PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài ACE Online (gốc English)

Trang : 1 [2] 3

napoleon
21-08-10, 08:08 AM
theo cá nhân tui nghĩ nên phát triển tính năng server và nghiên cứu cách điều khiển server trước rồi mới nên việt hóa sau, không biết về mặt kỹ thuật thì việt hóa trước có ưu điểm như thế nào chứ anh em ở dây, tui nghĩ không ai dốt anh văn hết, chuyện việt hóa không quan trọng lắm đâu. còn chuyện mở server ra cho mọi người chơi thì game này không nhất thiết phải đọc nhiệm vụ đâu :D
lục tung từ đầu tới cuối vẫn không thấy chỗ hướng dẫn edit spi với wp

SPI va WP thì bạn chịu khó đọc lại đi bạn đã có hướng dẫn từ đầu rồi

goldenrosa
21-08-10, 08:09 AM
deleted........................................... ........

napoleon
21-08-10, 08:20 AM
ok đã ko bị diss nhưng ai biết chỉnh độ phân giải lên 168081050 ko ? bít chỉ cái độ phân giải thấp quá đau mắt ko chơi đc hjx
Vấn đề này Bác có thể vào file : VersionInfo trong client

################################################## #############################
# LauncherVersion 0.0.0.0
#
# ClientVersion 0.0.0.0
# WindowDegreeNew 1024x768 (high)
#
# WindowMode 0
#
# AccountName Mir
# ServerGroupName ACE
################################################## #############################

LauncherVersion 1.0.0.5

ClientVersion 1.0.0.9
WindowDegreeNew 1024x768 (medium)

WindowMode 0

AccountName
ServerGroupName

Chỉnh cái dòng đỏ thành độ phân giải mà màn hình của bác có thể setup.Have fun :P

napoleon
21-08-10, 08:27 AM
deleted........................................... ........
Bác này không có thiện chí thì làm ơn đừng spam bài vô nghĩa như vậy.

npch911
21-08-10, 08:34 AM
cái vụ add SPI và WP đã có trong cai hướng dẫn rồi mà bạn chịu khó xem tí là thấy mà, còn lười tìm thỉ đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chúc bạn thành công

goldenrosa
21-08-10, 10:45 AM
ấy, xin lỗi xin lỗi, không phải là không có thiện chí mà là lỡ post cái reply đó lên mà không có cách nào xóa nó đi được, đành phải làm vậy, xin lỗi mọi người nha
vẫn đang nghiên cứu :)

kelalung
21-08-10, 10:50 AM
ai up dùm file script của db ép3 dùm , mình test hộ. ổ cứng mình còn 20GB cho c + d

boybg77621
21-08-10, 10:53 AM
Cái vụ này ở nhà thì không bị nhưng ở côgn ty thì lại bị mà chưa biết cách fix :P. Bác fix bằng cách nào thế chỉ tui với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boybg77621
21-08-10, 11:37 AM
à j nhỉ à ờ ai biết cách mở mấy file obj đấy hem có soft share nhé mod mấy giáp lại :">

h13579
21-08-10, 12:03 PM
Có vài trang bị không thể mua được mà vẫn bán trong shop =)) VD:Động cơ GM :D

boybg77621
21-08-10, 12:14 PM
Có vài trang bị không thể mua được mà vẫn bán trong shop =)) VD:Động cơ GM :D

ko thấy \cái động cơ mà bạn nói chỉ thấy cái thẻ pre là ko mua đc thoai mà kelalung send mình cái link ep3 test cho:D

npch911
21-08-10, 01:34 PM
ai chỉ mình xài cái ACE pack với :D

goldenrosa
21-08-10, 02:18 PM
tung hoành đã rùi, nghỉ ngơi 1 lát ...
ai chơi game này pro cho hỏi cái, sevver này chỉ có giáp vàng, giáp tím, giap boss 75 với giáp shop thôi hả ?
kiếm mấy cái trong lucky machine hoài mà ko ra, chắc cái này feature của ss3 hả ?

h13579
21-08-10, 02:31 PM
tung hoành đã rùi, nghỉ ngơi 1 lát ...
ai chơi game này pro cho hỏi cái, sevver này chỉ có giáp vàng, giáp tím, giap boss 75 với giáp shop thôi hả ?
kiếm mấy cái trong lucky machine hoài mà ko ra, chắc cái này feature của ss3 hả ?
Nói chung là có đủ hết trừ mấy cái SS3 thôi bạn ơi :D. Giáp boss, giáp vàng, giáp tím thì cứ add vào shop rồi mua thôi :D

shinelab
21-08-10, 02:35 PM
@angel199321: mediafire.com/?ayexy78d725c526 down cái này về chạy, đây là đoạn script lấy item bán = cash shop vào nhà point shop và mua bằng war point 3:-O
Mua đc 1 số item đầu point shop, kéo xuống bị dis, fix giùm

npch911
21-08-10, 02:47 PM
chưa EP3 mà cứ chờ bạn napoleon VH đã

h13579
21-08-10, 05:27 PM
Mua đc 1 số item đầu point shop, kéo xuống bị dis, fix giùm
Mấy cái cờ bị lỗi phải không >:). Chú đừng chỉ vào hình mấy cái cờ mua xong rồi xem không có bị gì đâu nào :D

sagaloveh
21-08-10, 08:23 PM
sao ấn vào con bé bán đồ cash shop bên ani chả thấy nó hiện ra cái bảng bán đồ cho mình mua vậy, ai biết tại sao không

Nhóc_Leo
22-08-10, 04:08 PM
mấy cái này k bik chơi nhưng thấy hay down thử xem

kelalung
22-08-10, 06:17 PM
Ai up dùm script ép 3 lên tui test cho...

npch911
22-08-10, 06:40 PM
ai có EP3 chưa nhỉ chờ mãi ..........8-}

shinelab
22-08-10, 09:31 PM
Mấy cái cờ bị lỗi phải không >:). Chú đừng chỉ vào hình mấy cái cờ mua xong rồi xem không có bị gì đâu nào :D
Kô chỉ vô, chỉ kéo thanh trượt xuống thế mà vẫn dis. Bó tay !!!

napoleon
23-08-10, 07:45 AM
Hiện tại đang bận chút việc bên công ty nên mới Việt hóa được có nhiêu đây thôi.

Còn nữa trong file rar các bạn dow về xem qua rồi góp ý thêm nha. Khi VH ổn hết mình sẽ share cho mọi người dùng. Mình VH trên tiêu chí của VTC

npch911
23-08-10, 09:13 AM
cảm ơn bạn napoleon ,bao nhiu đây là cũng bõ công rồi . ah Mà bạn ơi muốn VH thì mình VH ở file nào hả bạn?

kelalung
23-08-10, 03:35 PM
Hình như copy file thì phải. đóan vậy thôi.

napoleon
23-08-10, 04:17 PM
Chú có vẻ coi thường người khác nhẩy

kelalung
23-08-10, 06:21 PM
Copy đúng rồi. Tui đã test và thấy có hiệu quả...

Anh em đợi vài ngày nữa sẽ có chi tiết. Mới copy vài cái mà hết mấy GB ổ cứng nản quá đi

npch911
23-08-10, 06:30 PM
bạn napoleon ơi đã có client + server EP3 chưa vậy bạn?

goldenrosa
23-08-10, 07:22 PM
có cách nào tìm kím giá trị 1 cell trong database ko, chứ ngồi dò từng row mệt quá :(:o)
cho em hỏi thêm vài cái nữa (xin đừng chém nặng tay quá)
cấp quyền admin cho id/ character
cách enable warp đến 1 field nào đó cho 1 char?
sao em tạo thêm nhân vật mới thì trong store nó lộn xôn lên khủng khiếp, làm sao ?
cách cấp quyền tổng tống cho char ?
có cái file xls, em ko biết làm sao để query nó ?
có chỉnh chỉ số enchant dc ko ? em thấy có row enchant nhưng hình như vô hiệu
cách thả boss?

kelalung
23-08-10, 08:05 PM
cái này dễ mà, gợi ý. Copy it to excel, and find if you need and fix, them add query with file excel
Chúc bạn thành công.

goldenrosa
23-08-10, 08:11 PM
nói gì hiểu chết liền đó anh :)

kelalung
23-08-10, 08:21 PM
Đã việt hoá các thông số hình ảnh trong game, nhưng cái thông báo vẫn lỗi font. Chưa đc gì nhiều, mới 10%

napoleon
23-08-10, 08:23 PM
Copy đúng rồi. Tui đã test và thấy có hiệu quả...

Anh em đợi vài ngày nữa sẽ có chi tiết. Mới copy vài cái mà hết mấy GB ổ cứng nản quá đi

Vậy thì mình cũng đơi tin vui của bạn ha . Mình tạm gác lại ko VH nữa.;)

kelalung
23-08-10, 08:30 PM
Uh, cảm ơn, chắc lâu đó, do chuẩn bị ôn thi lại, tới ngày 3.9 mới rãnh

kelalung
23-08-10, 08:42 PM
Ai muốn vh thì nhìn vào file .tex của client và server đó. Copy qua lại ra sao,
Có 1 số file obj cuả phidoi và ace khác nữa, hình như là 90file gì đó.

napoleon
23-08-10, 11:00 PM
Database SP3 cho các bác đây

Note Ổ cứng trống >40Gb hãy sử dụng Database này (Khuyến cáo)

goldenrosa
24-08-10, 08:18 AM
anh napo, cái này dùng theo client nào vậy
chắc ko dùng phi đội dc do cái xtrap
vậy cài sql vô ổ d dc ko ? (chỉ có ổ d mới còn trống 40Gb thôi)

kelalung
24-08-10, 09:55 AM
Đã biết tạo tk admin, ai muốn pm yaheo mình nhá.
Sẵn tiện đã có thêm 1 chức năng ITEM SHOP ở phiá trên chữ take off ở cuối gốc phải...

Anh2SiTinh
24-08-10, 09:59 AM
anh napo, cái này dùng theo client nào vậy
chắc ko dùng phi đội dc do cái xtrap
vậy cài sql vô ổ d dc ko ? (chỉ có ổ d mới còn trống 40Gb thôi)

Database thì để ở chổ nào mà không được hả bạn

Đã biết tạo tk admin, ai muốn pm yaheo mình nhá.
Sẵn tiện đã có thêm 1 chức năng ITEM SHOP ở phiá trên chữ take off ở cuối gốc phải...

Thêm vào thì không thành vấn đề chủ yếu là có sử dụng được chức năng đó hay không. Hiện đang ngâm cứ dùng với client Sp3 của airrivals.net

Anh2SiTinh
24-08-10, 10:00 AM
Ai muốn vh thì nhìn vào file .tex của client và server đó. Copy qua lại ra sao,
Có 1 số file obj cuả phidoi và ace khác nữa, hình như là 90file gì đó.

Khác là phải rồi vì Client 1.0.0.9 là SP2 còn Phi Dội là 1.0.0.60 SP3 .

kelalung
24-08-10, 10:22 AM
Tạo taì khoản admin thì ok, sử dụng đc GM lệnh luôn ok, có thêm chức năng item shop=cash shop cho gm nhìn thấy. Mà ko biết cái item gpotato ở đâu trong db nhỉ...

h13579
24-08-10, 12:04 PM
kelalung cho xin cái yahoo nào :D:D

npch911
24-08-10, 12:24 PM
cái Database dùng làm sao vậy bạn.mấy cái này mình ko biết?

napoleon
24-08-10, 03:03 PM
Tạo taì khoản admin thì ok, sử dụng đc GM lệnh luôn ok, có thêm chức năng item shop=cash shop cho gm nhìn thấy. Mà ko biết cái item gpotato ở đâu trong db nhỉ...
Code Item đó nè :
7016000 \eGM ENGINE GM Engine > all! Become one with the GPotato.

phuc9999
24-08-10, 03:19 PM
Hix cài đi cài lại cứ dính cái lỗi này ai fix dùm mình yk :((

kelalung
24-08-10, 03:35 PM
ko phải cái item đó, mà là tiền cash để mua đồ trong item shop của admin đó.

Mấy người hỏi yaheo của kelalung hoài, trong video có ghi chữ thù lù đó mà ai ai cũng hỏi. Bó tay.com luôn.
Yaheo ebbudy chát .....

phuc9999
24-08-10, 04:23 PM

Có ai bị lỗi này không giúp mình với >__<

napoleon
24-08-10, 04:24 PM
ko phải cái item đó, mà là tiền cash để mua đồ trong item shop của admin đó.

Mấy người hỏi yaheo của kelalung hoài, trong video có ghi chữ thù lù đó mà ai ai cũng hỏi. Bó tay.com luôn.
Yaheo ebbudy chát .....

trong Database SP3 mới có còn SP2 thì chịu ...

meohen1989
24-08-10, 04:38 PM

nếu xài win7 thì phải chạy server bằng cách "run as administrator" ,còn cách nữa là tắt uac trên win7 đi ,cái này lên google tìm

kelalung
24-08-10, 05:12 PM
Đang cố gắng nhai restore ep 3 đây, có thể tui làm nó nhẹ xuống ko chừng. trời ơi mới có 1 file account mà 10gb rồi. Huhu

phuc9999
24-08-10, 05:48 PM
nếu xài win7 thì phải chạy server bằng cách "run as administrator" ,còn cách nữa là tắt uac trên win7 đi ,cái này lên google tìm

Chạy = run as administrator cũng như tắt UAC rùi vẫn lỗi như vậy :((

Anh2SiTinh
24-08-10, 06:53 PM
Đang cố gắng nhai restore ep 3 đây, có thể tui làm nó nhẹ xuống ko chừng. trời ơi mới có 1 file account mà 10gb rồi. Huhu

Database Account tổng dung lượng gần 11Gb + db_1 tổng dung lượng là 31Gb . chắc chơi SP2 cho nó lành quá :(

kelalung
24-08-10, 07:22 PM
Phần mềm chuyển db thành file script :
Database publishing wizard

Lấy đc file đó rồi thì xoá cái db cũ , tạo 1 cái db mới rồi chạy file đó, nếu có lỗi thì ko sao cả....
Cách này sẽ làm file db giảm còn có vài chục mb là hết đéc...
Giúp anh em chơi db ep 3 mà ko ngại GB

Nhớ chữ thanks to thù lù nhá......

Anh2SiTinh
24-08-10, 07:37 PM
Database SP3 cho các bác đây
mediafire.com/?qa4wq583cofhwnl

Note Ổ cứng trống >40Gb hãy sử dụng Database này (Khuyến cáo)

Đây không phải file Script thig là file gì :( có người làm trước You rồi kìa:-t

phuc9999
24-08-10, 09:17 PM
Híc sao ko ai giúp mình sửa cái lỗi đó hết zị chả lẽ hok ai bị =.=

Anh2SiTinh
24-08-10, 09:20 PM
Muốn làm server tốt nhất nên dùng Win sever hoặc Xp cho dể dùng bạn ah

phuc9999
24-08-10, 09:41 PM
Khổ nỗi máy tui xài xp thì như rùa bò ý , chán wo' , sao win 7 kị game thía nì >__<

TimHieu
24-08-10, 11:17 PM
làm sao để có file .sma trong map của sever vậy :(

Anh2SiTinh
25-08-10, 05:56 AM

Cái vụ tài khoản Admin thì có gì khó , còn cái nút Cask chỉ duy hất tài khoản Admin mới thấy thôi và ngược lại Admin ra ngoài ko bắn quái được ;)

goldenrosa
25-08-10, 09:45 AM
ke la lung anh upload cái db sau khi giảm xuống dc ko ?

napoleon
25-08-10, 10:45 AM
ke la lung anh upload cái db sau khi giảm xuống dc ko ?
Của bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelalung
25-08-10, 11:06 AM
Đang chơi MU season1 ,đang sưu tập 1 bộ full các seasion. Cái file ở trên coi dùng đc ko nhá, mình chưa test,

kelalung
25-08-10, 03:17 PM
Hướng dẫn quan trọng, mới mò ra.
Bây giờ db ép 3 sẽ có dung lượng nhỏ xíu.cách cũ bị lỗi 1 số chỗ,ko biết sửa.
Bạn nào đang dùng db ép 3 thì làm cách này sẽ giảm size vài gb chỉ còn vài mb.
Mssql 2005 nhá
Chọn db nào cần giảm size. Kíc phải chọn tasks...shrink...database rồi chọn ok..... Thế là xong
Bây giờ bạn có thể share cho member đc rồi đó

Thanks đi nào....

Milano
26-08-10, 09:21 AM
Cái vụ tài khoản Admin thì có gì khó , còn cái nút Cask chỉ duy hất tài khoản Admin mới thấy thôi và ngược lại Admin ra ngoài ko bắn quái được ;)

Tạo TK addmin dùng dc command trong game như thế nào vậy bạn

Anh2SiTinh
26-08-10, 02:50 PM
Tạo TK addmin dùng dc command trong game như thế nào vậy bạn

1 đống comment cho bạn đây: chưa có test thử cái nào hết ;))

/ment" format: /ment [|String] - Setting character's ment All User

/whoareYou" format: /whoareYou [character name] "All User(Supervisor, Manager, Monitor, Additional information on managing tool)"

/whisperChat" "format: /whisperchat - Blocking or cancelling whisper, toggle is possible" All User
/testi format: /testi - IMServer for debug "Supervisor, Managing tool"

/weather" format: /weather [normal|clear|rain|snow|dark|foggy] [all|map name] [on|off] - weather adjustment "Supervisor, Manager, Managing tool"

/forbidChat" format: /forbidChat [character name] [time(min.)] - Prohibiting chat "Supervisor, Manager, Managing tool"

/releaseChat" format: /releaseChat [character name] - Cancelling prohibited chat "Supervisor, Manager, Managing tool"

/who" format: /who [|# of users] - Listing all users presently in the server (unrelated to map) "Supervisor, Manager, Monitor, Demo, Managing tool"

/repairAll" "format: /repairAll [|character name] - Healing HP, UTC, FUEL to 100%, Healing yourself without [character name]" "Supervisor, Manager, Monitor, Demo"

/server" format: /server - Listing server information "Supervisor, Manager, Monitor"

/invisible" format: /invisible - Invisible from other characters "Supervisor, Manager, Monitor"

/event" format: /event [exp.|spi|restore exp.|item|rare item] [|multiple %f|end] [time(min.)] - Setting and cancelling events "Supervisor, Manager, Monitor"

/premium" format: /premium [normal|super|upgrade|end] "Supervisor, Manager, Monitor"

/citywar" format: /citywar [start|end] "Supervisor, Manager, Monitor"

/happyEvent" format: /happyEvent [start|end] [progress time(unit:min.)] "Supervisor, Manager, Monitor"

/move" format: /move [MapIndex] [|ChannelIndex] - Moves to the specific map channel "Supervisor, Manager, Demo"

/coordinate" format: /coordinate [X] [Y] - Moves to the specific coordinate of the map "Supervisor, Manager, Demo"

/summon" format: /summon [monster number|monster name] [# of monsters] - Brings monster ('_'is used if the monster's name includes a space in between) "Supervisor, Manager, Demo"

/invincibility" "format: /invincibility - As a game master or manager mode, no damage is made" "Supervisor, Manager, Demo"

/level" format: /level [|level no.] [|percentage of exp.] [|character name] - Adjusts level and percentage of exp. of a character "Supervisor, Manager, Demo"

/go" format: /go [character name] - Moves to the specific position of the character "Supervisor, Manager, Demo"

/list" format: /list - Lists the users in the present map (maximum of 20 users) "Supervisor, Manager"

/senduser" format: /senduser [character name] [map name] - Moves the character into the specific map "Supervisor, Manager"

/initStatus" format: /initStatus - Initiates the entire status "Supervisor, Manager"

/Time" format: /time [|additional time(0~23)] - Changes present time (individual time is changed only) "Supervisor, Manager"

/serverMap" format: /serverMap - Shows information of all the map "Supervisor, Manager"

/stealth" format: /stealth "Supervisor, Manager"

/returnAll" format: /returnAll [MapIndex] - All the members in the guild are moved to the specific map "Supervisor, Manager"

/comeon" format: /comeon [character name] - Brings the specific character "Supervisor, Manager"

/comeonGuild" format: /comeoneGuild [guild name] - Brings the whole guild "Supervisor, Manager"

/sendGuild" format: /sendGuild [guild name] [map name] - Sends the guild into a specific map "Supervisor, Manager"

/allSkill" format: /allSkill [level] - Inserts all the matching skills "Supervisor, Demo"

/delAllItem" format: /delAllItem - Eleminates all the unequipped items (excluding skills) "Supervisor, Demo"

/item" "format: /item [item number] [# of items] - Acquires items, treated as 1 item when [# of items] is not inputted" "Supervisor, Demo"

/chargeBullet" format: /chargeBullet [|no. of 1st type bullet] [|no. of 2nd type bullet] - reloading bullets "Supervisor, Demo"

/info" format: /info [monster name|item name] - Shows the information about monsters or items included in the string Supervisor

/quest" format: /quest - Shows character's quest information Supervisor

/delQuest" format: /delQuest [quest no.] Supervisor

/itemKind" format: /itemKind [|item kind(0~53)] - Shows the specific types of item Supervisor

/insertItemKind" format: /insertItemKind [item kind(0~53)] - Additional specific types of item Supervisor

/insertItemNumRange" format: /insertItemNumRange [from item no.] ~ [to item no.] - Additional specific items Supervisor

/partyInfo" format: /partyinfo - Shows party information Supervisor

/string" format: /string [0~5] - Decides levels shown by debug message Supervisor

/allItem" format: /allItem - Inserts all the specific items excluding skills and countable items Supervisor

/allWeapon" format: /allWeapon - Additional entire weapons suitable for the Gear Supervisor

/dropItem" format: /dropItem [item number] [|# of items] - Dropping of items in the field Supervisor

/channelInfo" format: /channelInfo - Shows present map's channel information on the present map Supervisor

/dbg" format: /dbg - For test only Supervisor
/testf format: /testf [Param1] [Param2] [Param3] Supervisor

/repairParam" "format: /repairParam [|decreasing quantity %] [|character name] - HP, UTC, and FUEL accounts for [decreasing quantity %], 50% if [decreasing quantity %] is not inputted, and if [character name] is not present it stands for the individual's character" Supervisor

/normal" format: /normal - Change to normal account in a manager or game master mode Supervisor

/specialize" format: /specialize - Changed from normal account to a special account into a manager or game master mode Supervisor

/powerUp" format: /powerUp [Increased offensive power(%%)] Supervisor

/setVariable" format: /setVariable [variable] - adjusts (normal) variables Supervisor

"/msgf
/messagef" format: /msgf - For test only Supervisor

/registerAdmin" format: /registerAdmin - Registers to a server to send a message to the manager in the process of an event Supervisor

"/msgi
/messagei" format: /msgi - Shows all the protocal that a client and IM server sends and receives Supervisor

/serverDown" format: /serverDown [certified no.] - Server shutdown Supervisor

/guildInfo" format: /guildInfo - Shows guild information Supervisor

kelalung
26-08-10, 08:33 PM
Có cần phải post lệnh đó ko
lập admin đc rồi, sử dụng gm lệnh đc luôn. Mà cái db chưa ai up lên ep 3 rồi task shrink nó cả.
Bó hand.

Milano
26-08-10, 09:02 PM
Ý mình là vào DB set kiểu gì để TK trở thành admin chứ kô phải là command list

Anh2SiTinh
26-08-10, 09:05 PM
AccountType =256................

Anh2SiTinh
26-08-10, 09:14 PM
Của bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lập admin đc rồi, sử dụng gm lệnh đc luôn. Mà cái db chưa ai up lên ep 3 rồi task shrink nó cả.
Bó hand.

Thế cái này là cái gì?Sory nói không phải xúc phạm chứ bác hình như ko hiểu tiếng việt và hình như coi ta đây là trung tâm của vũ trụ thì phải

Anh2SiTinh
26-08-10, 09:20 PM
Bó hand.

kelalung
Average Member

Rank: Hobbit

[help] open file .tex

--------------------------------------------------------------------------------

I want to open file .tex in client and server but i dont any software. Who can help me?
I 'm very it for my working
Thank for watching.
Posted via Mobile Device

Bác có tools chưa share cho Ae sài chung với ;))

Milano
27-08-10, 09:32 AM
Muốn mở file .tex thì lên bên forum air rivals xem topic mod game ấy, có soft để unpack nhưng chưa có public repack

Anh2SiTinh
27-08-10, 01:48 PM
Hơi ACE coi bộ hết người qua tâm rồi

goldenrosa
27-08-10, 02:48 PM
chờ đợi eps 3... vả lại server này ra chưa lâu nên chưa có nhiều developer, thân gà phải chịu chờ Nguyễn ta release :)

h13579
27-08-10, 05:36 PM
Thế bây h reg acc admin thì làm như thế nào :|

Anh2SiTinh
27-08-10, 08:47 PM
Buồn buông ngồi nghịch chơi ;))

mrvanteo
27-08-10, 08:49 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kelalung
27-08-10, 08:51 PM
hay vậy, hướng dẫn đi bạn làm sao làm đc vậy

Milano
27-08-10, 09:10 PM
chỉnh AccountType là 256 rồi sao mà vẫn kô dùng dc admin command nhỉ

kelalung
27-08-10, 09:12 PM
AccountType là 256 sai rồi, cái khác

h13579
27-08-10, 09:21 PM
AccountType là 256 sai rồi, cái khác
Cái khác là cái nào :-o

kelalung
27-08-10, 09:34 PM
Muốn mở file .tex thì lên bên forum air rivals xem topic mod game ấy, có soft để unpack nhưng chưa có public repack

cho mình xin cái link đó, nghiên cứu

Anh2SiTinh
27-08-10, 09:50 PM
chỉnh AccountType là 256 rồi sao mà vẫn kô dùng dc admin command nhỉ

thay 256 thanh 128 la ok thanh tai khoan Admin
130 thì là tài khoản GM

trong server này chỉ có GM và Admin mới có Cash shop thôi

Anh2SiTinh
27-08-10, 09:56 PM
chờ đợi eps 3... vả lại server này ra chưa lâu nên chưa có nhiều developer, thân gà phải chịu chờ Nguyễn ta release :)

ơ chú này nói gì thế , nói a gà vậy mà Nguyễn ta là ai cơ :(

npch911
27-08-10, 10:17 PM
ai có sever và client EP3 chưa vậy?

kelalung
27-08-10, 10:47 PM
sao cách làm admin của mình lại khác nhỉ, ko phải accout type thì phải, do xoá db ace nên quên rồi, giờ lo sữa cái laptop đi vô tiện repair, do cái dụ restore db ép 3, tự nhiên fuck electronic bị điên luôn, bó chim

....

Milano
28-08-10, 07:11 AM
cho mình xin cái link đó, nghiên cứu

Link Topic đấy đây

board.airrivals.net/index.php?page=Thread&threadID=25080
. File .tex là file giao diện, các icon ......., bên nước ngoài nó có sorf Unpack cái file .tex ~~> .tga hơặc .x, 2 file .tga hoặc .x có thể mở ra = PTS để sửa rồi sau đó dùng sorf Repack nó lại về .tex như cũ, theo mình nhớ thì có public download sorf Unpack còn Repack thì kô có

Mà bạn chỉnh Admin Acc kiểu gì

Anh2SiTinh
28-08-10, 08:13 AM
Link Topic đấy đây

. File .tex là file giao diện, các icon ......., bên nước ngoài nó có sorf Unpack cái file .tex ~~> .tga hơặc .x, 2 file .tga hoặc .x có thể mở ra = PTS để sửa rồi sau đó dùng sorf Repack nó lại về .tex như cũ, theo mình nhớ thì có public download sorf Unpack còn Repack thì kô có

Mà bạn chỉnh Admin Acc kiểu gì

link down bên đó có vấn đề rồi , bác có dơn đc thì up lại với

npch911
28-08-10, 09:10 AM
sao 1 số lệnh của GM ko dùng dc nhỉ?

goldenrosa
28-08-10, 03:02 PM
Ng ta = Nguyễn ta ... do sơ ý cái unikey nó tự bung macro ấy mà

phantu
28-08-10, 03:27 PM
Help!
Retore DB EP3 xong rồi. thì chạy server toàn bị lỗi FieldServer là sao nhỉ, dùng DB EP2 thì chạy ngon lành, chỉnh đi chỉnh lại file global.cfg điên hết cả đầu mà vẫn ko dc. a` file Sever tớ upgrade từ EP2 lên EP3,Tiện thể ai có Server Ep3 thì up lên share cho anh em cái nhé. thank

phantu
28-08-10, 03:30 PM
Chạy mấy file PreServer_ep3.exe FieldServer_ep3.exe IMServer_ep3.exe NPCServer_ep3.exe logServer_ep3.exe toàn báo lỗi "LoadConfiguration Error". Config cái Đ gì thế không biết

phuc9999
28-08-10, 03:33 PM
Tốt nhất bạn cài máy ảo win server 2k3 hoặc 2k8 đi , chạy sv trên đó là ngon à

h13579
29-08-10, 09:46 AM

Milano
29-08-10, 08:44 PM

Đợi nó load xong đã rôi mới chạy client, mở task manager lên mà xem, load đủ 5 cái pre,field,IM,npc và log

phantu
29-08-10, 09:43 PM
ai có Sever EP3 full đồng bộ với DB EP3 của ban napoleon đưa thì share cho mình với.mình đang cần mà tìm hok ra. mình đã thử test upgrade server EP3 từ nguồn Ragezone nhưng file của nó không khớp, ko đồng bộ với nhau..ai có thì share cho mình cái nhé

sweefire
30-08-10, 02:53 PM
may anh oi cho em hoi lam sao de chay duoc vay em khong biet cach dung sql 2005 de tao sever giup em di nha

anglelover
02-09-10, 04:37 PM
Sao vào được game mà không thấy shop để mua hiệu ứng Phượng Hoàng đâu hết vậy.
Cho hỏi thêm là khi mở hết map thì ram lên đến bao nhiêu vậy?

zZxikezZ
02-09-10, 09:23 PM
AI cho em xin link MCS SQL 2005 với em tìm mãi nhưng nhìu phiên bản quá , không biết đằng nào mà lần [-O<[-O<

anglelover
02-09-10, 11:05 PM
huong dan cai` SQL 2005 day

deadlove01
02-09-10, 11:26 PM
Sao vào được game mà không thấy shop để mua hiệu ứng Phượng Hoàng đâu hết vậy.
Cho hỏi thêm là khi mở hết map thì ram lên đến bao nhiêu vậy?
Bạn chơi server của ng khác hay là server của bạn vậy? Nếu của bạn thì phải add thêm item vào shop. Cash shop có vấn đề , chỉ có admin mới thấy thội và vẫn còn bị lỗi. Cách dễ dàng hơn là add vào trong point shop và mua bằng wp , bên ragezone có 1 bài share script add item đó.
Nhân tiện ai có nick bên gamevn thì cho mình mượn xài ké. Định reply bên đó mà đúng ngay khu vực yêu cầu 50 bài mới được post :-s. Ai hảo tâm thì share nick với nha :D

TimHieu
05-09-10, 09:44 PM
Hiện tại DB ep3 đã sài được mình đã cài và sài được tất cả item ep3 nhưng không có map ep3 vì mình không có file map .sma và npc ep3 được vì minh sài trên client 1.0.0.9 và có 1 vài item ep3 còn lỗi nhưng số ít , các bạn sài DB ACE-Pack là được đó và các bạn coppy bigitem.tex và item.tex và weapon.tex của client ep3 vào client 1.0.0.9 để nhìn được hình ảnh item ep3 và coppy obj của client ep3 vào client 1.0.0.9 luôn nha và lấy omi.tex của server ep3 bỏ vào client là được >:D<

hoanganh62
05-09-10, 10:19 PM
Hiện tại DB ep3 đã sài được mình đã cài và sài được tất cả item ep3 nhưng không có map ep3 vì mình không có file map .sma và npc ep3 được vì minh sài trên client 1.0.0.9 và có 1 vài item ep3 còn lỗi nhưng số ít , các bạn sài DB ACE-Pack là được đó và các bạn coppy bigitem.tex và item.tex và weapon.tex của client ep3 vào client 1.0.0.9 để nhìn được hình ảnh item ep3 và coppy obj của client ep3 vào client 1.0.0.9 luôn nha và lấy omi.tex của server ep3 bỏ vào client là được >:D<

Bạn có thể cho mình biết làm thế nào ko ? Mình toàn bị lỗi C++ ở cái LOG và Load Config Failed... Híc...

npch911
06-09-10, 05:03 PM
ai có sever và client cua EP3 chưa nhỉ? up lên hộ mình với.

TimHieu
06-09-10, 05:42 PM
Bạn có thể cho mình biết làm thế nào ko ? Mình toàn bị lỗi C++ ở cái LOG và Load Config Failed... Híc...

bạn chỉ cần coppy file ti_BuildingNPC , ti_Item , ti_Monster , ti_RareItemInfo trong server ACE-Pack thôi và lấy cái omi.tex trong foder map của server đó và lay mổi cái DB atum2_db_account trong server ACE-Pack là server chạy được à >:D<

TimHieu
06-09-10, 10:49 PM
1 số ảnh ep3

goldenrosa
07-09-10, 10:08 AM
TimHieu up server và db eps 3 lên dc ko ?
à, you dùng client nào vậy ?
đỉnh lắm :D

TimHieu
07-09-10, 04:36 PM
TimHieu up server và db eps 3 lên dc ko ?
à, you dùng client nào vậy ?
đỉnh lắm :D

Sài obj của VTC và 1 số file của VTC có thể việt hóa và có thể làm 1 server ep 3 hoàn chỉnh mà hok có thời gian chỉnh server ko cần tool chỉ cần chình trong sql là được còn server để 1 2 ngày nữa mình up cho :)

zZxikezZ
07-09-10, 11:02 PM
.................................................. .........................

npch911
08-09-10, 06:43 PM
ai có sever và client hoàn chỉnh chưa nhỉ?

TimHieu
10-09-10, 05:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là server và DB ep3 mà mình đang sài các bản chỉ cần Attach atum2_db_account thôi và coppy file obj của phi đội bỏ vào client 1.0.0.9 và coppy omi.tex của server vào client là được map giữ nguyên nha chúc các bạn vui :)

Anh2SiTinh
11-09-10, 11:25 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là server và DB ep3 mà mình đang sài các bản chỉ cần Attach atum2_db_account thôi và coppy file obj của phi đội bỏ vào client 1.0.0.9 và coppy omi.tex của server vào client là được map giữ nguyên nha chúc các bạn vui :)

Server này bác dùng SQL nào thế 2k hay 2h5 ?

Zz......zZ
11-09-10, 06:03 PM
Mình bị lỗi All Sever Are Under Examination. Try Logging In Later
Ai giúp mình fix với :((
Với lại cái file Run Server của mình nó không chạy ,thế thì phải vào File Bin và chạy hết 6 cái file .exe trong đó àh ?

TimHieu
11-09-10, 10:22 PM
Server này bác dùng SQL nào thế 2k hay 2h5 ?

SQL 2005 nha bạn :) ...........................

zZxikezZ
12-09-10, 07:23 AM
Mình bị lỗi All Sever Are Under Examination. Try Logging In Later
Ai giúp mình fix với :((
Với lại cái file Run Server của mình nó không chạy ,thế thì phải vào File Bin và chạy hết 6 cái file .exe trong đó àh ?
Bạn chờ cho 1 lúc cho nó chạy hết sever đã chứ có phải hiện lên phát là vào được ngay đâu :-t#:-s

Zz......zZ
12-09-10, 09:52 AM
Bạn chờ cho 1 lúc cho nó chạy hết sever đã chứ có phải hiện lên phát là vào được ngay đâu :-t#:-s
Biết khi nào nó chạy xong vậy bạn :( .Chung với phải chạy hết 6 file .exe trong thư mục Bin phải không ?

phuc9999
12-09-10, 10:26 AM
Chạy 5 file Fieldserver , IMServer , LogServer , NPCServer , PreServer , nếu là server mặc định chưa full map thì nó load tới 1G là xong , còn full map thì 1G7

Zz......zZ
12-09-10, 12:50 PM
Không hiểu sao cái file NPCServer của mình nó không chạy như trong clip của bạn Kelalung :(

goldenrosa
12-09-10, 12:56 PM
mấy ngày mới lên xem, thank you nha, để test thử

TimHieu
12-09-10, 04:05 PM
wen các bạn sài server mình thì phải sữa ip trong file global.cfg trong server nha vì đang là ip server online của mình , thành thật xin lỗi vì wen nói ^:)^

TimHieu
12-09-10, 04:10 PM
Không hiểu sao cái file NPCServer của mình nó không chạy như trong clip của bạn Kelalung :(

vì DB là ep 3 nên nó chay khác của kelalung và chay full hết là 1G5 nha ;)

Zz......zZ
12-09-10, 04:54 PM
Mình vẫn đang dùng sv của bạn kelalung cơ :( ,còn cái sv ep3 thì mình ngu lắm nên chưa nghĩ đến :(( Cơ mà sao chờ nó chạy hết rồi vào client thì báo All Server Are Under Examination hoài ,ai giúp với :((

TimHieu
13-09-10, 12:12 AM
Mình vẫn đang dùng sv của bạn kelalung cơ :( ,còn cái sv ep3 thì mình ngu lắm nên chưa nghĩ đến :(( Cơ mà sao chờ nó chạy hết rồi vào client thì báo All Server Are Under Examination hoài ,ai giúp với :((

npch911
13-09-10, 12:48 PM
bạn TimHieu ơi bạn có thể hướng dẫn thêm được ko, mấy cái này mình thực sự ko rành cho lắm T_T

Zz......zZ
13-09-10, 12:55 PM
Thanks bạn trước :D
Àh cho mình hỏi mình chỉnh ip của sv là 192.168.2.1 trong file Global.cfg thành ip mạng nhà mình rồi ,khi mình bật game lên thì nó lại báo Failed To Connect To The Server là sao ? :(

TimHieu
13-09-10, 07:04 PM
Thanks bạn trước :D
Àh cho mình hỏi mình chỉnh ip của sv là 192.168.2.1 trong file Global.cfg thành ip mạng nhà mình rồi ,khi mình bật game lên thì nó lại báo Failed To Connect To The Server là sao ? :(

là cái đó đang chạy mà bạn chạy cái nữa mở Tast Manager xem coi nó còn ko tắt đi và chạy lại nhá ;)

chunghp
14-09-10, 09:15 AM
Đang cài trên win7 ko biết sao toàn báo lỗi DB connect , ai biết chỉ với

phuc9999
14-09-10, 09:41 AM
Cài trên win server 2k3 hoặc trâu bò hơn thì 2k8 đảm bảo 100% dc

greesnow
14-09-10, 09:25 PM
EP3 chủ yếu là các Map mới trong sys map Pandea mới cùng 1 số công nghệ giáp boss Vatallus đặc biệt là các loại thẻ thủ, né, các thẻ enchant dành cho phụ kiện (rada, động cơ...)
nếu mà úp đc EP3 offline thì chơi sướng hơn nhìu...;))

@: thì ra thằng Phúc mập nằm ở đây àh...=))

Anh2SiTinh
14-09-10, 09:27 PM
Hôm nay rảnh ngồi vọc chạy Lan nhưng không thành trên máy chủ vào game ok, nhưng bên máy con vaog thì bị báo "Connect to the field server has been close. Game will be terminated". có ai bị như vậy không ?

TimHieu
14-09-10, 09:28 PM
nói thì rất là dễ mà làm rất là khó đòi hỏi có ai share hok mới là quan trọng :-h

deadlove01
15-09-10, 02:15 AM
Hôm nay rảnh ngồi vọc chạy Lan nhưng không thành trên máy chủ vào game ok, nhưng bên máy con vaog thì bị báo "Connect to the field server has been close. Game will be terminated". có ai bị như vậy không ?

Coi chừng client bên máy con chưa đồng bộ với server đó

Anh2SiTinh
15-09-10, 08:19 AM
Coi chừng client bên máy con chưa đồng bộ với server đó

Client chép từ bên máy chủ qua (Máy chủ chạy ok kô vấn đề gì). Tôi cũng đã làm sever offline lâu lắm rồi bạn ơi, vấn đề này kô đời nào mình bị lổi kinh điển như thế. Thân chào

TimHieu
15-09-10, 06:03 PM
Client chép từ bên máy chủ qua (Máy chủ chạy ok kô vấn đề gì). Tôi cũng đã làm sever offline lâu lắm rồi bạn ơi, vấn đề này kô đời nào mình bị lổi kinh điển như thế. Thân chào

Mình đang mở server online bằng hamachi nè oke không có vấn đề gì , lúc trước mình có test cùng 1 đường truyền thì máy chủ vào nhưng máy kế ko vào được cái này mình cũng bị mà ko biết bị gì còn 2 máy 2 đường 2 đường truyền thì oke :-?

greesnow
17-09-10, 10:23 PM
TimHieu cho mình xin cái clip bạn làm với DB EP3 đi mò ko đc :((

đã set đc TT + time đánh Căn cứ nhưng chưa cho MS ra đc...

@:cần bạn nào chỉ cày EP3 gấp hướng dẫn chi tiết = hình ảnh hoặc clip :(

Zz......zZ
19-09-10, 12:11 AM
Chán quá ,có cái lỗi All Server Are Under Examination. Try Logging In Later không bạn nào giúp mình sao :(

greesnow
19-09-10, 11:48 PM
Chán quá ,có cái lỗi All Server Are Under Examination. Try Logging In Later không bạn nào giúp mình sao :(

máy mình load 2/3 map RAM sever 1280MB RAM ảo 4096MB. Phải đợi 1,36 GB RAM mới log đc bạn thử đợi xem 2-4 phút

Anh2SiTinh
20-09-10, 08:32 AM

Game này máy ai 2Gb trở lên thì hãy cài server còn không thì ngồi chơi của VTC cho nó lành :-t L-)

greesnow
20-09-10, 12:47 PM
dậy là các bạn hok còn nghiêng cứu game này nữa àh, sao ko thấy ai nói j hết dzậy
thì thoy mình up mỗi ngày tới khi có tin tức mới :(

tumatuongnhu
20-09-10, 08:04 PM
Mình setup client đến phần Ress-map thì bị lỗi. Ai có link client nào khác không cho mình xin 1 cái.Thanks

Zz......zZ
20-09-10, 08:30 PM
Đã vào được game ,mừng hết lớn :D. Do mình tham quá để nhìu map nó load lâu hèn chi :))
Vấn đề bây giờ là mình muốn chỉnh option đầu ,đuôi + % attack ; Reattack nữa ,có xem ở các bài viết trước ,nhưng cho mình hỏi thay đổi các chỉ số có sẵn trong Databases mục dbo.ti_RareItemInfo thì cái Probability chỉnh thành 10000 thì có nghĩa là tỉ lệ ra đầu hoặc đuôi đó là 100% đúng không các bạn ? Rồi mình thêm vào các đầu đuôi tự chế tên mới có được không ?
Còn về Rate Exp ,SPI ,Drops v.v... thì theo mình biết là chỉnh trong dbo.ti_HappyHourEvent nhưng mà nó không có hiệu nghiệm các bạn help với :((

Zz......zZ
20-09-10, 09:49 PM
Mò được vụ Rate EXP ,SPI ,Drops rồi ,đã chỉnh được vào bắn 5' rớt đồ đầy thùng luôn :))
Còn vụ chỉnh chỉ số Option đầu đuôi Attack và Reattack bạn nào biết chỉ mình với :(

tumatuongnhu
22-09-10, 10:46 PM
Mò được vụ Rate EXP ,SPI ,Drops rồi ,đã chỉnh được vào bắn 5' rớt đồ đầy thùng luôn :))
Còn vụ chỉnh chỉ số Option đầu đuôi Attack và Reattack bạn nào biết chỉ mình với :(
Mò được rồi thì hưỡng dẫn mình với. Mà vụ chỉnh sửa nhân vật sao mình chỉnh sửa xong khỏi vào game luôn:-s

Zz......zZ
23-09-10, 02:14 PM
Bạn vào trong file dbo.ti_HappyHourEvent và chỉnh là được :D .Lưu ý là 1 trong database là 100% đó bạn cứ thế mà chỉnh :D
Còn chỉnh sửa nhân vật thì bạn vào phần dbo.td_Character để chỉnh ,chỉ chỉnh những cột AttackPart ,DefensePart ,FuelPart ,SoulPart ,ShieldPart ,DodgePart ,Level ,BonusStat và WarPoint còn mấy cột khác thì mình chưa mò đến.
Còn về SPI thì bạn vào dbo.td_Store ,trước khi vào thì bạn nhớ để ý SPI của char bạn còn bao nhiu ,sau đó thì vào dbo.td_Store chỉnh lại phần CurrentCount ấy ,tìm số giống số SPI mà char bạn đang có ,sau đó sửa lại thành số SPI mà bạn muốn :D

phuongsinici
23-09-10, 03:02 PM
Anh nào Cài Đặt Thành Công Pmm Yh badboy_tim_badgirl1 chỉ em làm Với thank nhiều

greesnow
23-09-10, 05:42 PM

đầu đuôi thì bạn vào bảng [dbo.ti_RareItemInfo] trong Atum2_db_account chọn 1 cái bạn thix rồi vào bảng [dbo.td_Store] trong atum2_db_1 chỉnh như sau:

phía sau cột Itemnum là 1 cột PreFixCodenum & Suffixcodenum bạn coi trong bảng trên rồi điền số vào 2 bảng này nhớ là chọn đúng row nha bạn :D

bạn phát hiện đc đầu đuôi nào ngon thì post cho mình tham khảo nha làm biếng mò quá
Tặng bạn 2 cặp này:

Sniper of Sinper: tái -30%(15*2), cx 13%(6,67*2)---->code: 4097 of 7117
Shining of King: công +30%(15*2), cx 40%(20*2)---->code: 2502 of 6502 (con này hot thứ 2 trong Phi Đội nha bạn sau Warrior of Warrior)
@: mình ko tìm thấy W of W trong bảng RareItemInfo (cái nào có trong đây lắp dzô mới có tác dụng)
@: tks đc thì tks mình cái kiếm chút exp nha bạn :))

greesnow
23-09-10, 05:45 PM
Cung cấp cho các bạn 1 số Itemnum_code thấy hay thì tks mình cái nha...:D=))
I. Boss
1. Giáp Boss
BG: Vakyrise: ------------- 8050200/ \cVakyrise: 8050300
IG: Exorcist : ------------- 8053200/ \cExorcist: 8053300
AG: Qellcase Guader: ------ 8052200/ \cQuell.G : 8052300
MG: Soul of Philon Defender: 8051200/ \cS of PD: 8051300

2. Giáp WP ver.Final
BG: Tackle Veil Ver.Final: --------8480100
IG: Rapid Binder Ver.Final: -------8483100
AG: Revival Guarder Ver.Final:----8482100
MG: Rigid Defender Ver.Final: ----8481100

3. Tên lửa Boss số phía sau là code lúc lên boss nha (lên boss rồi ko enchannt + gắng đầu đuôi đc)<ingame thôi he...he...!!! ^!^>
Cold Storm:-------------7903760 / 7903770------loại phi cơ: B-I-M Gear<chuyên dụng cho I-M Gear>
Charisma of Emperor:----7903740 / 7903750------B-I-M Gear<chuyên dụng IG>
Spear Spread:-----------7903780 / 7903790------B-I-M Gear<chuyên dụng MG>
Superior Interno:--------7903800 / 7903810------A Gear only

@: còn nhìu đồ quí và hay lắm mà mệt quá hẹn khi khác...:D

tumatuongnhu
23-09-10, 11:13 PM
chỉ rõ hơn mình vụ exp, drop với. Trong ti_HappyhoursEvent thấy nhiều columns quá, mấy cái sevvergroupID, Daysofweek,....thì điền cái gì. Chỉ mình cụ thể cái đi

phuc9999
23-09-10, 11:22 PM
Bạn vào trong file dbo.ti_HappyHourEvent và chỉnh là được :D .Lưu ý là 1 trong database là 100% đó bạn cứ thế mà chỉnh :D

file dbo.ti_HappyHourEvent 2 trường ServerGroupID và DayofWeek điền giá trị thế nào bồ :)]

tumatuongnhu
24-09-10, 08:33 AM
Ai có các file *.cdl và *n.sky không. Client cài ra khong có mấy files đó nên không vào map dc. Ví dụ như Backburn side khong có 3004.cdl khong warp vao dc. Ai có mấy files đó share mình với

Zz......zZ
24-09-10, 06:30 PM
ServerGroupID thì bạn điền là 10061 chính là server NewAce đang chơi ấy
Còn DayOfWeek thì bạn xem ngày mà bạn chọn để Start Event là ngày nào trong tuần chẳng hạn như là ngày thứ 2 thì bạn điền vào số 1

tumatuongnhu
25-09-10, 01:05 PM
Mình cũng chỉnh ServerGroupID điền 10061,DayofWeekd điền 2,starttime điền 1/1/2001,Endtime điền 1/1/2011, exprate, SPIrate,EXPRepairRate, DropItemRate, dropraraitemrate, WarpointRate đều điền 50, ÌnlluuenncceTTyyppe thì điền 24 mà sao không tăng được tỉ lệ EXP với droprate nhỉ???~:>.Mình cũng thử chọn Dayofweek giá trị từ 1 đến 7 rồi mà vẫn không được.

Zz......zZ
25-09-10, 05:01 PM
Bên mình thì làm giá trị từ 0 -> 7 ,tổng cộng là 8 cái. Sau đó mình set account của mình là Admin ,vào game đánh lệnh /HappyEvent để start event.

tumatuongnhu
26-09-10, 01:08 AM
admin không đánh được quái. Mình cũng vào acc admin gõ lệnh /happyEvent 255 Start 10 rồi log ra đưa acc vào thì vẫn không có happyhour. Thử tham số progress time là 10, 100, 1000 đều không được. Bạn có thể đưa file ảnh table dbo.ti_HappyHoarEvent và câu lệnh happyevent với tham số đầy đủ lên cho mình cái.

chunghp
26-09-10, 05:13 PM
Cần gì , cậu lấy cái database ep3 của lão nào post lúc trước nhỉ , copy cái dbo.ti_HappyHourEvent vào là xong.

greesnow
30-09-10, 12:42 AM
Up cho ai quan tâm :D

vinhkiz
06-10-10, 12:55 AM
Ai Chỉ cho em với:

1.add cashop thế nào?
2.Enchan từ 1==>40 100% thành công thì làm sao?
3.Add Map vào Warp cho lẹ thì sao?
4.chỉnh fame và chỉnh Nguyên liệu nữa?

Mong các pro giúp đỡ em
thanksssssssssssssssssss

huchao
06-10-10, 11:46 AM
Lâu lâu vào clbgamesvn, show vài tấm của gà làm... Đừng chém mạnh tay quá nha.

vinhkiz
06-10-10, 11:54 AM
Ai Chỉ cho em với:

1.add cashop thế nào?
2.Muốn trở thành Tổng thống của Quốc gia thì làm sao hở các pro?
4.chỉnh fame và chỉnh Nguyên liệu ?
5.Add đầu đuôi cho Vũ khí cao cấp và cơ bản thì làm thế nào các pro?

Mong các pro giúp đỡ em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii i
thanksssssssssssssssssss

vinhkiz
06-10-10, 04:06 PM
upppppppppppppppppppppppppppppp
Bro nào vào giúp đỡ em với

vinhkiz
06-10-10, 11:33 PM
Ai Chỉ cho em với:

1.add cashop thế nào?
2.Muốn trở thành Tổng thống của Quốc gia thì làm sao hở các pro?
4.chỉnh fame và chỉnh Nguyên liệu ?
5.Add đầu đuôi cho Vũ khí cao cấp và cơ bản thì làm thế nào các pro?

Mong các pro giúp đỡ em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii i
thanksssssssssssssssssss

Ko ai giúp đỡ em hết sao hix hix

ttphoenix
16-10-10, 02:05 PM
cho pass giai nen la ji vay sao ko thay de pass

Cô Hồn
16-10-10, 05:13 PM
cho pass giai nen la ji vay sao ko thay de pass

tên chủ topic :)
kelalung
dạo này ít người contimf hiểu về game này quá
đang định hỏi vài câu mà chả thấy ai mò vào cả8->

ttphoenix
18-10-10, 03:35 PM
ai co msql 2k5 cho minh xin link voi

mickosor
23-10-10, 12:27 PM
Cho hỏi mình cài sever ep 3 xong coppy cai' res-obj của PD VN vào obj của clien xong vào game tạo đồ ep 3 thì bị dis vậy là sao???

blue_label
23-10-10, 10:07 PM
có ai mua đc thẻ pre ko, mình kich vào ko mua đc

Cô Hồn
27-10-10, 06:01 PM
Cho hỏi mình cài sever ep 3 xong coppy cai' res-obj của PD VN vào obj của clien xong vào game tạo đồ ep 3 thì bị dis vậy là sao???

cho vào cả sv nữa mới chơi được :D

Cô Hồn
27-10-10, 06:03 PM
có ai mua đc thẻ pre ko, mình kich vào ko mua đc

vào trong SQL add cho nhanh
tha hồ chỉnh time hết hạn :)
ban vào phần db1 -> charCash.. và chỉnh :|

ZztuancanhzZ
29-10-10, 11:52 PM
Cần hướng dẫn sử dụng Admin tool. Hoặc chỉnh tay để cho ra MS hoặc trụ. Ai biết nhanh tay giúp giùm. thank[-O<

Cô Hồn
30-10-10, 04:51 PM
Cần hướng dẫn sử dụng Admin tool. Hoặc chỉnh tay để cho ra MS hoặc trụ. Ai biết nhanh tay giúp giùm. thank[-O<

nhưng mà bạn có thể dùng acc GM or Admin để gọi MS ra :D
xài lệnh /summon [ID quái] [số lượng quái] hình như mỗi lần gọi đc có 20 con mod thôi thì phải :)

PhongNam
10-11-10, 10:29 AM
Ặc Ặc không ai làm đâu.bạn chuột phải vào bảng đó chọn open table chọn dòng warpoint la ok liền đó:-<

PhongNam
10-11-10, 10:43 AM
add tất cả các dòng thành 10000 đảm bảo không bao giờ xịt

ThienHoang
29-11-10, 03:04 PM
Các bạn cho mình hỏi . Chỉnh giá trị thế nào để Set tổng thống hoặc tham mưu trưởng trong phần DB ( CityleaderInfo ) ? .. Mong các bạn giúp đỡ mình ...

Thân .

CôHồn
02-12-10, 09:59 PM
Các bạn cho mình hỏi . Chỉnh giá trị thế nào để Set tổng thống hoặc tham mưu trưởng trong phần DB ( CityleaderInfo ) ? .. Mong các bạn giúp đỡ mình ...

Thân .

bạn tìm ID nhân vật của ban rồi điền vào thôi :D
đơn giản mà :)

tranlong0411
02-12-10, 10:33 PM
Mọi người làm ơn cho mình hỏi. Mình đã làm đc cái bản ep3 nhưng chạy trên ep2. nhung khi mìh en đồ của ep3 vào mà chẳng thấy hiện lên chỉ số. Chẳng hạn mình en thẻ thủ hay thẻ né vào giáp, khi sử dụng giáp đó phần en ko hề hiện lên trên hệ thống là sao nhỉ. làm thế nào để hệ thống nhận đc phần en thẻ thủ hay thẻ né đó vào giáp.
@(Giáp thì vẫn hiện chỉ số en màu vàng, chỉ hệ thống là ko hiện lên thôi)

tranlong0411
02-12-10, 10:50 PM
Mọi người làm ơn cho mình hỏi. Mình đã làm đc cái bản ep3 nhưng chạy trên ep2. nhung khi mìh en đồ của ep3 vào mà chẳng thấy hiện lên chỉ số. Chẳng hạn mình en thẻ thủ hay thẻ né vào giáp, khi sử dụng giáp đó phần en ko hề hiện lên trên hệ thống là sao nhỉ. làm thế nào để hệ thống nhận đc phần en thẻ thủ hay thẻ né đó vào giáp.

mickosor
09-12-10, 06:59 PM
Khuyến nghị bạn nên đổi client sang EP3 co nó đồng bộ với sever bạn đang chạy.

se7enx18
12-12-10, 11:48 AM
Các bác cho em hỏi lại vài câu . Mò mãi 43 page ko ra

1. Cách set admin cho char mình
2. Cách chỉnh trụ chiến thuật

hết ạ :D

Mong các bác giúp đỡ

mickosor
12-12-10, 09:05 PM
Các bác cho em hỏi lại vài câu . Mò mãi 43 page ko ra

1. Cách set admin cho char mình
2. Cách chỉnh trụ chiến thuật

hết ạ :D

Mong các bác giúp đỡ

1. Set GM : atum2_db_account---> chuột phải vào dbo.td_Account chọn Open Table rồi chọn Account mà bạn muốn set thành GM, nhìn sang cột AccuontType bạn nhập vào đó số 256.Để set Account thành Supervisor thì bạn cũng làm tương tự nhung nhập vào ô AccountType số 404. Game này Supervisor có quyền hạn cao nhất nên mình thích set Account thành Supervisor hơn:">.
2. Ko biết ~:>

se7enx18
12-12-10, 09:14 PM
Dạ thank bác . Mà sao cái này map bị sao ý . Sa mạc , Chaos , Gark , núi lửa v....v.. ko move đc lên lúc nhận Q. hic

mickosor
13-12-10, 01:38 PM
Dạ thank bác . Mà sao cái này map bị sao ý . Sa mạc , Chaos , Gark , núi lửa v....v.. ko move đc lên lúc nhận Q. hic
Đó là do bạn chưa mở cái map đó ra. Hướng dẫn mở mấy cái map hình như trong video có rồi nhưng mà phải máy mạnh mới nên mở full map còn ko thì chỉ mở mấy cái map cần thiết thôi.

npch911
13-12-10, 06:51 PM
mấy bạn ơi có ai có sever ep3 hoàn chỉnh chưa up cho mình với.

se7enx18
15-12-10, 12:33 PM

mickosor
15-12-10, 04:44 PM

Sr bạn mình nhầm :-?? bạn sửa cái số 256 đó thành số 130 nhé :-"
nếu thấy trên cùng bên trái màn hình của bạn có hiện mấy dòng chữ có chữ NewAce thì bạn đã thành công =]]

Reno2000
15-12-10, 05:36 PM
link sao thế này click vào toàn chuyển qua trang usenext.com, ai reup link đi :((

npch911
18-12-10, 02:56 PM
có ai biết cách add server của bạn TimHieu không chỉ mình vơi.

halmyphpo
27-12-10, 07:13 PM
Này ông ơi!. Sao tôi attach cái db của ông cứ bị lỗi ý nhỉ.
Nó cứ ghi là db atum2_db_acount is readonly.
K attach đc lun ý. ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

npch911
01-01-11, 08:01 AM
Này ông ơi!. Sao tôi attach cái db của ông cứ bị lỗi ý nhỉ.
Nó cứ ghi là db atum2_db_acount is readonly.
K attach đc lun ý. ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

bạn bị giống mình hjx không ai giúp hết.

mickosor
01-01-11, 10:59 PM
Trước khi attach cái DB đó mấy bạn xóa cái DB cũ đi rồi tạo DB mới rồi attach cái DB của ông kia vào

halmyphpo
10-01-11, 12:33 AM
@ TimHieu
Ông ơi! Ông dùng SQL 2k8 hay 2k5 thế
2k8 thì tôi không atach đc đâu. 2k5 thì nó không cho chỉnh sửa gì cả.

halmyphpo
10-01-11, 12:33 AM
Trước khi attach cái DB đó mấy bạn xóa cái DB cũ đi rồi tạo DB mới rồi attach cái DB của ông kia vào
Tôi thử nhiều lần lắm rồi á! Nhưng vẫn k atach đc nè!

halmyphpo
10-01-11, 12:36 AM
Khuyến nghị bạn nên đổi client sang EP3 co nó đồng bộ với sever bạn đang chạy.
Ông nói thế ông có client ep3 k share đi!

halmyphpo
10-01-11, 08:47 AM
Ai cài đc ep3 rồi có thể hướng dẫn cho mình cụ thể đc k.
Mình vào đc.
Get giáp ep3 đc.
Nhìn thấy icon trong hòm đồ.
Nhưng lúc đeo vào thì bị dis luôn.
Ai giúp với!!!!!!!!!!!!!!!
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Cô Hồn
10-01-11, 03:13 PM
Ai cài đc ep3 rồi có thể hướng dẫn cho mình cụ thể đc k.
Mình vào đc.
Get giáp ep3 đc.
Nhìn thấy icon trong hòm đồ.
Nhưng lúc đeo vào thì bị dis luôn.
Ai giúp với!!!!!!!!!!!!!!!
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

bạn ra quán copy res-eff, res-obj, Res-tex fidoi của VTC chép đè vào client là ok :D
ah nhớ là phải bỏ cả vào server nữa mới đc

mickosor
12-01-11, 05:26 PM
Ông nói thế ông có client ep3 k share đi!
Bạn xài client của server Derivative Rivals ấy. Lên google tìm rồi down về

halmyphpo
12-01-11, 07:56 PM
Là cái client SubaGame đúng không?

halmyphpo
13-01-11, 12:01 AM
bạn ra quán copy res-eff, res-obj, Res-tex fidoi của VTC chép đè vào client là ok :D
ah nhớ là phải bỏ cả vào server nữa mới đc
Tất cả những gì có trong Res-tex hay là chỉ cái omi.tex thui hả ông!?

mickosor
13-01-11, 12:40 PM
Là cái client SubaGame đúng không?

Không phải client của subagames đâu. Bạn vào đây dơn về nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

halmyphpo
21-01-11, 08:33 PM
Có ai biết lỗi gì đây không vậy. và cách sửa ntn nữa nhé! Thank nhìu!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mickosor
22-01-11, 06:54 PM

npch911
24-01-11, 02:44 PM
có ai biết cách xài server ep3 ko chỉ mình với làm hoài không được hjx.

halmyphpo
25-01-11, 04:14 AM
@mickosor: Ông ơi! Cái client DRival này nó cứ có 1 cái Q hâm hâm ý. Từ lv1 mà k làm đc. nó làm hỏng hết các Q sau ý. VD Q bắn Hunter thì nó lại cho mình vào map bắn bọn Fighter vs Bommer ý. Đến Q ngay sau thì nó lại cho vào map bắn Hunter. Pó tay lun đấy. Ông bít làm tn đc k chỉ tui với!

mickosor
26-01-11, 10:56 AM
bạn đợi vài ngày nữa nhé. Để mình up cái Client mình đang dùng cho đỡ rối =="

npch911
26-01-11, 08:06 PM
sao mình set cai AccountType la 130 ma vẫn không thấy gì hết có ai giúp với không?

sao mình Attach no lỗi vậy nè

se7enx18
26-01-11, 10:17 PM
Bác nào có lòng và đã cài đc ep3 thì up lên cho anh em tận hưởng với :) Thank bác đó trước

npch911
29-01-11, 07:45 PM
Bác nào có lòng và đã cài đc ep3 thì up lên cho anh em tận hưởng với :) Thank bác đó trước

Theo mình nghĩ chắc là không đâu vì nếu có đã up lâu rồi.

halmyphpo
11-02-11, 10:33 AM
Cái này có phải là ep3 k các bác.

Muốn cài ep3 chỉ cần xem hết các bài trong này là ok thôi. Tự mò mới hay chứ.

halmyphpo
11-02-11, 10:35 AM
bạn đợi vài ngày nữa nhé. Để mình up cái Client mình đang dùng cho đỡ rối =="
Đc rùi. tui làm đc hết rùi. dạo này chẳng có gì mới nhỉ. Phải sang bên ragezone xem có gì hay cop về cho anh em thui. :D

se7enx18
11-02-11, 06:12 PM

ep3 mà cái kiểu hiển thị đạn + tên lửa như kia à :))

ep3 mà 8 ô skill à =))

Fake

halmyphpo
13-02-11, 09:38 PM
Đấy là cái client của D-Rival mà. Face nó như thế đấy chứ. Tôi có biết đâu. Dùng đc giáp ep3 là ok rồi còn gì.

npch911
15-02-11, 01:33 PM
có bạn nào biếy setup cái server EP3 chỉ mình với

mickosor
17-02-11, 11:01 PM

làm dc rồi á. Chúc mừng nhé \:D/. Muốn làm dc nhiệm vụ thì phải cài clint cũ chứ client mới nó sửa tùm lum ko làm dc =]].

halmyphpo
18-02-11, 10:56 PM
Chẳng cần client cũ đâu. Cứ dùng cái client mới nhưng thay cái quest.tex cũ là ok rồi. hehe

090000090
01-03-11, 09:04 PM
EP 2 có ai bị lỗi mất skill ko ?
Mình làm ok rồi , nhưng 1 vài skill như Frenzy của IG hay trùm mềm của AG lúc mua từ trong skill shop ko hiện ở Skill info :( Mất hút luôn T_T
Hix

hoanganh62
03-04-11, 10:31 AM
Mình thì bị cái này nè... Có ai biết lỗi này không ???

hoanganh62
03-04-11, 10:31 AM

tranlong0411
03-04-11, 07:17 PM
Cái này là do bạn chưa load hết các server đó. Nên đọc kỹ các bài trong chủ đề này nhé

hoanganh62
03-04-11, 08:09 PM
Rõ ràng là chạy hết mà... Đăng nhập OK - Tạo Nhân Vật OK - Vào Game... OUT - Vào lại - Không có nhân vật - DATABASE vẫn có nhân vật...

mickosor
04-04-11, 06:39 PM
Lỗi này do bạn chỉnh sửa nhân vật quá lố dẫn đến xung dột trong game. sv này ep2 nên có 1 số item ko dùng dc, nếu bạn chỉnh hay sử dụng item đó sẽ bị bug. Nói chung là tạo lại rồi chơi lại đi ='')

mrsol
31-05-11, 09:58 AM
server ep3 full với nào! thank you nhiều lắm! :]

greesnow
07-06-11, 05:35 PM
Topic bị bỏ quên rồi :D

Vanalite
11-06-11, 12:04 AM
Mình bật đến cái Field Server tự nhiên nó báo lỗi

[Error] FieldServer IOCPInit Error

Mở file log lên nó ghi như sau ai hiểu chỉ giùm mình nhé!
06-11 00:11:06|Field Server Start

06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 16] PoolCnt[ 4608] CommitSize[ 73728] vectorSize[1] Address Range(0x7EFA0000 ~ 0x7EFB2000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 20] PoolCnt[ 7577] CommitSize[ 151552] vectorSize[1] Address Range(0x7EF70000 ~ 0x7EF95000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 32] PoolCnt[18048] CommitSize[ 577536] vectorSize[1] Address Range(0x7EEE0000 ~ 0x7EF6D000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 44] PoolCnt[ 3072] CommitSize[ 135168] vectorSize[1] Address Range(0x7EEB0000 ~ 0x7EED1000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 48] PoolCnt[ 7509] CommitSize[ 360448] vectorSize[1] Address Range(0x7EE50000 ~ 0x7EEA8000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 56] PoolCnt[15067] CommitSize[ 843776] vectorSize[1] Address Range(0x7ED80000 ~ 0x7EE4E000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 96] PoolCnt[30037] CommitSize[ 2883584] vectorSize[1] Address Range(0x7EAC0000 ~ 0x7ED80000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 520] PoolCnt[ 3001] CommitSize[ 1560576] vectorSize[1] Address Range(0x7E940000 ~ 0x7EABD000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 1508] PoolCnt[ 1002] CommitSize[ 1511424] vectorSize[1] Address Range(0x7E7C0000 ~ 0x7E931000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 1528] PoolCnt[ 101] CommitSize[ 155648] vectorSize[1] Address Range(0x7E790000 ~ 0x7E7B6000)
06-11 00:11:06|CVMem::AllocVMem VirtualAlloc() success, TypeSize[ 1552] PoolCnt[15001] CommitSize[23281664] vectorSize[1] Address Range(0x7D150000 ~ 0x7E784000)
06-11 00:11:06| [Notify] CAtumSJ::LoadAllLetterList, Total letter [ 0]counts
06-11 00:11:06|Logged into Log Server.
06-11 00:11:06|################## Load Map(1001) : Map Size(128, 128) ##################
Load Monster Info ==> # of MonsterInfo: 0
Tatal Monster Count : [ 0]
06-11 00:11:06| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[1001] TotalObjectCount[ 5]
06-11 00:11:06|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[1001]
06-11 00:11:06|################## Load Map(1002) : Map Size(128, 128) ##################
06-11 00:11:06| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[1002] TotalObjectCount[ 5]
06-11 00:11:06|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[1002]
06-11 00:11:06|################## Load Map(2001) : Map Size(256, 256) ##################
06-11 00:11:06| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[2001] TotalObjectCount[ 44]
06-11 00:11:06|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[2001]
06-11 00:11:06|################## Load Map(2002) : Map Size(256, 256) ##################
06-11 00:11:06| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[2002] TotalObjectCount[ 42]
06-11 00:11:06|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[2002]
06-11 00:11:06|################## Load Map(2003) : Map Size(256, 256) ##################
06-11 00:11:06| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[2003] TotalObjectCount[ 27]
06-11 00:11:06|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[2003]
06-11 00:11:06|################## Load Map(2004) : Map Size(256, 256) ##################
06-11 00:11:06| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[2004] TotalObjectCount[ 15]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[2004]
06-11 00:11:07|################## Load Map(2005) : Map Size(128, 128) ##################
06-11 00:11:07| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[2005] TotalObjectCount[ 9]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[2005]
06-11 00:11:07|################## Load Map(3002) : Map Size(256, 256) ##################
Load Monster Info ==> # of MonsterInfo: 25
InfoIdx[ 0] MonType[2003800] Start( 16, 200), End( 61, 252) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[2]
InfoIdx[ 1] MonType[2003800] Start( 55, 174), End(102, 235) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[2]
InfoIdx[ 2] MonType[2028200] Start(130, 55), End(173, 104) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 3] MonType[2028200] Start(108, 11), End(150, 65) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 4] MonType[2028200] Start(154, 20), End(192, 66) MaxCount[ 3] ResCount[ 2] ResponTime[1]
InfoIdx[ 5] MonType[2003000] Start(206, 12), End(241, 57) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 6] MonType[2003000] Start(188, 57), End(234, 116) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 7] MonType[2003000] Start(147, 25), End(190, 78) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 8] MonType[2028100] Start( 71, 196), End(111, 251) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 9] MonType[2028100] Start(106, 157), End(147, 212) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 10] MonType[2028100] Start(147, 187), End(194, 247) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 11] MonType[2028100] Start(121, 128), End(161, 172) MaxCount[ 3] ResCount[ 2] ResponTime[1]
InfoIdx[ 12] MonType[2028000] Start( 93, 145), End(132, 201) MaxCount[ 4] ResCount[ 2] ResponTime[1]
InfoIdx[ 13] MonType[2028000] Start(135, 131), End(177, 186) MaxCount[ 4] ResCount[ 2] ResponTime[1]
InfoIdx[ 14] MonType[2002800] Start( 34, 86), End( 82, 149) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 15] MonType[2002800] Start( 50, 14), End( 95, 73) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 16] MonType[2002800] Start(116, 106), End(165, 169) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 17] MonType[2002800] Start(158, 93), End(207, 157) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 18] MonType[2002800] Start(206, 189), End(255, 252) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[1]
InfoIdx[ 19] MonType[2017900] Start(187, 198), End(221, 226) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[1200]
InfoIdx[ 20] MonType[2017900] Start(189, 34), End(230, 60) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[1200]
InfoIdx[ 21] MonType[2017900] Start( 68, 15), End( 80, 29) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[1200]
InfoIdx[ 22] MonType[2027900] Start( 35, 70), End( 54, 79) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[3]
InfoIdx[ 23] MonType[2027900] Start(190, 79), End(217, 94) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[3]
InfoIdx[ 24] MonType[2027900] Start(140, 48), End(163, 64) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[3]
Tatal Monster Count : [ 107]
06-11 00:11:07| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[3002] TotalObjectCount[ 6]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[3002]
06-11 00:11:07|################## Load Map(3003) : Map Size(256, 256) ##################
Load Monster Info ==> # of MonsterInfo: 43
InfoIdx[ 0] MonType[2002400] Start(173, 135), End(220, 179) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[10]
InfoIdx[ 1] MonType[2002400] Start(144, 158), End(182, 193) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[10]
InfoIdx[ 2] MonType[2002400] Start(174, 115), End(218, 151) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[10]
InfoIdx[ 3] MonType[2002400] Start(204, 152), End(249, 187) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[10]
InfoIdx[ 4] MonType[2002400] Start(132, 54), End(178, 97) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[10]
InfoIdx[ 5] MonType[2009100] Start(184, 40), End(237, 83) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 6] MonType[2009100] Start( 79, 10), End(133, 54) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 7] MonType[2009100] Start( 16, 65), End( 71, 111) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 8] MonType[2009100] Start( 11, 112), End( 60, 151) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 9] MonType[2009100] Start( 83, 95), End(127, 130) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 10] MonType[2000000] Start(146, 53), End(206, 103) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[5]
InfoIdx[ 11] MonType[2000000] Start(111, 9), End(175, 59) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[5]
InfoIdx[ 12] MonType[2000000] Start( 58, 54), End(119, 105) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[5]
InfoIdx[ 13] MonType[2000000] Start( 88, 131), End(151, 180) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[5]
InfoIdx[ 14] MonType[2000000] Start(122, 199), End(183, 249) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[5]
InfoIdx[ 15] MonType[2000000] Start( 4, 140), End( 66, 189) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[5]
InfoIdx[ 16] MonType[2004500] Start( 53, 93), End(116, 143) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 17] MonType[2004500] Start(121, 74), End(185, 126) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 18] MonType[2004500] Start(112, 126), End(176, 178) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 19] MonType[2004100] Start( 94, 94), End(155, 143) MaxCount[ 3] ResCount[ 2] ResponTime[30]
InfoIdx[ 20] MonType[2004100] Start(229, 3), End(254, 44) MaxCount[ 2] ResCount[ 1] ResponTime[30]
InfoIdx[ 21] MonType[2004100] Start(223, 226), End(253, 254) MaxCount[ 2] ResCount[ 1] ResponTime[30]
InfoIdx[ 22] MonType[2004100] Start( 48, 235), End( 72, 253) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[30]
InfoIdx[ 23] MonType[2004100] Start(101, 74), End(151, 121) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[30]
InfoIdx[ 24] MonType[2000400] Start(182, 33), End(210, 55) MaxCount[ 4] ResCount[ 3] ResponTime[5]
InfoIdx[ 25] MonType[2000400] Start( 43, 48), End( 82, 72) MaxCount[ 4] ResCount[ 3] ResponTime[5]
InfoIdx[ 26] MonType[2000400] Start( 10, 179), End( 51, 203) MaxCount[ 4] ResCount[ 3] ResponTime[5]
InfoIdx[ 27] MonType[2000400] Start(150, 191), End(190, 216) MaxCount[ 4] ResCount[ 3] ResponTime[5]
InfoIdx[ 28] MonType[2000400] Start(194, 64), End(232, 91) MaxCount[ 4] ResCount[ 3] ResponTime[5]
InfoIdx[ 29] MonType[2009100] Start( 43, 151), End( 88, 191) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 30] MonType[2009100] Start( 58, 79), End(113, 123) MaxCount[ 5] ResCount[ 4] ResponTime[15]
InfoIdx[ 31] MonType[2029800] Start( 19, 21), End( 20, 22) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 32] MonType[2029800] Start( 13, 21), End( 14, 22) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 33] MonType[2029800] Start( 15, 22), End( 16, 23) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 34] MonType[2029800] Start( 17, 22), End( 18, 23) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 35] MonType[2029800] Start(230, 140), End(231, 141) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 36] MonType[2029800] Start(230, 145), End(231, 146) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 37] MonType[2029800] Start(228, 143), End(229, 144) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 38] MonType[2029800] Start(228, 140), End(229, 141) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 39] MonType[2029900] Start(185, 190), End(186, 191) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 40] MonType[2029900] Start(174, 181), End(175, 182) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 41] MonType[2029900] Start(160, 189), End(161, 190) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 42] MonType[2029900] Start( 10, 10), End(245, 245) MaxCount[ 12] ResCount[12] ResponTime[600]
Tatal Monster Count : [ 157]
06-11 00:11:07| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[3003] TotalObjectCount[ 6]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[3003]
06-11 00:11:07|################## Load Map(3004) : Map Size(256, 256) ##################
Load Monster Info ==> # of MonsterInfo: 52
InfoIdx[ 0] MonType[2001700] Start(159, 59), End(222, 108) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[10]
InfoIdx[ 1] MonType[2001700] Start( 78, 35), End(140, 79) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[10]
InfoIdx[ 2] MonType[2001700] Start( 29, 78), End( 92, 127) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[10]
InfoIdx[ 3] MonType[2001700] Start( 26, 145), End( 87, 195) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[10]
InfoIdx[ 4] MonType[2001700] Start( 63, 198), End(126, 248) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[10]
InfoIdx[ 5] MonType[2001700] Start(169, 151), End(226, 200) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[10]
InfoIdx[ 6] MonType[2001700] Start(112, 126), End(120, 142) MaxCount[ 2] ResCount[ 1] ResponTime[10]
InfoIdx[ 7] MonType[2001100] Start(147, 199), End(209, 249) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 8] MonType[2001100] Start(162, 124), End(223, 161) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 9] MonType[2001100] Start(129, 116), End(137, 127) MaxCount[ 2] ResCount[ 1] ResponTime[15]
InfoIdx[ 10] MonType[2001100] Start(107, 45), End(168, 95) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 11] MonType[2001100] Start( 18, 50), End( 79, 101) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 12] MonType[2001100] Start( 32, 126), End( 92, 177) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 13] MonType[2001100] Start( 1, 189), End( 58, 233) MaxCount[ 3] ResCount[ 2] ResponTime[15]
InfoIdx[ 14] MonType[2001100] Start(183, 29), End(211, 58) MaxCount[ 2] ResCount[ 1] ResponTime[15]
InfoIdx[ 15] MonType[2008100] Start(190, 72), End(252, 123) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 16] MonType[2008100] Start(181, 162), End(244, 214) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 17] MonType[2008100] Start(114, 165), End(176, 216) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 18] MonType[2008100] Start( 9, 168), End( 72, 203) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 19] MonType[2008100] Start(110, 112), End(118, 122) MaxCount[ 2] ResCount[ 1] ResponTime[15]
InfoIdx[ 20] MonType[2008100] Start( 41, 38), End(104, 88) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 21] MonType[2008100] Start( 5, 6), End( 64, 50) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 22] MonType[2001300] Start( 35, 78), End( 88, 118) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[120]
InfoIdx[ 23] MonType[2001300] Start(154, 49), End(206, 92) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[120]
InfoIdx[ 24] MonType[2001300] Start(150, 166), End(202, 214) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[120]
InfoIdx[ 25] MonType[2001300] Start( 35, 203), End( 79, 245) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[120]
InfoIdx[ 26] MonType[2001300] Start( 34, 19), End( 76, 62) MaxCount[ 3] ResCount[ 3] ResponTime[120]
InfoIdx[ 27] MonType[2007600] Start( 93, 68), End(149, 99) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 28] MonType[2007600] Start(147, 103), End(176, 143) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 29] MonType[2007600] Start( 85, 161), End(138, 182) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 30] MonType[2007600] Start( 52, 101), End( 93, 147) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[15]
InfoIdx[ 31] MonType[2008500] Start( 44, 132), End( 77, 153) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[20]
InfoIdx[ 32] MonType[2008500] Start( 24, 104), End( 55, 124) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[20]
InfoIdx[ 33] MonType[2008500] Start( 20, 128), End( 41, 149) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[20]
InfoIdx[ 34] MonType[2029400] Start(231, 17), End(232, 18) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 35] MonType[2029500] Start(189, 33), End(190, 34) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 36] MonType[2029500] Start(181, 34), End(182, 35) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 37] MonType[2029500] Start(168, 31), End(169, 32) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 38] MonType[2029500] Start( 10, 10), End(245, 245) MaxCount[ 10] ResCount[10] ResponTime[600]
InfoIdx[ 39] MonType[2029400] Start(240, 216), End(241, 217) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 40] MonType[2035900] Start(151, 71), End(208, 121) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[1800]
InfoIdx[ 41] MonType[2035900] Start(149, 160), End(202, 221) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[1800]
InfoIdx[ 42] MonType[2035900] Start( 65, 181), End(127, 234) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[2100]
InfoIdx[ 43] MonType[2035900] Start( 73, 91), End(121, 152) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[2400]
InfoIdx[ 44] MonType[2035900] Start(100, 35), End(163, 88) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[2400]
InfoIdx[ 45] MonType[2008700] Start(139, 179), End(203, 243) MaxCount[ 10] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 46] MonType[2008700] Start( 64, 17), End(120, 70) MaxCount[ 10] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 47] MonType[2008700] Start(135, 40), End(199, 85) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 48] MonType[2008700] Start( 59, 87), End(100, 115) MaxCount[ 5] ResCount[ 2] ResponTime[15]
InfoIdx[ 49] MonType[2008700] Start(150, 138), End(209, 179) MaxCount[ 3] ResCount[ 1] ResponTime[15]
InfoIdx[ 50] MonType[2008700] Start( 83, 44), End(141, 101) MaxCount[ 10] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 51] MonType[2008700] Start(109, 194), End(110, 195) MaxCount[ 20] ResCount[20] ResponTime[7200]
Tatal Monster Count : [ 243]
06-11 00:11:07| ObjBossMon ==> ObjNum[ 3018500] EvType[6] EvIndex[500] MonUnitKind[ 2052000] regenTime[ 4320Minutes], Pos(4576, -22, 5145)
06-11 00:11:07| ObjMon ==> ObjNum[ 3018500] EvType[6] EvIndex[801] summon monster[ 2056800] summon time[ 300second], Pos(4576, 1600, 5145)
Tatal Monster Count : [ 345] <== Including object monster
06-11 00:11:07| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[3004] TotalObjectCount[ 7]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[3004]
06-11 00:11:07|################## Load Map(3005) : Map Size(256, 256) ##################
Load Monster Info ==> # of MonsterInfo: 37
InfoIdx[ 0] MonType[2033400] Start( 46, 34), End( 59, 50) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 1] MonType[2033400] Start( 23, 76), End( 50, 93) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 2] MonType[2033400] Start( 19, 108), End( 44, 126) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 3] MonType[2033400] Start( 30, 167), End( 52, 190) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 4] MonType[2028300] Start( 84, 16), End(103, 32) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 5] MonType[2028300] Start(116, 42), End(145, 66) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 6] MonType[2028300] Start(164, 38), End(195, 62) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 7] MonType[2028300] Start(220, 69), End(248, 88) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 8] MonType[2033400] Start(205, 125), End(226, 145) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 9] MonType[2028300] Start(191, 166), End(219, 187) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 10] MonType[2028300] Start( 43, 210), End( 83, 230) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 11] MonType[2028400] Start(129, 66), End(174, 109) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 12] MonType[2028400] Start( 71, 55), End(110, 94) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 13] MonType[2028400] Start(158, 161), End(202, 201) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 14] MonType[2028400] Start( 51, 61), End(101, 97) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 15] MonType[2028400] Start( 68, 182), End(117, 224) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 16] MonType[2028500] Start( 22, 42), End( 73, 79) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[18]
InfoIdx[ 17] MonType[2028500] Start(103, 37), End(150, 80) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[18]
InfoIdx[ 18] MonType[2028500] Start(115, 121), End(161, 168) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[18]
InfoIdx[ 19] MonType[2028500] Start(167, 153), End(217, 195) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[18]
InfoIdx[ 20] MonType[2028500] Start(166, 30), End(215, 76) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[18]
InfoIdx[ 21] MonType[2028600] Start( 84, 28), End(128, 71) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[10]
InfoIdx[ 22] MonType[2028600] Start(144, 43), End(197, 76) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[10]
InfoIdx[ 23] MonType[2028600] Start( 81, 56), End(137, 110) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[10]
InfoIdx[ 24] MonType[2028600] Start(147, 81), End(195, 127) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[10]
InfoIdx[ 25] MonType[2033500] Start( 10, 10), End(235, 235) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[120]
InfoIdx[ 26] MonType[2029400] Start( 13, 21), End( 14, 22) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 27] MonType[2029400] Start(229, 33), End(230, 34) MaxCount[ 1] ResCount[ 1] ResponTime[600]
InfoIdx[ 28] MonType[2029500] Start( 15, 15), End(245, 245) MaxCount[ 10] ResCount[10] ResponTime[600]
InfoIdx[ 29] MonType[2035900] Start( 60, 82), End(122, 126) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[1800]
InfoIdx[ 30] MonType[2035900] Start( 72, 130), End(133, 176) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[1800]
InfoIdx[ 31] MonType[2035900] Start(168, 75), End(226, 118) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[2100]
InfoIdx[ 32] MonType[2035900] Start( 66, 53), End(127, 108) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[2400]
InfoIdx[ 33] MonType[2035900] Start( 47, 130), End(109, 186) MaxCount[ 5] ResCount[ 5] ResponTime[2400]
InfoIdx[ 34] MonType[2028300] Start(155, 63), End(189, 75) MaxCount[ 5] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 35] MonType[2028300] Start( 84, 88), End(137, 140) MaxCount[ 10] ResCount[ 3] ResponTime[15]
InfoIdx[ 36] MonType[2028300] Start(184, 139), End(223, 171) MaxCount[ 5] ResCount[ 2] ResponTime[15]
Tatal Monster Count : [ 183]
06-11 00:11:07| ObjBossMon ==> ObjNum[ 3018500] EvType[6] EvIndex[500] MonUnitKind[ 2052000] regenTime[ 4320Minutes], Pos(4819, 1421, 5260)
06-11 00:11:07| ObjMon ==> ObjNum[ 3018500] EvType[6] EvIndex[801] summon monster[ 2056800] summon time[ 300second], Pos(4819, 1800, 5260)
Tatal Monster Count : [ 285] <== Including object monster
06-11 00:11:07| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[3005] TotalObjectCount[ 7]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[3005]
06-11 00:11:07|################## Load Map(8001) : Map Size(256, 256) ##################
06-11 00:11:07| CMapProject::LoadMFile_ LoadObject, MapProject[8001] TotalObjectCount[ 6]
06-11 00:11:07|[Error] CMapWorkspace::LoadAllProject_3 Can't InitMapProject, ProjectName[8001]
06-11 00:11:07|

CFieldMapWorkspace::CheckWarpInfo() ================================================== =======> Start
Total map count: 0

06-11 00:11:07|

CFieldMapWorkspace::CheckWarpInfo() ================================================== =======> End

06-11 00:12:04|[Error] FieldServer IOCPInit Error

mrsol
11-06-11, 09:03 AM
Đã cài đặt được client 1009 dùng trên server ep3 rồi nhé. ai muốn giúp thì cứ hỏi trên topic! thân!

conma123
11-06-11, 10:00 AM
anh mrsol có thể giúp em làm client 1.0.0.9 chạy trên server EP3 đi em làm quài hok đc :(( PM nick yh của em nhé nguyenvietthu_1994 mong anh giúp đỡ :((

Vanalite
11-06-11, 01:34 PM
Lỗi này là gì thế? Ai pro chỉ mình xí, cái này lúc mở cái Field Server lên nó báo lỗi

vanloi2711
12-06-11, 07:44 PM
Cho hỏi có ai biết gọi trụ chiến thuật hay MS ko? Và làm sao đưa mình lên làm tổng thổng ANI thế?? Thanks

vanloi2711
12-06-11, 08:24 PM
Mò được rồi thì hưỡng dẫn mình với. Mà vụ chỉnh sửa nhân vật sao mình chỉnh sửa xong khỏi vào game luôn:-s
Làm gì ko vào đc game. Do bạn ko biết chỉnh thôi. Mình chỉnh đc nè, Mình đưa DeathHawky [ligtning] vào đồ với chỉ số, dame 150~2500, cx 100, tck 0.1s (ko ent = 98% ent thẻ tck) :D

mrsol
13-06-11, 11:06 PM
~~> Hướng dẫn để cài full có đồ server ep3 này.

Bước 1: Cần có những công cụ sau
1. SQL server 2005 studio express
2. ace server game (bản ACEServer 66,1mb)
3. server 2 (DB ep3) của Timhieu (tìm link mediafile trang 36)
4. fylisis 1009 client và PHIDOI VTC client

Bước 2: Cài đặt y như hướng dẫn ở trên web. (Nhớ đọc kĩ và làm theo hướng dẫn. COPY cái gì thì nhớ sao lưu lại đề phòng)

1. cài SQL. Giải nén ace server (66,1mb) ra ổ C. Sau đó giải nén server2 của Timhieu rồi copy đè vào server ở ổ C
2. add new data atum2_db_1 bằng cách add new database từ ổ C trong "DB_BAKS" add xog thì restore như hướng dẫn
sau đó attach atum2_db_account từ ổ C trong "DB".
+ (nếu ko thấy có thì copy từ file DB trong server2 đã giải nén sang ổ C rồi attach, nếu bị báo lỗi hoặc read-only thì delete cái atum2_db_account đi rồi copy, attach lại)
3. config ODCB như theo hướng dẫn, không biết thì search guide cài đặt tren google
4. Cài card mạng theo hướng dẫn. nên lấy là 192.268.1.200 theo hướng dẫn
5 setup client phidoi và flysis 1009. <nhớ copy Launcher Start từ server sang C:\Program Files\Gameforge4D\Flysis>
6. copy folder res-eff và res-object từ client phidoi vào C:\Program Files\Gameforge4D\Flysis <nên sao lưu trước khi copy để tránh bị lỗi còn fix được>

7. Copy toàn bộ file trong folder res-map từ C:\Program Files\Gameforge4D\Flysis sang C:\Server\AceOnline\map
+ copy res-object từ client flysis 1009 sang C:\Server\AceOnline\map
+ copy omi.tex từ C:\Server\AceOnline\map\res-tex vào C:\Program Files\Gameforge4D\Flysis\res-tex
+ copy file item.tex, bigitem.tex và weapon.tex từ folder res-tex của PHIDOI sang res-tex của Client Flysis
8. vào C:\Server\AceOnline\config bật global ở dạng notepad sau đó tìm dòng $LOCAL_IP_ADDR ở ngay trên đầu ý. Đây là dòng chưa ip cũ của máy khác. chọn Edit/ replace/( hoặc CTRL+H) copy IP cũ vào sau đó replace lại thành 192.168.1.200. sau đó lưu lại
9. vào C:\Server\AceOnline\config\quest chạy quest load phát cho ngon.

Bước 3.

Thế là xog rồi đó!
vào bin chạy đủ 5 cái server. khuyến cáo nên tắt bớt map để load cho nhanh vào game đã. ko nên bật những map mission làm gì vội. cách chỉnh thì đọc trên web hoặc google.
task manager báo running cả 5 cái server thì chạy launcher start.bat nếu làm theo đúng thì vào game ok!

Lưu ý: lần đầu chạy server sẽ bị hơi chậm khi tạo nhân vật và vào chơi nhưng sau đó chạy rất ngon. Có thể với máy chậm phải đợi khá lâu tầm 15phút để load phần nhiệm vụ trước khi vào freeSKA. Nhưng về sau thì sẽ ngon!
+ mua đồ trong shop wapoint không nên để chuột vào hình cờ mà chỉ mua sau đó sẽ dùng được bình thường
+ server đã chỉnh tỷ lệ đồ hiếm, giờ vàng và enchant là 100%.... hết nên ko cần chỉnh lại

Tạm thời là như vậy đã. ai có lỗi thì post lên đây hỏi. Phần tiếp theo sẽ hướng dẫn cách add thêm giáp EP3 và full đồ Boss vào shop, chình lại nhân vật, cài và chỉnh thêm một số thứ nữa như tên lửa, thẻ preminum, shop, và boss nữa.
Nhưng cứ cài và chạy được đã!

@đang tìm cách việt hóa all và chỉnh để có map EP3 ^_^!

mrsol
13-06-11, 11:38 PM
Lỗi này là gì thế? Ai pro chỉ mình xí, cái này lúc mở cái Field Server lên nó báo lỗi

Lỗi này là do server và client chưa đồng bộ. (có thể do map, Object, item..v..v) thân!

conma123
14-06-11, 07:16 PM
anh mrsol ơi em attach atum2_db_account mà nó cứ báo lỗi "An error occurred when attaching the database(s). Click the hyperlink in the message column for details." em cũng đã delete và attach lại nhưng cũng bị lỗi như thế , anh giúp em với :((

mrsol
14-06-11, 10:52 PM
anh mrsol ơi em attach atum2_db_account mà nó cứ báo lỗi "An error occurred when attaching the database(s). Click the hyperlink in the message column for details." em cũng đã delete và attach lại nhưng cũng bị lỗi như thế , anh giúp em với :((

@bạn kiểm tra lại file atum2_db_account. đọc kĩ lại hướng dẫn và làm lại nhé! phải copy đè server2 sang ổ C sau khi giải nén ACEserver. sau đó attach file này là lấy trong C:/server/DB nhé chứ không phải là DB_BAKS. Trước khi attach thì xoá hết tất cả DB cũ đi. nếu không được thì vào C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL.1\MSSQL\Data xoá hết các file atum2_db đi. Trường hợp không được thì Remove all SQL là cài lại. Thân!

conma123
15-06-11, 09:37 AM
Tk anh mrsol em đã làm được rồi,nhưng em đã hiểu ra tại sao attach atum2_db_account nó báo lỗi rồi.Khi mình copy cả sever2 đè qua sever1 trong ổ C thì cái file trong "DB" đó attach không được nhưng attach atum2_db_account bên sever2 chưa copy đè vào ổ C thì lại được :| em đã cài được và đã test thành công :P

mrsol
15-06-11, 11:45 AM
Tk anh mrsol em đã làm được rồi,nhưng em đã hiểu ra tại sao attach atum2_db_account nó báo lỗi rồi.Khi mình copy cả sever2 đè qua sever1 trong ổ C thì cái file trong "DB" đó attach không được nhưng attach atum2_db_account bên sever2 chưa copy đè vào ổ C thì lại được :| em đã cài được và đã test thành công :P

ok! sẽ up thêm bài hướng dẫn add full đồ boss và giáp EP 3 vào server, thẻ preminum, chỉnh chỉ số tên lửa, vũ khí và gọi boss, hướng dẫn enchant thủ né vv..v..

ocdao991
15-06-11, 09:08 PM
Nói chung thì cái sv ep2 mình gần như gọi là rành :) thêm đầu đuôi VK, chỉ số VK,Giáp... nhưng chư up sv lên ep3 đc có ai làm đc chưa? ai pit pm yh mình với nhe : duong_victory

Mình có tool để gọi boss, add item hay di chuyển qua các map có 1 cách ko cần dung lệnh nè: AO-GMTool các bạn có thể tìm trên google down về rùi mở file ProgName.ini thay = FLYSIS_R (máy phải cài Netf 4.0 nhe)

mrsol
16-06-11, 12:50 AM
up một vài ảnh của giáp Ep3. Đây chỉ là vài ảnh của giáp BG thôi nhé :)

conma123
16-06-11, 11:21 AM
em đã biết cách gọi trụ rồi và em cũng đã chụp hình nhưng lại ko post hình lên được, cái chức năng bỏ hình vào bài em bấm chả thấy gì hết ai biết cách post hình khác thì chỉ em với nhé :P

mrsol
16-06-11, 05:29 PM
@ muốn post hình thì phải up lên web nào đó (photobucket chẳng hạn) sau đó lấy direct link <có dạng là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>> thì mới post hình lên được
@all: ai biết các cách như kiểu gọi MS, call trụ, chỉnh sửa cái này cái kia... thì post lên rồi để làm thành guide chung cho mọi người cùng làm ở topic này nhé. ^^! chia sẻ tất cả đi nào!

conma123
17-06-11, 10:52 AM
và đây là 4 tấm hình đã cài đặt và test thành công :D đầu tiên là bé trụ chiến thuật <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tiếp theo là phá trinh trụ :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là 1 hình ảnh về giáp boss 85(chưa kịp chụp nhiều thì bị cúp điện :D) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và cuối cùng là tàu mẹ (horos) tiếc là cái này định bay tới chổ tàu mẹ và chụp luôn nhưng vì lí do cúp điện nên đã bỏ lỡ :(( nên chỉ post được cái ảnh đã chụp được lúc đó trong hầm :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhìn vào góc phải màn hình :D.Vì đây là lần đầu post hình nên không tránh được sơ xuất vì thế có việc gì thì các bác bỏ qua cho em nhé :P

mrsol
17-06-11, 11:22 PM
và đây là 4 tấm hình đã cài đặt và test thành công :D đầu tiên là bé trụ chiến thuật <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tiếp theo là phá trinh trụ :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là 1 hình ảnh về giáp boss 85(chưa kịp chụp nhiều thì bị cúp điện :D) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và cuối cùng là tàu mẹ (horos) tiếc là cái này định bay tới chổ tàu mẹ và chụp luôn nhưng vì lí do cúp điện nên đã bỏ lỡ :(( nên chỉ post được cái ảnh đã chụp được lúc đó trong hầm :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhìn vào góc phải màn hình :D.Vì đây là lần đầu post hình nên không tránh được sơ xuất vì thế có việc gì thì các bác bỏ qua cho em nhé :P

tốt quá. nên post cách làm để tạo guide cho mọi người. :)

conma123
18-06-11, 09:51 AM
em chỉ mới tìm ra cách call trụ thôi còn cái MS thì trong sever của timhieu đã có sẵn chỉ việc canh đúng h là nó ra :D đầu tiên muốn call trụ phải có 1 account Admin. vào atum_db_account > Taples > dbo.td_account chuột trái chọn open taple. khi open,nhập tên ID vào cột(account name), mật khẩu vào cột(password), tiếp theo qua cột accountType nhập vào số 128. thế là đã có 1 accoutn Admin(phần này dành cho ai chưa biết sét account AD). Lưu ý: phải tạo 1 account hoàn toàn mới nếu không có sửa account type của account củ đi nữa thì sẽ không được. Tiếp theo tới phần call trụ. Log account Admin vừa tạo vào game, bấm enter gõ lệnh: /move [ID map] ví dụ Map Blackburn site có ID là 3004 /move 3004 enter. sau khi ra map Blackburn site rồi thì tìm tới chổ trụ thường xuất hiện, chắc ai chơi phi đội online rồi thì cũng biết nhỉ :D tới nơi rồi bấm enter gõ lệnh /summon 2052000 1(phải cách 1 ra nhé) rồi enter thế là bé trụ ra đời. Lưu ý: bên BCU mã của trụ là: [2052000],Bên ANI là: [2052100] nhớ cuối dòng mã phải cách ra rồi thêm 1 đằng sau ko thì trụ ko ra đâu. còn MS thì trong sever của timhieu đã có sẵn nếu muốn chém MS mà không cần hệ thống thì log account Admin rồi tới map nào cũng được, enter /summon 2027300 1 (trong đây 1 là số tàu mẹ muốn thả,để 1 thì 1 tàu,2 thì ra 2 tàu) dãy mã đó là mã của Horos bên ANI,còn Anubis là [2027200]. sau đây là các dãy mã các tàu mẹ từ LV 6> 9 còn LV5 là ở trên rồi :D [2056900] Anubis LV6,[2057000] Anubis LV7,[2057100] Anubis LV8,[2057200] Anubis LV9. [2057300] Horos LV6,[2057400] Horos LV7,[2057500] Horos LV8,[2057600] Horos LV9. vậy là xong còn ai thắc mắc thì cứ hỏi trên Topic này nhé :P

yami.gd
18-06-11, 11:34 AM
mình đã cài DB của ep3 vào thành công.tuy nhiên khi log vào thì có vài item hiển thị dấu X.mình đoán là do cilen của mình chưa đúng với server ep3.mình cũng đã thử chép file chạy vào folder phi đội.nhưng chỉ chạy dc tới giao diện chọn nhân vật.bạn nào chỉ mình cách cònig cilent cho đúng để chạy server ep3 dc k.thank nhìu ( tại mò hoài k dc nên phải hỏi)

vanloi2711
18-06-11, 04:51 PM
Mấy người đều attach đc riêng tôi là ko attach đc. Đã làm nhiều lần rồi, thậm chí cài lại SQL luôn cũng chẳng xi nhê. Tôi có sv1 bên ổ C, sau khi có sv2, tôi giải nén ra ổ F (ổ chứa HDH) sau đó copy sv bên F sang C. cuối cùng vào SQL, xoá hết DB rồi attach atum_db_account bên sv nằm ổ F thì ko đc. ai cho tôi biết vì sao lại thế ko??? Máy tính tôi xài 2 HDH, win 7(64bit) và XP.

yami.gd
18-06-11, 07:07 PM
bạn detach cái atum_db_account trc rồi hẵng attach cái mới vào là dc.mình cũng làm vậy và k có vấn đề gì

nhân tiện vẫn xin trợ giúp về cilen của ep3 để phù hợp với DB ep3.ai bít thì chỉ giùm nha

vanloi2711
18-06-11, 07:45 PM
Đã attach đc. Nhưng mấy cái giáp mới cũng ko nhiều lắm. mà sao ko thấy giáp IG bên shop WP nhỉ...

bạn detach cái atum_db_account trc rồi hẵng attach cái mới vào là dc.mình cũng làm vậy và k có vấn đề gì

nhân tiện vẫn xin trợ giúp về cilen của ep3 để phù hợp với DB ep3.ai bít thì chỉ giùm nha
Hiện đã có bản ep3 cho sv ep3, Nhưng hình như sv ep3 khó cái đặt hơn sv ep2. vẫn còn gặp lỗi trong khi chạy sv ep3. Nếu bạn thích thì đây là nơi tụ họp về ace ep3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hình ảnh của người đã cài đc bản ep3:

Theo thông tin sơ bộ thì bản ep3 ngốn Ram nhiều hơn bản ep2, đồng thời sv ep3 cũng tốn nhiều ổ cứng hơn sv ep2

mrsol
18-06-11, 10:47 PM
mình đã cài DB của ep3 vào thành công.tuy nhiên khi log vào thì có vài item hiển thị dấu X.mình đoán là do cilen của mình chưa đúng với server ep3.mình cũng đã thử chép file chạy vào folder phi đội.nhưng chỉ chạy dc tới giao diện chọn nhân vật.bạn nào chỉ mình cách cònig cilent cho đúng để chạy server ep3 dc k.thank nhìu ( tại mò hoài k dc nên phải hỏi)

@yami.gd: bạn đọc lại hướng dẫn của mình và làm thử lại nhé. nguyên nhân của việc item bị dấu X là bạn chưa làm bước này: ~~> copy file item.tex, bigitem.tex và weapon.tex từ folder res-tex của PHIDOI sang res-tex của Client Flysis.

bạn thử lại nhé! thanks!

mrsol
18-06-11, 10:51 PM
Mấy người đều attach đc riêng tôi là ko attach đc. Đã làm nhiều lần rồi, thậm chí cài lại SQL luôn cũng chẳng xi nhê. Tôi có sv1 bên ổ C, sau khi có sv2, tôi giải nén ra ổ F (ổ chứa HDH) sau đó copy sv bên F sang C. cuối cùng vào SQL, xoá hết DB rồi attach atum_db_account bên sv nằm ổ F thì ko đc. ai cho tôi biết vì sao lại thế ko??? Máy tính tôi xài 2 HDH, win 7(64bit) và XP.

@vanloi2711: Bạn không attach được là do trong ổ C của bạn vẫn còn phần database cũ nhé. sau khi bạn uninstall SQL thì vào phần C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL.1\MSSQL\Data. Xoá hết mấy cái database atum2... cũ đi.

Xoá database xong thì bạn copy lại atum2_db_account từ server2/DB sang server1 ở ổ C và attach lại hoặc lúc đó attach bên server gốc. miến là SQL nhận là ok.

KHông được được thì restart máy lại rồi xoá là attach được. Mọi người cũng hướng dẫn rùi nè :)

Nếu bạn không attach được thì thử làm lại từ từ từng bước theo những trang trên đã hướng dẫn nhé! thân!
Xin lưu ý là nếu bạn chạy win 7 (64 bit) thì không cài và chạy được server nhé. mình đã thử trên win 7 64 bit với SQL 2005 nhưng không hoạt động. :)

mrsol
18-06-11, 11:00 PM

bh mới thấy hết ảnh nè :D tốt quá :) hướng dẫn mọi người nhiệt tình nào. Mà cái ảnh cuối cùng nhìn vào góc phải thì nó có gì??? :O

vanloi2711
19-06-11, 08:39 AM
@yami.gd: bạn đọc lại hướng dẫn của mình và làm thử lại nhé. nguyên nhân của việc item bị dấu X là bạn chưa làm bước này: ~~> copy file item.tex, bigitem.tex và weapon.tex từ folder res-tex của PHIDOI sang res-tex của Client Flysis.

bạn thử lại nhé! thanks!

Copy mấy file đó bên Derivative vào Flysis thì có cần phải move_shop trong SQL ko?? Và cho tôi hỏi cách sét tổng thống ANI hoặc TTL BCU đc ko???a

mrsol
19-06-11, 09:25 AM
Copy mấy file đó bên Derivative vào Flysis thì có cần phải move_shop trong SQL ko?? Và cho tôi hỏi cách sét tổng thống ANI hoặc TTL BCU đc ko???a

1. khuyến cáo là nên dùng file của cilent ep3 nhé. nếu client Derivative của bạn là ep3 thì ok. không thì dùng client PHIDOI

Nếu bạn dùng link server2 cuả timhieu đã up lên để attach vào SQL thì không cần phải move_shop nữa hoặc bạn có thể đọc bài hướng dẫn cài đặt của mình đã up lên ở trang 48. Nếu bạn làm theo cách này thì trong shop warpoint sẽ có rất nhiều đồ rồi và mình có thể hướng dẫn bạn cách add thêm đồ vào shop nữa(giáp boss, tên lửa boss vv.vv) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. hướng dẫn cách set tổng thồng ANI và BCU.
Vào atum2_db_1/table ~> . tìm đến InfluenceWardata. ~>open table. Có 2 dòng xuất hiện.
Tại InfluenceType mà có số 2 là của BCU và số 4 là set của ANI.
set Mgameserver ID là 10061(giữ nguyên thì phải).
Set Wartimestage là thời điểm MS đã đánh(tham khảo trong atum2_db_account)
Set ContributionPOint là điểm chiến công quốc gia
InfleaderCharacter UID: ID của nhân vật muốn cho làm tồng thống hoặc TTL: <xem ID trong atum2_db_1/table/character>
Inflsub1 leader và 2leader là phó tổng thống và tham mưu trưởng.

+Set số tiền thưởng ở Cityleaderinfo. map index thì tự xem ở confix (2001 là BCU...) 3 cái dòng expediency là số tiền thưởng cho TT và TTL

yami.gd
19-06-11, 10:02 AM
Đã attach đc. Nhưng mấy cái giáp mới cũng ko nhiều lắm. mà sao ko thấy giáp IG bên shop WP nhỉ...

Hiện đã có bản ep3 cho sv ep3, Nhưng hình như sv ep3 khó cái đặt hơn sv ep2. vẫn còn gặp lỗi trong khi chạy sv ep3. Nếu bạn thích thì đây là nơi tụ họp về ace ep3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hình ảnh của người đã cài đc bản ep3:

Theo thông tin sơ bộ thì bản ep3 ngốn Ram nhiều hơn bản ep2, đồng thời sv ep3 cũng tốn nhiều ổ cứng hơn sv ep2

mình dow cái cilent ep3 của battlegear về cài nhưng vẫn bị lỗi. xài cilent phidoi cũng k vào game dc. server và DB thì vẫn bình thường. ai chỉ mình setup cilent từ đầu lun dc k.hiện mình đang có cilent flysis 1009, phidoi, battlegear 2000. chỉ mình từng bước setup cilent lun nha.giờ đang bị loạn cilent nên ...... >"<

vanloi2711
19-06-11, 04:43 PM
1. khuyến cáo là nên dùng file của cilent ep3 nhé. nếu client Derivative của bạn là ep3 thì ok. không thì dùng client PHIDOI

Nếu bạn dùng link server2 cuả timhieu đã up lên để attach vào SQL thì không cần phải move_shop nữa hoặc bạn có thể đọc bài hướng dẫn cài đặt của mình đã up lên ở trang 48. Nếu bạn làm theo cách này thì trong shop warpoint sẽ có rất nhiều đồ rồi và mình có thể hướng dẫn bạn cách add thêm đồ vào shop nữa(giáp boss, tên lửa boss vv.vv) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. hướng dẫn cách set tổng thồng ANI và BCU.
Vào atum2_db_1/table ~> . tìm đến InfluenceWardata. ~>open table. Có 2 dòng xuất hiện.
Tại InfluenceType mà có số 2 là của BCU và số 4 là set của ANI.
set Mgameserver ID là 10061(giữ nguyên thì phải).
Set Wartimestage là thời điểm MS đã đánh(tham khảo trong atum2_db_account)
Set ContributionPOint là điểm chiến công quốc gia
InfleaderCharacter UID: ID của nhân vật muốn cho làm tồng thống hoặc TTL: <xem ID trong atum2_db_1/table/character>
Inflsub1 leader và 2leader là phó tổng thống và tham mưu trưởng.

+Set số tiền thưởng ở Cityleaderinfo. map index thì tự xem ở confix (2001 là BCU...) 3 cái dòng expediency là số tiền thưởng cho TT và TTL
Xài DB của ep3 chẳng nhẹ chút nào. Thấy hơi lag so với db ep2, nếu mà mở hết map ra chắc load lâu và ngốn Ram