PDA

View Full Version : Hướng dẫn lập server Ragnarok Offline bằng Athena >>>

lebaosang1
04-08-10, 08:29 PM
Khỏi nói , game này mấy bác cũng biết rồi
PHẦN 1: DOWNLOAD VÀ CÀI ĐẶT
1. CLIENT DOWNLOAD
Trước hết bạn cần có CLIENT
Lên ro.playpark.vn ( nó việt hóa luôn ) , hay Client tiếng anh như Kro
Kro : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. SERVER DOWNLOAD
Link sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download eAthena SVN Trunk TXT
==> Giải nén vào thư mục đã cài đặt RO (ví dụ E:\GAMES\RO\) và đổi tên thư mục thành server
3. HEXED CLIENT DOWNLOAD
DOWNLOAD:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
==> Giải nén file đã được hexed vào thư mục E:\GAMES\RO\, file này dùng để chạy RO
4. ENGLISH TRANSLATION DOWNLOAD
SOURCE:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download Revision mới nhất
==> Giải nén vào thư mục E:\GAMES\RO\ (lúc này xuất hiện thêm thư mục data)
PHẦN 2: CHỈNH SỬA
1. XÁC ĐỊNH ĐƯỜNG DẪN ĐẾN GRF

Đầu tiên bạn vào E:\GAMES\RO\server\conf\grf-files.txt
Đặt lại đường dẫn đến file data.grf
VD: Bạn cài đặt RO vào thư mục E:\GAMES\RO\ thì đặt đường dẫn là
grf: E:\GAMES\RO\data.grf
2. CHỈNH SỬA IP
Bước 1:
Bạn vào Start Menu ==> Run ==> Gõ cmd
Vào cửa số Command Prompt bạn gõ tiếp ipconfig
==> Dòng IP Address chính là LAN-IP của bạn.
**CHÚ Ý**: Nếu bạn không kết nối mạng thì LAN-IP mặc định là 127.0.0.1
Bước 2:
Mở file E:\GAMES\RO\server\conf\char_athena.conf
Tìm dòng:
//login_ip: 127.0.0.1 chuyển thành login_ip: LAN-IP
//char_ip: 127.0.0.1 chuyển thành char_ip: LAN-IP
Bước 3:
Mở file E:\GAMES\RO\server\conf\map_athena.conf
Tìm dòng:
//char_ip: 127.0.0.1 chuyển thành char_ip: LAN-IP
//map_ip: 127.0.0.1 chuyển thành map_ip: LAN-IP
3. TẠO FILE SCLIENTINFO
Bạn tạo 1 file sclientinfo.xml trong thư mục data bằng Notepad hoặc Frontpage với nội dung như sau:
<?xml version="1.0" encoding="euc-kr" ?>
<clientinfo>
<servicetype>korea</servicetype>
<servertype>sakray</servertype>
<connection>
<display>Ragnarok Offline Server</display>
<desc>Offline</desc>
<address>LAN-IP</address>
<port>6900</port>
<version>23</version>
<langtype>9</langtype>
<registrationweb><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>
<aid>
<admin></admin>
</aid>
</connection>
</clientinfo>
(bạn điền LAN-IP của mình vào)
Bạn có thể mặc định ID của admin
VD:
[quote]
<aid>
<admin>10000001</admin>
</aid>
PHẦN 3: LẬP ACCOUNT
Vào E:\GAMES\RO\server\save\account.txt tạo 1 dòng tương tự như sau:
2000001: ID (tạo ID bất kỳ > 2000000, không trùng lặp)
Test: Username (từ 4 ký tự trở lên)
Test: Password (từ 4 ký tự trở lên)
M: Male F: Female
Giá trị số liền sau Email là GM level của account (0=Account thường, max=99)

Việc cài đặt và lập account hoàn tất, bây giờ bạn chạy file E:\GAMES\RO\server\runserver.bat để load server (chỉ đóng khi chơi xong).
Chạy file hexed client và chơi. ^_^

Đây là bản sửa lỗi của Dragonzone
Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Data (Copy vào RO) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down 3 cái file client.rar data.rar và server.rar

cả 3 cái đều thả vào client vd đường dẫn của tui là : C:\Program\Gravity\Ragnarok Online\

Bỏ vào đó riêng client.rar thì giải nén xong rồi lấy tất các file trong folder client thả vào đường dẫn của bạn hoặc nếu bạn có đường dẫn giống tui thì chỉ cần làm giống tui là dc

Thêm server 3rd classes nữa (Lưu ý server ở trên không có job 3rd hay gọi theo tui là jobs 4 là phiên bản jobs mới nhất hiện gravity đã làm gần xong tuy còn khá nhiều lỗi nhưng có skill của 3rd jobs tuy chưa đầy đủ lắm và thiếu 1 vài skill để chừng nào upload bản đầy đủ tui sẽ đưa lên cho các bạn dùng còn giờ dùng tạm đi)
Cứ down về bỏ vào client là dùng dc

(Thêm 1 lưu ý nữa : server 3rd classes này không dùng chung với server của dragonzone do tui đem về chỉnh sữa ở trên tui post dc nên muốn chơi server nào tùy các bạn nhưng có cái này phải mất cái kia)
Khi các bạn down server sửa lại của tui về nó có thiếu mất 1 file xpal.grf (Do lỗi kỹ thuật) nên các bạn down load xilero về lấy file xpal.grf ở xilero mà dùng (client xilero mình để ở trên)

Các bạn down về giải nén 2 file data và server và vào data kiếm 2 file idnum2itemresnametable.txt , idnum2itemdisplaynametable.txt tạm thời bật 2 file đó lên để riêng 1 chỗ rồi qua server/db/itemdb2.txt bật lên.Rồi làm như hình :
Vào data kiếm visionary_tab.txt kéo xuống dưới cùng xóa _ultima đi.Xong.
Lỗi Fix :
Các thành phố protenra izudde trở nên đẹp hơn

Vòng sáng aura dưới chân đẹp hơn có hình của biểu tượng mu online

1 số loại item mới,cánh mới

server có tên knightro

Thêm 1 account GM dc tạo sẵn và có các đồ mới trong đó :
Acc : knightro

Pass : knightro

hệ thống level ổn địng không quá nhiều :

Base level : 700

Job level : 200

Thông số điểm maximum là : 700

Tỉ lệ rớt đồ cao khoảng 70%

Tỉ lệ cast phép đã dc sửa đổi trở nên nhanh và liên tục không bị ngắt khoảng giống như trước

NPC có các NPC : NPC đổi job , NPC ngân hàng , NPC MVP , NPC warp agent , NPC stylist

Tỉ lệ level ở mức ổn định không lo ngại về vấn đề luyện cấp

Hệ thống màu áo màu tóc phong phú có thể đến NPC stylist để đổi màu

@item 3171
@item 3172

Nếu cảm thấy hay thì thanks nha

Mình xin post lại server sau khi mình đem về chỉnh sữa từ trên vì server bên trên vẫn còn khá nhiều lỗi

Ưu điểm :

Base lv : 1000 (đã chỉnh lại để tránh tình trạng hỏng hóc)
joblv : 1000(cũng như trên)

Có thêm các NPC mới :

Ex_Equip : bán phân nữa số đồ mà có trong item_db2.txt muốn xem thì vào đường dẫn server/db/item_db2.txt

Perfect Equip : Giống nhu trên nhưng bán nữa còn lại

Admin Equip : không nhớ chính xác tên con này là gì nhưng bán nhưng đồ đặc biệt mạnh mẽ tăng nhiều điểm nhưng là ẩn mình không có ghi tăng điểm gì do chính tay mình tổng hợp từ item_db2 và item_db.txt và chỉnh sửa 1 chút có

Về phần ID của item :

Item và Equip :

Nhiều hơn bản trước

Khuyết điểm :

Phải dùng Client IRO để tránh gặp lỗi nhiều về item và 1 số thứ (Nói là nói như vậy nhưng vẫn còn 1 ít item bị lỗi nhưng nếu dùng client IRO thì tỉ lệ lỗi ít hơn dùng client khác)
Nguồn : Congtruongit.com

HátuneMIku
05-08-10, 01:33 AM
ko có job 3 chơi nản chết

lebaosang1
05-08-10, 05:45 PM
ko có job 3 chơi nản chết

job 3 thì để mình tìm rồi add vô

nguyenmanhlam
05-08-10, 09:13 PM
anh có thể chỉ rõ link download được không. Cái forum nó có nhiều link lắm nên em kô biết download cái nào

lebaosang1
05-08-10, 10:12 PM
Vào đây tìm 1 cái Client nè bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu là bạn , mình sẽ chọn client Xilero : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vì Client Xilero bản này là ro mới nên có nhiều hình ảnh hơn không sơ bị lỗi hình ảnh ro

nguyenmanhlam
05-08-10, 10:24 PM
em đang định làm cái ragnarok offline nhưng em không biết nên download cái nào. Anh có thể chỉ cho em nên download cái Ethena, Client, Hex nào để làm được kô? cảm ơn anh trước nha

lebaosang1
06-08-10, 12:59 PM
cái Client : Giải nén vào cái phần
VD : E\RO\Giải nén ở đây]
Còn sever thì : E\Giải nén ra đây
data thì vào E\RO\data
Xong thì vào sever chọn Hex hay Run sever là xong

nguyenmanhlam
06-08-10, 07:31 PM
cảm ơn anh nhiều nha làm được ỏi ;);););)

lebaosang1
06-08-10, 08:17 PM
Có gì thắc mắc vào 2pic này mà hỏi :)>-

nguyenmanhlam
06-08-10, 11:14 PM
cho em hỏi chạy cái hex client ở chỗ nào hả anh ?

lebaosang1
07-08-10, 11:17 AM
cho em hỏi chạy cái hex client ở chỗ nào hả anh ?
File Hex trong Sever đó em :)>-

nguyenmanhlam
07-08-10, 08:20 PM
em chạy được rồi anh ạ, cảm ơn anh nhiều nha

nguyenmanhlam
09-08-10, 05:55 AM
anh biết cách nào thay đổi lv,stats nhân vật của mình không ?

lebaosang1
09-08-10, 07:32 AM
download cái này về rồi xem trong đó
Xài acc của bác Dragonzonè
ID : dragonboy Pass cũng vậy
Id : dragongirl Pass cũng vậy

nguyenmanhlam
09-08-10, 08:43 AM
ok cảm ơn anh nha :D :D :D ..........

eddie1412
24-02-12, 08:30 PM
download cái này về rồi xem trong đó
Xài acc của bác Dragonzonè
ID : dragonboy Pass cũng vậy
Id : dragongirl Pass cũng vậy

Sao mình đăng nhập vô không được :(

devilknight
07-03-12, 11:16 PM
cài bản sql thì như nào vậy bạn :D

choidk
08-03-12, 10:14 AM
cài bản sql thì như nào vậy bạn :D

hướng dẫn đây bạn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

=========30char========

buithanhliem
14-01-13, 09:09 PM
Mình xin hỏi:
- Sao vào phần download eathena Trunk TXT ko biết down ở đâu cả.
- Rồi phần hex thì cũng ko tìm thấy nữa..
Giúp mình với nhé.