PDA

View Full Version : Không lưu nhân vật được ! Help

s2PGs2
05-08-10, 05:21 PM
Em đang cày 1 số server trên nền JXonline 49 (Jx49,Đại Hội Anh Hùng,...)
Sau khi chơi xong thoát game.exe trong gameserver.exe báo đã save data player rùi,nhưng khi đăng nhập lại thì mất nhân vật. Khi chơi có đôi lúc giống như bị lag (ko hiện NPC) phải thoát ra zô lại nhưng vẫn mất nhân vật chỉ còn tài khoản.
Reset lại server hay máy tính zô lại vẫn mất nhân vật,lỗi này có phải do data ko ? Tại sao e chơi trên nền JXPKS ko bị tình trạng trên.
%-(

tungpro102
05-08-10, 05:23 PM
Bạn dùng jxstartup của sangpronhat ( box lưu trữ ) click hiện tất cả rùi tắt như sau
khi khơi động 1 2 3 4 5 tắt 5 4 3 2 1 ( tắt gameserver.exe đầu tiên )
chú ý box mà post bạn nhé :D

s2PGs2
05-08-10, 05:35 PM
Ý mình ko phải là tắt cả server,ý mình là :
1. Chạy server zô game -> tạo nhân vật (chơi bình thường)
2. Mạng bị lag mất NPC
3. Thoát ra
4. Zô lại tài khoản cũ (lúc này vẩn để server cũ chạy)
5. Đăng nhập thành công nhưng mất nhân vật (dù lúc thoát game.exe ra đã thấy gameserver.exe báo save data rùi

judasy
05-08-10, 05:55 PM
Uh.tungpro nói dúng đó các starup của sangppro thì khơi động nhanh nhưng khi tắt game thì nên tắt gamesv trước mwois lưu lại dc.bạn nên dung cái của alextuan mà xài la ok

zonjkut3
05-08-10, 06:00 PM
Uh.tungpro nói dúng đó các starup của sangppro thì khơi động nhanh nhưng khi tắt game thì nên tắt gamesv trước mwois lưu lại dc.bạn nên dung cái của alextuan mà xài la ok

k hiểu ý bạn kia nói à,tắt game.exe chứ k fai tắt sv

s2PGs2
05-08-10, 06:02 PM
Nhưng sao hùi trước mình chơi theo kiểu vẫn để server chạy bình thường,còn tài khoản thì thoát ra zô lại để vào nhân vật khác vẫn được mờ,giờ alt+x game.exe ra (để chọn nhân vật khác) là mất nhân vật lun,hic hic

zonjkut3
05-08-10, 06:06 PM
Nhưng sao hùi trước mình chơi theo kiểu vẫn để server chạy bình thường,còn tài khoản thì thoát ra zô lại để vào nhân vật khác vẫn được mờ,giờ alt+x game.exe ra (để chọn nhân vật khác) là mất nhân vật lun,hic hic

bạn thử test sv khác coi,tsbd hoặc thd ver2
tungpro:đang tính share vô song + cách làm,cho ý kiến cái nhé
chỉ sợ sandaru giận thì bỏ cha :))

s2PGs2
05-08-10, 06:18 PM
Server của bác sandaru lỗi 1 gameserver 1 hàng dài,hic hic. Chỉ chờ các bác share sớm cho anh em đc hưởng hương vị VL hàng hiệu.
Còn về vấn đề trên em đã test trên 2 server là ĐHAH và JX49 lỗi thì gần như nhau,server TĐVC của bác sandaru thì hok chạy đc,Tình Huynh Đệ thì chỉ có 3 file settings,maps,script còn Data thì vẫn phải copy của ĐHAH qua,kết quả mất nhân vật như trên...^:)^

Sir.THÀNH™
05-08-10, 06:25 PM
Server của bác sandaru lỗi 1 gameserver 1 hàng dài,hic hic. Chỉ chờ các bác share sớm cho anh em đc hưởng hương vị VL hàng hiệu.
Còn về vấn đề trên em đã test trên 2 server là ĐHAH và JX49 lỗi thì gần như nhau,server TĐVC của bác sandaru thì hok chạy đc,Tình Huynh Đệ thì chỉ có 3 file settings,maps,script còn Data thì vẫn phải copy của ĐHAH qua,kết quả mất nhân vật như trên...^:)^
đây có phải là acc nhỏ của notfile không nhẫy :-@

s2PGs2
05-08-10, 06:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ax,cái server ĐHAH của notfile đúng là hay thiệt nhưng cái lỗi nì cũng là từ đó mà ra ... ^:)^
Có lỗi zới bác notfile quá...^:)^

zonjkut3
05-08-10, 06:40 PM
Ax,cái server ĐHAH của notfile đúng là hay thiệt nhưng cái lỗi nì cũng là từ đó mà ra ... ^:)^
Có lỗi zới bác notfile quá...^:)^

tsbd 2 coi
rất thik tsbd ở hệ thống npc,nhưng lại thik thd ở chỗ quái tụ :D

judasy
05-08-10, 06:45 PM
Làm sao biết tungpro sắp shar vô song vậy,nếu đc thì hay quá anh em cùng tham khảo.

s2PGs2
05-08-10, 06:51 PM
Cho em xin lại cái link down ebook của bác giangleloi với ạh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tungpro102
05-08-10, 07:18 PM
Cho em xin lại cái link down ebook của bác giangleloi với ạh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fm0naznd0zjo)
của bạn đây :D

jxvietnam
05-08-10, 07:30 PM
Hỏi đáp thì vào box HỎi Đáp mà post bài:-o cứ post ở đây là sao ?^:)^

s2PGs2
05-08-10, 07:40 PM
Sr các bác,ở đây nhận đc sự giúp đỡ của các bác e xin chân thành cám ơn đây là toàn bộ lỗi em gặp,hiện tại em xài server Thái Sơn 02,client Thất Thành Đại Chiến (các server khác lỗi tương tự
Để xem chính xác lỗi các bác nhìn vào đồng hồ góc bên phải giúp em
1.Em tạo 1 nhân vật
2.Thoát game ra vào lại
3.Mất nhân vật
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tungpro102
05-08-10, 07:43 PM
Sr các bác,ở đây nhận đc sự giúp đỡ của các bác e xin chân thành cám ơn đây là toàn bộ lỗi em gặp,hiện tại em xài server Thái Sơn 02,client Thất Thành Đại Chiến (các server khác lỗi tương tự
Để xem chính xác lỗi các bác nhìn vào đồng hồ góc bên phải giúp em
1.Em tạo 1 nhân vật
2.Thoát game ra vào lại
3.Mất nhân vật
Chưa tắt gameserver mà mất nhân vật chắc là do data của server rủi ( bạn xem trong folder server bạn có folder data ko)

s2PGs2
05-08-10, 07:51 PM
Đây là toàn bộ file và file data

thaihoa91
05-08-10, 07:54 PM
Bạn có thể cho mình bít cấu hình máy của bạn ra sao ko ???

Cách tốt nhất thử lại tạo acc mới rùi tạo tên nhân vật mới ko trùng với các từ GM, Admin gì trong Server hết ! Đặt bậy bạ như sdfhsdfkjs thử xem nó có lưu dc hem !

s2PGs2
05-08-10, 07:57 PM
Pentium Dual Core inside
Ram 1g
Card màn hình 256MB
HDD 120GB
(À hiện tại mấy server đó mình đang chạy trên máy ảo VMware 7.0 đã share 512M ram)

thaihoa91
05-08-10, 07:59 PM
Pentium Dual Core inside
Ram 1g
Card màn hình 256MB
HDD 120GB
(À hiện tại mấy server đó mình đang chạy trên máy ảo VMware 7.0 đã share 512M ram)

Thử cách này : Tạo acc mới rùi tạo tên nhân vật mới ko trùng với các từ GM, Admin gì trong Server hết ! Đặt bậy bạ như sdfhsdfkjs thử xem nó có lưu dc hem !

s2PGs2
05-08-10, 08:05 PM
Thì trong hình ảnh trên mình đã đặt bậy bạ sasassasa rùi mà nó vẫn như thế bạn có thể share lại cho mình cái data của bạn đc hok

s2PGs2
05-08-10, 09:03 PM
Các chuyên gia pro đâu ùi giúp e với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
1.Em tạo 1 nhân vật
2.Thoát game ra vào lại
3.Mất nhân vật

thaihoa91
05-08-10, 09:14 PM
Mình kêu là bạn tạo account mới lun đó ! Chứ thường acc cũ bị hư dễ mất nhân vật lắm !

notfile
05-08-10, 10:10 PM

Láo nào !!!! cả ngày hôm này không vào được CLB ( cứ quen vào theo kiểu forum.clbgamesvn.com )
dám bảo acc nhỏ của tôi có ý gì đây nhỉ ????

tungpro102
05-08-10, 10:58 PM
Láo nào !!!! cả ngày hôm này không vào được CLB ( cứ quen vào theo kiểu forum.clbgamesvn.com )
dám bảo acc nhỏ của tôi có ý gì đây nhỉ ????
Chài giờ là clbgamesvn.com/forum đó pa. lâu lâu đổi lại :D

zonjkut3
05-08-10, 11:45 PM
hix.đang xài google chrome nó lưu url web mình hay vào mà h thay url thế này vào phiền quá