PDA

View Full Version : Lỗi sever đang bị gián đoạn

tomhen
07-08-10, 05:08 PM
em chạy sever xong hết rồi nhưng khi vào game tạo nhân vật xong vào thì nó thông báo sever đang bị gián đoạn, xin thử lại.Em dùng client của vina game thì liệu có ảnh hưởng đến lỗi đó không?Em đọc hướng dẫn sửa lỗi của anh giangleloi nhưng không sửa được ! Giúp em với:(

PhienNhaTrang
07-08-10, 05:15 PM
có thể cái settings bị lỗi
bạn vô client del cái settings chỉ chừa lại cái serverlist.ini thôi rồi vô lại
nếu đc thì bị lỗi này ko thì config tiếp =))

toonlt
07-08-10, 05:17 PM
Trích từ E BOOK của GIANGLELOI
Lỗi này có thể hiểu là Server đang gián đoạn! Không thể chấp nhận ghi vào Database thông tin nhân vật bạn!
--Nhận dạng nó ra sao?
Sau khi tạo nhân vật, bấm vào trò chơi thì có thông báo <<Server dang gian doan.xin thu lai!>> hoặc May chu da day hoac dang duoc bao tri!
--Vì sao xảy ra lỗi này nhỉ?
Có thể bạn mắc 1 trong các lỗi:
Bạn tạo nhân vật ở map khác ba lăng huyện, điều này trong JX Offline là bất khả thi!
Cái ID map bạn tạo nhân vật chưa được mở
GameServer ở Server chưa lên 5 dòng successful thì bạn đã “Ham chơi” vào game cho nhanh rồi
--Fix thế nào đây?
Bạn Mở Id Map ba lăng cho chắc nha, hướng dẫn mở map cũng có trong mục huong dan đấy!
Chỉ tạo ở ba lăng thôi nhé, các map khác tạo không log vào được đâu, phần lớn các bạn hỏi mình lỗi này đều do tạo ở chu tiên trấn hay ở chỗ khác ba lăng
Chờ GameServer lên 5 dòng successful đã nhé! CHừng nào ra vầy thì hãy Log Acc

Chúc thành công!

PhienNhaTrang
07-08-10, 05:19 PM
Trích từ E BOOK của GIANGLELOI
Lỗi này có thể hiểu là Server đang gián đoạn! Không thể chấp nhận ghi vào Database thông tin nhân vật bạn!
--Nhận dạng nó ra sao?
Sau khi tạo nhân vật, bấm vào trò chơi thì có thông báo <<Server dang gian doan.xin thu lai!>> hoặc May chu da day hoac dang duoc bao tri!
--Vì sao xảy ra lỗi này nhỉ?
Có thể bạn mắc 1 trong các lỗi:
Bạn tạo nhân vật ở map khác ba lăng huyện, điều này trong JX Offline là bất khả thi!
Cái ID map bạn tạo nhân vật chưa được mở
GameServer ở Server chưa lên 5 dòng successful thì bạn đã “Ham chơi” vào game cho nhanh rồi
--Fix thế nào đây?
Bạn Mở Id Map ba lăng cho chắc nha, hướng dẫn mở map cũng có trong mục huong dan đấy!
Chỉ tạo ở ba lăng thôi nhé, các map khác tạo không log vào được đâu, phần lớn các bạn hỏi mình lỗi này đều do tạo ở chu tiên trấn hay ở chỗ khác ba lăng
Chờ GameServer lên 5 dòng successful đã nhé! CHừng nào ra vầy thì hãy Log Acc

Chúc thành công!

cái này xưa lắm rồi những server hiện này khó bị cái này lắm

toonlt
07-08-10, 05:21 PM
cái này xưa lắm rồi những server hiện này khó bị cái này lắm
uhm vậy hả bạn ... tại mình thấy giông vậy nên mới chỉ người ta
ai ngờ hàng BẢO ĐẠI sorry chủ TOPIC:)>-

dejavu_bmt
07-08-10, 06:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

như này phải k :|

kinkina2009
07-08-10, 06:31 PM
chưa chạy GameServer ... mà vô bảo không gián đoạn 8-}

dejavu_bmt
07-08-10, 06:57 PM
chưa chạy GameServer ... mà vô bảo không gián đoạn 8-}

éo nó tự dis rồi :| có cách nào k

notfile
07-08-10, 07:37 PM
éo nó tự dis rồi :| có cách nào k

tự dis 1 là do máy yếu
2 là do virus .

Sir.THÀNH™
07-08-10, 07:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

như này phải k :|
nhìn quả System giống WIN2k vậy %-(

dejavu_bmt
07-08-10, 08:12 PM
máy yếu thì đúng rồi nhưng vẫn chơi đc tsbd mà

còn virus thì để quét nhưng chắc cũng k cóa đâu :D

tung5523
09-08-10, 09:09 PM
sao nhà em vùa mở severgame.exe lên cái là nó tắt bác nào biết nguyên nhân không và cũng bị sever đang bị gián đoạn, xin thử lại

thaihoa91
09-08-10, 09:18 PM
sao nhà em vùa mở severgame.exe lên cái là nó tắt bác nào biết nguyên nhân không và cũng bị sever đang bị gián đoạn, xin thử lại

Bạn đã set RAM ảo chưa ??? Và Set là bao nhiu ???

KennieChan
09-08-10, 10:19 PM
nhìn "quả" CPU xanh lè,đầy úp cái taskmanager kìa :)