PDA

View Full Version : --[HELP]--Việt hóa Nông trại 4.7 final

binhvq
05-08-10, 11:27 AM
Hiện tại mình đã việt hóa được>90% bản nông trại này.
Nhưng vẫn còn 1 số flash không dịch được ra FLA với 1 số flash dịch sang FLA mà không có gì cả. Rất nhiều text trong đó.
bạn nào có phương án giải quyết giúp mình với
đây là 1 số file dịch ra mà k có gì cả
Các bạn biết phần mêm nào dịch mạnh hơn sothink 5.6 hok. Mình đã thử rất nhiều mà dịch không ra

Đây là 2 flash k dịch được: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn nào giúp mình mình cảm ơn nhiều lắm.

RedFlame
09-08-10, 05:08 AM
share thì share cho hết để người ta biết mà dịch share lưng chừng cái thằng mún giúp nó thấy cũng ghét mà ko zúp

binhvq
09-08-10, 11:27 PM
share thì share cho hết để người ta biết mà dịch share lưng chừng cái thằng mún giúp nó thấy cũng ghét mà ko zúp

Chẳng có gì là không muốn shared cả
Bạn có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để download bản nông trại vui vẻ 4.7 và update lên 4.8. nếu không đọc được PM mình mình shared cho.
YM!: binhvq_2010

Naughty_boy9x
10-08-10, 12:01 AM
Hiện tại mình đã việt hóa được>90% bản nông trại này.
Nhưng vẫn còn 1 số flash không dịch được ra FLA với 1 số flash dịch sang FLA mà không có gì cả. Rất nhiều text trong đó.
bạn nào có phương án giải quyết giúp mình với
đây là 1 số file dịch ra mà k có gì cả
Các bạn biết phần mêm nào dịch mạnh hơn sothink 5.6 hok. Mình đã thử rất nhiều mà dịch không ra

Đây là 2 flash k dịch được: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn nào giúp mình mình cảm ơn nhiều lắm.

OK, với 2 file này bạn hãy sử dụng Flash Decompiler Trillix, Mình upload cho bạn bản Full này mình kiếm được o,0

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mở chương trình, load file Flash của bạn vào farmui_full_4 và commonui_v_4. Sau đó nhấn vào tab Edit => Chọn Text, gần nhử toàn bộ các text trong file sẽ xuất hiện => edit lại thôi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VD: bạn sẽ thấy những đoạn text kiểu như thế này

<p align="left"><font face="SimSun" size="12" color="#333333" letterSpacing="0.000000" kerning="1">第<font face="Verdana">1</font>季<font face="Verdana">(</font>过<font face="Verdana">14</font>小时<font face="Verdana">59</font>分大叶子<font face="Verdana">)</font></font></p>
Nên đổi lại font thành Tahoma => font face="SimSun" => font face="tahoma" và rồi edit lại các chữ TQ cho phù hợp. để ý các đoạn </font>,... nhé, chỉ edit chữ TQ thui

Mình toàn dùng cái này để Việt hóa QQFarm đó, nhưng làm hoài thấy nhiều chữ TQ quá làm 1 mình ko xuể nên bỏ cuộc rồi :P bạn việt hóa thành công share cho anh em với nhé.tks nhiều.

trong0981
10-08-10, 11:11 AM
OK, với 2 file này bạn hãy sử dụng Flash Decompiler Trillix, Mình upload cho bạn bản Full này mình kiếm được o,0

Mở chương trình, load file Flash của bạn vào farmui_full_4 và commonui_v_4. Sau đó nhấn vào tab Edit => Chọn Text, gần nhử toàn bộ các text trong file sẽ xuất hiện => edit lại thôi.
VD: bạn sẽ thấy những đoạn text kiểu như thế này

Nên đổi lại font thành Tahoma => font face="SimSun" => font face="tahoma" và rồi edit lại các chữ TQ cho phù hợp. để ý các đoạn </font>,... nhé, chỉ edit chữ TQ thui

Mình toàn dùng cái này để Việt hóa QQFarm đó, nhưng làm hoài thấy nhiều chữ TQ quá làm 1 mình ko xuể nên bỏ cuộc rồi :P bạn việt hóa thành công share cho anh em với nhé.tks nhiều.

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Cách này xài việt hóa cái Vua Pháp Thuật đc ko >:). Mình Decom sang FLA mở xuất ra bị lỗi =__________=" :-L

Naughty_boy9x
10-08-10, 11:48 AM
Vua Pháp Thuật??
Cái thế giới võ thuật ấy hả, mình chưa thử nhưng mình nghĩ chắc là được, bạn thử xem :P

binhvq
10-08-10, 06:47 PM
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Cách này xài việt hóa cái Vua Pháp Thuật đc ko >:). Mình Decom sang FLA mở xuất ra bị lỗi =__________=" :-L
Bạn ơi. Cái comui của mình là comui V5. Main V60. Load vào không ra 1 cái text nào cả.
Main V60 load không ra text nào bạn ơi. hic hic. Bạn thử lấy 2 file của mình về load xem sao nhé

binhvq
10-08-10, 07:25 PM
[QUOT]Mở chương trình, load file Flash của bạn vào farmui_full_4 và commonui_v_4. Sau đó nhấn vào tab Edit => Chọn Text, gần nhử toàn bộ các text trong file sẽ xuất hiện => edit lại thôi.[/QUOTE]

Thế này là sao hả bạn. file farmui 4 với comui4 phải load cùng với file main 60 và main 47 sao hả bạn. khi load 2 file main thì k có 1 text nào cả. chỉ có Script là có chữ trung quốc thôi