D> nói chi là mấy cái sv nhỏ với client

ram 512 thừa đê chạy cả online ! tớ đã từng chạy on server ACG ss5 cua phoxuaxua rồi set ram ảo lên mà chạy nguyên xi cả server kô bỏ bất cứ thứ gì!

by.2spy
31-08-10, 06:41 PM
Hay lắm , phát huy nhé...........................

PhienNhaTrang
01-09-10, 04:22 PM
thế mấy bác có tin ram 256 MB có thể chạy đc cái ss4 trở lên ko

Lặng Lẽ
22-10-10, 10:46 PM
Cháy Ram lúc nào không biết đấy chứ . Set gấp 2 lần là nuột rồi . Lạm dụng quá không tốt nhất là mấy trò đòi hỏi nhiều bộ nhớ .

quangphong0904
24-10-10, 04:51 PM
Cháy Ram lúc nào không biết đấy chứ . Set gấp 2 lần là nuột rồi . Lạm dụng quá không tốt nhất là mấy trò đòi hỏi nhiều bộ nhớ .
chính xác là như vậy! mấy tớ Chip 2.66GHz Ram 760MB mà lỳ gúm:)>-

hellomoto2508
28-10-10, 09:44 PM

2.Sang Tab Advanced
5.Chọn Change

Chúc các bạn thành công!

bài này chả thấy nghĩa lý gì cả
đọc xong thấy tốn thời gian

Công Quốc
02-12-10, 11:59 AM
bài này chả thấy nghĩa lý gì cả
đọc xong thấy tốn thời gian

Nói thì phải xuy nghĩ chứ! Máy cậu "xịn" mình đã nói cho mấy mem có máy cấu hình thấp mà! Tải Server đối với 256MB là ok, nhưng mời bạn vào chơi bằng chính máy đó xem!
Ông cha có câu: "Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho lòi tiền ra"