PDA

View Full Version : Hướng dẫn Install 1 website cho mu online

IN_NUYASHA
06-08-10, 10:56 AM
vì thấy trong diễn đàn mình cũng ít người post bài viết hướng dẫn làm website online 1 cách cụ thể đa số chỉ nhìn qua các video hoặc lời dẫn hôm nay mình sẽ hướng dẫn cụ thể cách làm website mu online cho anh em và newbie nào chưa biết ! xin các pro đừng chém nhé ;)
Chuẩn bị
1 source web mu (ở đây mình láy ví dụ web mu tam kỳ web mu tam ký tìm trong forum mình nhìu lắm :D)
1 xampplite-win32-1.7.1 bạn có thể lên Google tìm
ok bắt đầu làm ngar
đầu tiên setup xampplite-win32-1.7.1 vào ổ đĩa D hoặc C bất kỳ xong để yên đó
sau khi có source web mu tam kỳ rồi bạn giải nén ra được 2 folder là hosting và server
bây h mình config web nhé
bạn bật file hosting/config.php sữa lại như thế này

<?
error_reporting(E_ALL ^E_NOTICE ^E_WARNING);
///*************************************CONFIG HOST*************************************/
$site = "thay ip wan cua no-ip vao day"; // Dia chi server khong co "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" (e.g mydomain.com)
$path = "/server"; // Thu muc chua web server
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"."$site"."$path"; // Khong duoc thay doi
$phantrang = 10; // Bao nhieu tin tuc va su kien trong 1 trang?
$LoadStyle=2; // 1|Popup 2|Normal
$KieuLoad =2; //1|Load theo thoi gian 2|Load lien tuc
$DataUpdateSEC = 3600; // Bao nhieu giay cap nhat du lieu cho web mot lan, su dung cho kieu load theo thoi gian
$NameServer = "MU EZONE;"; // Ten Server
$Title = "Mu Tam Ky - Mu online - game online - mu viet nam - webzen - muonline - mutamky - mugate - mu vip viet nam Mu Online , MuOnline , Mu Season 3 , Season 4 , Season3 , MuTocDoViet , MuOnline , MuVietNam , Mu Viet Nam , MuOnline , Mu Mien Phi , Mu Top Viet Nam , Game Online , Online Game, Game Hay"; // Tieu de website

///*************************************CONFIG BINH CHON*******************************/

//Them binh chon bang cach sua file vote_data.php. Luu y: Dung Unikey voi kieu go UTF-8 Literal.
$vote = 1; // 1/0 Bat tat chuc nang binh chon
$NameVote = "Hiện tại bảng reset của MU Tam Kỳ có hợp lý hay không?"; // Ten Vote

///*************************************CONFIG DOWNLOAD*******************************/
$SoLink = 4; //So link download hien tai

$Name[0] = "Mu-Sành Điệu Không Âm Thanh";
$DungLuong[0]="400 MB";
$HostName[0] = "Galaxyz.net";
$Link[0] = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

$Name[1] = "Mu-Sành Điệu Không Âm Thanh";
$DungLuong[1]="400 MB";
$HostName[1] = "megashare.vn";
$Link[1] = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

$Name[2] = "Mu-Sành Điệu Không Âm Thanh";
$DungLuong[2]="400 MB";
$HostName[2] = "Server US";
$Link[2] = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

$Name[3] = "Patch Âm Thanh";
$DungLuong[3]="239 MB";
$HostName[3] = "Galaxyz.net";
$Link[3] = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

//Phan mem ho tro
$SoPhanMemHoTro = 1; //So phan mem ho tro
$NameHT[0] = "WinMode";
$DungLuongHT[0]="27 KB";
$MoTa[0] = "DiaNguc.Tv";
$LinkHT[0] = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

//Viet huong dan
$HuongDan = "Sau khi download file cài đặt các bạn chỉ cần giải nén (Extract) file đó. Sau đó các bạn có thể trực tiếp vào game mà không cần phải chờ Update GameGuard gây mất thời gian và khó khăn.";

///*************************************CONFIG SERVER INFO*******************************/
$SoSubHienTai = 1;
$PhienBan = "Season 5";
$MaxOnline = 300;

//Thong tin sub1
$TenSub[0] = "Luyện Tập";
$KinhNghiem[0] = "60x";
$Drop[0] = "40%";
$Pk[0] = "Non PVP";

?>
xog bạn wa Server/config.php sữa típ

<?
error_reporting(E_ALL ^E_NOTICE ^E_WARNING);

$muweb['connection'] = 'odbc';

$muweb['dbhost'] = '127.0.0.1';

$muweb['database'] = 'MuOnline';

$muweb['dbuser'] = 'sa';

$muweb['dbpassword'] = 'thay Pass SQL server cua ban vao day';

$ip_alow = '127.0.0.1'; // Administrator ip alow

include("includes/forestweb.php");

include("config_system.php");

?>
sau đó đổi tên Folder insta423423ll thành install
bật Xampp lên chọn Start Apache , rồi Start Mysql
sau đó bật IE gõ vào localhost/server/install/install.php tới đây chắc hẳn ai cũng pék làm rồi sau khi install xong là hoàn thành website online rồi đó
bạn hãy thữ gõ vào địa chỉ ip wan của no-ip của bạn để truy cập vào web xem được chưa nếu được thì thành công rồi
nhớ nhấn nút thank ủng hộ mình nhé :)

vodkacb
06-08-10, 02:21 PM
Okje Test thử :D :X
bổ ích cho newbie đáy bạn
mà lấy link lên đây đi
mình không tìm được ^^
toan tim duoc web khong co install nen chiu :D

lequangvu
06-08-10, 04:45 PM
Okje Test thử :D :X
bổ ích cho newbie đáy bạn
mà lấy link lên đây đi
mình không tìm được ^^
toan tim duoc web khong co install nen chiu :D

Trên 4rum có mà bạn tự tìm đi trong phần SQL - Web đó nhiều lém, lười hay là chém gió người ta thế bác vodkacb =))=))=))

meodylan
01-10-10, 02:40 AM
Mình install.. và chạy trên server thì ok.. nhưng mấy thằng bạn ko truy cập đc bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là sao nhỉ..

huandz1102
01-10-10, 03:55 AM
Mình install.. và chạy trên server thì ok.. nhưng mấy thằng bạn ko truy cập đc bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là sao nhỉ..

mở port 80 chưa
30 charrrrrrrrrrr

babykute
01-10-10, 06:10 AM
m0t la chua mo port 80 hoac chua chjnh ip trong file host oaj

meodylan
01-10-10, 09:03 AM
Mình mở những port này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn file host trong C:\Windows\System32\drivers\etc\ thì mình config thêm
192.168.1.2 IPWAN(theo No-ip)

Như vậy có đúng ko? Chơi Mu Online thì ok.. nhưng ko có Web để reset :-ss

nhactre8x
01-10-10, 11:18 AM
1. xem lại no-ip xem nó update chưa
2.xóa hết các port đi mở lại và tắt rồi mở lại modem.

babykute
01-10-10, 11:26 AM
neu ma muonlien van choj dc con web ko rs dc thj co the la do web chu ko phaj do moden hoac host,.

meodylan
01-10-10, 11:31 AM
Mình cũng thử config lại.. và tìm nhiều bản web khác nhưng đều ko đc.. chán quá

tht208
18-10-10, 11:05 PM
Mình chạy được web nhưng khi đăng kí trên web thì xác nhận đăng kí thành công nhưng khi đăng nhập thì báo sai tên ( giống như chưa đăng kí vậy).Ví dụ đăng kí tài khoản tên test báo thành công nhưng đăng nhập không được ,rồi tiếp tục đăng kí tên test thì cũng thành công nhưng kô đăng nhập được .Mong bạn hướng dẫn giúp cho !

timbantot
19-10-10, 07:38 AM
và đây là cách chống lag hiệu quả nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

loccool0
21-01-11, 02:57 AM
IN_NUYASHA cho mình hỏi chút bạn co dùng đc TeamViewer đc ko nếu bạn dùng đc thì PMM vao YH cua mình cho mình hỏi chút về cách config muonline nha....
thank trước ....:):)
YH của mình nè: no_love_no_ljfe

savatage91
26-01-11, 08:16 PM

t0nistar01
31-01-12, 05:03 PM

bạn ơi,mình cũng bị như vậy,tất ca minh config ip rùi,chạy server máy mình đều chạy được,nhưng máy khac k vao game mình chơi dc va k vào wweb mình dc. chỉ có mỗi máy mình la chơi được vậy còn j là online nữa..ai giúp mình với đươc k? mình dùng win 7 bạn ah

apple
31-01-12, 06:44 PM
bạn ơi,mình cũng bị như vậy,tất ca minh config ip rùi,chạy server máy mình đều chạy được,nhưng máy khac k vao game mình chơi dc va k vào wweb mình dc. chỉ có mỗi máy mình la chơi được vậy còn j là online nữa..ai giúp mình với đươc k? mình dùng win 7 bạn ah

mở port 80 chưa mà máy khác truy cập vào được :|

t0nistar01
31-01-12, 08:29 PM
mở port 80 chưa mà máy khác truy cập vào được :|

em mở port80 rùi mà..modem của e làm zyxel. e mở port ntn đúng chưa ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp

apple
01-02-12, 12:18 PM
em mở port80 rùi mà..modem của e làm zyxel. e mở port ntn đúng chưa ạ

192.168.100 là IP lan của sever mu à.

nếu thế bạn kiểm tra truy cập bằng cách vào trang: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau đó xem ip và vào bằng máy khác sử dụng IP đó, nếu vào mà nó hiện lên bảng user và pass như vào modem là bạn chưa bật xampp hoặc mở port ko đúng ip lan của máy chủ

t0nistar01
01-02-12, 03:43 PM
192.168.100 là IP lan của sever mu à.

nếu thế bạn kiểm tra truy cập bằng cách vào trang: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau đó xem ip và vào bằng máy khác sử dụng IP đó, nếu vào mà nó hiện lên bảng user và pass như vào modem là bạn chưa bật xampp hoặc mở port ko đúng ip lan của máy chủ

e vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e thấy ip là 42.113.1.23, e mở port bằng ip này hả anh?a hướng dẫn cụ thể cho e với ạ.

Domino9990
01-02-12, 04:02 PM
e vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e thấy ip là 42.113.1.23, e mở port bằng ip này hả anh?a hướng dẫn cụ thể cho e với ạ.

bạn vào Start>> Run>> gỏ CMD>> ipconfig là nó hiện ip lên thôi

còn 42.113.1.23 là ip modem của bạn....

t0nistar01
01-02-12, 04:09 PM
bạn vào Start>> Run>> gỏ CMD>> ipconfig là nó hiện ip lên thôi

còn 42.113.1.23 là ip modem của bạn....

em làm rùi nps ra ip là 192.168.1.38 a ah,e cũng đã lấy ip đó để mở port nếu a đang online a có thể vào teamviu làm giúp e dc k a.

Domino9990
01-02-12, 04:13 PM
em làm rùi nps ra ip là 192.168.1.38 a ah,e cũng đã lấy ip đó để mở port nếu a đang online a có thể vào teamviu làm giúp e dc k a.

Bạn chụp vài ảnh mở port lên đây cho anh em xem sao nhé..............

t0nistar01
01-02-12, 04:15 PM
Bạn chụp vài ảnh mở port lên đây cho anh em xem sao nhé..............

vâng a đợi em nhé,e cám ơn anh nhiều lắm

t0nistar01
01-02-12, 04:23 PM
a ơi, ảnh đây ạ.

Domino9990
01-02-12, 04:26 PM
khởi động lại xampp xem............

t0nistar01
01-02-12, 04:32 PM
khởi động lại xampp xem............

khởi động lạ xamp ntn hả anh.a giúp e với

Domino9990
01-02-12, 04:48 PM
khởi động lạ xamp ntn hả anh.a giúp e với

vào xampp-control ấy apcha stop stat ấy

apple
01-02-12, 05:35 PM
mình đã load được web của bạn, còn server thì bạn nên config lại :)

t0nistar01
02-02-12, 01:58 AM

anh ơi a load dc web cua e rùi a.thật không hả anh

t0nistar01
02-02-12, 07:14 AM

anh ơi e vào bằng máy khác nó báo lỗi

Object Not Found
The requested URL '/hosting' was not found on the RomPager Advanced server.

anh ah..huhu

Domino9990
02-02-12, 09:45 AM
anh ơi e vào bằng máy khác nó báo lỗi

Object Not Found
The requested URL '/hosting' was not found on the RomPager Advanced server.

anh ah..huhu

chép tất cả gì trong hosting dem ra ngoài xem.........

t0nistar01
02-02-12, 01:09 PM
chép tất cả gì trong hosting dem ra ngoài xem.........

anh ơi e dùn win 7 hay win xp đều bị lỗi này a ah,a co thể vap teamvui giúp e dc k ạ

Domino9990
02-02-12, 02:00 PM
anh ơi e dùn win 7 hay win xp đều bị lỗi này a ah,a co thể vap teamvui giúp e dc k ạ

dùng xampp 1.71 xem sao................

t0nistar01
02-02-12, 04:34 PM
dùng xampp 1.71 xem sao................

em dùng xamp mà anh ah,a nhiệt tình như vậy a giúp em được không ạ

Domino9990
02-02-12, 08:26 PM
em dùng xamp mà anh ah,a nhiệt tình như vậy a giúp em được không ạ

để lại yahoo đi...............

t0nistar01
03-02-12, 06:45 AM
để lại yahoo đi...............

yahoo e la o0o_sha_la_hi_o0o anh ah..e cám ơn a nhiều..

Domino9990
03-02-12, 05:13 PM
yahoo e la o0o_sha_la_hi_o0o anh ah..e cám ơn a nhiều..

đã pm không thấy hồi âm...............

t0nistar01
03-02-12, 07:37 PM
đã pm không thấy hồi âm...............

anh ơi e dang online a ah,e k thấy tin nhắn của anh,a cho e yh của a dc k ạ

t0nistar01
03-02-12, 08:09 PM
anh ơi e làm dc rùi anh ah..e cám ơn các anh nhieu lắm